Mỗi tuần một chuyên đề

Thông báo từ hệ thống iTax của Cục thuế HCM

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
Crystal Rose

Crystal Rose

Dịu dàng nhất Web
7/5/11
519
4
0
Hải Dương
Cái nào cũng hay hết !!!

TaxOnline do là phần mềm trả phí nên chắc chắn có nhiều ưu điểm rồi (thông tin có thể tham khảo trên Website của họ)

Còn iHTKK đẹp giời thì vẫn tốt, xấu giời thì hơi vất vả tý!
Mình sử dụng song song 2 cái đều không nhận thấy sự bất tiện nào cả!

Anh ơi dùng iHTKK thì miễn phí phải không ạ? Công ty em vẫn chưa chịu khai báo qua mạng, khiến em phải vất vả đến cục thuế ạ. Sếp công ty em đã đồng ý kê khai qua mạng mà em hay nghe than phiền gặp nhiều lỗi khi kê khai nên cũng còn đang phân vân quá.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Anh ơi dùng iHTKK thì miễn phí phải không ạ? Công ty em vẫn chưa chịu khai báo qua mạng, khiến em phải vất vả đến cục thuế ạ. Sếp công ty em đã đồng ý kê khai qua mạng mà em hay nghe than phiền gặp nhiều lỗi khi kê khai nên cũng còn đang phân vân quá.

iHTKK là tên gọi chung của hệ thống kê khai thuế qua mạng. Hoàn toàn miễn phí!

Em cũng thấy sự bất tiện mà mình gặp phải khi không kê khai thuế qua mạng rồi đấy thôi, việc kê khai thuế qua mạng hiện nay cũng tương đối ổn định, chỉ đến thời điểm báo cáo quý mới có tình trạng quá tải gây khó khăn mà thôi!

Việc than phiền nhiều lỗi là do mới sử dụng lần đầu nên chưa đáp ứng đầy đủ các yêu cầu của iHTKK, vài lần sau là có kinh nghiệm thì thấy tuyệt vời!

Chúc em kê khai qua mạng zui zẻ!

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
iHTKK là tên gọi chung của hệ thống kê khai thuế qua mạng. Hoàn toàn miễn phí!

Em cũng thấy sự bất tiện mà mình gặp phải khi không kê khai thuế qua mạng rồi đấy thôi, việc kê khai thuế qua mạng hiện nay cũng tương đối ổn định, chỉ đến thời điểm báo cáo quý mới có tình trạng quá tải gây khó khăn mà thôi!

Việc than phiền nhiều lỗi là do mới sử dụng lần đầu nên chưa đáp ứng đầy đủ các yêu cầu của iHTKK, vài lần sau là có kinh nghiệm thì thấy tuyệt vời!

Chúc em kê khai qua mạng zui zẻ!

Hiện giờ anh thấy iHTKK cũng bất tiện và vất vả không kém Nam ơi :wall:
Chào anh Nam.
Em lọ mọ một hồi thì phát hiện là vào trực tiếp link này thì mới vào được: kekhaithue.gdt.gov.vn/portal/page/portal/IHTKK_HOME.
Đăng nhập xong, chọn đăng ký loại tờ khai xong. Có điều em vô nộp tờ khai thì bị lỗi này: Error: The listener returned the following Message: 500 Internal Server Error. Có lúc vô được thì click vô "chọn tệp tờ khai" thì nó trơ trơ, chẳng nhúc nhích. Hic, gian nan quá. Nhờ anh Nam nghiên cứu giùm.
Nghe BKAV khuyến cáo dùng IE trên 7., vừa load về xong vào xài vẫn gặp lại chiến hữu ngày xưa (dòng màu đỏ)

T

tuyetnguyen1903

Sơ cấp
4/1/11
4
0
1
Quảng BÌnh
Trong quá trình gửi hồ sơ khai thuế qua mạng (trang http://kekhaithue.gdt.gov.vn) đã báo thành công rồi. Nhưng vẫn không nhận được email phản hồi của Cơ quan thuế.... Như vậy có bị sao không nhỉ????

D

datuan07

Trung cấp
19/7/11
95
7
8
Sài Gòn
Em cũng bị y chang khi đăng ký qua trang web Cục Thuế TP HCM, gọi khắp nơi chỉ thấy đổ qua đổ lại, vậy mà khuyến khích doanh nghiệp là sao nhỉ ?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
D

datuan07

Trung cấp
19/7/11
95
7
8
Sài Gòn
Dạ đa tạ bác Nam. Mai em sẽ du hành với công nghệ cổ điển vậy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA