Làm sao với khoản chi phí này đây???

• Thread starter soundless
  • Ngày gửi
S

soundless

Guest
5/11/05
7
0
0
Ha Noi
Mình có trường hợp này các bác cho mình hỏi với.
Có một cty làm báo cáo kê khai thuế hàng tháng từ đầu năm đến bây giờ không kê khai chi phí trực tiếp. ( Kế toán chỉ lên bảng kê cho HĐVAT đầu vào và ra). Vây bây giờ là tháng 11 rồi thì những chi phí trực tiếp từ đầu năm đó sử lý ra sao? Kê khai vào tháng 11 có được không? Mình làm điều chình và gửi công văn thì có được thuế chấp nhận không? Nếu không thì với các chi phí trực tiếp đó sẽ phải làm thế nào cho hợp lý chi phí bây giờ.
Các bác giúp mình với.
Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Chị ơi chi phí trực tiếp là những chi phí gì, câu hỏi của chị ko biết mọi người có hiểu ko chứ em ko được rõ. Có phải ý chị muốn nói là chi phí đầu vào hóa đơn bán hàng thông thường phải ko?

S

soundless

Guest
5/11/05
7
0
0
Ha Noi
hoangaccounting nói:
Chị ơi chi phí trực tiếp là những chi phí gì, câu hỏi của chị ko biết mọi người có hiểu ko chứ em ko được rõ. Có phải ý chị muốn nói là chi phí đầu vào hóa đơn bán hàng thông thường phải ko?
Đúng rồi, ý mình muốn nói là chi phí trên hoá đơn bán hàng thông thường đó. Đáng lẽ phải kê lên mẫu 05/GTGT. Nhưng giờ phát hiện ra công ty đó từ đầu năm báo cáo Tờ khai hàng tháng không có bảng kê cho những chi phí này ( mình đoán là kế toán nghĩ chỉ cần kê vat nên HĐ đây không có vat thì không kê đó mà)

W

WhoamI

Cao cấp
Bạn làm kê bổ sung những hóa đơn đó vào bảng kê 05, làm thêm một tờ giải trình nữa ( nhưng đừng kẹp vào tờ khai, nếu CBT có hỏi thì mới đưa). Còn vấn đề này đã được bàn luận nhiều trên diễn đàn muốn biết chi tiết bạn tìm đọc lại nhé.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Bạn cứ làm như bạn WhoamI nói là đúng rồi đấy, trong báo cáo tháng 11/2005 bạn cứ kê hết tất cả các chứng từ đầu vào của công ty từ đầu năm đến giờ.
Thân

S

soundless

Guest
5/11/05
7
0
0
Ha Noi
Cảm ơn các pác rất nhiều. Em mới vào WKT nên cũng chưa có thời gian để đọc hết được mọi ngóc ngách các bài viết. Mong được các pác chỉ giáo thêm. :)
Thanks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA