Ối mẹ ơi, động đất

• Thread starter Viva
  • Ngày gửi
Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Em đang ngồi trong văn phòng trên lầu 3 (quận 1), lúc 14h55', bỗng nhiên thấy cả căn phòng rùng rùng chuyển động, 1 các đồng hồ treo tường với 2 bóng đèn néon rớt xuống lỏang xỏang.
Chị thủ quỹ la lớn : Động đất !!!! và chui tọt xuống gầm bàn .
Đồng thời điện chập chờn rồi cúp luôn.
Ối trời ơi, tim em muốn nhảy ra khỏi lồng ngực bé nhỏ của em.
Sợ quá cô bác ơi....

Bây giờ vừa có điện trở lại ... Công ty em nằm trong khu văn phòng bộ nên có điện ưu tiên mà, bên ngòai vẫn đang cúp.

Phù, kinh quá bà con ơi ......

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lisa2003

Guest
12/10/05
3
0
0
45
TP.HCM
Bên mình rất nhiều người ở trên lầu cao chạy xuống dưới đất ....chóng chóng mặt ....;-))

D

duyenkaty

Trung cấp
17/6/05
78
0
6
Sai Gon
Buổi chiều dđi làm đến cty khoảng 2.05PM.
Đi công tác, khoảng 3.20PM em vừa về tới nơi gửi xe ở Trung tâm Phần mềm 123 Trương Định đã nghe tin có sự cố kinh khủng, tới cty cũng nghe mọi người bán tán xôn xao, anh GĐ cũng bảo đã lên báo online, thế mà em vẫn bình chân như vại, chẳng hay chi hết trơn vầy nè, đang đi ngoài đường, có nhiều người phải hay chứ, thắc mắc quá hà?
Cái ngữ này chắc có ngày .... mà chẳng biết tại sao, hu hu hu.....:-ss

H

HảiĐăng

Guest
17/10/05
99
1
0
118
Biển Khơi
www.gic.com.vn
Đêm hôm qua ở KV Q1 cũng có
Còn cú vừa xong thì nhiều người hoảng hồn

D

duyenkaty

Trung cấp
17/6/05
78
0
6
Sai Gon
Tức quá, nãy giờ ở đâu đâu trên khắp thành phố này cũng kêu động đất, quận 1, quận 3, Bình Tân nữa,... mà lúc đó em đang đi theo đường Trương Định (từ Bến Thành về Tú Xương) mà sao không có cảm giác vậy? Tức quá, ở trong vùng "nguy hiểm" mà không biết an nguy thì khó chịu lắm, có bác nào giải thích dùm em cái hiện tượng hợi bị ... siêu nhiên này với.
Em đang điên cái đầu lên đây!

NgHoangLong

NgHoangLong

Tâm - Ai cũng có
30/6/05
146
0
16
19
Bến Tre
Công ty mình ở Tân Phú - Tp HCM cũng một phen hoảng vía. Mình đang ngồi làm việc ở tầng trệt, cảm giác một gợn sóng chạy ngang qua 2 bàn chân. Mọi người trong phòng la toáng lên. Gợn sóng chỉ 1 giây thôi. Hú hồn, từ nhỏ tới giờ mới biết thế nào là cảm giác động đất.

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
61
Ho chi Minh city
Vivavina nói:
Em đang ngồi trong văn phòng trên lầu 3 (quận 1), lúc 14h55', bỗng nhiên thấy cả căn phòng rùng rùng chuyển động, 1 các đồng hồ treo tường với 2 bóng đèn néon rớt xuống lỏang xỏang.
Chị thủ quỹ la lớn : Động đất !!!! và chui tọt xuống gầm bàn .
Đồng thời điện chập chờn rồi cúp luôn.
Ối trời ơi, tim em muốn nhảy ra khỏi lồng ngực bé nhỏ của em.
Sợ quá cô bác ơi....

Bây giờ vừa có điện trở lại ... Công ty em nằm trong khu văn phòng bộ nên có điện ưu tiên mà, bên ngòai vẫn đang cúp.

Phù, kinh quá bà con ơi ......

Còn mình thì phi lên động viên anh em - Mọi người đổ ra cầu thang. PAT phải hướng dẫn là chui xuống gầm bàn chứ

Run quá

D

duyenkaty

Trung cấp
17/6/05
78
0
6
Sai Gon
Tức, tức, tức quá, sao không ai giúp em giải thích tại sao em hông hay gì hết vậy ? Theo mọi người thì em cũng vửa "thoát chết" chứ bộ ?

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Kinh dị thật đấy! Hoảng loạn cả một thành phố...........
Nhưng đó là miền Nam chứ đâu có ở miền bắc đâu. Ngoài Bắc này thì cách đây khoảng 2 tháng gì đó cũng có 1 trận động đất lúc gần 12h trưa, thoảng qua và nhẹ đến nỗi chẳng một ai biết động đất là như thế nào......

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Sửa lần cuối:
V

victoria8

Guest
8/11/05
0
0
0
TPHCM
Tui cũng có nghe người ta nói nhưng lúc đó đi từ Mạc Đĩnh Chi ra Phú Nhuận mà có thấy gì đâu?

C

Chiên da xốp

Cao cấp
Lúc đó, mình thì ở lầu 4 của 1 cao ốc ở Tân Bình. Rung rinh dữ dội, cái hồ cá sóng sánh nước ra ngoài, nghe loảng xoảng khắp nơi. Ly rớt xuống đất, bóng đèn rơi, may mà kịp chụp cái laptop. Mọi người í ới, chạy hết xuống đất. Xuống đất rồi lại chen nhau vào lấy xe máy, chạy ra xa khỏi tòa nhà.
Điện thoại qua bà xã thì cty bên đó ở Nguyễn Văn Trỗi - PN cũng y như vậy. Gọi về nhà ở Bình Thạnh thì cũng có chấn động như vậy.
Eo ôi, lần đầu tiên mới biết động đất là như thế nào.

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Chiên da xốp nói:
Lúc đó, mình thì ở lầu 4 của 1 cao ốc ở Tân Bình. Rung rinh dữ dội, cái hồ cá sóng sánh nước ra ngoài, nghe loảng xoảng khắp nơi. Ly rớt xuống đất, bóng đèn rơi, may mà kịp chụp cái laptop. Mọi người í ới, chạy hết xuống đất. Xuống đất rồi lại chen nhau vào lấy xe máy, chạy ra xa khỏi tòa nhà.
Điện thoại qua bà xã thì cty bên đó ở Nguyễn Văn Trỗi - PN cũng y như vậy. Gọi về nhà ở Bình Thạnh thì cũng có chấn động như vậy.
Eo ôi, lần đầu tiên mới biết động đất là như thế nào.

Cảm nghĩ đầu tiên của em lúc đó là phải gọi điện ngay đến cô giáo của thằng bé nhà em.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
victoria8 nói:
Tui cũng có nghe người ta nói nhưng lúc đó đi từ Mạc Đĩnh Chi ra Phú Nhuận mà có thấy gì đâu?
Trên đường ít cảm nhận được động đất lắm bạn ơi(nhất là đối với cơn địa chấn nhỏ), trên đường đi tiếng xe cộ .... làm át đi hết cả.
Các bác ấy cảm nhận được là vì đang ngồi trong văn phòng, điều hoà máy lạnh, tập trung công việc cao độ nên dù chỉ là một âm thanh hay chuyển động nho nhỏ cỡ con ruồi còn biết ấy chứ!

D

duyenkaty

Trung cấp
17/6/05
78
0
6
Sai Gon
Chiên da xốp nói:
ở tầng lầu cao cảm nhận rõ rệt hơn ở dưới đất
Bởi vậy, trưa giờ không thèm nói cho em để em cứ tức, tại sao ai cũng bảo "hú vía", rùi "suýt chết' mà em vẫn "bình chân như vại", không hay tây mô nê chi cả.
Thiệt tình!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA