Tâm sự về lương

• Thread starter lemanhtien
  • Ngày gửi
L

lathanhtom

Guest
8/8/05
46
0
0
47
hcmc
lannhu nói:
Hơ, mới có 5-7T mà đã tha hồ được thế sao bác????:biggrin:

Đúngrồi đó 5-7tr chưa là gì khi sống ở HCMC hoặc HN đâu

Khóa học Quản trị dòng tiền
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
lannhu nói:
Hơ, mới có 5-7T mà đã tha hồ được thế sao bác????:biggrin:
So với hiện tại là khá rồi em ạ!
đang không có ai có 1 cô là hơn 1 cô có 2 cô là hơn 2 cô .....

S

Scorpio

Guest
30/12/04
144
0
0
43
Somewhere with U :)
tranchan79 nói:
đang không có ai có 1 cô là hơn 1 cô có 2 cô là hơn 2 cô .....
Bác Tranchan79 nói thía này, em Tigon lại chạy văng dép ấy nhỉ?

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
hoangloc nói:
Bác Tranchan79 nói thía này, em Tigon lại chạy văng dép ấy nhỉ?
Đấy là nói ví dụ thôi! Chứ còn thường ví dụ không hẳn là sự thật đâu và cũng không hẳn sự thật được lấy làm ví dụ.
(Nhưng mà ví dụ là ví dụ cũng như sự thật là sự thật ấy)

A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
Nguyên văn:Cho em hỏi anh AC3K chút. Sorry nếu quá riêng tư :D.Anh bao nhiêu tuổi rùi. Anh mất bao nhiêu thời gian để "Nhưng bây giờ ra riêng và làm đủ thứ , luơng thì nhiều nhiều ơi là nhiều nhưng cũng chẳng đủ sài, hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.".
Hic, hic. Em đang tìm 1 hình mẫu để phấn đấu. Nên mới hỏi vậy. Có gì anh bỏ qua nhé!
Hihihihihi.........
trời, tuổi mình á. Nhỏ xíu hà.
Mình nói vậy để các bác hiểu mình chút thôi. Ra riêng không có nghĩa lập một công ty to đùng đâu nhé. Nhưng mình chỉ đi làm thuê cho người ta, nhưng không phụ thuộc lắm thôi. Mỗi chỗ một ít thì cũng đủ sống thôi.

Nhưng đó là đồng lương mình làm ra, Các bạn cứ nghĩ hiện nay lương 5tr là thu nhập cao rồi? trong khi tỷ lệ người thu nhập cao là bao nhiêu? Nói vậy không có nghĩa lương mình trên 5 tr đâu nhé. hiiiiii

Sửa lần cuối:
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
lathanhtom nói:
Đúngrồi đó 5-7tr chưa là gì khi sống ở HCMC hoặc HN đâu
Vậy là mình chết chắc rồi! 1 tháng thì có đến 15 ngày HN, 15 ngày tp HCM mà lương chỉ có 2T vậy là chết rồi! có ai chết như thế nữa không nhỉ?

A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
tranchan79 nói:
Vậy là mình chết chắc rồi! 1 tháng thì có đến 15 ngày HN, 15 ngày tp HCM mà lương chỉ có 2T vậy là chết rồi! có ai chết như thế nữa không nhỉ?
Mình cũng chết luôn. 10 ngày thì ở Miền Trung, 10 ngày ở TP.HCM, Còn lại ở Các tỉnh thành khác. Mà lương cũng có 2 triệu đấy. Nhưng có lẽ là do 20 ngày không phải ở Hà Nội và TP.HCM

DucThuan

DucThuan

Tè lè ra rồi !
4/12/04
173
4
18
Đầu đường xó chợ
Trùi ui, không biết bao nhiêu mà cho đủ hả các bác, tui đây làm tùm lum hết, lương thì cũng có chút xíu thôi, ít thì chơi ít vậy các bác ơi.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
tranchan79 nói:

Ai mà tin lời em nói!?
1. Nếu mà có một người chủ nào thuê được nhân viên có năng lực để 50% thời gian làm việc ở HN, 50% làm việc ở TPHCM mà chỉ tốn có 2triệu/tháng thì.....người đó chỉ làm ...vợ em.
2. Trùi ơi! Tiền công tác phí, phụ cấp công tác & lưu trú đâu rồi? Đi công tác nhiều ngày như vậy phải dư tiền ra đấy nhé! Không ai chết cả.:eek:know:

Sửa lần cuối:
H

HVUNG

Guest
7/1/04
56
0
6
Em xin trân trọng thông báo với các anh chị 1 tin: Lương em mới được tăng thêm 200.000 (VNĐ).:1luvu:
Hiện gìơ vẫn đang dấu mẹ, để có 200.000 (VNĐ) uống cà phê.:biggrin:
Cuối tuần này có anh chị nào rảnh em mời đi uống cà phê. :dzo:
P/S: Em ở Hà Tây

A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
xuantham nói:
Ai mà tin lời em nói!?
1. Nếu mà có một người chủ nào thuê được nhân viên có năng lực để 50% thời gian làm việc ở HN, 50% làm việc ở TPHCM mà chỉ tốn có 2triệu/tháng thì.....người đó chỉ làm ...vợ em.
2. Trùi ơi! Tiền công tác phí, phụ cấp công tác & lưu trú đâu rồi? Đi công tác nhiều ngày như vậy phải dư tiền ra đấy nhé! Không ai chết cả.:eek:know:
đi công tác thì cũng vui, Công ty nào cũng có chế độ công tác cho nhân viên. Nhưng chỉ ngán là về kế toán hỏi " Chứng từ đâu " ôi thôi là mệt.

Bảng liệt kê phí như sau:
Cafê: 50.000
Mát gần 100.000
Karaoke: 300.000

Ui trời, đâu ra mà chứng từ đây, khổ quá, Làm nghề kế toán mà liệt kê ra vậy thì cũng nguy.

Lương để sống hay sống để lãnh lương.

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
AC3K nói:
Ui trời, đâu ra mà chứng từ đây, khổ quá, Làm nghề kế toán mà liệt kê ra vậy thì cũng nguy.
Thế thì AC3K dở quá.:biggrin:

(Hic, chắc phạm quy rồi, mod xóa hộ em)

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
Chia vui với bạn nhé!
Nhân nói về mức thu nhập, các bạn đọc cái này cho quên đi những sầu muộn về câu chuyện dài tập - Tiền Lương:
6 nghịch lý mà VN ta có thể tham khảo là:
1. Ai cũng có việc làm nhưng ko ai làm việc.
2. Ai cũng ko làm việc nhưng ai cũng có lương.
3. Ai cũng có lương nhưng ko ai đủ sống.
4. Ai cũng ko đủ sống nhưng ai cũng sống.
5. Ai cũng sống nhưng ko ai hài lòng.
6. Ai cũng ko hài lòng nhưng ai cũng giơ tay "đồng ý"

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
phuonghoanglua nói:
Chia vui với bạn nhé!
Nhân nói về mức thu nhập, các bạn đọc cái này cho quên đi những sầu muộn về câu chuyện dài tập - Tiền Lương:
6 nghịch lý mà VN ta có thể tham khảo là:
1. Ai cũng có việc làm nhưng ko ai làm việc.
2. Ai cũng ko làm việc nhưng ai cũng có lương.
3. Ai cũng có lương nhưng ko ai đủ sống.
4. Ai cũng ko đủ sống nhưng ai cũng sống.
5. Ai cũng sống nhưng ko ai hài lòng.
6. Ai cũng ko hài lòng nhưng ai cũng giơ tay "đồng ý"
Tóm lại là:
7. Ai cũng có việc làm nhưng ai cũng giơ tay "đồng ý"
mệnh đề có vẻ hơi lẩm cẩm nhưng là kết quả của tính chất bắc cầu từ 1 đến 6

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
tranchan79 nói:
Tranchan 2tr mà đã chết thì mình nay tỉnh này mai tỉnh khác mà lương có bằng 2/3 chắc chết hẳn rồi.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
PHIHUNGVN nói:
Tranchan 2tr mà đã chết thì mình nay tỉnh này mai tỉnh khác mà lương có bằng 2/3 chắc chết hẳn rồi.
Người ta gọi những người lang thang nay đây mai đó kiếm việc như anh em mình là gì ý nhỉ?
Em nói vậy cũng để chứng tỏ cho mọi người thấy khó có thể sống bằng lương được(lậu thêm mới có cái ăn).

A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
lannhu nói:
Thế thì AC3K dở quá.:biggrin:

(Hic, chắc phạm quy rồi, mod xóa hộ em)
Sao lại phạm quy thế?
Ừ, khổ nổi khi thanh toán tạm ứng thì toàn là các cô gái, mà các cô cho mới đc đến thủ quỹ chi à nhà đã vậy thủ quỹ lại là con gái.

Mình dỡ ở chỗ là đối diện với cô gái là tâm hồn để ở nơi sâu thẳm nào đó của người đối diện, còn còn mắt thì cứ nhìn chằm chằm vào....

Ôi thôi, khổ đời trai.

N

Nguyen thi Thao

Guest
4/11/05
2
0
0
45
Hai phong
Phai noi la lam ke toan l­uong thi thap ma lau thi it.
O cong ty cua minh, minh la nguoi duy nhat khong co lau, neu khong tinh giam doc.Vay nen mot thang minh chang dua bo me dong nao, ngoanh di ngoanh lai tien hoc roi tram thu tien goi ten minh. Nghe ke toan ai bao nhieu tien

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA