Tâm sự về lương

• Thread starter lemanhtien
  • Ngày gửi
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Nguyen thi Thao nói:
Phai noi la lam ke toan l­uong thi thap ma lau thi it.
O cong ty cua minh, minh la nguoi duy nhat khong co lau, neu khong tinh giam doc.Vay nen mot thang minh chang dua bo me dong nao, ngoanh di ngoanh lai tien hoc roi tram thu tien goi ten minh. Nghe ke toan ai bao nhieu tien
Trời ơi! ai lại bảo GĐ không có lậu cơ chứ?
(bạn nên viết có dấu má đàng hoàng nhé, viết như vậy là phạm qui diễn đàn rồi đấy)

Khóa học Quản trị dòng tiền
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Kế toán lương không nhiều nhưng thưởng cũng nhiều với điều kiện ông chủ nào phải hiểu được tầm quan trọng của mình cơ. Ngoài giúp ông ấy đối phó với thuế bằng số liệu 50 % thật , mình còn không nhầm cho ông ấy một xu bằng số liệu thật. Thế mà nhiều " lão Gôrio " kiệt lắm.

N

Nguyen thi Thao

Guest
4/11/05
2
0
0
45
Hai phong
Mình không biết công ty khác thưởng như thế nào riêng công ty của mình chỉ có tiền 30/4, 2/9, Tết âm lịch là chấm hết , mà những ngày này thì mức thưởng của ai chẳng giống nhau

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Nguyen thi Thao nói:
Mình không biết công ty khác thưởng như thế nào riêng công ty của mình chỉ có tiền 30/4, 2/9, Tết âm lịch là chấm hết , mà những ngày này thì mức thưởng của ai chẳng giống nhau
Vậy thì chia buồn với bạn nhé: bởi còn có tiền tết Dương lịch nữa mà(hay là bạn cố tình liệt kê thiếu đây)

H

highland

Guest
Nguyen thi Thao nói:

Vậy là hơn bên cty mình rồi đấy. Ở đây chẳng có được thưởng ngày nào cả.

Mình nhớ hồi trước kia khi còn làm cho cty nhà nước. Cứ đến dịp tết lễ 2/9 là công ty mình thưởng...5m vải và năm nào cũng vậy. Thế là có lần ông anh mình bảo rằng: " May là công ty này SX vải, chứ cty SX thuốc trừ sâu thì hỏng biết sẽ ra sao đây".

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
H

hangiang

Trung cấp
16/10/04
104
0
16
Da Nang
phonuicao nói:
Vậy là hơn bên cty mình rồi đấy. Ở đây chẳng có được thưởng ngày nào cả.[/I]

thưởng hay không thì cũng vậy thôi, đại đa số là đi từ quỹ lương mà ra hết. mỗi tháng bớt lại chút ít để đến ngày lễ, tết ... THƯỞNG => khoái

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Công ty em chỉ thưởng có tết dương và tết âm thôi nhưng mỗi lần thưởng cũng được an ủi phần nào.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
hangiang nói:
thưởng hay không thì cũng vậy thôi, đại đa số là đi từ quỹ lương mà ra hết. mỗi tháng bớt lại chút ít để đến ngày lễ, tết ... THƯỞNG => khoái
Có nhầm không đấy! Tiền thưởng đâu phải lấy từ quỹ lương mà lấy từ các quỹ khác như quỹ phúc lợi xã hội, quỹ khen thưởng kỷ luật, quỹ ....

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
tranchan79 nói:
Có nhầm không đấy! Tiền thưởng đâu phải lấy từ quỹ lương mà lấy từ các quỹ khác như quỹ phúc lợi xã hội, quỹ khen thưởng kỷ luật, quỹ ....
Hangiang không nhầm đâu anh, thưởng có 2 loại, 1 lấy từ quỹ lương như hangiang nói và 1 lấy từ quỹ khen thưởng như anh nói. Tuy nhiên, lọai 2 thì không được xem là CPHL.
(hichic, sao lạc đề thế này)

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
lannhu nói:
Hangiang không nhầm đâu anh, thưởng có 2 loại, 1 lấy từ quỹ lương như hangiang nói và 1 lấy từ quỹ khen thưởng như anh nói. Tuy nhiên, lọai 2 thì không được xem là CPHL.
(hichic, sao lạc đề thế này)
Đúng thế tiền thưởng lấy từ quỹ lương: hay gọi là tháng lương 13 ấy thì anh biết.
Đương nhiên rồi các quỹ kia được trích từ lợi nhuận ra mà(đâu có tính là CP)

N

Nguyen thi Thao

Guest
4/11/05
2
0
0
45
Hai phong
Bên mình chẳng có quỹ lương, chẳng có tết dương lịch,chẳng có gì hết, Tết Trung Thu cũng không .À có sinh nhật được 01 bó hoa trị giá 50.000đồng,

A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
Nguyen thi Thao nói:
Bên mình chẳng có quỹ lương, chẳng có tết dương lịch,chẳng có gì hết, Tết Trung Thu cũng không .À có sinh nhật được 01 bó hoa trị giá 50.000đồng,
Vậy là cũng hạnh phúc rồi. Sinhnhật được tặng bó bông là quý giá rồi. Thế trong công ty không có ai tặng riêng cho bạn cài gì a?

H

hangiang

Trung cấp
16/10/04
104
0
16
Da Nang
tranchan79 nói:

thưởng mà lấy từ quỹ phúc lợi thì chỉ có tính chất cổ động tinh thần là chính, đủ chi cho chầu cafe, cao lắm sau chầu nhậu là đi tong (mà là nhậu bình dân đấy nhé)

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
hangiang nói:
thưởng mà lấy từ quỹ phúc lợi thì chỉ có tính chất cổ động tinh thần là chính, đủ chi cho chầu cafe, cao lắm sau chầu nhậu là đi tong (mà là nhậu bình dân đấy nhé)
Thế mới nói "Lương" và "Lậu".

T

thuyl2t

Guest
3/11/05
0
0
0
HANOI
Xin kính chào các bác gần xa!Tớ là người mới đến đây!Tớ cũng thấy buồn lắm, vì đôi khi cảm thấy ông chủ không đánh giá cao công việc kế toán của đội ngũ mình, họ cần những người trực tiếp tạo ra lợi nhuận hơn. Những lúc đó buồn phết. Nhưng mà này, tớ hơi băn khoăn, nghề kế toán làm gì có lậu nhỉ, nhất là trong môi trường ngân hàng như tớ?

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
thuyl2t nói:
Xin kính chào các bác gần xa!Tớ là người mới đến đây!Tớ cũng thấy buồn lắm, vì đôi khi cảm thấy ông chủ không đánh giá cao công việc kế toán của đội ngũ mình, họ cần những người trực tiếp tạo ra lợi nhuận hơn. Những lúc đó buồn phết. Nhưng mà này, tớ hơi băn khoăn, nghề kế toán làm gì có lậu nhỉ, nhất là trong môi trường ngân hàng như tớ?
Trời ơi! Nghề nào mà chẳng có lậu........
Mọi người đừng có hiểu nhầm chữ "lậu" nằm trong "Buôn lậu" nhé!

T

TTKH

Guest
31/10/05
55
0
0
Binh Duong
tranchan79 nói:
Trời ơi! Nghề nào mà chẳng có lậu........
Mọi người đừng có hiểu nhầm chữ "lậu" nằm trong "Buôn lậu" nhé!

Thế các bạn làm thêm bên ngoài, hàng tháng cộng lại tất cả các khoản thu nhập cũng gọi là lương đúng không? Nhưng nếu tổng thu nhập mà trên 5.000.000 đ thì có ai đi khai thuế để đóng thuế không? Chẳng phải làm "lậu" là gì?
Hoan hô anh tranchan79.

H

hangiang

Trung cấp
16/10/04
104
0
16
Da Nang
TTKH nói:
Thế các bạn làm thêm bên ngoài, hàng tháng cộng lại tất cả các khoản thu nhập cũng gọi là lương đúng không? Nhưng nếu tổng thu nhập mà trên 5.000.000 đ thì có ai đi khai thuế để đóng thuế không? Chẳng phải làm "lậu" là gì?

trời ơi! cái này không thể gọi là lậu được mà fải gọi là trốn thuế mới đúng. Việc làm thêm bên ngoài luật pháp không cấm nên đó là thu nhập chính đáng chứ không phải là lậu

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Thấy các bạn trăn trở về lương nhiều quá, tớ mạn phép gửi tặng các bạn cái này thư giản... về lương.
Bạn có muốn tăng lương?

M

mysterious_girl

Guest
adam_tran nói:
Thấy các bạn trăn trở về lương nhiều quá, tớ mạn phép gửi tặng các bạn cái này thư giản... về lương.
Bạn có muốn tăng lương?
Sao ở đâu cũng có hết dzậy ta. Quảng cáo dữ ha? Adam là sếp của company nào vậy? anh nên thuê bodyguard đi nha? Biểu tỉnh sắp xảy ra đó.
:wave-smil​

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA