Mỗi tuần một chuyên đề

Mẫu Thông báo phát hành hoá đơn đặt in

• Thread starter dantamkt2008
  • Ngày gửi
D

dungnhi88

Sơ cấp
27/5/10
10
0
0
35
ha noi
các chị cho em hỏi với ạ. Em đặt in hóa đơn ở Công ty CP in Hà Nội từ tháng 12/2010 nhưng đến hnay 10/03/2011 họ mới in đc 10 quyển và gọi em đến lấy. Như vậy thì em có được phát hành hóa đơn k vì chưa in xong thì sẽ k có biên bản hủy bản kẽm. Em ở chi cục Tây Hồ, chị nào cùng chi Cục thì chỉ cho em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Chieu NQ

Sơ cấp
21/7/10
16
1
0
39
Hưng yên
Đúng đó phải thêm 2 cột đó hôm qua mình mới đi nộp vì không biết phải thêm 2 cột số và ngày đó lên bị mang về nè.

P

phamdung122

Guest
14/3/11
1
0
0
Hà Nội
cả nhà ơi cho e hỏi chút: Cty e bây jo mới đặt in Hoá đơn đến cuối tháng 4 mới dc lấy hoá đơn như vậy liệu có sao không? e đọc cái NĐ51 rồi mà vẫn ko hiểu rõ là bắt buộc 1/4/2011 DN phải có hoá đơn đặt in hay là như thế nào ạ? giúp em với e là dân mới vào nghề nên còn mơ hồ quá

T

thetear1311

Guest
cả nhà ơi cho e hỏi chút: Cty e bây jo mới đặt in Hoá đơn đến cuối tháng 4 mới dc lấy hoá đơn như vậy liệu có sao không? e đọc cái NĐ51 rồi mà vẫn ko hiểu rõ là bắt buộc 1/4/2011 DN phải có hoá đơn đặt in hay là như thế nào ạ? giúp em với e là dân mới vào nghề nên còn mơ hồ quá

Cuối tháng 4 mới lấy được thì cuối tháng 4 bên bạn mới có hóa đơn dùng, thế thôi chứ thuế làm sao mà bắt bên bạn phải có hóa đơn từ ngày 1/4/2011 chứ

tieppham211

tieppham211

Sơ cấp
8/8/10
14
0
0
36
Hà Nội
Cho em hỏi là nếu công ty em tự in hóa đơn bằng phần mềm thì sẽ điền như thế nào trong thông báo phát hành hóa đơn . Vì cty ty em khi nào xuất thì mới in ra nên không biết trước được số lượng

Em xin cảm ơn trước

H

haingoc347

Trung cấp
9/8/09
63
0
0
hà Nội
Ai đã nộp thông báo phát hành hóa đơn theo mẫu mới rồi ạ
gửi giúp em: haingoclk@gmail.com
Em vừa đi nộp về k được bảo là làm theo mẫu mới, mà em mới làm kế toán nên chưa thạo lắm em nộp ở CCT Q. Long biên ạ

Cho em hỏi luôn ạ, cty e còn 15 hóa đơn cũ, em dự trù dùng hết tháng 03 đến 10/4 em sử dụng hóa đơn mới, vậy là dùng vừa đủ thì k phải làm báo cáo gì cả đúng k ạ????

Sửa lần cuối:
T

tonton842

Sơ cấp
23/3/11
4
0
0
36
ha noi
trong mẫu thông báo phát hành hoá đơn có mục 6.Thông tin đơn vị chủ quản. Mình không biết phải ghi cái gì vào nữa đây, xin hỏi các bạn ghi mục đó như thế nào

T

thanh2203

Guest
25/3/11
1
0
0
hà nội
công ty em lấy hóa đơn mới rùi , nhưng giờ phải lập biên bản hủy hóa đơn cũ.có bác nào cõ mẫu hủy hóa đơn cũ ko, gửi cho em xin với. Em đang cần gấp. Thanks cả nhà nhiều

B

bemap

Guest
5/3/05
13
0
0
Ha Noi
Mình muốn hỏi mọi người vấn đề như này:
Mình làm ở Tcty và dưới mình có 8 chi nhánh trực thuộc.
Lãnh đạo yêu cầu đặt in hoá đơn dùng chung cho Công ty Mẹ và các chi nhánh. Mình đã đi đặt in và ký thông báo phát hành hoá đơn cho Công ty Mẹ.
Tuy nhiên, vấn đề nảy sinh là Nhà in chỉ trả cho mình 3 bộ Mẫu theo đúng hợp đồng. Và như vậy khi các chi nhánh mình đi phát hành hoá đơn sẽ không có hoá đơn mẫu và cơ quan thuế sẽ không nhận.
Mình chả biết làm thế nào, trong khi hỏi cán bộ thuế Cục thuế HN thì cứ "theo thông tư mà làm", bó tay luôn
Mọi người giúp mình với
Cám ơn ạ

C

Chanhleohp

Guest
3/12/07
40
0
0
Hải Phòng
Cả nhà ơi cho em hỏi:
Việc thông báo phát hành hoá đơn mới cần những thủ tục cụ thể như thế nào? Có Bác nào đã làm thủ tục này với cơ quan thuế chưa thì post lên cho em biết với!
Có cần phải nộp đủ 4 thông tin sau không:
1. Mẫu hoá đơn đặt in
2. Hợp đồng in
3. Biên bản nghiệm thu và thanh lý hợp đồng
4. Biên bản huỷ bản kẽm (cái này e chả hiểu là gì. Hic)
Giúp em với...

S

shiina

Guest
1/4/11
2
0
0
34
hà nội
Bác ơi cho em hỏi là mình không cần phải ghi mục thông tin đơn vị chủ quản trong thông báo phát hành hóa đơn nữa ạ?

A

amellia239

Trung cấp
26/5/10
52
2
6
Hồ Chí Minh
Cả nhà ơi cho em hỏi:
Việc thông báo phát hành hoá đơn mới cần những thủ tục cụ thể như thế nào? Có Bác nào đã làm thủ tục này với cơ quan thuế chưa thì post lên cho em biết với!
Có cần phải nộp đủ 4 thông tin sau không:
1. Mẫu hoá đơn đặt in
2. Hợp đồng in
3. Biên bản nghiệm thu và thanh lý hợp đồng
4. Biên bản huỷ bản kẽm (cái này e chả hiểu là gì. Hic)
Giúp em với...

Mình mới đi nộp thông báo phát hành hóa đơn hôm nay. Chỉ cần 2 bản của tờ thông báo phát hành hóa đơn và 2 bộ hóa đơn mẫu (mỗi bộ 3 liên ) nộp kèm là đủ.
Thân.

T

Tum lo mo

Guest
Mình cũng nộp rồi. Bạn chỉ cần in 02 tờ thông báo phát hành hóa đơn kèm theo 02 bản hóa đơn mẫu kèo theo là ok. Mình ở chi cục thuế Cầu Giấy

S

suonghuynh

Guest
5/4/11
1
0
0
49
TP HCM
các anh chị ơi cho mình hỏi có quy định văn bản nào về việc từ năm nộp báo cáo quyết toán TNDN cách 5 năm sau cơ quan thuế không xuống quyết toán thì phải chấp nhận theo báo cáo đã nộp hay không:1nono:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
C

chocolate88

Guest
16/4/10
9
0
0
Hà Nội
Các bác oi.Cty em đặt in hoá đơn.trong hợp đồng thì mẫu số hđ :01GTKT3/001 nhưng trong Mẫu hoá đơn thì lại là:01GTGT3/001.mà bjo cty em in hoá đơn theo mẫu xong hết rồi.Em cũng đã gửi thuế thông báo phát hành hoá đơn .giấy thông báo thì là 01GTKT3/001 còn trong mẫu thì lại là 01GTGT3/001 nhưng thuế chưa phát hiện ra.Bjo e pải làm thế nào ạ?xin mọi người giúp e với

moon87

moon87

Đáng yêu nhất web
Mình cũng nộp rồi. Bạn chỉ cần in 02 tờ thông báo phát hành hóa đơn kèm theo 02 bản hóa đơn mẫu kèo theo là ok. Mình ở chi cục thuế Cầu Giấy

Ơ sao mình cũng ở Cầu Giấy nè. hôm qua nộp 3 bản trả về 1 bản đó. Tất nhiên là mỗi bản có kèm hóa đơn mẫu.

Các bác oi.Cty em đặt in hoá đơn.trong hợp đồng thì mẫu số hđ :01GTKT3/001 nhưng trong Mẫu hoá đơn thì lại là:01GTGT3/001.mà bjo cty em in hoá đơn theo mẫu xong hết rồi.Em cũng đã gửi thuế thông báo phát hành hoá đơn .giấy thông báo thì là 01GTKT3/001 còn trong mẫu thì lại là 01GTGT3/001 nhưng thuế chưa phát hiện ra.Bjo e pải làm thế nào ạ?xin mọi người giúp e với

Thì phải hủy đi in lại thôi, chứ đợi thuế nó phát hiện ra có mà móm à. Nếu bên nhà in làm sai mẫu thì họ phải in lại thôi. HĐ đó là hóa đơn k có giá trị rùi.

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Xem ở đây: http://www.webketoan.vn/forum/f84/bao-cao-tinh-hinh-su-dung-hoa-don-quy-119655.html (bài 71)

Ơ sao mình cũng ở Cầu Giấy nè. hôm qua nộp 3 bản trả về 1 bản đó. Tất nhiên là mỗi bản có kèm hóa đơn mẫu.

Ơ, hôm nay là người khác nhận mà, đâu phải người hôm qua nhận của moon đâu !
=> TTHC là quy định chung nhưng mỗi nơi mỗi khác, mỗi người mỗi khác ... Hic !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA