HyperVn và Vngeek,cơ hội giao lưu??

• Thread starter anhcomdeptrai
  • Ngày gửi
A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Chào HyperVn và Vngeek
Thực sự là anhcomdeptrai rất hâm mộ cả 2 bác , như Phuonghoanglua đã nói , chính 2 bác là người đã tạo ra sân chơi hết sức bổ ích này
Nhưng thực sự là trong các cuộc họp offline , em chưa từng gặp được 2 bác .
Em và các thành viên rất mong muốn được trò chuyện cùng với Hyper Vn và VNgeek ( nói nhỏ với mọi người , em là dân HP ), có thể là giao lưu offline , có thể là qua mạng , đặt câu hỏi và cách thức trả lời
Em xin chân thành cảm ơn
Kẻ khát khao luồng gió mới cho cuộc sống cạnh tranh
anhcomdeptrai
YM :anhcomdeptrai

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Hai bác ấy rất bận rộn! bạn muốn nói chuyện có lẻ hơi khó đấy.
Nhưng dân HP có phải là Hải Phòng kô? nếu là Hải Phòng thì Nhắn tin anh HyperVN đi uống cafe đi! tôi tin rằng ảnh hỏng có lý do gì để kô hẹn bạn đi!
Chúc vui nhé.

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Có lẽ chúng ta nên sử dụng chính topic này làm nơi phỏng vấn 2 nhân vật này trực tuyến vì điều kiện để gặp một lúc 2 cụ này là hơi bị khó khăn

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Mình sẳn sàng trả lời các câu hỏi phỏng vấn của các bạn nhưng xin phép giữ quyền từ chối trả lời những câu hỏi mà mình cảm thấy không thích hợp công khai.

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Xin phép mở màn. E nghe nói rằng WKT ra đời do Anh Tâm có một số thắc mắc về nghề kế toán và muốn tạo một diên đàn để tham khảo thêm kiến thức về nghề này? Thật sự thì A Tâm đã từng qua lớp kế toán nào chưa?

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Hôm nay mình mới biết anh HyperVn và Vngeek là người tạo ra WEb này.Câu hỏi phân vân không biết trả lời " ai là người đầu tiên tạo ra wed này ? " giờ đã được giải đáp. Đầu tiên mình cứ nghĩ do Bộ tài chính tạo ra. Hản nào mấy lần vào nhắn tin cho anh Hà lại thấy có dòng trang web của HyperVn. Em cứ nghĩ là Bác tham gia tích cực nhất nên đại diện cho trang Web. Giờ thì rõ rồi. Nhưng có một cái chưa rõ là bao lần nhắn Bác tập hợp thành viên Hải Phòng mà chẳng thấy Bác hồi âm gì cả.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
To Ziczac: Mình là dân Kế tóan chính gốc mà. Mình đã mài đũng quần trên giảng đường của Trướng ĐH TCKT TP.HCM những năm 1990-1994 đấy. Mình chọn nghiệp này do hòan cảnh bởi vì bẩn sinh thích kỹ thuật hơn. IT đối với mình là nghiệp dư thôi nhưng đó là đam mê.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Cuộc sống sẽ đẹp nếu mỗi người làm được phân nữa những gì mình muốn người khác làm. Câu này mình đọc ở đâu đó không nhớ nguyên bản nhưng đại ý là thế.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Mình trước lấy nick là VNgeek bây giờ trở về tên thật là Hải Tâm.

O

Guest
12/10/05
43
0
6
Tạ Quang Bửu
Bác Tâm phải nói rõ chứ 2 nick HyperVN và VNgeek là Admin đã làm thế nào đó rồi thai nghén ra Webketoan của chúng ta, nhưng tới giờ này chửa thấy bác HyperVN đâu cả. Cho hỏi tại sao bác lại lấy 2 nick VNGeek và HyperVN? và hai bác gặp nhau ntn? bác cũng tụi E biết luôn tất cả những người đã và đang là Admin của diễn đàn lý lich sơ sơ chút nữa nhá bác(còn các chức danh khác nhiều quá chắc kể không hết), Bác có định hình gì cho tương lai của diễn đàn không?

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Eo ui, bạn online giao lưu cứ như hỏi cung ý, sợ quá hic hic

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
to online:
- Mình lấy nick VNgeek vì thích ý nghĩa của chữ GEEK.
- Thai nghén ra webketoan: đơn giản là do đam mê và nhận thấy tiện ích vô cùng to lớn của internet và cũng muốn có chổ học hỏi mọi người
- Mình và HyperVN gặp và làm việc với nhau qua mạng nhiều năm không hề biết mặt nhau. 2 người chỉ mới gặp nhau 1 lần duy nhất vào cuối năm 2004 khi mình có dịp ra Hà nội
- Lý lịch sơ sơ: Cho phép mình không nói về mình. Các thành viên khác mình không được phép nói.
- Dự định tương lai: Mình muốn làm nhiều thứ nhưng sức mình có hạn và nhiều điều kiện khách quan không cho phép. Mình dự định sẽ tiến hành một số việc để nâng chất lượng của WKT đáp ứng đòi hỏi ngày càng cao của các bạn, cái này phụ thuộc nhiều vào sự đóng góp của BĐH nên mình chưa thể nói gì được.

C

Chau Minh Tran

Guest
Em vào WKT cũng khá lâu nhưng bây giờ mới biết những thông tin này, cảm ơn 2 anh HyperVn và Vngeek.

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Câu hỏi rất hay ? Bác Hai Tâm có thể là cả 2 hoặc chỉ là người đại diện trả lời thôi , hoặc có thể bác ấy không là ai cae ? HI HI Hi ?
Câu hỏi dành cho HyperVn và VNGEEK là : Mục tiêu sắp tới của các anh cho webketoan là gì ? Khó khăn nhất khi làm Web ke toán là gì?
câu nói ngoài lề của anh còm đẹp trai : Số của em là 0989 668 123 , bác nào làm ở HP , dân Hp thì liên lạc với em nhé , anh em ta đi cafe HP 1 chuyến cho giao lưu thân mật? Em luôn sẵn sàng

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Câu hỏi tiếp theo của anhcomdeptrai là : tại sao anh là phải chuyển đổi Nick Vngeek thành Hải Tâm????? Có thể nói lý do không ?

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Câu hỏi rất hay ? Bác Hai Tâm có thể là cả 2 hoặc chỉ là người đại diện trả lời thôi , hoặc có thể bác ấy không là ai cae ? Hi ?
Câu này không hiểu ?

- Mục tiêu sắp tới: Giữ cho webketoan ổn định và phát triển bền vững.
- Khó khăn: Giữ vững hòa khí và tranh thủ được "chất xám" của mọi người để phát triển cộng đồng.
- anhcomdeptrai sẽ được như ý vì HyperVN là người Hải Phòng. Mình thì ở TP.HCM
- Tại sao mình chuyển nick thành HaiTam: Nhiều người nhằm lẫn VNgeek thành VNgreek vì chữ geek thì hơi lạ và khó phát âm.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Hôm nay lọ mọ vào đây mới biết hai Admin đang bị phỏng vấn.... Cho em hỏi tiếp câu nhé (không khó): HaiTam và anh HyperVN, kẻ nam ngừơi Bắc vậy tại sao cùng thành lập ra diễn đàn này? Thấy diễn đàn họat động theo định hướng của các anh, các anh thấy có vui không?

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
To MINA :
+ "Kẻ Nam người Bắc": Khỏang cách không gian không quan trọng. Vấn đề là "hợp ý" thì có thể hợp tác được với nhau, cái này rất quan trọng.
+ Diễn đàn "sống được và lớn lên" như thế này thì rất vui chứ nhưng càng lo hơn vì trách nhiệm với cộng đồng này càng nặng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA