HyperVn và Vngeek,cơ hội giao lưu??

• Thread starter anhcomdeptrai
  • Ngày gửi
A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
HaiTam nói:
To MINA :
+ "Kẻ Nam người Bắc": Khỏang cách không gian không quan trọng. Vấn đề là "hợp ý" thì có thể hợp tác được với nhau, cái này rất quan trọng.
+ Diễn đàn "sống được và lớn lên" như thế này thì rất vui chứ nhưng càng lo hơn vì trách nhiệm với cộng đồng này càng nặng.

Em rất thích diễn đàn này ,lúc đầu là vì tò mò , sau rồi thấy rất bổ ích , làm bản thân tốt đẹp hơn và có nhiều mối quan hệ bạn bè rất tốt

Nhưng mà anh Hải Tâm ơi , em muốn hỏi GEEK ở đây nghĩa là gì vậy?

Và em đã tìm mọi cách để liên lạc với anh Việt Hà ( Hyper Vn ) nhưng mà không thấy anh thèm để ý gì cả ( Hu Hu HU )

Cho Web ke toan miền Bắc thêm cơ hội giao lưu với 2 anh đị , từ nãy đến giờ em toàn thấy anh trả lời thôi
anhcomdeptrai kính thư

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoangiachat

Lão già ham vui
8/10/04
246
3
0
Nơi bình yên Chim hót
anhcomdeptrai nói:
Và em đã tìm mọi cách để liên lạc với anh Việt Hà ( Hyper Vn ) nhưng mà không thấy anh thèm để ý gì cả ( Hu Hu HU )
Nghe tin hành lang là anh Hà đang có việc quan trọng trong thời gian 2-3 tháng, sau đó anh ấy sẽ xuất hiện lại thôi mà.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
To HẢI TÂM:

1. Đền thời điểm này, mọi người nhìn vào đều thấy sự thành công của trang web này. Nhưng là người sang 1 lập ra WKT là Admin của WKT thì HẢi TA^M có thật sự an tâm với nhận xét đó không?

2.WKT là một diễn đàn online; và sau này lại thêm những hoạt động offline. HAI TÂM có thể cho biết hoạt động offline nhằm vào mục tiêu nào của WKT không?

3. BQT của WKT đã có những kế hoạch gì, múc tiêu và phương thức hoạt động cho năm thứ 4 như thế nào?( Về nhân sự, tài chính, nội dụng cho hoạt động online và offline)

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Sinh nhật WKT MN thành công rực rỡ, đề nghị A cho vài lời phát biểu cảm tưởng tại đây.

Kể từ khi ra đời đến này WKT đã có những bước tiến nhất định theo A sự phát triển một diễn đàn như thế là nhanh hay chậm?

A có từng nghĩ tới một lúc nào đó mình phải chia tay với diễn đàn này chưa?

Nếu bây giờ quay ngược thời gian lại 3 năm trước thì A có tạo một diễn đàn như thế này không?

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Anh Hai Tâm và Hyper Vn trả lời đi chứ
Àh , mà em có câu hỏi này muốn nhờ anh ra tay
Ảnh SN Webketoan miền bắc em không tài nào lấy đc ??? Hu Hu , có bao nhiêu ảnh đẹp của em trong đó?

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
anhcomdeptrai nói:
Ảnh SN Webketoan miền bắc em không tài nào lấy đc ??? Hu Hu , có bao nhiêu ảnh đẹp của em trong đó?
Lạc đàn rồi còm ơi!
2 bác đó có post ảnh lên đâu mà bắt 2 bác đó trả lời!

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
To anhcomdeptrai
Geek theo LVTD mình thích nghĩa này: người đam mê các hoạt động trí não (đối đáp chữ nghĩa, lập trình máy tính, sử dụng Internet chẳng hạn)

To Chị Thắm
1. Mừng một chút nhưng không an tâm gì cả bởi vì nhiều việc đang phải đau đầu.
2. Họat động offline nhằm tăng cường mối quan hệ giữa các thành viên nhằm khắc phục nhược điểm lỏng lẻo của cộng đồng ảo.
3. Muốn thay đổi rất nhiều nhưng chưa biết sẽ làm được bao nhiêu và chưa có chi tiết cụ thể.

To ziczac
- Mình cho rằng nó phát triển nhanh quá và đang vượt tầm kiễm sóat.
- Mình sẽ chia tay khi thấy diễn đàn không còn cần thiết cho mọi người nữa
- Nếu quay lại 3 năm trước mình sẽ không thành lập trang web này nếu không xây dựng được một kế họach chi tiết bởi vì bây giờ mình đang đối mặt với nhiều vấn đề phải đau đầu giải quyết.

TranTien

TranTien

Đang học hỏi
HaiTam nói:
To anhcomdeptrai
Geek theo LVTD mình thích nghĩa này: người đam mê các hoạt động trí não (đối đáp chữ nghĩa, lập trình máy tính, sử dụng Internet chẳng hạn)

To Chị Thắm
1. Mừng một chút nhưng không an tâm gì cả bởi vì nhiều việc đang phải đau đầu.
2. Họat động offline nhằm tăng cường mối quan hệ giữa các thành viên nhằm khắc phục nhược điểm lỏng lẻo của cộng đồng ảo.
3. Muốn thay đổi rất nhiều nhưng chưa biết sẽ làm được bao nhiêu và chưa có chi tiết cụ thể.

To ziczac
- Mình cho rằng nó phát triển nhanh quá và đang vượt tầm kiễm sóat.
- Mình sẽ chia tay khi thấy diễn đàn không còn cần thiết cho mọi người nữa
- Nếu quay lại 3 năm trước mình sẽ không thành lập trang web này nếu không xây dựng được một kế họach chi tiết bởi vì bây giờ mình đang đối mặt với nhiều vấn đề phải đau đầu giải quyết.
Đừng nhụt chí như vậy chứ anh HaiTam ,phải đương đầu với thử thách của cuộc sống mới thấy được kết quả mà ta đạt được thật đẹp đẽ .Hãy mạnh mẽ lên và những thành viên WKT luôn đồng hành bên anh.
Chúc anh mọi sự tốt đẹp .

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Bác Hải Tâm và các bạn trong BQT à,
Các bác đang mang trong mình trọng trách của "người cầm súng" rồi,không chối bỏ được đâu. Hôm nao mệt mỏi quá bác cứ hú bọn em một tiếng, thế thì:

"Anh em ta sẽ đắm mình trong men rượu cay nồng
Cái đùi cầy bóng bẩy thơm ngát mũi ở trên tay
Mình uống say cho hết quên hết những muộn phiền
Ngày mai lên mạng sao vẫn thấy có nhiều niềm vui "

Bác à, vì đại cuộc đôi khi ta phải hy sinh một cái gì đó,
Mong bác bình tĩnh, sáng suốt, tự tin…. như xài Siêu mỏng cánh.:biggrin:

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Vivavina xài hoài nên lúc nào cũng hào khí lắm ̣(chắc dùng 2 cái một lúc)

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Vivavina nói:
Bác Hải Tâm và các bạn trong BQT à,
Các bác đang mang trong mình trọng trách của "người cầm súng" rồi,không chối bỏ được đâu. Hôm nao mệt mỏi quá bác cứ hú bọn em một tiếng

.:biggrin:

Không đâu! HAỈ TÂM sẽ chiến đấu tới cùng mà! Mục đích HAI Tâm lập ra diễn đàn này là cho dân kế toán mình có nơi trao đổi, thì không vì một lúc đau đầu mà Hải Tâm buông súng đâu. Hôm nay HAI TÂM đau đấu, đã có Alexan Extra.

Hôm nao mệt mỏi quá bác cứ hú bọn em một tiếng

Sao lại chỉ có bọn em? Còn bọn chị và bọn anh đâu? Vivavina phải nghiêm túc kiểm điểm đấy :two:

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Mà sao em chẳng thấy anh Viet Ha xuat hien gi ca? Chan qua

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Hình như trong các buổi sinh hoạt ngoài trời anh Việt Hà chưa tham dự buổi nào thì phải . Lần này vụ quán Nam ở Hải Phòng anh cố gắng tổ chức nhé. Em dự định gửi anh 1 bản copy đĩa của EFC-01 để Bác và em cùng thống kê danh sách các bạn ở HP có nhu cầu và yêu thích excel để tặng các bạn ấy. Give me a hand!

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Chào các bạn, vài vụ offline gần đây nhất mình không có điều kiện tham gia vì hoản cảnh cá nhân, vụ phỏng vấn này mình cũng vừa được đọc thôi, thời gian 2 tháng vừa rồi mình rất ít tham gia diễn đàn.

Về những gì mà các bạn thắc mắc, anh Hải Tâm đã trả lời gần như hết, còn vấn đề đường hướng phát triển của diễn đàn, BQT đang gấp rút xúc tiến một quy chế hoạt động và kết hợp với vài tổ chức để thực hiện một số hoạt động liên quan tới lĩnh vực kế toán, BQT sẽ sớm công bố với các thành viên khi thỏa thuận được đường lối làm việc với các tổ chức đối tác, chắc chắn thành viên diễn đàn sẽ tiếp tục có thêm nhiều lợi ích hơn nữa.

Trong thời gian vừa qua, WKT có một vài biến động nhỏ trong vấn đề nhân sự ban điều hành, tuy nhiên vụ việc đã được giải quyết ổn thỏa, nhóm chúng tôi đang trở lại ổn định và sẽ tiếp tục công việc phục vụ cộng đồng.

Nói nhỏ: mình cũng rất khoái được phỏng vấn đó.

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
anhcomdeptrai nói:
Mà sao em chẳng thấy anh Viet Ha xuat hien gi ca? Chan qua
Thế Còm mời đc anh Việt Hà mấy chén !
Mời đc thì mới xuất hiện chứ :banana:

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
HyperVN nói:
Nói nhỏ: mình cũng rất khoái được phỏng vấn đó.

1/Bác Hyper cho hỏi: nich của bác bắt nguồn từ chữ gì nhỉ ? có phải là siêu phân ......luồng VN không ?

2/Thời gian vừa qua, lý do gì bác phải vắng mặt ? có phải "chủ nhân" của bác không cho phép "dọc máy" không ? :1luvu:

Nói nhỏ một chút: hôm Sn wkt miền Nam mình có đặt một câu hỏi "Ai là người có số lượng bài viết nhiều nhất ?". Thành viên thứ 1 xung phong trả lời là bác tranvanhung......đến thành viên thứ 3 mới trả lời chính xác. Hôm nay các bác có thể thấy câu trả lời rồi (nhìn vào dưới chữ Hyper ấy.....4 sao đỏ choét)

Sửa lần cuối:
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Chữ HyperVN thực chất là chỉ cách điệu từ tên gốc của mình và nơi sinh sống thôi: Nguyễn Việt Hà (viết lộn lại là hanv) rồi kèm theo địa danh Hải Phòng, còn ý tứ của từ đó cũng không có gì.

Thời gian qua mình vắng mặt dài ngày vì khá nhiều lý do, nhưng vẫn là mấy lý do gia đình và công việc tại cơ quan mình đang công tác (thú thực là WKT có ảnh hưởng xấu tới công việc chính của mình đôi chút).

Mình rất tự hào vẫn đang là người có nhiều bài viết nhất trên WKT (mặc dù bỏ bễ thời gian khá dài mà người khác chưa theo kịp), bài này là bài thứ 2001 của mình, nếu tính thêm tất cả những bài viết trước đây trên trang thông tin cũ của webketoan thì còn vô khối. Mình có số lượng bài viết nhiều vì ban đầu khi tham gia phát triển webketoan với anh Hải Tâm, mình là người chuyên cóp nhặt các bài viết liên quan tới tài chính kế toán trên mạng, từ báo chí và các nguồn tài liệu khác về cho diễn đàn, sau đó là việc thường xuyên trả lời bài tại các chuyên mục nghiệp vụ, thú thực là trình độ học vấn của mình cũng chỉ dừng ở mức tầm tầm của một cử nhân tài chính kế toán, không đủ khả năng phát động những bài viết tầm cỡ, có tham gia cũng chỉ ở những góc độ mình biết, đôi khi cũng sai (mà còn sai nhiều).

Sửa lần cuối:
ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Bác Hyper cho hỏi, tại sao cái gì cảu bác cũng là phu quét rác thế? Bác không có ý miêu tả công việc của bác ở WKT chứ?

Theo như câu hỏi của bác virgin thì bác đã có người yêu cũ (nay là vợ) vậy bác có mấy cháu rồi?, là bé trai hay bé gái? vì quả thật là bác Tâm đã ra mắt chính thức bé Hiếu và đã có bác Hong Tien đang ký làm ông thông gia, ý E hỏi câu này là vì tương lai con em chúng ta (Chị Viet Huong đang còn 2 xuất để ngỏ mà E thì....).

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
nhìn vào dưới chữ Hyper ấy.....4 sao đỏ choét

Sao chị đếm thấy 5 sao lận mừ! Cũng đỏ chét!

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Phu quét rác: vâng, mình thấy nghề kế toán giống giống như phu quét rác, dọn dẹp ngăn lắp cho xã hội, ngoài ra thi thoảng mình cũng phải quét rác trên diễn đàn thật.

Mình vừa có gia đình hồi đầu năm (có rất nhiều WKTers phía bắc dự) và sắp có baby đầu tiên (đầu năm tới), theo chuẩn đoán thì là một bé trai, bác nào nhận thông gia giờ này chắc hơi sớm.

Hạt sao đỏ thứ 5 thì HyperVN vừa được gắn do số bài viết tăng lên trên 2.000 bài, nhưng với tiến độ tăng vọt của Nguyễn Tú Anh, Trần Văn Hùng và các bạn khác như hiện nay thì chắc chắn số sao như hiện nay sẽ bị lạc hậu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA