Mỗi tuần một chuyên đề

Mẫu 3.12 Bảng kê quyết toán hóa đơn

• Thread starter dung12
  • Ngày gửi
ysave

ysave

Sơ cấp
30/6/10
35
0
6
Ben Tre
Bạn VTM cho mình hỏi tí nha!
Phần mềm nhập hóa đơn tồn đến 31/12/2010 (Phiên bản 1.0) " ký hiệu mẫu hóa đơn" ghi như thế nào vậy bạn? mình ghi mà nó cứ báo lỗi hoài ah!
Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuong low

Guest
28/5/10
27
0
0
36
Điện Bàn-Quảng Nam
Phần mềm nhập hóa đơn tồn đến 31/12/2010 (Phiên bản 1.0) " ký hiệu mẫu hóa đơn" ghi như thế nào vậy bạn? mình ghi mà nó cứ báo lỗi hoài ah!
Thanks

Tùy theo kí hiệu trong hóa đơn của cty bạn ,vd cty mình 01GTKT-3LL ,hoặc khi nó báo lỗi bạn chỉ chuột vào chấm đỏ phía trên bên phải ô đó ,nó sẽ hiện ra lỗi sai của bạn.
Good luck !

nguyenha123

nguyenha123

giolangthang.....
26/4/09
92
0
6
Hải Hậu - Nam Định
Việc gia hạn hoá đơn cũ đến hết Q1/11, chỉ áp dụng cho những DN còn tồn hoá đơn sau ngày 31/12/10.
Trường hợp của bạn hết hoá đơn tại ngày 31/12 thì bạn đâu còn hoá đơn nữa đâu mà xin gia hạn !

Báo cáo thanh quyết toán hoá đơn năm 2010 thì bạn làm theo mẫu của năm trước (2009).

Nó nè bạn:
http://www.webketoan.vn/forum/f228/...on-den-31-12-2010-phien-ban-1-0-a-111569.html

Báo cáo thanh quyết toán hóa đơn 2010 cán bộ thuế ko thu. Thứ 6, em lên chị cục thuế Quận long biên nộp tại phòng 1 cửa, lúc đầu bà cốp dấu ko nhìn cốp vào Báo cáo thanh quyết toán tình hình sử dụng hóa đơn năm 2010. Sau đó nhìn lại, bà ấy làm cho câu, ko phải nộp cái này, chỉ nộp Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn tháng 12 và cái mẫu theo bảng kê ở phụ lục 3.12. Nói rồi làm,bà ta phăng phăng cầm 2 tờ Báo cáo đó xé toạc cho vào thùng rác. Hic. Bó tay toàn tập.

Thanks

Cầm quyển hóa đơn, ngay đầu bìa nó có hết thứ bạn cần nhập trên phần mềm. Cái phần mềm này chỉ củ chuối ở chỗ, bạn bắt buộc phải nhập tên người đại diện theo pháp luật, nếu ko nhập sẽ báo sai mà cái này in ra thì xấu mù, khoảng cách thì ko còn gì phải bàn, đến thuế nó bắt ghi thêm chức danh ở bên trên cái dòng đó. Túm lại là củ chuối chấm muối.

Sửa lần cuối:
P

phamngocthu

Guest
28/2/09
6
0
0
Hà Nội
Bác VTM ơi, cho em hỏi là mình nộp cái mẫu BK01/AC kê khai hoá đơn tồn trên phần mềm QLAC 1.0 cùng với mẫu BC26/AC trên phần mềm BC26 rồi thì có phải nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn T12 trên Excel như các tháng trước ko nhỉ (vì em thấy mẫu BC26/AC đã là báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn T12 rồi).

@nguyenha123:
Báo cáo thanh quyết toán hoá đơn năm hạn 25/2 nhưng nếu giờ bạn nộp trước thì càng tốt chứ sao. Bà cộp dấu ở chỗ bạn sao lại xé của ng ta ra, thế bạn ko thắc mắc chi à, đúng là mất lịch sự và chuối thật.

Sửa lần cuối:
M

mskhuyen2010

Guest
9/12/10
7
0
0
Hà Nội
Khong phai lam dau
vi mau 3.12 da the hien ro rui ma

D

diana

Guest
8/1/11
2
0
0
HP
Mẫu số : BK/AC

Xin chào cả nhà !
Mọi người cho mình hỏi tại sao cái phần mềm 1.0 của mẫu số BK01/AC in ra lại không có mã vạch nhở?Mình gửi lên Chi cục thế người ta yêu cầu phải có mã vạch.
Mọi người giúp mình nhé.

D

dunguyen48

Guest
28/10/06
6
0
1
Binh Duong
Xin chào cả nhà !
Mọi người cho mình hỏi tại sao cái phần mềm 1.0 của mẫu số BK01/AC in ra lại không có mã vạch nhở?Mình gửi lên Chi cục thế người ta yêu cầu phải có mã vạch.
Mọi người giúp mình nhé.

Cái này thì po1tay toàn tập rồi. sao ban không nói là tại TCT làm vậy thì tui làm vậy chứ lấy đâu ra có mã vạch??? chẳng vậy mà mấy ông C...ụ...c chắc cũng không biết phần mềm này rồi.... chỉ khổ cho chúng ta mà thôi.......... hichic...

S

subidu

Sơ cấp
8/1/11
44
0
6
Hà Nội
Mình đã làm thử trên phần mềm rồi, bạn cứ nhập đúng số Seri từ ...... đến ........, gõ cả số 0 và điền đầy đủ thông tin vào rồi Ghi, bạn in thử ra sẽ thấy.
Mình làm xong rồi in ra Thì sẽ thấy khác
VD: Từ số 0088917 đến 0089150

L

linhthuychinh

Guest
27/2/08
7
0
0
Liễu Giai, HN
Các bạn oi cho tớ hỏi một chút. Tớ dow về nhưng máy báo lỗi khi kich vào phần mềm thì nó hiện ra một bảng excel trắng. Không biết làm thế nào đây? Các bác giúp mình với
Email của mình là thuyhbb@gmail.com
Thanks các bác

T

thanhmai193

Guest
15/1/10
8
0
1
Hà Nội
Theo mình thì nếu tiếp tục sử dụng tiếp số hoá đơn còn lại thì chỉ khai vao mục II như VTM nói là đúng chứ nhỉ?

K

kimnghipham

Sơ cấp
14/5/10
5
0
1
35
tiền giang
cả nhà ơi giúp em với! mẫu bảng kê BK01/AC em kết xuất từ phần mềm ra file excel, vì bên thuế yêu cầu phải nộp kèm theo file EXCEL của bảng kê hóa đơn tồn, nhưng phần mềm trên thuế lại ko nhận bảng excel từ phần mềm này! em ko biết thế nào là đúng nữa anh chị gặp trường hợp này giúp dùm e! em bên là chi cục thuế quận 4

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
cả nhà ơi giúp em với! mẫu bảng kê BK01/AC em kết xuất từ phần mềm ra file excel, vì bên thuế yêu cầu phải nộp kèm theo file EXCEL của bảng kê hóa đơn tồn, nhưng phần mềm trên thuế lại ko nhận bảng excel từ phần mềm này! em ko biết thế nào là đúng nữa anh chị gặp trường hợp này giúp dùm e! em bên là chi cục thuế quận 4

Có 2 vấn đề phải xem lại:
1. Không được thay đổi tên file kết xuất (tên file có dạng 0301706688000)
2. DN và CQ thuế có dùng chung 1 phần mềm: QLAC ver 1.0.

C

chuotjeny

Sơ cấp
5/11/10
27
0
0
ha dong
Tớ ở bên thuế Ba Đình,Bên này làm ăn chán quá cả nhà ạ. Bên tớ chuyển quận mà nó hành lên hành xuống, lúc thì nó bảo làm mẫu 29-HD làm xong bảo làm theo mẫu 26 AC giờ làm mẫu 26Ac nó bảo đây là mẫu làm báo cáo tháng. Bác nào biết làm mẫu nào chỉ em với.

giotlelehong

giotlelehong

Sơ cấp
31/3/10
14
0
1
ND
Hiii ..Sao cái mẫu sử dụng tiếp hóa đơn, mỗi chi cục thuế yêu cầu làm một kiều ah !.tớ chẳng biết sao ah!Có lên cãi gòi rút cuộc cũng phải làm theo họ a !Ở cục thuế tân phú, hồ chí minh thì yêu cầu chỉ ghi số hóa đơn sử dụng tiếp thui, không ghi phần hóa đơn hết giá trị sử dụng.Nếu khai thêm phần hđ hết sử dụng thì không nhận.Còn ở chi cục thuế bình dương lại yêu cầu phải khai hai phần giống nhau.Phần hóa đơn hết giá trị sử dụng và phần hóa đơn xin được sử dụng tiếp.hai phần nay y trang nhau.Bó tay thật.làm theo bên này thì bên kia hum chịu ..

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Theo em nghĩ, báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn của tháng 12/2010 vẫn làm như cũ, đính kèm với mẫu 3.12(đăng ký tiếp tục sử dụng hóa đơn đến tháng 3/2011) mà bên thuế cung cấp phần mềm miễn phí cho mình là ok có phải ko ạ
Đến năm 2011 hàng quý mình sẽ làm mẫu báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo mẫu của thông tư 153 (kèm đính chính).

K

kimntn

Guest
16/3/10
49
0
6
Q3
Cho mình hỏi cái: Ký hiệu hóa đơn bên mình là AA/2008-T mà khi nhập vào phần mềm QLAC v1.0 thì báo sai cấu trúc ký hiệu hóa đơn, bắt phải theo cấu trúc CC/YYYYC? Ai biết giúp mình với!!! Thank cả nhà.

P

pavelinh

Sơ cấp
Cho mình hỏi cái: Ký hiệu hóa đơn bên mình là AA/2008-T mà khi nhập vào phần mềm QLAC v1.0 thì báo sai cấu trúc ký hiệu hóa đơn, bắt phải theo cấu trúc CC/YYYYC? Ai biết giúp mình với!!! Thank cả nhà.

Bạn ghi AA/2008T xem đc ko. Minh lam thay duoc mà.

C

cungtroibinhyen

Guest
14/1/11
2
0
0
35
Hà Nội
Anh chị ơi có thể gửi mẫu BC26/AC vào mail của em được không? em rất cần nhưng không biết lấy ở đâu cả. mail của em là: cungtroibinhyen_02568@yahoo.com.vn.Cảm ơn anh chị nhiều nha

T

tmaikhanh

Sơ cấp
28/9/09
8
0
0
Hải Phòng
Bạn ơi sao tớ downl file của bạn không được hả bạn? Bạn chỉ giúp tớ cách down mới. Cảm ơn bạn nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA