Mỗi tuần một chuyên đề

Tham gia Cafe trưa tại Láng Hạ

• Thread starter xungdanhanhhung
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Great life

Great life

Guest
20/11/06
143
0
0
Gửi lời yêu thương
CLH_TSD9 nói:
Vợ cả về cho con uuuuuuuuu, con đang khóc kia!!!!!!!!!

CLH vụ đi xem phim như thế nào các bác ơi!!!

Chết thật, chuyện nhà mình sao anh iu lại mang lên đây thế. Thiên hạ họ lại đồn ầm lên bi giờ. Khi vợ iu không có nhà hãy thể hiện trọng trách của người cha, có sữa hộp đấy, pha cho con ha ha

Xem film gì thế? Xa vợ cái là lại bù khú với bạn bè thế, chồng với chả con tệ thật, hic (Tự dưng mình có 1 lão chồng ở đâu chui ra thế không bít, híc)

@Hoangvn79: Là Tigon mà không phải Tigon. Không có vụ xì-căng-đan nào cả, vẫn dùng số cũ. Đôi khi thay đổi một chút cho cuộc sống thêm thi vị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyen hai yen

Guest
21/12/05
175
0
0
46
ha noi
@phuonganh251084: Lần đầu thì không cần mang gì đâu bạn ạ. Để lần sau đi. Còn nhiều thời gian mà. (Câu cá đã, cả nhà nhỉ)

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
CLH_TSD9 nói:
CLH vụ đi xem phim như thế nào các bác ơi!!!
Cà nhà xem vụ đi xem phim có thực hiện được không nhỉ??? Chị Yến xem thế nào nhé Post lên cho mọi người nhé!:banana: :wall: :wall: :wall:

N

Nguyen hai yen

Guest
21/12/05
175
0
0
46
ha noi
@hoangvn79: tối qua chị đi ngủ sớm, mọi người bàn bạc, thống nhất thế nào thì post lên chứ. Chị có biết gì đâu. Chị thì vô tư mà.
@all: Mọi người cố gắng trưa T6 này có mặt đông đủ nhé (còn rất nhiều ý tưởng hay cần trưng cầu dân ý)

H

hocon_86

Guest
18/8/06
162
0
0
38
DH ThangLong
phuonganh251084 nói:
ơ mà các bác cho em hỏi: t6 này ra mắt em phải cầm theo những gì nhỉ ??? Mà thui :tay không bắt giặc" cho dễ các bác nhỉ. chứ có tiếng đồng hồ cả đi cả về cả chào hỏi.Lại không được chơi giờ ca su nữa thế thì thời gian đâu mà chằng chằng buộc buộc cái gì nữa.Em nói quá đúng các bác nhỉ :)

Đã 2 tháng 7 ngày Láng Hạ ở bên cạnh mình! Đọc bài của bạn phuonganh, mình lại nhớ đến lần đầu tiên mình gặp các anh chị! Lần đầu tiên nhìn thấy anh Thắng, lần đầu tiên nói chuyện với anh Lecuong và lần đầu tiên nói chuyện với chị Yến và cả lần đầu tiên chị thaibinh thủ thỷ với mình ở Bắc kỳ nữa! Hôm đó chị TB mắng anh Hoàng 1 trận kick liệt, mình nghe rồi nghĩ: chắc mình sẽ k thế đâu! hehe nhưng bây h thì ok rồi, thỉnh thoảng vẫn phá ngang oka trong room với cái giọng bướng như thế! Okam nhẩy ?

Lần đầu tiên mình ngại lắm, rụt rè nữa, và cũng sợ mình lạc lõng. Nhưng dần dần mọi điều như được lý giải, mình đến gần với mọi người từ lúc nào ko hay! Mình nhớ lần sinh nhật chị thaibinh , nhớ nhất hôm đến thăm mẹ chị vanchau. Tĩnh lặng ....... mình hiểu được tình cảm của gia đình láng hạ, gặp mitdac rồi mình chỉ biết nói: Láng hạ có điều gì đó gắn bó mà hocon khó có thể lý giải được, cảm thấy nó nhẹ nhàng, gần gũi và tự nhiên như hơi thở của mình vậy!

Tiễn chị Thao520 khi Hn dần về đêm, một niềm vui chợt hé mở, một cảm xúc cũ ùa về, mình nhớ lắm những giây phút đầu tiên ấy !

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
Nhiều ý tưởng quá sợ lại không thực hiện được nên đưa ra từng ý tưởng một thôi.....

N

Nguyen hai yen

Guest
21/12/05
175
0
0
46
ha noi
@hoangvn79: luôn luôn phải tự làm mới mình thì mới hấp dẫn chứ em.
@all: Cả nhà mình hãy cùng nhau góp sức nhé để gia đình CLH luôn tràn ngập tiếng cười.

C

CLH_TSD9

Guest
17/11/06
29
0
0
43
Hà Nội
Đỗ Hoàng Nhi nói:
Chết thật, chuyện nhà mình sao anh iu lại mang lên đây thế. Thiên hạ họ lại đồn ầm lên bi giờ. Khi vợ iu không có nhà hãy thể hiện trọng trách của người cha, có sữa hộp đấy, pha cho con ha ha

Xem film gì thế? Xa vợ cái là lại bù khú với bạn bè thế, chồng với chả con tệ thật, hic (Tự dưng mình có 1 lão chồng ở đâu chui ra thế không bít, híc)

Chuyện nhà mình sao em iu cũng mang lên phơi thế để hội bù khú lại rủ anh bù khú tiếp ah, mà vợ con gì iu như thế gọi bằng Lão.

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
To hocon86:
Hic! Chưa lần nào được đọc bài viết hocon mà cảm động cả...một bài viết thật chân tình....

C

CLH_TSD9

Guest
17/11/06
29
0
0
43
Hà Nội
hocon_86 nói:
Đã 2 tháng 7 ngày Láng Hạ ở bên cạnh mình! Đọc bài của bạn phuonganh, mình lại nhớ đến lần đầu tiên mình gặp các anh chị! Lần đầu tiên nhìn thấy anh Thắng, lần đầu tiên nói chuyện với anh Lecuong và lần đầu tiên nói chuyện với chị Yến và cả lần đầu tiên chị thaibinh thủ thỷ với mình ở Bắc kỳ nữa! Hôm đó chị TB mắng anh Hoàng 1 trận kick liệt, mình nghe rồi nghĩ: chắc mình sẽ k thế đâu! hehe nhưng bây h thì ok rồi, thỉnh thoảng vẫn phá ngang oka trong room với cái giọng bướng như thế! Okam nhẩy ?

Lần đầu tiên mình ngại lắm, rụt rè nữa, và cũng sợ mình lạc lõng. Nhưng dần dần mọi điều như được lý giải, mình đến gần với mọi người từ lúc nào ko hay! Mình nhớ lần sinh nhật chị thaibinh , nhớ nhất hôm đến thăm mẹ chị vanchau. Tĩnh lặng ....... mình hiểu được tình cảm của gia đình láng hạ, gặp mitdac rồi mình chỉ biết nói: Láng hạ có điều gì đó gắn bó mà hocon khó có thể lý giải được, cảm thấy nó nhẹ nhàng, gần gũi và tự nhiên như hơi thở của mình vậy!

Tiễn chị Thao520 khi Hn dần về đêm, một niềm vui chợt hé mở, một cảm xúc cũ ùa về, mình nhớ lắm những giây phút đầu tiên ấy !

Lẻ 07 ngày đây đã kết thúc với câu nói: "Mẹ muốn con như cây Sakura để bám sâu vào lòng đất, con như dòng nước chảy len lỏi, khi dòng nước bị chặn sẽ tự tìm cách chảy tiếp...."
không ai tắm 2 lần trên 1 dòng sông, thời gian đi qua sẽ chẳng bào giờ quay trở lại.Em gái ơi, anh sẽ nhờ ngày hôm đó nhớ những gì cuộc sống ta còn là ta.Anh thấy khoảng lặng của cuộc sống trong anh đang xa dần rồi, anh sẽ là chính mình khi ở CLH.
Chúc em luôn tự tin nhìn về phía trước.

babyan

babyan

Guest
2/3/06
263
0
0
nguoi lon
Cái hôm đầu tiên âý Hocon gặp cả babyan và chị Yến mừ, mấy chị em chí cha chí choé chắc em hocon sợ phát run :flower:. đúng là cái lần đầu tiên trông cứ bẽn la bẽn lẽn, hic, đáng iu ghê :ezpi_hear

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
hic! Cũng đáng yêu lắm chứ những chỉ những ngày đầu còn bẽn lẽn thôi, còn bây giờ thì .....:rocker: :rocker: :rocker: Không biết phải nói thế nào nhỉ???

H

Hieu_Bravo

Cao cấp
7/10/05
291
1
18
24
Bravo
@phuonganh251084: Bạn cứ ra nhé. Nếu thấy vui thì lần sau ngồi tiếp.
@ Hocon86: Đọc bài của Em, HB tí nữa thì khóc. Nhưng Hổ con đáng yêu lắm
@NguyenHaiYen: Chán Chị ghê. Ngủ sớm thía. Hôm qua, đang vui.
@CLH_TSD9: Mới vào WKT mà đã "vợ lớn, vợ bé" với "Cháu" của HB rồi.
@HoangVn79: Lần đầu tiên thấy HoangVn79 nói về Hổ con mà không :)wall: :wall: :wall: )
@PhuongNam: Lần sau, nếu A ở nhà thì nhất định rủ Anh (với mọi người) là sẽ đi đó.:boldred:
@ThaiBinh84: Em cố gắng thu xếp Thứ 7 này ra chơi với mọi người đi. Đừng có cách xa mọi người quá (???). HB và CLH sẽ ở bên Em mà (nhưng nếu có việc bận thì đành dịp khác vậy)
@ALL CLH: Tổng kết hôm qua vui thật đó.
Từ việc Album ảnh (thống nhất là HB giữ nhỉ:banana: --> Thịt chó, thịt mèo --> Thịt hổ con, babyan --> Rồi hẹn Thứ 5 này nhậu (mừng HoangVn79 lên 2 SAO) --> Hẹn nhau xem phim....
Có gì thứ 6 mọi người bàn tiếp nhé

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
ac thế chả nhắc đến Oka gì cả:D,có nhậu ở đâu ai rảnh thì đón Oka nhé,ko ai rảnh oka uống rượu một mình:))

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
Hieu_Bravo nói:
Từ việc Album ảnh (thống nhất là HB giữ nhỉ:banana: --> Thịt chó, thịt mèo --> Thịt hổ con, babyan --> Rồi hẹn Thứ 5 này nhậu (mừng HoangVn79 lên 2 SAO) --> Hẹn nhau xem phim....
Có gì thứ 6 mọi người bàn tiếp nhé
ok! Mọi người thống nhất làm album ảnh của CLH nhé.... cho hoành tráng nhé!

N

Nguyen hai yen

Guest
21/12/05
175
0
0
46
ha noi
Vậy là đã qua gần 1 tuần kể từ sinh nhật CLH, nhưng dư âm của nó chắc vẫn còn đọng lại ít ra là trong lòng những mem CLH. Và đây là chuyện bây giờ mới kể:

HÀNH TRÌNH ĐẾN SINH NHẬT CLH
Cuộc hành trình đi đến CLH 1 năm đầy gian nan, vất vả nhưng cũng thật nhiều niềm vui. Nào chúng ta cùng nhau hồi tưởng lại nhé. Kế hoạch sinh nhật CLH đã được đưa ra từ rất lâu rùi, có lẽ cũng phải hơn 1 tháng, nhưng rùi lại bị xếp lại để nhường chỗ cho sinh nhật webketoan. Sau sinh nhật webketoan là một chuỗi ngày chuẩn bị sinh nhật CLH. Gần như đêm nào cũng vậy, cứ khoảng 22h là các mem CLH lại tập trung ở “room” để cùng bàn luận. Mà bàn thì ít, chí chóe thì nhiều, chẳng trách gì mà hôm nào cũng thấy bàn, bàn mãi mà không xong. Hôm nào bắt đầu bước vào “room” cũng giao hẹn 23h đi ngủ nhé, vậy mà hình như chưa hôm nào đi ngủ trước 24h. Có hôm kết thúc cuộc họp bàn là câu chúc “một ngày mới tốt lành”. Kết quả là hôm sau đến cơ quan, chẳng biết các mem khác thế nào, nhưng riêng mình thì cứ vật vờ, chẳng thiết tha với công việc. Và rồi đến tối, điệp khúc lại lặp lại. Sau một tuần trưng cầu “dân ý”, cuối cùng khung chương trình cũng được thông qua. Bắt tay vào thực hiện thôi. Buổi tụ tập đầu tiên là chủ nhật (ngày 12/11/06), hẹn nhau 8h, 9h chuông điện thoại đổ: “Chị à, em đang ở dưới cửa nhà chị rùi”. 3 chị em (mình, Hocon86, bạn Hocon86) bắt tay vào việc. Nhưng việc quan trọng nhất thì chưa thực hiện được vì người nghĩ ra ý tưởng thì lại chưa có mặt. 3 chị em đành xoay ra đóng hộp, gói quà. 10h, nhân vật quan trọng nhất đã xuất hiện, nhưng khổ một nỗi lại chưa ăn sáng. Vậy là công việc lại bị gián đoạn để nạp năng lượng (Có thực mới vực được đạo mà). 10h30, tiếp tục thôi, nhưng rồi loay hoay một hồi thì đến giờ mọi người phải về. Vẫn chưa làm được gì cả. Trọng trách nặng nề được đặt lên vai Thaibinh84 và Ao2day. Kết thúc buổi tụ họp đầu tiên với 5 người tham gia, kết quả chẳng đáng kể. Thứ 3 (ngày 14/11/06) “Thaibinh84 hả, làm được bao nhiêu rùi e” - “mới được 6 cái thui ạ”. Chết rùi, vậy thì làm sao mà xong được đây. Lại phải triệu tập họp khẩn cấp thôi. Thứ 4 (ngày 15/11/06), thống nhất tụ tập ở nhà Hocon86 sau giờ làm việc. 17h30 bước chân vào nhà hocon, chẳng có ai cả, mệt, đói. 2 chị em lăn vào bếp, chuẩn bị bữa tối cho cả nhà. Từng mem một bước chân vào nhà. 19h00, bữa tối được dọn ra, mùi thịt thỏ nấu cari thơm nức mũi. Ăn thôi. Bánh mì, thịt thỏ, su hào dầm dấm, từng bát một được múc ra, với những cái bụng rỗng thì quả là tuyệt cú mèo. Từng miếng thịt thỏ chỉ còn trơ lại xương, lại có món thứ 2 rùi đây, bữa ăn sáng, cháo hầm xương thịt thỏ. 19h45, bữa tối kết thúc, bàn ghế được thu dọn để nhường không gian cho các mem CLH. Người trên ghế, người dưới sàn, tất cả đều hăng say làm việc. Từng cái cốc bìa xinh xắn rời khỏi tay người này rùi chuyển sang tay người khác để tiến hành từng công đoạn. Hoangvn79 và Okanemochi miệt mài với công việc kẻ vẽ. Lecuong và mình thì không rời khỏi cái kéo. Ao2day tập trung với công đoạn chỉnh sửa cuối cùng để cho ra đời sản phẩm hoàn hảo nhất. Khoithuocbuontrongdem và Luckygirl85 ngồi ôm máy tính để chọn lựa những hình ảnh đẹp nhất và thiết kế thiệp. Hocon và Thaibinh84 dọn dẹp bãi chiến trường sau một bữa tối no nê. 21h30, “món gì mà ngon ngon thế, xin thưa rằng bánh ngọt + nước mía, nước dừa, nước sấu”, anh Thắng đến nạp thêm năng lượng cho các mem. Một sự động viên về mặt vật chất đầy ý nghĩa. 22h15, công việc bộn bề, nhưng các mem vẫn đành ngậm ngùi ra về. Việc được chia cho các mem về nhà tiếp tục chiến đấu vì sự nghiệp cao cả. Ai cũng tưởng về đến nhà sẽ lăn quay ra ngủ ngay vì một ngày làm việc quá sức (14 tiếng/ngày). Vậy mà, lại lập “room”, lại bàn tán, lại chí chóe. Thứ 5 (ngày 16/11/06), buổi tụ tập cuối cùng để hoàn tất các công việc còn dang dở. 18h, mọi người có mặt ở nhà Huemis. Người buộc dây, người cắt, người dán, mức độ chuyên môn hóa rất cao. Mấy chị em gái vào bếp để chuẩn bị cho bữa ăn tối. Mọi người làm việc hăng say đến quên cả ăn. 20h, nghỉ để cầm đũa thôi. Món mì xào rất ngon nhưng đã kém hấp dẫn vì để nguội (tinh thần làm việc hăng say quá mà). Bữa tối kết thúc rất nhanh để nhường chỗ cho công việc. Đến màn khó nhất đây, toàn những nghệ sỹ bất đắc dĩ phải vào cuộc (việc thì nhiều mà nghệ sỹ thực thụ thì quá ít: có mỗi mình Khoithuocbuontrongdem). Người viết chữ CLH, người vẽ nến, người vẽ khói bốc lên từ cốc cà phê, người tô màu, người chỉnh sửa, người dán phong bì. Tất cả làm việc trong không khí khẩn trương như bước vào vụ gặt. 22h, với sự cố gắng hết mình của các mem, công việc gần như đã hoàn tất. Lại kết thúc một ngày làm việc quá sức. Tất cả mọi người ra về với những lời dặn dò công việc còn dang dở, những lời hẹn cho ngày mai, ngày sinh nhật của CLH. Vậy là kết thúc những ngày bận rộn nhưng cũng đầy ắp niềm vui, kết thúc sự chuẩn bị cho sinh nhật CLH nhưng lại bắt đầu mở ra một ngày mới, một trang mới cho CLH, một gia đình CLH đầm ấm và đầy ắp tiếng cười.

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
ohh! Chờ mãi bây giờ mới thấy hành trình đến sinh nhật cà fe Láng hạ. Tuy chưa thật đầy đủ nhưng đã nói được phần nhièu tình cảm của tất cả các men CLH.....

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Đi ăn em có được đi ké ko???? :banana: :banana: :banana:

T

Thang_MADI

Trung cấp
13/5/05
99
0
8
Hanoi
www.1vs.vn
Nghe Hải Yến kế lại chuyện chuẩn bị làm sinh nhật CLH, thế mới biết công tác tổ chức của CLH tốt hơn nhiều so với APEC.

Các ơn tất cả mọi người đã tổ chức chu đáo, trọng thể nhưng rất đầm ấm.

:)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA