Bạn sẽ làm gì với tình huống này?

• Thread starter Tigon-ETC
  • Ngày gửi
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Chắc cũng có nhiều người gặp những tình huống dở khóc dở cười trong cuộc sống, các bác có thể cùng chia sẻ không?
Lần ấy em phải đi cùng với sếp lên khu công nghiệp Nội Bài để gặp khách hàng. Trời thì mưa mà từ văn phòng đi ra chỗ đậu xe phải mất một đoạn, thế là em co giò mà chạy mưa. Phựt, thôi rồi lượm ơi, quai dép nó lìa khỏi để dép rùi, về cũng dở mà đi cũng không xong. Sực nhớ ra trong túi có một cái nhíp, một cái nhíp các bác ạ, thế là một "phát minh" mới ra đời. Cố gắng đi chầm chậm về chỗ xe, may mà sếp không biết (sếp biết chắc xấu hổ lắm đây, mà sếp em á, ưa hình thức lắm, không cẩn thận là bị nhắc nhở liền, tại vì chỗ em hay phải gặp gỡ với khách nước ngoài mừ). Vừa đi vừa hì hục kẹp lại chiếc quai với đế dép bằng chiếc nhíp, OK đi thoải mái đến đâu cũng được (đi thôi chứ đừng có chạy không lại thôi rồi lượm ơi ).
Hi sau lần ấy cứ trời mưa lại nhớ chuyện hôm nào.
Ui dép ơi là dép !

Khóa học Quản trị dòng tiền
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Tưởng đứt cái khác mới lo chứ! quai dép thì ăn thua gì...

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
tranchan79 nói:
Sao lại không ăn thua, đứt quai dép rùi không đi được nữa, không lẽ đi chân đất à anh?

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
tranchan79 nói:
Thế tranchan79 tưởng tượng đến cái gì vậy hở?
Ối trời ơi là cái trí tưởng tượng!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Viet Huong nói:
Thế tranchan79 tưởng tượng đến cái gì vậy hở?
Ối trời ơi là cái trí tưởng tượng!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Chị ơi anh ý tưởng... bở đấy. (mà Tưởng Giới Thạch chết lâu rùi còn đâu)
Đang bị các mem nữ phục kích mà, (can tội tham gia phe "đối lập" với bác Vivavina mà) thế nên mới mơ tưởng chẳng hạn hôm rồi anh ý mơ lên sao hoả cưới vợ, rùi anh ý mơ... thôi chả nói nữa, người ta mơ chứ mình có mơ đâu

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
@Tigon-ETC: Anh lại tưởng là trong trường hợp đó em bất ngờ có được 1 anh chàng tự nguyện... dìu em về dưới mưa chứ!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
hvtgroup nói:
@Tigon-ETC: Anh lại tưởng là trong trường hợp đó em bất ngờ có được 1 anh chàng tự nguyện... dìu em về dưới mưa chứ!
Nếu có anh chàng nào đó cũng đâu có dìu em về được vì lúc đó em phải đi gặp khách hàng mừ. Lệnh sếp ban ra không đi không được (lúc đó sếp đã chờ sẵn em ở chỗ đậu ô tô rùi, biết làm sao đây phải đi thôi anh à)

N

notaso

Guest
31/7/05
6
0
0
52
Hanoi
hihi nếu là mình trong trường hợp đó sẽ: Sếp ơi .......... cho em xin một đôi dép trên đường đến chỗ khách hàng nhé.......... nếu không thì sếp .......... đi một mình,,,,

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
notaso nói:
hihi nếu là mình trong trường hợp đó sẽ: Sếp ơi .......... cho em xin một đôi dép trên đường đến chỗ khách hàng nhé.......... nếu không thì sếp .......... đi một mình,,,,
Còn mình: Sếp ơi, cõng em!

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
61
Ho chi Minh city
Tigon-ETC nói:
Chắc cũng có nhiều người gặp những tình huống dở khóc dở cười trong cuộc sống, các bác có thể cùng chia sẻ không?
Lần ấy em phải đi cùng với sếp lên khu công nghiệp Nội Bài để gặp khách hàng. Trời thì mưa mà từ văn phòng đi ra chỗ đậu xe phải mất một đoạn, thế là em co giò mà chạy mưa. Phựt, thôi rồi lượm ơi, quai dép nó lìa khỏi để dép rùi, về cũng dở mà đi cũng không xong. Sực nhớ ra trong túi có một cái nhíp, một cái nhíp các bác ạ, thế là một "phát minh" mới ra đời. Cố gắng đi chầm chậm về chỗ xe, may mà sếp không biết (sếp biết chắc xấu hổ lắm đây, mà sếp em á, ưa hình thức lắm, không cẩn thận là bị nhắc nhở liền, tại vì chỗ em hay phải gặp gỡ với khách nước ngoài mừ). Vừa đi vừa hì hục kẹp lại chiếc quai với đế dép bằng chiếc nhíp, OK đi thoải mái đến đâu cũng được (đi thôi chứ đừng có chạy không lại thôi rồi lượm ơi ).
Hi sau lần ấy cứ trời mưa lại nhớ chuyện hôm nào.
Ui dép ơi là dép !

Theo PAT bạn xử lý như vậy là quá được rồi còn phải hỏi thêm gì nữa.

Tuy nhiên nếu trường hợp mà tigon không có nhíp thì sẽ thế nào nhỉ - Nhất là trong hoàn cảnh bắt buộc phải có mình trong buổi gặp mặt với đối tác.

Tigon có dán đi chân trần đến buổi gặp không - Và bạn sẽ giải đáp với KH thế nào để có thể xoá tan đi ngại ngần và đánh giá không tốt từ phía đối tác

Các bạn cho ý kiến nhé

lannhu nói:
Còn mình: Sếp ơi, cõng em!

Xếp nào mà may mắn thế nhỉ :lol:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
phianhtuan nói:
Theo PAT bạn xử lý như vậy là quá được rồi còn phải hỏi thêm gì nữa.

Tuy nhiên nếu trường hợp mà tigon không có nhíp thì sẽ thế nào nhỉ - Nhất là trong hoàn cảnh bắt buộc phải có mình trong buổi gặp mặt với đối tác.

Tigon có dán đi chân trần đến buổi gặp không - Và bạn sẽ giải đáp với KH thế nào để có thể xoá tan đi ngại ngần và đánh giá không tốt từ phía đối tác

Các bạn cho ý kiến nhé
Đi chân trần đến gặp khách hàng uh? thôi em xin 2 chữ bình yên, em không đủ dũng cảm để làm điều đó.
Nếu không có cái nhíp đó chắc là phải xin lỗi sếp cho 15phút thôi rồi ra chịu trận vì sự chậm trễ (mà hôm đó một sếp thì có mặt ở công ty nữa chứ có quay về công ty cũng chết luôn), vì từ cơ quan về nhà em cũng khoảng 2km. Chứ đi chân trần đến gặp khách hàng thì không thể được, nhất là khách hàng của công ty em lại là người nước ngoài, đã thế sếp em rất khó tính trong cách ăn mặc đấy.

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
61
Ho chi Minh city
Tigon-ETC nói:
Đi chân trần đến gặp khách hàng uh? thôi em xin 2 chữ bình yên, em không đủ dũng cảm để làm điều đó.
Nếu không có cái nhíp đó chắc là phải xin lỗi sếp cho 15phút thôi rồi ra chịu trận vì sự chậm trễ (mà hôm đó một sếp thì có mặt ở công ty nữa chứ có quay về công ty cũng chết luôn), vì từ cơ quan về nhà em cũng khoảng 2km. Chứ đi chân trần đến gặp khách hàng thì không thể được, nhất là khách hàng của công ty em lại là người nước ngoài, đã thế sếp em rất khó tính trong cách ăn mặc đấy.

Nhưng tình huống này giả sử là bắt buộc - Lịch làm việc đã lên rồi - Không thể trễ 15' được - Xe đã chờ ngoài cửa - Xếp thì ngồi sẵn trong xe con rồi - Khách hàng nước ngoài rất quan trọng và khả năng hợp tác có thể bị hỏng do trục trặc trong buổi gặp gỡ. Mặt khác do tình thế nên tigon-ETC bắt buộc phải có mặt để trình bày các tài liệu cho phía đối tác

Tigon ETC có nghĩ ra phương án gì không. Tigon cứ thử giải quyết đi xem sao

PAT có phương án rồi đấy nhé - Sẽ chia xẻ đấy

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
phianhtuan nói:
Xếp nào mà may mắn thế nhỉ :lol:
Còn em thì quá kém may mắn!:(
Sếp đáp: "Trừ lương tháng này nhé!" và bỏ đi không 1 lần ngoảnh lại.

To Tigon: Sếp mình chưa có vợ nên mới liều thế đấy! Mà có rồi chắc cũng "no problem" mấy Sếp nhỉ! ;-)

Lostly

Lostly

Trung cấp
Chẳng lẽ Công ty không có ai là phụ nữ để mượn giày hoặc dép tạm ah? Chật hay rộng cũng được. Sếp chờ thêm mấy phút do nguyên nhân khách quan được mà. Chỉ sợ Tigon cố ý làm đứt dép để mong sếp .... b ....ế. àh cõng lên xe thôi.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
phianhtuan nói:
Nhưng tình huống này giả sử là bắt buộc - Lịch làm việc đã lên rồi - Không thể trễ 15' được - Xe đã chờ ngoài cửa - Xếp thì ngồi sẵn trong xe con rồi - Khách hàng nước ngoài rất quan trọng và khả năng hợp tác có thể bị hỏng do trục trặc trong buổi gặp gỡ. Mặt khác do tình thế nên tigon-ETC bắt buộc phải có mặt để trình bày các tài liệu cho phía đối tác

Tigon ETC có nghĩ ra phương án gì không. Tigon cứ thử giải quyết đi xem sao

PAT có phương án rồi đấy nhé - Sẽ chia xẻ đấy
Có đây Phianhtuan ơi, Tigon sẽ nhờ sếp chạy xe qua đường có cửa hàng giầy dép kiếm một đôi đi tạm (từ cơ quan Tigon đến chỗ khách hàng cụ thể là khu công nghiệp Nội Bài cũng đi qua khá nhiều cửa hàng giầy dép).Xong việc rồi thì sếp có mắng thế nào cũng phải chịu thôi, đó là sự cố ngoài ý muốn mà
phianhtuan có phương án nào hay hơn? chia sẻ đi, nhỡ mà lần sau còn có dịp sẽ áp dụng hiiiiiiiiiiiiiiiiiii

H

hangiang

Trung cấp
16/10/04
104
0
16
Da Nang
Trên đường đi, ghé chỗ nào đó tậu hẳn 1 đôi mới toanh

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
61
Ho chi Minh city
Tigon-ETC nói:
Có đây Phianhtuan ơi, Tigon sẽ nhờ sếp chạy xe qua đường có cửa hàng giầy dép kiếm một đôi đi tạm (từ cơ quan Tigon đến chỗ khách hàng cụ thể là khu công nghiệp Nội Bài cũng đi qua khá nhiều cửa hàng giầy dép).Xong việc rồi thì sếp có mắng thế nào cũng phải chịu thôi, đó là sự cố ngoài ý muốn mà
phianhtuan có phương án nào hay hơn? chia sẻ đi, nhỡ mà lần sau còn có dịp sẽ áp dụng hiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Một tình huống giả sử nữa nhé - Trên đường đi đến gặp KH không có cửa hàng dép nào cả thì tigon-ETC sẽ xử lý thế nào ?

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Lostly nói:
Chẳng lẽ Công ty không có ai là phụ nữ để mượn giày hoặc dép tạm ah? Chật hay rộng cũng được. Sếp chờ thêm mấy phút do nguyên nhân khách quan được mà. Chỉ sợ Tigon cố ý làm đứt dép để mong sếp .... b ....ế. àh cõng lên xe thôi.
Rất tiếc là công ty của Tigon toàn con trai thôi, hu hu hu mà công ty của Tigon làm về cơ khí mà thế nên gặp gỡ đối tác cũng thường là nam giới. Thế nên đi đến đâu cũng bị mọi người trêu thôi, ghét thế. Như bữa hôm Tigon lên công tác trên Nội Bài ấy, toàn con trai là con trai chỉ có Tigon là con gái. Hơ nhưng mà lên đấy được làm sếp nên oai lắm, bảo thế nào công nhân phải nghe thế ấy.
À để Tigon kể tiếp chuyện này.
Hôm thứ 6 tuần trước, Tigon phải đi tiếp khách cùng với sếp. Vì bạn hàng là nam giới mà nên lần này tiếp khách ngoài quán bia ở đường Tăng Bạt Hổ đó. Trời ạ, đúng là đồ nhậu có khác, 1 anh gắp cho Tigon 1 miếng trứng tráng, vì thị lực hơi bị kém nên chưa phát hiện ra là món trứng tráng với gì, rồi ăn một miếng nhìn lại thấy có con gì ấy, tưởng họ làm không sạch dính sâu nên nhìn lại cho kỹ, ôi không toàn sâu là sâu (chắc chắn là sâu đó nhưng chả biết loại sâu nào), sợ quá ăn vào cũng không được mà nhả ra cũng không xong đã thế lại thêm mấy món mình không ăn được. Mà không ăn thì mất lịch sự quá, đành ngồi gẩy đũa vậy. Cũng may là sau đó Tigon được phép chiếu cố về sớm, lần sau mà thế này nữa Tigon chắc chẳng biết làm sao. Mà sao các ông nhà ta nhậu được toàn món kinh dị thế không biết, toàn côn trùng là côn trùng, hãi !
Lostly nói:
Chỉ sợ Tigon cố ý làm đứt dép để mong sếp .... b ....ế. àh cõng lên xe thôi.
Lostly cứ nghĩ oan cho Tigon, đâu như thế được, sếp là anh của Tigon mừ.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
phianhtuan nói:
Một tình huống giả sử nữa nhé - Trên đường đi đến gặp KH không có cửa hàng dép nào cả thì tigon-ETC sẽ xử lý thế nào ?
Thì sẽ ghé vào cửa hàng giầy. Thế này, thế nào phianhtuan cũng lại giả sử không có cửa hàng giầy đây. Thế thì phải làm sao đây nhỉ? Ai giúp Tigon nào?
Chắc là phianhtuan có phương án rồi đúng không? chia sẻ cùng Tigon đi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA