Mẫu Thông báo phát hành hoá đơn đặt in

• Thread starter dantamkt2008
  • Ngày gửi
hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Cả nhà ơi giúp em với !
Trong mẫu thông báo phát hành hóa đơn HTKK 3.0. Có mục "ngày bắt đầu sử dụng hóa đơn" thì em ghi là ngày nào thì đúng ạ? e nhập ngày hiện tại thì nó báo lôi:(( . Cả phần " mẫu số" em nhập theo mẫu số trên hóa đơn của Mẫu hóa đơn mà nó cũng báo lỗi.
Cả phần " thông tin đơn vị chủ quản " nữa có phải nhập không ạ?

Bạn bắt đầu sử dụng hóa đơn từ ngày nào ? chả nhẽ bạn không biết số đầu tiên của quyển đầu tiên bạn viết là ngày nào à?

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

puku

Sơ cấp
19/8/11
15
0
0
hà nội
Thông báo phát hành hóa đơn ?

Cả nhà cho em hỏi với.
Trong phần thông báo phát hành hóa đơn HTKK 3.0 có mục " Mẫu Số" em nhập mẫu số ghi trên hóa đơn 01GTKT3/001 . vậy mà máy cứ báo lỗi hoài làm em không thể in được. vậy giwof em phải ghi phần nay ntn? mới là đúng ạ.

V

vanbomketoan

Sơ cấp
7/6/11
2
0
0
35
Thu Duc -HCM
Chào các bạn.
Mình nghe nói hết tháng mười là phải nộp bảng thông báo phát hành hóa đơn.
Mình mới ra trường nên không hiểu gì.
Trong công ty không có kế toán trưởng nên không biết
Bạn có thể cho mình biết thủ tục như thế nào dc không
Vì nghe nói tháng 1 năm 2012 là phai sử dụng hóa đơn tự in ne
Mong nhận dc câu trả lời của các bạn

M

mixa01082010

Guest
20/9/11
6
0
0
36
Gia bình - bắc ninh
cho mình hỏi chút nha.công ty mình in hóa đơn xong rồi giờ phải làm nhưng xthủ tục gì để được sử dụng hóa đơn mới.

Với lại bên mình hết hóa đơn cũ rồi có cần làm những thủ tục gì nữa không?

Các bạn nói rõ cho mình biết với nha vì công ty mình chỉ có mình làm kế toán thôi mà mình mới ra trường đi làm chưa đầy một tháng.

Mong các bạn giúp đỡ!

thanks các bạn nhiều

tran minh cuong

tran minh cuong

??????????????
31/3/11
193
6
18
Sông Vàm Cỏ Tây
Bạn làm hồ sơ phát hành hóa đơn gửi cục thuế, bạn vô phần mềm thuế:phần hóa đơn -> phát hành hóa đơn, bạn coi chương II điều 9 TT 153 nó hướng dẫn.

T

tranvietha1

Guest
9/1/07
3
0
1
46
Hà nội
Doanh nghiệp mình chưa có doanh thu, chưa đi vào hoạt động, nhưng chưa đặt in hoá đơn. Mà mình nghe nói hạn chót cho các doanh nghiệp phải đăng ký đặt in hoặc tự in trước 31 /tháng 10 năm 2011\...? vậy ai có kinh nghiệm chỉ dẫn giúp mình với . Cám ơn các bạn

H

hanglinh05

Sơ cấp
29/3/09
24
0
1
Hà Nội
Cả nhà cho em hỏi với.
Trong phần thông báo phát hành hóa đơn HTKK 3.0 có mục " Mẫu Số" em nhập mẫu số ghi trên hóa đơn 01GTKT3/001 . vậy mà máy cứ báo lỗi hoài làm em không thể in được. vậy giwof em phải ghi phần nay ntn? mới là đúng ạ.

Giúp mình với mình làm trên 3.0.1 cũng không nhập được phần mẫu số: 01GTKT3/001, pm nó cứ báo lỗi, mình cài lại 3.0.1 mấy lần rồi ,mà vẫn ko làm được. Trong combobox chỉ có 01GTKT thôi.

K

ketban

Cao cấp
27/6/06
235
1
0
Hoàng Mai, Hà Nội
Giúp mình với mình làm trên 3.0.1 cũng không nhập được phần mẫu số: 01GTKT3/001, pm nó cứ báo lỗi, mình cài lại 3.0.1 mấy lần rồi ,mà vẫn ko làm được. Trong combobox chỉ có 01GTKT thôi.

Bạn kiểm tra lại xem cột mã loại hóa đơn bạn đã chọn là: 01GTKT chưa?

K

kimle1985

Sơ cấp
24/8/11
27
0
0
Ha Noi
Chào các bạn.
Mình nghe nói hết tháng mười là phải nộp bảng thông báo phát hành hóa đơn.
Mình mới ra trường nên không hiểu gì.
Trong công ty không có kế toán trưởng nên không biết
Bạn có thể cho mình biết thủ tục như thế nào dc không
Vì nghe nói tháng 1 năm 2012 là phai sử dụng hóa đơn tự in ne
Mong nhận dc câu trả lời của các bạn

Ai nói là hết tháng 10 là phải nộp thông báo phát hành hóa đơn, bạn nên đọc ký thông tư 153 nhé, bây giờ mới ra trường chưa biết gì thì nên đọc nhiều thông tư hướng dẫn để biết.
Thông báo hóa đơn được gửi chậm nhất trong vòng 10 ngày kể từ ngày ký thông báo phát hành, và trước 5 ngày trước ngày bắt đầu sử dụng.
Từ ngày 01/10/2011 chi cục thuế ko bán hóa đơn cho DN nữa rồi, vậy nên các doanh nghiệp phải tự in hóa đơn sử dụng

cho mình hỏi chút nha.công ty mình in hóa đơn xong rồi giờ phải làm nhưng xthủ tục gì để được sử dụng hóa đơn mới.

Với lại bên mình hết hóa đơn cũ rồi có cần làm những thủ tục gì nữa không?

Các bạn nói rõ cho mình biết với nha vì công ty mình chỉ có mình làm kế toán thôi mà mình mới ra trường đi làm chưa đầy một tháng.

Mong các bạn giúp đỡ!

thanks các bạn nhiều

Hóa đơn in xong rồi thì làm thông báo phát hành hóa đoen gửi lên chi cục thuế + mẫu hóa đơn
Bạn đăng ký sử dụng từ thời điểm nào? Số hóa đơn cũ chưa sử dụng hết tính tới thời điểm đăng ký sử dụng hóa đơn mới thì bạn phải làm thủ tục hủy hóa đơn và gửi bản" Thông báo kết quả hủy hóa đơn" nộp lên chi cục thuế ( chậm nhất trong vòng 10 ngày từ khi hủy nhé)

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Ai nói là hết tháng 10 là phải nộp thông báo phát hành hóa đơn, bạn nên đọc ký thông tư 153 nhé, bây giờ mới ra trường chưa biết gì thì nên đọc nhiều thông tư hướng dẫn để biết.
...
Từ ngày 01/10/2011 chi cục thuế ko bán hóa đơn cho DN nữa rồi, vậy nên các doanh nghiệp phải tự in hóa đơn sử dụng
...

Ai nói từ ngày 1/10/2011 thuế không bán hóa đơn cho DN ???
Công văn 2606/TCT-CS

. Căn cứ số lượng hoá đơn còn tồn kỳ trước, trong quý IV/2011 cơ quan Thuế các cấp giảm dần số lượng hoá đơn bán cho các doanh nghiệp, chỉ bán với số lượng đủ dùng đến hết 31/12/2011. Cục Thuế thông báo đến từng doanh nghiệp về việc hoá đơn do Cục thuế đặt in bán cho doanh nghiệp đến ngày 31/12/2011 doanh nghiệp còn tồn sẽ hết giá trị sử dụng, doanh nghiệp phải nộp lại số còn tồn cho cơ quan Thuế để cơ quan Thuế huỷ theo quy định

kunkun 1

kunkun 1

Hạt cafe buôn mê
18/5/09
245
0
16
Sông Serepok
Cả nhà ơi giúp em với !
Trong mẫu thông báo phát hành hóa đơn HTKK 3.0. Có mục "ngày bắt đầu sử dụng hóa đơn" thì em ghi là ngày nào thì đúng ạ? e nhập ngày hiện tại thì nó báo lôi:(( . Cả phần " mẫu số" em nhập theo mẫu số trên hóa đơn của Mẫu hóa đơn mà nó cũng báo lỗi.
Cả phần " thông tin đơn vị chủ quản " nữa có phải nhập không ạ?

Cả nhà cho em hỏi thêm cái này nữa ạ!
Thời hạn nộp thông báo phát hành hóa đơn là căn cứ vào ngày nào ạ? Cty em đăt in hóa đơn, làm hợp đồng kinh tế từ ngày 07/09/11. Biên bản thanh lý hợp đồng vào ngày 14/09/11.
Do bận việc lên mấy hôm em không lên nộp thông báo phát hành hóa đơn được. Em vẫn chưa sử dụng hóa đơn đặt in nào cả ,nếu hôm nay là 23/09/11 em nộp thông báo thì có vi phạm gì về việc thông báo phát hành hóa đơn không ạ?
Mong cả nhà giúp đỡ !!

Ở HTKK mỗi lần bạn thống báo sai ở góc phải của ô có 1 dấu tam giác màu đỏ, bạn di chuột vào sẽ hiên lên hướng dẫn đó. ví dụ như dòng đơn vị chủ quản: bạn di chuột vào sẽ hiện lên. "Nếu không có đơn vị chủ quản thì nhập tên và mã số thuế của DN đó"

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Cả nhà ơi, không biết cái TB phát hành hóa đơn này có thể công chứng được không nhỉ? Ai biết thì giúp mình với nha, cám ơn hén!

N

nupt88

Guest
15/7/11
15
0
0
Đống Đa-Hà Nội
Các bác ơi cho em xin cái mẫu đăng ký sử dụng hoá đơn đến hết quý I với. Cty em ktoán cũ làm ko đăng ký mà cứ thế sd hoá đơn 2010. đầu tháng 4 thì bên em đặt in và đã thông báo pát hành hoá đơn mới rồi. Giờ em làm cái đăng ký để bổ sung cho cơ quan thuế, chấp nhận bị phạt rôi. Mọi người ai có cho e xin cái mẫu nha.hjc

htlinh

htlinh

Trung cấp
3/1/07
70
0
6
hà nội
Các bạn hướng dẫn giúp mình cách điền vào cột "số mua phát hành trong kỳ" trên báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý mẫu BC26 với. Đơn vị mình làm thông báo phát hành ký ngày 27/9/11, cơ quan thuế nhận thông báo ngày 29/9/11, và ngày đăng ký bắt đầu sử dụng là ngày 05/10/11, như vây mình sẽ điền vào cột "số mua và phát hành trong kỳ" vào báo cáo quý 3 hay quý 4 năm 2011?

Mình định cho vào quý 4, vì hóa đơn thực tế được đăng ký bắt đầu sử dụng vào T10, nhưng không chắc chắn nên muốn hỏi ý kiến các bạn.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các bạn hướng dẫn giúp mình cách điền vào cột "số mua phát hành trong kỳ" trên báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý mẫu BC26 với. Đơn vị mình làm thông báo phát hành ký ngày 27/9/11, cơ quan thuế nhận thông báo ngày 29/9/11, và ngày đăng ký bắt đầu sử dụng là ngày 05/10/11, như vây mình sẽ điền vào cột "số mua và phát hành trong kỳ" vào báo cáo quý 3 hay quý 4 năm 2011?

Mình định cho vào quý 4, vì hóa đơn thực tế được đăng ký bắt đầu sử dụng vào T10, nhưng không chắc chắn nên muốn hỏi ý kiến các bạn.

Cho vào quí 4 là đúng rồi .......................

htlinh

htlinh

Trung cấp
3/1/07
70
0
6
hà nội
VTM, Mình vừa gọi điện cho ho trợ thuế Long Biên, họ bảo chi cục thuế đóng dấu nhận thông báo phát hành tháng nào thì có nghĩa là làm báo cáo sử dụng hóa đơn của quý có tháng đó, như vậy mình phải làm báo cáo sử dụng hóa đơn cho quý 3. còn ngày đăng ký bắt đầu sử dụng ko phải là căn cứ.

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
VTM, Mình vừa gọi điện cho ho trợ thuế Long Biên, họ bảo chi cục thuế đóng dấu nhận thông báo phát hành tháng nào thì có nghĩa là làm báo cáo sử dụng hóa đơn của quý có tháng đó, như vậy mình phải làm báo cáo sử dụng hóa đơn cho quý 3. còn ngày đăng ký bắt đầu sử dụng ko phải là căn cứ.

Không biết họ có qui định mẫu Thông báo phát hành hoá đơn nào khác với TT153 không vậy ta, nói vậy thì cái cột "ngày bắt đầu sử dụng" trong mẫu thông báo phát hành hoá đơn không có hiệu lực bằng con dấu tiếp nhận hồ sơ của CCT Long Biên rồi ! hihi, vụ này đầu hàng !

K

keropi

Guest
20/11/09
3
0
0
HN
cho em hỏi là bên em đã đăng ký dùng hóa đơn đặt in rồi, nhưng nay in thêm và có khả năng sẽ đổi công ty in khác, vậy có cần làm thủ tục gì không ạ?

V

vi hong yen

Sơ cấp
18/11/10
43
0
0
33
Hà Nội

Giống trường hợp công ty của em, em cũng chưa biết sao, mai em lên hỏi trực tiếp cơ quan thuế vậy. Nhưng em nghĩ để Quý IV mới báo cáo, mình đã sử dụng đâu . ;)

K

kimle1985

Sơ cấp
24/8/11
27
0
0
Ha Noi

Đúng vậy, hóa đơn đó sẽ được công nhận là ngày chi cục thuế đóng dấu nhận hồ sơ thông báo phát hành mà, còn chuyện sử dụng từ khi nào là của doanh nghiệp thôi

Không biết họ có qui định mẫu Thông báo phát hành hoá đơn nào khác với TT153 không vậy ta, nói vậy thì cái cột "ngày bắt đầu sử dụng" trong mẫu thông báo phát hành hoá đơn không có hiệu lực bằng con dấu tiếp nhận hồ sơ của CCT Long Biên rồi ! hihi, vụ này đầu hàng !

Mình thấy bạn nói vậy không đúng, đơn giản mà hiểu thông báo phát hành có thể như bạn đi mua hóa đơn thôi, hóa đơn mua từ ngày nào thì bạn tính thời hạn để làm BCTHSD từ thời điểm đó chứ? có doanh nghiệp mua hóa đơn rồi tới vài tháng sau mới sử dụng cơ mà?. Chi cục thuế trả lời như thế là oke, mình thấy hoàn toàn đúng

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA