Mẫu 3.12 Bảng kê quyết toán hóa đơn

• Thread starter dung12
  • Ngày gửi
H

hao1980

Guest
18/1/11
1
0
0
q.tan phu
mình đã làm xog phần cần làm nhưng tới phần in thì lại gặp rắc rối vì hình như nó không cho in mặt ngang mà lại là mặt dọc
mình muốn in mặt ngang nhưng là bằng cách nào xin chỉ dẫn dùm

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn
mình đã làm xog phần cần làm nhưng tới phần in thì lại gặp rắc rối vì hình như nó không cho in mặt ngang mà lại là mặt dọc
mình muốn in mặt ngang nhưng là bằng cách nào xin chỉ dẫn dùm

Bạn chọn chức năng in. Sau đó, vào phần "Properties" để chọn lại cách đặt giấy nhé.

N

ngaymoianlanh

Guest
17/3/10
4
0
0
quận 12, tphcm
may chi oi down 3.12 gia han hoa don do o dau vay? chi e voi? e tim ma khong thay

kiu voi may bac oi, nay het han nop gia han hoa don 3.12 ma em chua tim ra cho tai ve, huhuhu

sao khong thay ai het vay, chi em tai 3.12 voi

member oi kiu em voi, loay hoay tu toi gio ma van chua duoc nua

Sửa lần cuối:
kiengxanh

kiengxanh

Guest
10/10/09
17
0
0
go vap _tp ho chi minh
Bạn ra chỗ Trang chủ của Webketoan di, có fần mềm luôn đó, tải về sử dụng nhé, nhanh nhé, chúc bạn thanh công..

N

ngaymoianlanh

Guest
17/3/10
4
0
0
quận 12, tphcm
giup em voi
chi em down 3.12 gia han hoa don voi , sao em tim hoai ma khong co hco nao tai duoc het, nay het han roi may chi oi

minh vao trang chu roi ma hok thay ggi het, toan thay tin tuc khong ah ban oi

ban co the cho minh xin xai link de tai khong ban? chu minh tim tu hoi toi toi gio ma khong duoc gi het

Sửa lần cuối:
M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn
giup em voi
chi em down 3.12 gia han hoa don voi , sao em tim hoai ma khong co hco nao tai duoc het, nay het han roi may chi oi

minh vao trang chu roi ma hok thay ggi het, toan thay tin tuc khong ah ban oi

ban co the cho minh xin xai link de tai khong ban? chu minh tim tu hoi toi toi gio ma khong duoc gi het

Bạn vào link này nhé: Web Ke Toan
Nhanh lên. Sao giờ mới bắt đầu làm vậy?

hue hue

hue hue

Cao cấp
7/1/10
226
1
18
Bắc ninh
giấy nộp tiền vào ngân sách mà bên mình mua có phải làm gia hạn không nhỉ các bác????????????

N

nguyentam271289

Guest
Cả nhà ơi!!!
Giúp em với ạ, hôm qua em có đi nộp "Bảng kê chi tiết hóa đơn của tổ chức cá nhân cho đến thời điểm quyết toán hóa đơn và Báo cáo thanh, quyết toán sử dụng hóa đơn hàng năm" bị chi cục thuế trả lại (nhưng chi cục khác họ nhận)...bây giờ down phần mềm mẫu đó như thế nào ạ, giúp em với ạ.

Em cảm ơn cả nhà.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
o ai trả lời em ah???
có j các bác cũng cho em xin ý kiến chứ.

Ý kiến đây:
- Topic đang bàn về việc Gia hạn hóa đơn, bạn lại hỏi về Giấy nộp tiền NSNN.
- Năm 2011 DN fải tự/ đặt in hóa đơn, vì thời gian không kịp => DN fải gia hạn hóa đơn với Cquan thuế.
Còn Giấy nộp tiền NSNN thì DN không tự/ đặt in gì hết => không gia hạn.

hue hue

hue hue

Cao cấp
7/1/10
226
1
18
Bắc ninh
Ý kiến đây:
- Topic đang bàn về việc Gia hạn hóa đơn, bạn lại hỏi về Giấy nộp tiền NSNN.
- Năm 2011 DN fải tự/ đặt in hóa đơn, vì thời gian không kịp => DN fải gia hạn hóa đơn với Cquan thuế.
Còn Giấy nộp tiền NSNN thì DN không tự/ đặt in gì hết => không gia hạn.

cảm ơn bác.
vì đây cũng là hoá đơn em mùa từ chi cục thuế. mặc dù em cũng o sử dụng, nhưng nó cũng đc mua từ trc do kế toán trc mua. nên o o rõ.
o phải ra hạn có phải làm thủ tục huỷ o bác nhỉ??? hihiiiiiii vì em o sử dụng nó. bình thường hàng tháng trên tờ khai tình hình sử dụng hoá đơn e vẫn cho vào. bây giờ có cần cho vào nữa o ạ? tiện em hỏi bác. năm 2011 bên em vẫn mua hoá đơn tại chi cục vậy báo cáo tình hình sử dụng tháng hay quý ạ?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
giấy nộp tiền vào ngân sách mà bên mình mua có phải làm gia hạn không nhỉ các bác????????????

Giờ này mà cò Giấy nộp tiền vào NSNN ???
Thông tư 128/2008/TT-BTC, ngày 24/12/2008

C- TỔ CHỨC THỰC HIỆN​
Thông tư này có hiệu lực thi hành sau 15 ngày, kể từ ngày đăng Công báo, thay thế Thông tư số 80/2003/TT-BTC ngày 13/8/2003 của Bộ Tài chính về hướng dẫn tập trung, quản lý các khoản thu NSNN qua KBNN, thay thế các mẫu biểu liên quan quy định tại Quyết định số 24/2006/QĐ-BTC ngày 06/4/2006 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về ban hành Chế độ kế toán NSNN và hoạt động nghiệp vụ KBNN, thay thế mẫu giấy đề nghị hoàn thuế, phí (mẫu số 01/HTBT), Quyết định hoàn thuế (mẫu số 04/HTBT) ban hành kèm theo Thông tư số 60/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007 của Bộ Tài chính.

Chế độ ban hành, sử dụng các mẫu biểu thu NSNN theo quy định tại Thông tư này áp dụng cho các khoản thu NSNN từ niên độ 2009. Các trường hợp đặc thù khác được thực hiện theo quy định riêng của Bộ Tài chính.

Các văn bản, chế độ ban hành trước đây về thu và quản lý các khoản thu NSNN qua KBNN trái với quy định tại Thông tư này không còn hiệu lực thi hành./.

Bạn phải mang cuốn giấy nộp tiền lên CQ thuế để làm Biên bản huỷ ngang.
Chuyện như vậy mà CQ thuế không nhìn ra trên báo cáo hàng tháng của DN, kỳ vậy ta ?

hue hue

hue hue

Cao cấp
7/1/10
226
1
18
Bắc ninh
Giờ này mà cò Giấy nộp tiền vào NSNN ???

Bạn phải mang cuốn giấy nộp tiền lên CQ thuế để làm Biên bản huỷ ngang.
Chuyện như vậy mà CQ thuế không nhìn ra trên báo cáo hàng tháng của DN, kỳ vậy ta ?

hihiiiiiiiiiiiiiii . Em cảm ơn bác. số là em xin mẫu, có chị gửi cho em thấy có kê cả, mà bên em cũng có. đi mua hoá đơn hôm chuyển sổ do thay đổi trụ sở bác bán hoá đơn vẫn ghi vào hiiiiiiiiiiiiiiiii và em làm vậy chi cục thuế vẫn nhận. chẳng hiểu?????????? các bác ấy o lắm vững cả bằng các bác nhà mìnhhhhhhhhhhhhhhhh.hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

D

dothimy

Guest
30/8/10
5
0
1
36
ha noi
Các bác oi. đến 31/12/2010 cty em viết hết quyển hóa đơn mua của cq thuế rồi. Sang t1/2011 viết hóa đơn mới do cty đặt in. Các bác chỉ giúp em mẫu 3.12 điền thông tin ntn ah? E tưởng 25/1/2011 mới hết hạn nộp 3.12 (e o CTC Đống Đa). Các bác giúp e với

hue hue

hue hue

Cao cấp
7/1/10
226
1
18
Bắc ninh
Các bác oi. đến 31/12/2010 cty em viết hết quyển hóa đơn mua của cq thuế rồi. Sang t1/2011 viết hóa đơn mới do cty đặt in. Các bác chỉ giúp em mẫu 3.12 điền thông tin ntn ah? E tưởng 25/1/2011 mới hết hạn nộp 3.12 (e o CTC Đống Đa). Các bác giúp e với

bạn viết hết rồi còn gia hạn j nữa???????????????

moon87

moon87

Đáng yêu nhất web
sao em k tìm thâý mâũ 3.12 vâỵ mâý bác ơi!

Cái này ở trong phụ lục của thông tư 153 đó bạn. Mẫu biểu 3.12

Cái này chỉ dùng cho đơn vị nào còn thừa hóa đơn xin gia hạn hoặc có hóa đơn hủy thôi bạn. Như bạn k phải nộp rồi.

H

hongred123

Guest
22/8/09
2
0
1
BAC NINH
vậy là thông tư 153 và NĐ 51 bắt đầu có hiệu lực từ 01/01/2011 nên việc quyết toán tình hình sử dụng 2010 cũng làm theo thông tư 153 này sao?

I

imhere

Guest
8/7/09
1
0
0
TPHCM
Hôm nay mình đi nộp THÔNG BÁO KẾT QUẢ HỦY HÓA ĐƠN để hủy hóa đơn GTGT còn tồn 2010 (đến 01-01-2011 thì danh nghiệp mình đã đươc duyệt tự in hóa đơn) theo điều số 27 Thông tư 153, nhưng lúc lên Cục thuế thành phố Hồ Chí Minh nộp thì Cục thuế thành phố Hồ Chí Minh yêu cầu phải nộp thêm BẢNG KÊ CHI TIẾT HOÁ ĐƠN CỦA TỔ CHỨC, CÁ NHÂN ĐẾN THỜI ĐIỂM QUYẾT TOÁN HOÁ ĐƠN. Các bác nào trong trường hợp của mình thì lưu ý để khỏi đi lên đi xuống nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA