Mẫu 3.12 Bảng kê quyết toán hóa đơn

• Thread starter dung12
  • Ngày gửi
T

truongthinhung

Sơ cấp
30/11/10
35
0
0
TP HCM
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tmaikhanh

Sơ cấp
28/9/09
8
0
0
Hải Phòng
Làm theo mẫu mình up lên nhé! Cái này là mẫu mình làm nộp cho chi cục thuế trong TPHCM, Hi vọng sẽ giúp được bạn

Cái mẫu này chỉ là để gia hạn cho cty bạn dùng hết đến 31/03/2011. đến thời điểm đó nếu còn bạn buộc phải huỷ
buộc phải huỷ cái hoá đơn này đi và làm đơn đề nghị mua hoá đơn của chi cục thuế ( nếu doanh nghiệp của bạn dưới 10 lao động) theo mẫu 3.3 phụ lục 3 ban hành theo thông tư 153

Bạn ơi sao mình không down được file bạn đính kèm nhỉ? Bạn gửi giúp mình vào mail của mình được không hả bạn? Mail của mình là tmaikhanh@gmail.com . Cảm ơn bạn nhiều nha!

M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn
Hiii ..Sao cái mẫu sử dụng tiếp hóa đơn, mỗi chi cục thuế yêu cầu làm một kiều ah !.tớ chẳng biết sao ah!Có lên cãi gòi rút cuộc cũng phải làm theo họ a !Ở cục thuế tân phú, hồ chí minh thì yêu cầu chỉ ghi số hóa đơn sử dụng tiếp thui, không ghi phần hóa đơn hết giá trị sử dụng.Nếu khai thêm phần hđ hết sử dụng thì không nhận.Còn ở chi cục thuế bình dương lại yêu cầu phải khai hai phần giống nhau.Phần hóa đơn hết giá trị sử dụng và phần hóa đơn xin được sử dụng tiếp.hai phần nay y trang nhau.Bó tay thật.làm theo bên này thì bên kia hum chịu ..

Công ty Mình là DN siêu nhỏ, bên Cục Thuế TPHCM quản lý. Hôm rồi mình có nộp mẫu 3.12 để gia hạn sử dụng HĐ đến tháng 3/2011. Nhưng Người quản lý nói là DN siêu nhỏ không cần làm gì hết. Cứ thế mà sử dụng thôi. Mẫu này chỉ dành cho những DN tự in HĐ. Mình đành mang về lại

NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.
Công ty Mình là DN siêu nhỏ, bên Cục Thuế TPHCM quản lý. Hôm rồi mình có nộp mẫu 3.12 để gia hạn sử dụng HĐ đến tháng 3/2011. Nhưng Người quản lý nói là DN siêu nhỏ không cần làm gì hết. Cứ thế mà sử dụng thôi. Mẫu này chỉ dành cho những DN tự in HĐ. Mình đành mang về lại
Sau này "có chuyện gì xảy ra" họ sẽ nói tiếp "tôi nói lúc nào, có bằng chứng gì không ?".:wall:
Lời nói gió bay !

NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.
Khổ ghê. Mình nộp thì không chịu nhận.
Bạn ơi, hảy cẩn thận, có nộp thì nộp tại mấy cửa tiếp nhận ở "dưới đất" ấy ... hỏi "trên cao" làm gì.
Trường hợp tổ chức, hộ, cá nhân có nhu cầu tiếp tục sử dụng thì đăng ký hoá đơn tiếp tục sử dụng với cơ quan thuế quản lý trực tiếp (mẫu số 3.12 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này) để được tiếp tục sử dụng đến hết ngày 31/03/2011. Thời hạn gửi đăng ký chậm nhất là ngày 20/01/2011.

Qui định ở đây là "Tổ chức, cá nhân có nhu cầu" chứ không phân biệt DN siêu nhỏ hay không siêu nhỏ.

M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn
Bạn ơi, hảy cẩn thận, có nộp thì nộp tại mấy cửa tiếp nhận ở "dưới đất" ấy ... hỏi "trên cao" làm gì.

Qui định ở đây là "Tổ chức, cá nhân có nhu cầu" chứ không phân biệt DN siêu nhỏ hay không siêu nhỏ.

Mình hỏi mấy chị ngồi mấy ô cửa làm việc. Bảo là ngày 31/12 là hết hạn rồi. Mình nói là 20/1 mới đến hạn. Thì lại hướng dẫn mình đi gặp Bác thủ trưởng. Và Bác ấy đã trả lời như thế. Không biết phải làm sao bây giờ đây. Hic

C

canhdieuuocmo

Guest
14/1/11
1
0
0
34
ha noi
cac anh chi oi giup em voi.em khong co mau thanh quyet toan hoa don nam 2010 .cac anh chi nao co thi giup em voi,sap den han roi ma em khong biet lam the nao.anh chi gui vao mail cho em duoc khong.mail cua em la minhhuong1612@gmail.com.em cam on nhe

M

mskhuyen2010

Guest
9/12/10
7
0
0
Hà Nội
Cai này mà làm trong phan mềm thi sai ko dung dau. Chi su dung Mục 1 hoac 2 thoi

A

a2z

Sơ cấp
14/9/08
31
0
0
45
HN
Cả nhà ơi, mình mới làm kế toán vì kế toán cty nhà mình nghỉ bất ngờ chưa kịp tuyển ngưòi mới. Cho mình hỏi cty mới chuyển từ TNHH sang Cổ phần thì có khai số hóa đơn còn lại vào phần hóa đơn tiếp tục sử dụng không, hay là phải nộp lại hết cho thuế, mua hóa đơn mới rồi dùng đến 31/01/2011.
Các hóa đơn còn lại đã đóng mộc vuông tên TNHH hết rồi, mà mình thì chưa bao giờ gặp CBQL cả, trước giờ kế toán giúp mà cô ấy nghỉ dưỡng thai ko có đi lại được
Các bạn có thông tin gì chỉ giúp nghen, cảm ơn.

L

Lapnghiep

Sơ cấp
1/6/09
5
0
0
38
Binh duong
khi thay doi ten doanh nghiep phai thanh huy hoa don cu va mua hoa don moi de su dung(neu chua thong bao phat hanh hoa don tu in).

T

tbichngoc

Guest
14/1/11
2
0
0
Hải Phòng
Mẫu 3.9 Báo Cáo tình hình sử dụng hóa đơn đã đính chính

Các bạn chú ý là Mẫu BC26/AC Chính là cái mẫu trong phụ lục 3 (3.9. Mẫu báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn). Nhưng là cái mẫu mới được đính chính sửa lại; nhiều người dùng mẫu cũ không đúng và lúng túng không biết khai sao :)

Đính chính: Mẫu 3.9 tại Phụ lục 3
- Thêm cột “Từ số… đến số”.
- Thay cột “Hình thức hoá đơn” thành cột “Ký hiệu hoá đơn”.
- Thêm “Mẫu: BC 26/AC (Ban hành kèm theo Thông tư số 153/2010/TT-BTC ngày 28/9/2010 của Bộ Tài chính)” đặt tại góc bên phải của mẫu này

Mẫu chuẩn BC26/AC: (download file dưới nhé)

Bạn ơi, sao mình không thể download được mẫu BC26/AC chuẩn của bạn nhỉ? Bạn làm ơn gửi giúp mình vào mail của mình được không? Địa chỉ mail của mình là tmaikhanh@gmail.com. Mình đang cần gấp mẫu đó lắm! Cảm ơn bạn nhìu nha

N

ngoctu2311

Guest
14/1/11
3
0
0
Hà Nội
2 phần từ số đến số ở 2 dòng fai khác nhau thế. chứ jong nhau lsao đc,bạn đọc ko thấy vô lý à. bên trên đã là hết giá trị sử dụng, bên dưới lại đăng ký sd tiếp những cái hóa đơn đó sao đc.

H

hanie990

Guest
17/3/10
1
0
0
TPHCM
Cả nhà ơi cho em hỏi mình làm bảng kê quyết toán hoá đơn tồn thì phải làm thêm 1 bộ báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn nưã phải không ạh ?? Còn bộ kèm theo Báo Cáo Thuế là khác nưã phải ko ạh ?

haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
2 phần từ số đến số ở 2 dòng fai khác nhau thế. chứ jong nhau lsao đc,bạn đọc ko thấy vô lý à. bên trên đã là hết giá trị sử dụng, bên dưới lại đăng ký sd tiếp những cái hóa đơn đó sao đc.

Mình chỉ cần ghi phần II là ok. Mình nộp rồi & bên thuế ko thấy thắc mắc về phần I đâu.

Cả nhà ơi cho em hỏi mình làm bảng kê quyết toán hoá đơn tồn thì phải làm thêm 1 bộ báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn nưã phải không ạh ?? Còn bộ kèm theo Báo Cáo Thuế là khác nưã phải ko ạh ?

Làm b/c BC26 tháng rồi nộp kèm là xong, ngoài ra ko phải nộp kèm theo giấy tờ gì khác cả.

T

thanh phat

Guest
7/9/09
2
0
0
38
1152 Duong lang - Ha noi
mau 3.12

Chị ơi! Chị xin đươc mẫu bảng kê hóa đơn tồn chưa? Chị cho em xin với hom nay em moi biết là phải làm bảng này. Nếu có chị gửi cho em vao mail : hacconuong107@yahoo.com với nhé. Em cảm ơn nhiều.

P

phuongotdalat

Sơ cấp
31/7/09
44
0
0
Hà Nội
Chị ơi! Chị xin đươc mẫu bảng kê hóa đơn tồn chưa? Chị cho em xin với hom nay em moi biết là phải làm bảng này. Nếu có chị gửi cho em vao mail : hacconuong107@yahoo.com với nhé. Em cảm ơn nhiều.

bạn vào trang chủ ấy, có hẳn phnầ mềm cho bạn down về mà không cần phiả chờ đợi gì cả.

T

thanh phat

Guest
7/9/09
2
0
0
38
1152 Duong lang - Ha noi
mau 3.12

Chị oi. cho em xin bảng kê với. em tải trên mạng mà không tải về được. Em cảm ơn chị nhiều.có phải hôm nay là hết hạn nộp không chị?Chị gửi hộ em vào nik: hacconuong107@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA