Tại sao trên thị trường có phần mềm miễn phí

• Thread starter mrhung
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
340
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Đây là một phần mềm kế toán được free 100% trước đây có tên là smartkey, mình đã dùng tham khảo và nhập liệu được hai tháng nhưng hiện nay mình đang ngừng sử dụng vì mấy lý do như này:

Kê toán là một công việc quan trọng đòi hỏi người kế toán phải cẩn thận, tỷ mỷ do đó các thiết bị và phần mềm phục vụ công tác kế toán cũng cần phải ổn định, tin cậy và an toàn, nếu sử dụng loại PM bẻ khóa hay miễn phí cho dù nó rất tốt và có cam kết đảm bảo an toàn và ổn định nhưng đó không phải là nhưng đảm bảo có căn cứ kết pháp lý. Nếu đến giờ chót mà sảy ra sự cố mà nhà cung cấp PM từ chối trợ giúp thì chỉ có kêu trời thôi chứ chả biết kêu ai.

Vì những lý do đó mà bây giờ mình không quan tâm đến nhưng phần mềm free nữa.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuocdang

Sơ cấp
31/3/10
2
1
1
Hà Nội
Đây là một phần mềm kế toán được free 100% trước đây có tên là smartkey, mình đã dùng tham khảo và nhập liệu được hai tháng nhưng hiện nay mình đang ngừng sử dụng vì mấy lý do như này:

Kê toán là một công việc quan trọng đòi hỏi người kế toán phải cẩn thận, tỷ mỷ do đó các thiết bị và phần mềm phục vụ công tác kế toán cũng cần phải ổn định, tin cậy và an toàn, nếu sử dụng loại PM bẻ khóa hay miễn phí cho dù nó rất tốt và có cam kết đảm bảo an toàn và ổn định nhưng đó không phải là nhưng đảm bảo có căn cứ kết pháp lý. Nếu đến giờ chót mà sảy ra sự cố mà nhà cung cấp PM từ chối trợ giúp thì chỉ có kêu trời thôi chứ chả biết kêu ai.

Chào Mr.Hung và các bạn!

Tôi cảm thấy rất tiếc khi bạn ngừng sử dụng phần mềm kế toán 3TSOFT - Smartkey mặc dù những điều bạn băn khoăn là hoàn toàn có cơ sở. Tuy nhiên, ở Việt Nam các bạn cũng thấy sự vô trách nhiệm của các đơn vị cung cấp phần mềm, cái này là rất nhiều người phàn nàn chứ không phải tôi nói không. Do đó, khi bạn sử dụng phần mềm kế toán có phí đi chăng nữa nếu nhà cung cấp từ chối trợ giúp thì:
  1. Bạn đi kiện họ chứ? Cái này thì chưa chắc, chỉ tức thì gọi điện sỉ vả họ là cùng.
  2. Nếu có đi kiện thì bao lâu bạn kiện được họ? Chắc cái này thì hơi mất thời gian đây.
  3. Giả sử bạn có kiện được họ thì chắc lúc đó việc bạn cần đã phải giải quyết theo cách khác rồi, khi đó hậu quả bạn vẫn phải lĩnh thôi.
Bên cạnh những điều tôi nêu trên thì cũng có rất nhiều nhà cung cấp có trách nhiệm, họ luôn chăm lo tới sự an toàn cho khách hàng. Với tôi, các bạn chỉ cần nhìn vào tài liệu, sản phẩm các bạn cũng có thể thấy tôi làm việc này không thể nghĩ đến việc chộp giật được mà phải là xác định lâu dài. Do đó, tôi không thể đi lừa người khác để xác định lâu dài được, tôi cần chăm sóc, lo lắng tới sự an toàn của những người đang sử dụng phần mềm của tôi.

Tiện đây, Tôi - Tác giả sản phẩm xin cam kết với những người đã, đang và sẽ tin dùng phần mềm kế toán 3TSOFT - Smartkey như sau: Khi tôi nhận được lỗi của phần mềm do người sử dụng gặp phải, tôi cam kết sẽ hoàn thiện sản phẩm và gửi bản sửa lỗi lên mạng để các bạn cập nhật.

DOWNLOADĐĂNG KÝ BẢN QUYỀN miễn phí tại Công ty Cổ phần EZSOFT - Trang chủ

Chúc các bạn thành công!

P

phongvan86

Sơ cấp
21/9/09
12
0
0
Thai Binh

Vậy anh có thể làm trên excel nhưng chưa chắc M.office của anh đã có bản quyền (rất nhiều người ko có bản quyền) như vậy là cũng ko có căn cứ pháp lý rồi.
Em cũng đang dùng 3TSoft, đã đăng ký bản quyền với nhà cung cấp thế là ok rồi chứ nhỉ?
Việc support thì tùy thuộc vào các nhà cung cấp tuy nhiên em thấy hiện tại EZsoft support khách hàng rất tận tình và cứ có gì ko hiểu hoặc hỏng hóc đều alô tới các anh bên cty đó, :D, em thấy ít nhà cung cấp nào làm được như vậy.
Trên đây là một vài ý kiến của em

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
340
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Chào Mr.Hung và các bạn!
Bên cạnh những điều tôi nêu trên thì cũng có rất nhiều nhà cung cấp có trách nhiệm, họ luôn chăm lo tới sự an toàn cho khách hàng. Với tôi, các bạn chỉ cần nhìn vào tài liệu, sản phẩm các bạn cũng có thể thấy tôi làm việc này không thể nghĩ đến việc chộp giật được mà phải là xác định lâu dài. Do đó, tôi không thể đi lừa người khác để xác định lâu dài được, tôi cần chăm sóc, lo lắng tới sự an toàn của những người đang sử dụng phần mềm của tôi.

Tiện đây, Tôi - Tác giả sản phẩm xin cam kết với những người đã, đang và sẽ tin dùng phần mềm kế toán 3TSOFT - Smartkey như sau: Khi tôi nhận được lỗi của phần mềm do người sử dụng gặp phải, tôi cam kết sẽ hoàn thiện sản phẩm và gửi bản sửa lỗi lên mạng để các bạn cập nhật.

Chúc các bạn thành công!

Đúng là nó tốt thực sự, phải công nhận vậy, nhưng người ta có câu: Bỗng dưng không ai cho không ai cái gì bao giờ cả, do vậy tôi không dám dùng phần mềm free là có lý do của mình, a có thể cho tôi và các bạn khác biết lý do tại sao 1 phần mềm tốt như vậy mà ko bán, lại cung cấp miễn phí không?

T

thuocdang

Sơ cấp
31/3/10
2
1
1
Hà Nội
Đúng là nó tốt thực sự, phải công nhận vậy, nhưng người ta có câu: Bỗng dưng không ai cho không ai cái gì bao giờ cả, do vậy tôi không dám dùng phần mềm free là có lý do của mình, a có thể cho tôi và các bạn khác biết lý do tại sao 1 phần mềm tốt như vậy mà ko bán, lại cung cấp miễn phí không?

Chào Mr.Hung và các bạn!

Trước tiên, tôi xin cảm ơn những lời nhận xét tốt đẹp của bạn về sản phẩm của tôi. Và nhân đây, tôi cũng xin một lần nữa nói rõ lý do tại sao tôi lại tặng miễn phí sản phẩm này.

Để kinh doanh bất kỳ sản phẩm nào trên thị trường thì vấn đề "THƯƠNG HIỆU" là vấn đề vô cùng quan trọng, nếu không có thương hiệu thì sẽ rất khó để kinh doanh đặc biệt là những sản phẩm vô hình như phần mềm (vì người sử dụng chỉ có thể đánh giá được chất lượng sản phẩm và dịch vụ thông qua quá trình sử dụng). Muốn có được thương hiệu thì sản phẩm phải có nhiều người sử dụng đánh giá tốt về nó. Nhưng tại sao tôi lại tặng MIỄN PHÍ MÃI MÃI là vì:
  1. Những người vì tò mò hay là vì nhu cầu thực sự mà DOWNLOAD và dùng thử hoặc dùng chính thức là những người đã ít nhiều tin tôi.
  2. Những người này đã chấp nhận ít hoặc nhiều rủi ro khi nhập dữ liệu vào phần mềm này. Với tôi, họ đáng được nhận một cái gì đó. Và cái tôi có thể tặng họ đó là MIỄN PHÍ BẢN QUYỀN MÃI MÃI.
  3. Những người này, sau khi đã sử dụng phần mềm này, họ sẽ góp ý cho sản phẩm ngày càng hoàn thiện và họ còn quảng bá cho sản phẩm, giúp sản phẩm ngày càng có thương hiệu tốt hơn.
  4. Những người này, có thể trở thành những cá nhân hoặc đơn vị phân phối phần mềm này.
Thân!

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Các bài viết ở trên rất tâm huyết và ai cũng có "cái lý" của mình. Bọn mình cũng có 1 số cảm nhận và suy nghĩ về vấn đề này. Mời các bạn đọc thêm "Tại sao trên thị trường có phần mềm miễn phí"

Thanks!

P/S: Mình đã tách bài viết này từ 1 topic khác nhằm tiện cho các bạn trao đổi tiếp, tránh làm lệch chủ đề của topic cũ (về vấn đề in hóa đơn theo QĐ 51 từ phần mềm kế toán). Tuy nhiên, khi trao đổi về vấn đề này, các bạn hạn chế quảng cáo nhiều về 1 sản phẩm cụ thể nhé. (Khi minh họa thì có thể nhưng ko cố tình)

Sửa lần cuối:
F

FTSVN

Sơ cấp
11/6/10
3
1
0
Hanoi
Thực ra tất cả các công ty khi đưa ra phần mềm miễn phí đều nhằm mục đích quảng bá thương hiệu cho mình. Tuy nhiên trên thực tế, nhiều công ty đưa ra sản phẩm gọi là "miễn phí" nhưng lại bị giới hạn về thời gian dùng, số lượng chứng từ có thể cập nhật,.... Khi đó không thể gọi là phần mềm miễn phí. Mục đích của các công ty này chỉ là giới thiệu và đến một lúc muốn khách hàng phải mua sản phẩm chính thức của mình dù chưa thực sự có nhu cầu.

Trong trường hợp của FTS, chúng tôi đưa ra một sản phẩm không bị giới hạn về thời gian, không bị giới hạn về số chứng từ, được hỗ trợ qua email, forum và nâng cấp phiên bản. Tuy nhiên phần mềm kế toán miễn phí của FTS cũng là nhằm mục đích giới thiệu sản phẩm, vì thế số lượng các chức năng chỉ phù hợp với các công ty hoạt động trong lĩnh vực dịch vụ và các bạn có ý định tham khảo hoặc sử dụng để đáp ứng một phần trong công tác kế toán. Tất cả các công ty đều đặt mục đích phát triển, mở rộng các hoạt động trong tương lai, vì thế FTS hy vọng rằng khách hàng sẽ lựa chọn mua các phiên bản cao hơn của FTS trong tương lai khi có nhu cầu.

Vì thế rất cần thiết phải tìm hiểu các hạn chế của phần mềm nếu bạn muốn sử dụng một phần mềm miễn phí.

• Like
Reactions: Metadata Việt Nam
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Trong trường hợp của FTS, chúng tôi đưa ra một sản phẩm không bị giới hạn về thời gian, không bị giới hạn về số chứng từ, được hỗ trợ qua email, forum và nâng cấp phiên bản. Tuy nhiên phần mềm kế toán miễn phí của FTS cũng là nhằm mục đích giới thiệu sản phẩm, vì thế số lượng các chức năng chỉ phù hợp với các công ty hoạt động trong lĩnh vực dịch vụ và các bạn có ý định tham khảo hoặc sử dụng để đáp ứng một phần trong công tác kế toán. Tất cả các công ty đều đặt mục đích phát triển, mở rộng các hoạt động trong tương lai, vì thế FTS hy vọng rằng khách hàng sẽ lựa chọn mua các phiên bản cao hơn của FTS trong tương lai khi có nhu cầu.

Đó lại là 1 tình huống khác (rất phổ biến trong hầu hết các công ty kinh doanh phần mềm, kể cả microsoft) mà tôi đã từng chia sẻ tại đây rồi. Đoạn đầu của bài tôi viết ở trên cũng đã loại trừ nhắc tới khái niệm Free này.

Hiện nay, trên thị trường có nhiều phần mềm, kể cả phần mềm kế toán được cung cấp một cách miễn phí (ở đây chỉ nói tới việc miễn phí 1 phần mềm chủ lực của công ty, không tính tới việc miễn phí bản Express để bán bản Professional hay Enterprise như hàng nghìn công ty trên thế giới đã làm).

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
340
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Vậy anh có thể làm trên excel nhưng chưa chắc M.office của anh đã có bản quyền (rất nhiều người ko có bản quyền) như vậy là cũng ko có căn cứ pháp lý rồi.
Em cũng đang dùng 3TSoft, đã đăng ký bản quyền với nhà cung cấp thế là ok rồi chứ nhỉ?
Việc support thì tùy thuộc vào các nhà cung cấp tuy nhiên em thấy hiện tại EZsoft support khách hàng rất tận tình và cứ có gì ko hiểu hoặc hỏng hóc đều alô tới các anh bên cty đó, :D, em thấy ít nhà cung cấp nào làm được như vậy.
Trên đây là một vài ý kiến của em

Vậy bạn cứ dùng đi, lúc gặp sự cố hẵng hay, chỉ sợ lúc rút được ra kinh nghiệm thì cái giá phải mua là quá đắt thì lại kêu trời.

bichdieu

bichdieu

Sơ cấp
17/8/10
27
2
0
37
Đà nẵng
www.sgd.com.vn
Phần mềm miễn phí: Đối với công ty phần mềm là quảng bá thương hiệu..... nhưng đối với ngưòi dùng" Phần mềm kế toán dành cho các đơn vị đã và đang có nhu cầu dùng phần mềm để họ tìm hiẻu và nguyên cứu ..> Phần mềm kế toán nào phù hợp với công ty mình, hậu mãi cảu công ty như thế nào?. Còn bác nào dùng phần mềm miễn phí vĩnh viễn khi bị lỗi sẽ khó giải quyết (1 số phần mềm sẽ bị lỗi)..> đãn đến mất số liệu , khó khăn trong làm việc .
Tóm lại , dùng thử để mua phần mềm nhé!

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Thực ra các NCC phần mềm ko thể trách được KH vì phàm đã là con người thì ai cũng có sự nghi ngờ nhất định. Rất đơn giản thôi, mọi người đang nghi ngờ anh làm gì để sống nếu anh cung cấp Free (đó là ý của mrhung và của nhiều KH nữa - nói thật là tớ cũng 1 thời Free rồi nên thường xuyên gặp câu hỏi thế này). KH không chỉ lo cho NCC mà họ lo cho chính họ. Họ nghĩ các bạn Free mãi mãi (và suốt đời vẫn là Free) thì các bạn lấy gì để sống, để sống khỏe mạnh mà hỗ trợ họ cho tốt (sếp cũ của mình có lần nói: các công ty phần mềm nhỏ mới ra thường hít khí trời để sống để chiến đấu nên chúng ta ko "lại" được họ ở thị trường đó đâu). Và các bạn sẽ phải lý giải điều đó. Nếu các bạn FREE bản nhỏ để bán bản lớn hơn thì họ sẽ hiểu và tin bạn. Nếu bạn làm như Unikey và tác giả sống bằng cái khác thì họ cũng sẽ tin bạn. Nhưng họ ko biết các bạn sống bằng cái gì để cung cấp mãi mãi Free cho họ (giả sử chỉ có 1 phần mềm thôi và ko có phiên bản lớn bé gì nhé).

Và họ yêu cầu các bạn giải trình "Tại sao lại free?" để họ yên tâm sử dụng SP của các bạn. Các bạn ko chứng minh được tôi Free nhưng tôi vẫn có tiền thì ai mà tin được (thương hiệu các cty PM ở VN ăn thua gì, cả cái tập đoàn ngân hàng to vật của Mỹ còn chết nhăn răng ra nữa là). Nhu cầu tối thiểu của Masslow là Tồn tại. Khi ko tồn tại thì không ai tin ai được.

Thực ra tôi thì hiểu tại sao các bạn FREE vì chính bên tôi cũng có giai đoạn như thế. Nhưng ý tôi là các bạn nên giải thích được để KH họ yên tâm: Free là ngon, là tốt và hơn thế nữa, nó còn làm cho các bạn sống tốt. Kể cả bạn phải công bố tôi Free cho đủ đạt tới 1 ngưỡng thị phần nào đó như bài tôi đã phân tích, và sau đó tôi thu tiền từ thời điểm X nào đó trở đi. KH vẫn chấp nhận cơ mà. Mua phần mềm là mua niềm tin mà. Bạn ko gieo niềm tin thì họ nghi ngờ thôi.

Như bạn NguyenTam83 nói ở trên như... mắng KH ấy. Tôi là nhà cung cấp phần mềm, cũng vô cùng nóng tính mà tôi cũng nóng bừng cả mặt khi nghe 1 loạt như vậy.

KD là 1 cuộc chơi win-win. Không bao giờ có 1 bên thua, 1 bên thắng mà được kết quả tốt cả. Chắc chắn bạn (NCC phần mềm) sẽ phải được cái gì đó (nói được thương hiệu mà mãi mãi ko có đồng nào về thì ko ai tin) khi cung cấp Free PM cho mọi người (ở đây vẫn nói là ko tính trường hợp Free cái bé để bán cái lớn hơn nhé, vì đó là điều ai ai cũng biết kể cả KH)

P/S: Nói thật chứ KH to thứ nhì bên tôi hiện đang dùng miễn phí bản quyền + miễn phí triển khai và bảo hành 12 tháng (vì đợt đó chúng tôi cũng có chính sách FREE cho 1 số điều kiện đặc biệt). Họ dùng gói bản quyền không giới hạn số máy, chạy online qua Internet hơn 10 cửa hàng lớn (có thương hiệu lớn) với trên 20 máy lúc nào cũng online cả ngày. Họ vẫn được hỗ trợ như mọi KH khác và trong hợp đồng phần mềm thì sau 1 năm sử dụng họ có thể ký hợp đồng bảo trì nếu họ happy với giải pháp và muốn tiếp tục được hỗ trợ. Cái bài nói về công (triển khai, hỗ trợ, bảo trì) và bản quyền thì tôi đã từng nói với họ rồi nên họ hiểu là ko có chuyện hỗ trợ mãi mãi miễn phí vì chúng tôi ko hít được khí trời để sống, và vì cơ chế WIN-WIN trong KD nên họ rất sẵn lòng ký hợp đồng bảo trì. Đó là cái tôi chứng minh cho KH để KH yên tâm dùng Free của chúng tôi. (Hiện chính sách Free của chúng tôi ko áp dụng cho mọi KH mà chỉ 1 số KH đáp ứng điều kiện nào đó theo chiến lược của chúng tôi mà thôi)

Sửa lần cuối:
T

tuan1987

Sơ cấp
3/10/09
7
0
3
36
VN
Mấy you nói chuyện như chả biết gì về IT cả.

Phần mềm này tôi đã test gần 1 năm, chạy ngon, giao diện thân thiện, dễ sử dụng, tương thích tốt trên hệ điều hành XP, Vista, Win7.

Còn phần mềm bị lỗi việc dẫn mất số liệu thì chẳng lẽ các bạn ko biết backup để restore ( Nhưng trường hợp này ko có đâu, trừ khi các bạn dính virus hay bị mất 1 file nào đó )

Phần mềm này chạy bằng SQL nên các bạn cứ yên tâm mà sử dụng.

Mà cũng nói luôn, các phần mềm kế toán hiện nay cũng đều dựa trên cơ sở SQL như vậy, giá mềm thì cũng 5 - 7triệu, có khi lên đến hàng chục triệu, mà khi các bạn dùng thử có sử dụng được hết tính năng ko mà nói là tốt như đúng rồi.

Có lẽ thế giới này nhiều cạm bẫy quá nên dẫn đến nhiều đa đoan =))

Thật giả lẫn lộn =))

Chắc bây giờ phần mềm này nên bán với giá rẻ thì sẽ có nhiều người tin tưởng hơn là free =))

Sửa lần cuối:
T

tuan1987

Sơ cấp
3/10/09
7
0
3
36
VN
Các bạn có thấy công ty phần mềm kế toán nào khi maketing mà miễn phí key pro và hỗ trợ 1 cách nhiệt tình như vậy chưa. Trong tương lai ko xa, dĩ nhiên nó sản phầm thương mại.

Riêng việc làm này của tác giả cũng là 1 điều đáng trân trọng rồi. Còn xài hay ko là do mỗi người tự đánh giá nó như thế nào.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Bài viết chả liên quan gì tới yếu tố tâm lý của KH. Ở đây, các bạn phải nói chuyện với KH chứ ko phải nói chuyện với IT (vì IT họ sài làm gì mấy thứ đó). Mà KH thì làm sao biết về IT, SQL gì gì đó...

Nói SQL là sai nhé, SQL là 1 ngôn ngữ, nói MS SQL, My SQL, Oracle, Firebird, v.v... mới đúng là dân IT. Trong Access, Foxpro cũng phải dùng SQL để viết Query, cái SQL đó người ta gọi là ngôn ngữ Sequent). Khi viết phải thể hiện đẳng cấp của NCC phần mềm chứ đừng có viết sai.

Bài viết thể hiện đúng cái nick của người viết (1987)

P/S:

Phần mềm này tôi đã test gần 1 năm, chạy ngon, giao diện thân thiện, dễ sử dụng, tương thích tốt trên hệ điều hành XP, Vista, Win7.

Người kế toán họ cần làm đúng việc, ra đúng kết quả (gọi là chạy ngon đó - nhưng khái niệm ngon này mỗi người 1 kiểu) và dễ dùng. Rất chuẩn.

Nhưng người làm quản lý, chủ DN họ cần thế hơn nhiều, hơn nhiều lắm í. Không chỉ mấy nghiệp vụ kế toán và dăm ba cái báo cáo chuẩn đâu. Đã là quản trị thì thiên biến vạn hóa (kiểu như cái trung tâm chống khủng hoảng của 1C: Kế toán í, thế cũng chưa đủ đâu). Giờ phần mềm KT nó đâu chỉ là làm đúng nữa vì nó đã chuyển lên mấy mức cao của mô hình nhu cầu mas slow rồi. Không còn đủ no nữa mà phải ăn ngon, phải mặc đẹp (ở đây ko nói là đẹp giao diện đâu nhé)

Ví dụ: bạn chỉ cần cho tớ ngắm cái báo cáo tuổi nợ, tuổi kho là mình biết PM bạn ngon tới đâu, ngay cả các báo cáo tài chính đơn giản thôi, nhưng có rất nhiều kiểu "ngon" khác nhau. Ví dụ đây là 1 trong các kiểu đó:

Sửa lần cuối:
mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
340
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Bác Tâm không vui khi em nói về phần mềm KT free như vậy à? Dù gì thì cũng không cần phải phản ứng găy gắt thế chứ? Đó không chỉ là suy nghĩ của em dâu bác ạ, em nói vậy vì em không còn quan tâm đến PMKT miễn phí thật sự.

Em nói với bác như bày, e dùng phần mềm kế toán có bản quyền từ năm 2002 cơ, bản thân em năm 2006 cũng mua bản quyền sở hữu riêng, số là em mới nhận thêm công việc kế toán của một đơn vị SX nhưng PMKT của em ko có chức năng tính giá thành như của bác nên em mới lang thang tìm hiểu xem cái nào phù hợp, em có tham khảo một số phần mềm cả bẻ khóa lẫn miễn phí nhưng em chưa bao giờ dùng nó cho công việc chính thức của mình cả, chỉ là tham khảo thôi bác ạ.

Em nhận xét PM của bác tốt là vì nó tốt thật nhưng nó vẫn đang trong giai đoạn thử nghiệm của các bác do đó em không chon dùng và các lý do khác em đã nói ở trên thế thôi. Chắc bác cũng như em chả ai dại gì mà bản quyền của một phần mềm kế toán đang trong giai đoạn hoàn thiện chứ?

Sửa lần cuối:
mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
340
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Ờ....vậy à, vất vả cho bác quá, xem ra việc tìm kiếm của bác cũng khá lận đận lao đao. Mà bác Hùng nè, sau nhiều năm lang thang tìm kiếm, đến giờ bác đã tìm ra phần mềm nào tâm đầu ý hợp với bác chưa vậy ? thấy cái nào được được thì ưng đại cho rồi đi bác ạ, chứ thay đổi hoài cũng cực (mình nghĩ vậy).

Cảm ơn Bác đã lo lắng giúp, tôi vẫn làm việc bình thường trên PM của mình chả có gì phải lao đao cả, tôi chưa có ý định thay đổi PM chính thức của mình chỉ muốn mua thêm một cái nữa cho SX thôi, với tôi việc tìm hiểu và khám phá phần mềm như là một thú vui khi rảnh rỗi, cũng như nhưng người thích tiêu khiển bằng game online vậy, khám phá mới thấy các phần mềm rất phong phú.

Mình nghĩ một thương hiệu được xem là tốt ko chỉ phụ thuộc vào chất lượng của nó mà còn liên quan đến việc tiếp nhận của xã hội nữa. Cái tâm quyết phát triển sản phẩm lâu dài và mong muốn được cống hiến cho xã hội giống như một mầm xanh còn tiềm ẩn, nếu xã hội góp phần bón phân tưới nước thì hạt giống ấy mới có cơ hội vươn lên. Hạt giống ấy có vươn lên phát triển tốt thì mới mang lại nhiều tiện ích cho xã hội. Bác Hùng có đồng ý với quan điểm của mình không ?

Tôi thì chả có sức đâu mà nghĩ đến những chuyện lớn lao này của xã hội.

K

KTATM

Guest
15/6/09
4
0
0
Hà Giang
Em vẫn đang dùng PM Free này đấy a Hùng ạ, nhiều lúc cũng thấy bất an, có lẽ đây la lo lắng chung của những người dùng hàng Free chăng? từ lúc dùng đến giờ họ test lỗi và update mấy lần rồi, ko biết tương lai thế nào nhưng đến giờ thì vẫn ổn, phải cái tội phải làm nhiều động tác rườm rà quá nhiều khi thấy rất thủ công, nhưng Free mà cũng chả sao, khắc phục vậy.

Cung cấp Free cũng là một dạng quả cáo giới thiệu một sản phẩm mới vào thị trường, cũng là để người dùng nhận xét và đánh giá, góp ý cho PM hoàn thiện hơn thôi, khi có bản TM rồi em nghĩ những người đang dùng Free kiểu gì cũng sẽ mua bản quyền vì từ đầu họ đa tư duy về PM này rồi thì họ sẽ khó thay đổi.

Bạn hiểu về IT mà nói nghe buồn cười thế? vậy mà nói người khác không hiểu về IT, potay

Sửa lần cuối:
T

tuan1987

Sơ cấp
3/10/09
7
0
3
36
VN
Em vẫn đang dùng PM Free này đấy a Hùng ạ, nhiều lúc cũng thấy bất an, có lẽ đây la lo lắng chung của những người dùng hàng Free chăng? từ lúc dùng đến giờ họ test lỗi và update mấy lần rồi, ko biết tương lai thế nào nhưng đến giờ thì vẫn ổn, phải cái tội phải làm nhiều động tác rườm rà quá nhiều khi thấy rất thủ công, nhưng Free mà cũng chả sao, khắc phục vậy.

Cung cấp Free cũng là một dạng quả cáo giới thiệu một sản phẩm mới vào thị trường, cũng là để người dùng nhận xét và đánh giá, góp ý cho PM hoàn thiện hơn thôi, khi có bản TM rồi em nghĩ những người đang dùng Free kiểu gì cũng sẽ mua bản quyền vì từ đầu họ đa tư duy về PM này rồi thì họ sẽ khó thay đổi.

Bạn hiểu về IT mà nói nghe buồn cười thế? vậy mà nói người khác không hiểu về IT, potay

Bạn nên hiểu ở đây, update là ngoài mục fix lỗi, còn thêm những tính năng mới, giúp công việc kế toán được diễn ra suôn sẻ hơn. Nhưng khi dùng bản cũ, tôi cũng chẳng thấy có lỗi gì cả, vậy theo bạn lỗi lúc đầu của phần mềm này là gì.

Mà nói đâu xa, ngay các phần mềm kế toán có bản quyền khác, phần mềm nào ko có update.
Cái này bạn xem lại nhé.

Đừng nói Việt Nam, ngay đến các phần mềm nổi tiếng trên thế giới khác, ko có phần mềm nào mà ko có chức năng update. Update chính là tự làm mới mình, để cạnh tranh với các đối thủ khác, nâng cao hiệu quả hoạt động giúp ích rất nhiều cho người sử dụng.

Bạn có thể tự ngâm cứu thêm rồi nói chuyện với mình

K

KTATM

Guest
15/6/09
4
0
0
Hà Giang
Bạn nên hiểu ở đây, update là ngoài mục fix lỗi, còn thêm những tính năng mới, giúp công việc kế toán được diễn ra suôn sẻ hơn. Nhưng khi dùng bản cũ, tôi cũng chẳng thấy có lỗi gì cả, vậy theo bạn lỗi lúc đầu của phần mềm này là gì.

Mà nói đâu xa, ngay các phần mềm kế toán có bản quyền khác, phần mềm nào ko có update.
Cái này bạn xem lại nhé.

Đừng nói Việt Nam, ngay đến các phần mềm nổi tiếng trên thế giới khác, ko có phần mềm nào mà ko có chức năng update. Update chính là tự làm mới mình, để cạnh tranh với các đối thủ khác, nâng cao hiệu quả hoạt động giúp ích rất nhiều cho người sử dụng.

Có lẽ bạn chưa đọc kỹ comment của tôi cho nên ko hiểu rõ tôi nói gì mới nói chả ăn nhập vào đâu như vậy.

Đây là nơi để mọi người trao đổi về phần mềm free cơ mà? Bạn là chủ topic này hay là chủ phần mềm KT này này mà đòi nói chuyện với tôi, tôi nghĩ chính bạn không hiểu bạn đang nói gì đấy. người ta nói rất rõ ràng một kiểu mình lại phản hổi lại một kiểu khác, buồn!

C

Chungtv

Sơ cấp
27/2/09
21
1
3
HCM
chungtrinh.com
Mình không biết bạn tuan1987 này trình độ IT tới đâu mà thấy vào đây nói có vẻ cao siêu quá nhỉ .

Mà hình như bạn này ít khi đọc kỹ comment của người khác thì phải.

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: mrhung
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA