Kinh nghiệm tìm việc thành công của sinh viên kế toán mới ra trường

• Thread starter olalal
  • Ngày gửi
V

virgo

Guest
19/9/05
5
1
3
40
TP HCM
@anhduongg Dear em, Chị nghĩ là các lớp kế toán thực hành cũng khá tốt. Ngoài ra các công ty nước ngoài khi tuyển dụng không yêu cầu kinh nghiệm mà chỉ yêu cầu tiếng anh giao tiếp, đọc hiểu nội dung của tài liệu, hệ thống.
Các bạn không có tiếng anh, không có kinh nghiệm , lý thuyết thì cũng mông lung thì các bạn sẽ làm gì ? cho doanh nghiệp? Con đường là do mình tạo ra, giá trị của bản thân là do mình tích lũy qua thời gian, Yếu tố tuyển dụng cần và đủ của từng công ty khác nhau, nên cần nộp hồ sơ vào công ty phù hợp nhất với khả năng của mình,

• Like
Reactions: hanguyeenn456
Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vanguyenn001

Guest
24/5/17
3
0
1
36
cho em hỏi mức lương khởi điểm của một nv kế toán là tầm khoảng bao nhiêu ạ? để em cân nhắc ạ. Em cảm ơn các anh chị nhiều ạ <3

N

nhungoc247

Guest
3/5/17
10
2
3
28
cho em hỏi mức lương khởi điểm của một nv kế toán là tầm khoảng bao nhiêu ạ? để em cân nhắc ạ. Em cảm ơn các anh chị nhiều ạ <3
Chắc tầm khoản 4 hoặc 5tr nếu mới ra trường

C

chauulele

Guest
24/5/17
3
1
1
34
Em sắp ra trường rồi lo quá! Kinh nghiệm đi thực tập cũng chưa nhiều nên mong các tiền bối chỉ dạy cho. Em lo quá! mọi người đừng bơ em !!!

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
A ơi ai chẳng muốn như vậy, nhưng giữa mơ ước và thực tế khác nhau lắm
Sao lại gọi là ước mơ khi nó chỉ là một công việc bình thường, đó là do thiếu định hướng nghề nghiệp mà thôi

C

chauulele

Guest
24/5/17
3
1
1
34
Em thấy trong trường học lí thuyết thì nhiều mà k bt sau này đến lúc thực tập có áp dụng được chút nào k ạ? Thấy mọi người toàn đi học thêm các lớp kế toán bên ngoài để nâng cao trình độ. E thấy mông lung ghê

• Like
Reactions: hanguyeenn456
N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
LIKE anh. Còn công việc của kế toán theo e (học cô Trang :v) là "Phản ánh" thì hay hơn là ghi chép ạ. Vẫn like a :))
Thì nó cũng như nhau thôi, đúng là trong luật kế toán nó ghi là phản ánh, nhưng có nhiều người chưa hiểu lắm phản ánh nó là thế nào nên nói ghi chép cho dễ hiểu. Về công việc thì là phản ánh, nhưng ghi chép là quá trình mình thực hiện cái việc phản ánh ấy. Học cũng tốt nhưng quan trọng là phải biết định hướng, nếu không rất mông lung và nhanh chán. Như kỹ thuật thì nó có tiêu chuẩn và tiêu chuẩn đó nó tồn tại hàng chục năm và luôn thống nhất, nắm được tiêu chuẩn là làm rất nhàn. Mà kế toán thì luật thay đổi hàng ngày, tiêu chuẩn thì mỗi người hiểu theo một cách nên khó có sự thống nhất (mà nói thẳng ra là cơ quan ra luật đang lúng túng và rối rắm). Đã thế lại lắm báo cáo, lắm thanh tra, kiểm tra nên nói thật làm kế toán nó vất vả gấp trăm lần kỹ thuật mà chả hiểu sao người ta toàn coi trọng kỹ thuật, lương kỹ thuật toàn cao hơn

C

chauulele

Guest
24/5/17
3
1
1
34
Thì tớ cũng phải tìm hiểu nhiều kênh thông tin và học cô Trang thấy ok lắm, cậu thử xem
cậu ơi học cô Trang ở đâu hả cậu? Mình có nghe mấy đứa bạn cùng lớp kể cơ mà vẫn phân vân chưa quyết định

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
Theo em dùng từ phản ánh thì chính xác và bao quát hơn từ ghi chép chứ k phải nó hay hơn vì do luật nói thế, ghi chép thì dễ hiểu và gần gũi hơn, còn lại vẫn (Y) a :v
Em hiểu phản ánh là nhiệm vụ của kế toán, còn khi em thực hiện nhiệm vụ ấy thì em phải làm bằng cách ghi chép (nếu không người ta lại bảo em phản ánh bằng cách chụp ảnh, ghi âm, vẽ này nọ đúng không)

N

ngabg88

Sơ cấp
12/8/13
24
2
3
Bắc giang
Công ty m ơe bắc ninh đang tuyển kế toán bán hàng, ko yêu cầu kinh nghiệm nhưng phải b 1 ít về nghiệp vụ kế toán bn nào có nhu cầu thì ll m 0985.834.492

S

socyeu1106

Guest
23/6/14
4
0
1
45
Ha Noi
@anhduongg Dear em, Chị nghĩ là các lớp kế toán thực hành cũng khá tốt. Ngoài ra các công ty nước ngoài khi tuyển dụng không yêu cầu kinh nghiệm mà chỉ yêu cầu tiếng anh giao tiếp, đọc hiểu nội dung của tài liệu, hệ thống.
Các bạn không có tiếng anh, không có kinh nghiệm , lý thuyết thì cũng mông lung thì các bạn sẽ làm gì ? cho doanh nghiệp? Con đường là do mình tạo ra, giá trị của bản thân là do mình tích lũy qua thời gian, Yếu tố tuyển dụng cần và đủ của từng công ty khác nhau, nên cần nộp hồ sơ vào công ty phù hợp nhất với khả năng của mình,
Vậy bạn ơi, tiếng Anh của tớ cũng phọt phẹt quá, bạn tư vấn cho mình chỗ học với

Nguyenhaminh

Nguyenhaminh

Guest
14/11/16
38
6
8
31
Vừa nhận được giấy chứng nhận tốt nghiệp trong tay 2 ngày, chân ráo chân ướt khăn gói vào miền Nam xin việc. Mới ra trường nạp hồ sơ khắp nơi mà không chỗ nào gọi phỏng vấn. Thế là tớ đi xin ở 1 vị trí khác "trợ lý phòng kế hoạch" , làm một thời gian thấy công việc không phù hợp với mình, với lai không đúng với chuyên ngành mình đã học( cố gắng 4 năm trời :(. Quyết định ra đi và tìm cơ hội mới. May thay cũng xin được vào 1 công ty mới thành lập đúng với nghề của mình, công ty quy mô rộng, có đồng nghiệp trẻ nhiệt tình, năng động, học hỏi được nhiều điều khiến tớ yêu nghề hơn nhiều !!

• Like
Reactions: Thùy phương-nut
N

ngố tàu1993

Trung cấp
22/2/16
55
4
8
30
@Nguyenhaminh cty p ở đau v ạ

T

tattbnhtan

http://ShopNickGame.net
31/5/17
1
2
3
28
binh dinh
shopnickgame.net
nói đến việc ra trường lại thấy chán chán sao ấy,con ông cháu cha ra là có việc làm ngay.Còn mình chả quen biết ai gia cảnh lại không khá giả nên phải nhờ vào năng lực của mình,với 1 chút may mắn thôi :oops::oops::oops::oops::oops:

L

Linh Nguyen07

Guest
2/3/17
6
1
3
31
nói đến việc ra trường lại thấy chán chán sao ấy,con ông cháu cha ra là có việc làm ngay.Còn mình chả quen biết ai gia cảnh lại không khá giả nên phải nhờ vào năng lực của mình,với 1 chút may mắn thôi :oops::oops::oops::oops::oops:
Con ông cháu cha thì chẳng cần kiến thức tốt họ vẫn "được làm" và " làm được" mà, mình ko có thì phải đi lên từ nhỏ tới lớn,dựa vào đúng năng lực của mình, vì thế mới cần lao đầu vào tích lũy kiến thức, kinh nghiệm, đổi lại, mình có khả năng thực sự, còn họ thì thực chất ko có gì cả.

L

Linh Nguyen07

Guest
2/3/17
6
1
3
31
Cho em hỏi làm kế toán mà có bằng tiếng anh như là TOEIC thì lương có cao hơn k ạ? em cảm ơn
có t.a mà bạn làm cho DN nước ngoài thì lương bạn cao hơn cho DN VN rất nhiều ấy chứ. mình thì kém t.a nên lương lèo bèo lắm, chả hiểu sao ko thể nhồi đc t.a vào đầu ấy

T

Thùy phương-nut

Guest
26/3/17
5
0
1
28
có t.a mà bạn làm cho DN nước ngoài thì lương bạn cao hơn cho DN VN rất nhiều ấy chứ. mình thì kém t.a nên lương lèo bèo lắm, chả hiểu sao ko thể nhồi đc t.a vào đầu ấy
Lương cao hay thấp phụ thc vào năng lực làm việc chứ b, làm DN Việt Nam vẫn có thể có lương cao mà. Khi b có kỹ năng nghề nghiệp tốt thì chả sợ j. Nhưng quả thật là chính m cũng đang sợ nì, hic hic, cbj t6 tốt nghiệp mà cảm thấy mông lung...

H

Hà phạm Xuân

Guest
9/4/17
4
3
3
29
Bạn ơi chiều qua tớ vừa tham dự buổi hội thảo MIỄN PHÍ với nội dung “Hướng dẫn trả lời phỏng vấn và cách tạo một CV ấn tượng” để các bạn tự tin đón nhận những cơ hội việc làm tốt cho mình, hay vô cùng, cậu cứ đến đấy thực tế rồi cậu sẽ hiểu tại sao nhiều bạn đến học cô vậy, cô dạy ở 14 Pháo Đài Láng bạn à
Mh đang muốn change việc, hiện cảm thấy chưa tự tin với C.V vs kỹ năng pv lắm. B cho mình thông tin buổi hội thảo này với. Chỗ này có phải gần trường Ngoại thương ko b? Trc mh đang là sv năm 3 năm 4 thấy nh ri viu khen cô Hồng Trang nhưng dạy ở Hà đông, bây h cô còn dạy ở đó ko hay chỉ ở chỗ gần trường Ngoại thương này b?
Mh đi làm đc hơn năm rồi, nhưng chủ yếu làm nội bộ nên lương hơi bị thấp, cũng đang có ý định tham gia khóa học kế toán thực hành nhưng nghèo nên cũng phải cân nhắc, cố gắng để tạo 1 C.V đẹp đẹp & cách trả lời pv tự tin, trc mh cũng đc gọi phỏng vấn r nhưng vì ko tự tin, vs lại chưa biết cách thể hiện bản thân nên lại rút lui...

A

anhduongg

Guest
10/4/17
2
0
1
44
Em sv năm 4 cũng đang chưa có định hướng, xin phép đk học hỏi các a/c đi trước ạk

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA