Hành trình khổ ải của thành viên WEbketoan

• Thread starter anhcomdeptrai
  • Ngày gửi
A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Tôi học Kế toán ra , nhưng mà không đc làm kế toán ngay, chỉ có thời gian đi thực tập thì được làm thực tế kế toán một thời gian , tuy không nhiều nhưng đõ là công việc mang tính trải nghiệm, và quen biêt rất nhiều ngươi trong công ty ( Măcj dù , trong công ty ng ta rất không thèm quan ttâm đến Sinh viên )
sau này khi ra trường , nộp tất cả các nơi ngon ngon ( theo quan điểm của cá nhân tôi , ngon ngon là cơ hội thăng tiến , học hỏi , công việc xứng đáng )
thế nhưng vơí các công ty đó , họ chỉ cười rất tươi khi biết tôi mới ra trường và hẹn dịp khác ( Liệu có cơ hội nào cho sinh viên mới ra trường )
Tôi đành dựa vào các mối quan hệ của mình để làm thêm , đc làm phụ kế toán cho 02 công ty người nhà

Sau này, tôi nhảy sang 1 công ty khác , làm việc trái nghành ,

Như vầy là chưa đến 1 năm , tôi nhảy việc liên tục, phỏng vấn và thi cử liên tục. Tâm trạng cứ thay đổi liên tục , lúc vui , lúc buồn , lúc mệt mỏi , lúc hân hoan , và rất quan trọng là tôi có trong tay mình 1 số kinh nghiệm thi cử

và hiện giờ , tôi đang có trong tay mình 1 vị trí rất ngon trong ngành hái ra tiền , rút ngắn khoảng thời gian so với ngưòi nhà tôi ( hiện h cũng làm ngành đó 4 năm ), tôi thấy tự hào vì mình và thầm cảm ơn tất cả bạn bè , gia đình đã hỗ trợ tôi

Bạn hãy kể cho tôi nghe hành trình của bạn chứ ??? tôi luôn sẵn sàng lắng nghe?
Anhcomdeptrai
anhcomdeptrai kính thư

Khóa học Quản trị dòng tiền
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
anhcomdeptrai nói:
và hiện giờ , tôi đang có trong tay mình 1 vị trí rất ngon trong ngành hái ra tiền
Cho anh theo chú làm một chân lượm lặt nhé! việc chú hái ra tiền anh không dám với tới nhưng hái nhiều quá mỏi tay, có rơi vãi tẹo nào cho anh nhặt nhé.
Chặng đường vất vả gian lao quá!

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
tranchan79 nói:
Cho anh theo chú làm một chân lượm lặt nhé! việc chú hái ra tiền anh không dám với tới nhưng hái nhiều quá mỏi tay, có rơi vãi tẹo nào cho anh nhặt nhé.
Chặng đường vất vả gian lao quá!

He he , em làm vãi nhiều lắm , anh giai ạh H ehheh, em rất thích câu nói của Chị Nhung pt " Muốn ăn được nhiều thì phải sẻ lộc cho người khác cùng hưởng"

thế còn hành trình tìm việc của anh thì sao???Kể cho em nghe với

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Thằng bé thế mà khá nhỉ? Có chỗ việc mới " hái ra tiền " mà không thèm khao bạn bè nhé!
Tớ hy vọng cậu thành công hơn nữa nhé còm, nhưng mà....cũng phải cẩn thận đó!
Hành trình kế toán của riêng tôi thì vẫn chưa dám nói ra, vì chắc chắc là chưa có điểm kết thúc!
Dù sao cũng rất mong muốn có những người chia sẻ cùng!

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Ôi thế anhcòm sẻ cho tớ ít lộc với , theo chân của tranchan79 đi theo lượm vậy nhỉ :banana:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Hoadonbanle nói:
Ôi thế anhcòm sẻ cho tớ ít lộc với , theo chân của tranchan79 đi theo lượm vậy nhỉ :banana:
Cho em đi với, lỡ có lượm được nhiều nhiều về thế nào cũng khao bà con web một bữa.
Nghe các anh các chị đi làm nhảy chỗ nhiều quá ha, em à ra trường vi vu vào Tây Nguyên một tháng trời luôn, không thèm đoái hoài đến kết quả thi nữa cơ. Ra Hà Nội lang thang đi tìm việc khi có cái giấy chứng nhận tốt nghiệp, xin được một chân bán hàng làm đúng 3 ngày: nghỉ. Đúng như anh còm nói mới ra trường chả đâu nhận cả ai người ta cũng đòi hỏi kinh nghiệm mà mình thì làm quái gì có kinh nghiệm cơ chứ. May mắn là sau tết em được nhận vào làm tại công ty bây giờ nhân thể em giải thích luôn chữ ETC ở nick của em. Chữ E trong chữ EUROPE, chữ T trong chữ TECHNOLOGY, chữ C trong chữ COMPANY, vậy tên công ty em là EUROTECH COMPANY LIMITED. Quảng cáo luôn tý nhỉ công ty em chuyên kinh doanh về cơ khí có bác nào làm ở công ty cùng ngành này không nhỉ? Em làm từ đó đến giờ, cũng đã mấy lần định chuyển chỗ làm nhưng mà sếp em động viên nhiều quá nên không lỡ bỏ. Làm ở chỗ em đặc biệt nhất chả giống chỗ các anh chị đâu. Em được kiêm nhiều việc lắm, từ văn phòng này, đến marketing, chạy vật tư (khổ thân em phải kiêm cả việc này, công ty em ít người mà) và kế toán nội bộ,. Nhưng mà thôi tự hào lắm làm nhiều thứ học hỏi thêm được nhiều.

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Hoan ho em TiGon _ETC

Tigon-ETC nói:
.
Nghe các anh các chị đi làm nhảy chỗ nhiều quá ha, em à ra trường vi vu vào Tây Nguyên một tháng trời luôn, không thèm đoái hoài đến kết quả thi nữa cơ. Ra Hà Nội lang thang đi tìm việc khi có cái giấy chứng nhận tốt nghiệp, xin được một chân bán hàng làm đúng 3 ngày: nghỉ. Đúng như anh còm nói mới ra trường chả đâu nhận cả ai người ta cũng đòi hỏi kinh nghiệm mà mình thì làm quái gì có kinh nghiệm cơ chứ. May mắn là sau tết em được nhận vào làm tại công ty bây giờ nhân thể em giải thích luôn chữ ETC ở nick của em. Chữ E trong chữ EUROPE, chữ T trong chữ TECHNOLOGY, chữ C trong chữ COMPANY, vậy tên công ty em là EUROTECH COMPANY LIMITED. Quảng cáo luôn tý nhỉ công ty em chuyên kinh doanh về cơ khí có bác nào làm ở công ty cùng ngành này không nhỉ? Em làm từ đó đến giờ, cũng đã mấy lần định chuyển chỗ làm nhưng mà sếp em động viên nhiều quá nên không lỡ bỏ. Làm ở chỗ em đặc biệt nhất chả giống chỗ các anh chị đâu. Em được kiêm nhiều việc lắm, từ văn phòng này, đến marketing, chạy vật tư (khổ thân em phải kiêm cả việc này, công ty em ít người mà) và kế toán nội bộ,. Nhưng mà thôi tự hào lắm làm nhiều thứ học hỏi thêm được nhiều.

Như vậy là kinh nghiệm của em sẽ nhiều ra đó , vì mình phải đảm đang nhiều việc ra nữa .
tuy nhiên , theo ý kiến của AnhCòm thì Tigon lên học nâng cao lên và nhắm tới 1 cái đích khác cao hơn , thay đổi môi trường đi , em phải tạo cơ hội cho các bạn trẻ hơn em mới ra trường có cơ hội như hiện nay của em chứ

Anh kòm sẽ tiếp tục nhảy nữa , nhưng mà ổn định ở NH này 2 năm đã , để có cái hào hùng trong CV của mình
Kòm rất thích đi nước ngoài , hehhêhh.......

Lại phải cố gắng thôi
....1 nửa của tôi đâu rùi ... hu hu ..heh hêhhhêhhhêh

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Nếu mà nhảy bước kia thì cho tớ bước cũ của cậu nhá , hí hí ko giỏi nên phải ... :banana:

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Hoadonbanle nói:
Nếu mà nhảy bước kia thì cho tớ bước cũ của cậu nhá , hí hí ko giỏi nên phải ... :banana:

trông Hoá đơn bán lẻ rất quen , không biết có phải học Thương Mại không ? Hay là dân HP ? Hêhhhe

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Còm đang làm ở ngân hàng nào ở HP vậy? Mình hay giao dịch tại ACB , VCbank, ngân hàng công thương. Không biết có phải ngân hàng của Còm không? Nếu có chỗ hái ra tiền cho tớ một cành tớ cấu lá nhé. Hi Hi

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Còm đẹp trai ơi! Em làm chị hết hồn với cái topic của em đấy! Cứ tưỡng rằng WKT này đày ãi em lắm! Hú hồn!

Em chỉ mới có ngần ấy năm khổ ải thôi! Còn chị ấy hả! Suốt 23 năm khổ ải trong công việc mưu sinh. Đó là còn chưa kể gần 10 năm vất vả ở tuổi học sinh nữa kìa!:biggrin: Bây giờ đã 40 mà vẫn tiếp tục tìm việc đây nè! Hic hic!!!

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
anhcomdeptrai nói:
trông Hoá đơn bán lẻ rất quen , không biết có phải học Thương Mại không ? Hay là dân HP ? Hêhhhe
Xin trả lời cậu là :
- Tớ cậu ko quen nhau
- Tớ không phải dân HP
- Tớ không học Thương Mại
- Tớ không biết KT
Xin hết ! :banana:

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Tớ là dân Thương mại
Tớ là người Hải Phòng
Tớ là dân kế toán chính hiệu
Nhưng tớ chưa biết Còm.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
anhcomdeptrai nói:
và hiện giờ , tôi đang có trong tay mình 1 vị trí rất ngon trong ngành hái ra tiền , rút ngắn khoảng thời gian so với ngưòi nhà tôi ( hiện h cũng làm ngành đó 4 năm ), tôi thấy tự hào vì mình và thầm cảm ơn tất cả bạn bè , gia đình đã hỗ trợ tôi
Thế mà chả thấy mời mình nhậu bữa nào :wall:

Mà ông kể chuyện khổ ải của ông gì mà tôi thấy như kiểu bẻ miếng bánh ra làm đôi rồi bỏ đánh toỌp 1 phát vào mồm ý. :cheesebur
Thèm vật

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
anhcomdeptrai nói:
Như vậy là kinh nghiệm của em sẽ nhiều ra đó , vì mình phải đảm đang nhiều việc ra nữa .
tuy nhiên , theo ý kiến của AnhCòm thì Tigon lên học nâng cao lên và nhắm tới 1 cái đích khác cao hơn , thay đổi môi trường đi , em phải tạo cơ hội cho các bạn trẻ hơn em mới ra trường có cơ hội như hiện nay của em chứ

Anh kòm sẽ tiếp tục nhảy nữa , nhưng mà ổn định ở NH này 2 năm đã , để có cái hào hùng trong CV của mình
Kòm rất thích đi nước ngoài , hehhêhh.......

Lại phải cố gắng thôi
....1 nửa của tôi đâu rùi ... hu hu ..heh hêhhhêhhhêh
Dĩ nhiên là phải học lên rồi, em đang theo học Thương mại. Đấy cũng bảo là nhảy chỗ khác, nhưng mà sếp em toàn đón đầu rồi làm sao bỏ được, với lại hình như quen việc rồi, và sếp cũng quen với nhân viên rồi, bây giờ đào tạo một nhân viên mới thì không có thời gian và cơ bản là độ tin tưởng. Hôm qua, sếp gọi ra bảo công ty mình chuẩn bị nhập khẩu một lô hàng em ráng làm đi cho quen, tìm hiểu mọi thông tin trước đi... Thế thì bỏ sao được

Cũng có thể một lúc nào đó em sẽ không làm ở công ty này nữa, lúc đó công ty đã mở rộng ra, tuyển nhiều nhân viên hơn, hic hic thế thì khổ thân em quãng thời gian làm một mình một văn phòng ở công ty này hic hic hic

D

duyenkaty

Trung cấp
17/6/05
78
0
6
Sai Gon
Mèn ơi, Duyên thì đi làm đựơc khoảng 2 năm rưỡi rồi ở khoảng ....5 công ty :1luvu:
Công ty đầu tiên thì sau thời gian thực tập, đựơc nhận vào làm luôn, làm khoảng 1 năm. 1 năm sau thì làm cho khỏang .... 3 công ty, công ty hiện tại làm đựơc khoảng 4 tháng.
Như vậy có đựơc gọi là "gian truân" không nhỉ? :lol:

A

autunm99

Guest
23/3/06
10
0
0
Hung Yen
Còn mình thì hành trình cũng hơi vất vả, mình TN HVTC,ra trường cũng rải hồ sơ như rải truyền đơn, 1 tháng chuyển đến 12 cty nho nhỏ, nh­­ưng chẳng được lĩnh đồng lương nào, vẫn xin tiền bố mẹ,chịu s­ức ép t­ừ nhiều phía lắm,cũng chán nản, và nghi ngờ chính khả năng của bản thân mình.Sau đó mình trụ lại ở 1 cty TNHH nhỏ với mức lương cũng nhỏ để học hỏi kinh nghiệm,nh­ưng ở nh­ững cty đó cũng chẳng có nhiều nghiệp vụ để làm, vẫn chán.Rồi vào một ngày đẹp trời, mình quyết định phải làm việc ở 1 cty to hơn,mình ra khỏi HN, nộp HS vào 1 cty LD. làm việc trong môi trường lớn thật thích và thoả sức vùng vẫy,áp lực nhiều nhưng đổi lại nhờ đó mình trưởng thành hơn rất nhiều.

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
autunm99 nói:
Còn mình thì hành trình cũng hơi vất vả, mình TN HVTC,ra trường cũng rải hồ sơ như rải truyền đơn, 1 tháng chuyển đến 12 cty nho nhỏ, nh­­ưng chẳng được lĩnh đồng lương nào, vẫn xin tiền bố mẹ,chịu s­ức ép t­ừ nhiều phía lắm,cũng chán nản, và nghi ngờ chính khả năng của bản thân mình.Sau đó mình trụ lại ở 1 cty TNHH nhỏ với mức lương cũng nhỏ để học hỏi kinh nghiệm,nh­ưng ở nh­ững cty đó cũng chẳng có nhiều nghiệp vụ để làm, vẫn chán.Rồi vào một ngày đẹp trời, mình quyết định phải làm việc ở 1 cty to hơn,mình ra khỏi HN, nộp HS vào 1 cty LD. làm việc trong môi trường lớn thật thích và thoả sức vùng vẫy,áp lực nhiều nhưng đổi lại nhờ đó mình trưởng thành hơn rất nhiều.

Thế nhưng bây giở bạn vẫn làm ở công ty LD đó ở nơi xa đó hay là nhảy công ty khác rùi
Thành thực chúc mừng bạn, bạn có ý chí đó.
Tuy nhiên mình nghĩ nên làm ở 1 chỗ nào mà đáp ứng cơ bản các tiêu chí sau :
- Môi trường làm việc tốt
- Đồng nghiệp tốt
- Mức giải trí cao ( Nếu mà làm ở những chỗ hẻo lánh quá , chắc Còm không chịu nổi vì nhớ Internet, nhớ TVQG, nhớ cafe và thèm cảm giác hiện đại ....và quan trọng nữa là có nhiều bông hoa đẹp để ngắm )

G

Gautruc_Koala

Guest
14/7/06
0
0
0
25
Ngọc trong đá!
Nhiều bạn sinh viên mới ra trường, luôn nghĩ là nên bám trụ vào một cty dù nhỏ cũng được (may mắn được cty lớn thì không nói gì) trước hết để lấy đồng lương, sau lấy cái kinh nghiệm một, hai năm bỏ vào cái Resumé cho nó oách, cho nhà tuyển dụng chú ý.
Nhưng các bạn lại quên một điều, trong một, hai năm đó nếu bạn cứ làm việc vặt thì việc kế toán của bạn cũng sẽ đi tong theo thời gian. Người ta thường gọi là LUỘT NGHỀ. Đến khi đi phỏng vấn, chữ A thì nhớ mà chữ B thì quên.

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
bác ơi bác giống em nhưng em còn khổ hơn bác.Bác cứ tưởng tượng tháng 08 đáng lẽ được tốt nghiệp nhưng đến khi xem kết quả thấy mình rớt!Cũng nộp đơn phúc khảo nhưng đâu có tin mình được đậu đâu.Thế là xin đi làm không lương ở một công ty TNHH làm không lương thực chất mình là thằng sai vặt người ta bảo mình đi đưa giấy tờ,công văn,lau chùi nhà cửa,.. thỉnh thoảng người ta bày cho một chút.Sau tháng đầu người ta cho 2 trăm để đổ xăng,khổ thân bạn bè hỏi mình làm được bao nhiêu,xấu hổ phải nói 1 tháng cũng được 900,phải đi xe đạp đi làm để tiết kiệm xăng.Sang tháng thứ 2 người ta cho 300.Đùng 1 cái lên trường xem thủ tục thi lại thì thấy mình đã có bằng.HÓA ra do máy tính sai...vừa mừng vừa tức....thế là cuộc đời em sang trang từ đấy xin việc ở đâu cũng được người ta nhận(chắc do may mắn).Đến hôm nay nhìn lại quãng đường đi làm không lương thấy ghê quá cũng may mà nó đã qua....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA