Thủ tục Huỷ hoá đơn chưa sử dụng_TT153/2010.

• Thread starter VTM
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khahly

Sơ cấp
3/1/09
37
0
6
Hà nội
Anh chị nào ở chi cục thuế Ba Đình Hà Nội cho em hỏi ạ:

PP huỷ hoá đơn trong TB KQ huỷ hoá đơn mà cc thuế BĐ chấp nhận là cắt góc, cắt vụn hay gạch chéo?
Thông báo này hạn nộp sau 10 ngày hay 5 ngày kí thông báo này?

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Hóa đơn chưa sử dụng đến ngày 31/3 có phải làm thủ tục hủy không?

Tôi mới làm bên DN, có vấn đề cần tham khảo mọi người:
Hóa đơn doanh nghiệp tôi tồn tới 31/3 vẫn còn nhiều, theo quy định trong TT153 là phải lập hội đồng hủy hóa đơn cho những hóa đơn chưa sử dụng phải không? và đăng ký mua hóa đơn mới phải không?
Theo như mọi người nói (cái này tôi không rõ nha) thì doanh nghiệp nhỏ (dưới 10 nhân viên) thì hóa đơn tồn năm trước được sử dụng đến hết năm 2011 luôn phải không?
Mong mọi người cho ý kiến? Thanks

Sửa lần cuối:
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Tôi mới làm bên DN, có vấn đề cần tham khảo mọi người:
Hóa đơn doanh nghiệp tôi tồn tới 31/3 vẫn còn nhiều, theo quy định trong TT153 là phải lập hội đồng hủy hóa đơn cho những hóa đơn chưa sử dụng phải không? và đăng ký mua hóa đơn mới phải không?
Mong mọi người cho ý kiến? Thanks

Chính xác. Anh cần thành lập hội đồng huỷ hoá đơn, lập biên bản huỷ hoá đơn và ra thông báo huỷ hoá đơn. Sau khi huỷ thì mới được mua HĐ mới ( nếu DN anh được mua HĐ tại cquan thuế còn không thì đặt in HĐ)

P/S: Đến giờ vẫn chưa tiến hành huỷ sao? Ở chỗ em hạn chót là 5/4 rồi đó ...

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
mình mới chạy show bên DN này từ đầu tháng 3, kế toán bên đây cũng chẳng biết gì nên mới mệt, không biết nếu làm biên bản hủy hóa đơn và thông báo hủy nộp từ 10-15/4 thì có bị cơ quan thuế phạt không nhỉ? mình chẳng rành nữa

và một điều nữa là nghe mọi người nói, doanh nghiệp nhỏ (dưới 10 người) thì được sử dụng hóa đơn đết hết năm 2011 luôn phải không?

P/S: bạn có mẫu không, share cho mình với

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
mình mới chạy show bên DN này từ đầu tháng 3, kế toán bên đây cũng chẳng biết gì nên mới mệt, không biết nếu làm biên bản hủy hóa đơn và thông báo hủy nộp từ 10-15/4 thì có bị cơ quan thuế phạt không nhỉ? mình chẳng rành nữa

và một điều nữa là nghe mọi người nói, doanh nghiệp nhỏ (dưới 10 người) thì được sử dụng hóa đơn đết hết năm 2011 luôn phải không?

P/S: bạn có mẫu không, share cho mình với

Phạt hay không thì em không rõ. nhưng là DN siêu nhỏ thì vãn phải làm thủ tục huỷ HĐ cũ và được phép mua HĐ mới tại cơ quan thuế và được sử dụng hết năm 2011, từ 2012 phải tự in.

(Up hoài cái File mà không được, may mà có người giúp rồi .. híc híc ... Mấy cái chức năng mới này sao khó xài quá ... )

P

Pham Ha Vi

Guest
15/10/07
36
2
0
Viet Nam
mình không biết tải file thông báo huỷ hoá đơn thế nào lên web nhưng bạn nào có gửi email mình gửi cho, lên chi cục Đống Đa thêm nữa là fair viết cả sổ sổ mua hoá đơn nữa nhé.

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Vậy có nghĩa là làm thủ tục kết đến hết ngày 31/3/2011 (bao gồm cả hóa đơn đã sử dụng và chưa sử dụng đến hết tháng 3) phải không mọi người?

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Vậy có nghĩa là làm thủ tục kết đến hết ngày 31/3/2011 (bao gồm cả hóa đơn đã sử dụng và chưa sử dụng đến hết tháng 3) phải không mọi người?
Làm thêm báo cáo tình hình sử dụng HDD Mẫu 26/AC. Phần Hoá đơn đã sử dụng thì báo cáo bình thường, còn những hoá hơn hết hạn sử dụng và làm thủ tục huỷ thì cho vào cột huỷ chứ không để tồn sang tháng nữa ... Khi lên cơ quan thuế thì mang theo quyển Hoá đơn đã huỷ để CB thuế kiểm tra ..

R

reddesign

Guest
6/4/11
4
0
0
Hà Nội
hic hic anh chị nào cứu em với. Công ty của em với vốn điều lệ là 5 tỷ đồng, tháng 03 em mới về tiếp quản,nhưng cô kế toán cũ chưa gửi thông báo hủy hóa đơn lên chi cục thuế. Mà hóa đơn đã sử dụng đến hết tháng 03 rồi, tháng 04 em chưa xuất cái nào. Vậy bây giờ em phải làm thế nào??? hic hic em gửi thông báo hủy hóa đơn hay thông báo kết quả hủy hóa đơn, và em có phải gửi thông báo tự in hóa đơn GTGT không??? Anh chị trả lời gấp giúp em!!! Help me!!!

T

traucondangyeu

Trung cấp
8/10/09
54
1
6
Miền Sông Nước
hic hic anh chị nào cứu em với. Công ty của em với vốn điều lệ là 5 tỷ đồng, tháng 03 em mới về tiếp quản,nhưng cô kế toán cũ chưa gửi thông báo hủy hóa đơn lên chi cục thuế. Mà hóa đơn đã sử dụng đến hết tháng 03 rồi, tháng 04 em chưa xuất cái nào. Vậy bây giờ em phải làm thế nào??? hic hic em gửi thông báo hủy hóa đơn hay thông báo kết quả hủy hóa đơn, và em có phải gửi thông báo tự in hóa đơn GTGT không??? Anh chị trả lời gấp giúp em!!! Help me!!!
Nếu công ty bạn xác định vừa và nhỏ (số lượng lao động dưới 10 người) thì tiến hành hủy hóa đơn và gửi lên thuế thông báo kết quả hủy hóa đơn kèm theo Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn BC26, tiến hành thủ tục mua hóa đơn mới do cục thuế cấp.Mình vừa mới làm như thế.

P

Phu du

Guest
21/6/10
3
0
0
37
Thai Binh
Huỷ hoá đơn chậm. Ai cứu em với

Qủa này em toi rồi anh chi ơi!
Em làm thủ tục huỷ hoá đơn, thủ tục huỷ em làm ngày 9/4 do nhiều lý do nên hôm qua 13/4 mới mang Thông báo vào chi cục thuế, họ bảo vi phạm và nêu mức phạt 2triệu - 10 triệu đồng, em cứ tưởng nó cho nộp thông báo chậm nhất 5 ngày chứ, anh chị nào có cách cứu em cái

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Qủa này em toi rồi anh chi ơi!
Em làm thủ tục huỷ hoá đơn, thủ tục huỷ em làm ngày 9/4 do nhiều lý do nên hôm qua 13/4 mới mang Thông báo vào chi cục thuế, họ bảo vi phạm và nêu mức phạt 2triệu - 10 triệu đồng, em cứ tưởng nó cho nộp thông báo chậm nhất 5 ngày chứ, anh chị nào có cách cứu em cái

Họ có đóng dấu trể hạn hoặc lập biên bản, .... hay hù chơi cho vui ?
Bạn đâu có vi phạm gì về thời hạn (9-13) ?!

P

Phu du

Guest
21/6/10
3
0
0
37
Thai Binh
Em thấy trong công văn nó chỉ ghi là nộp tờ thông báo kết quả huỷ hóa đơn chậm nhất 05 ngày kể từ ngày thực hiện huỷ hoá đơn, mà giờ vào họ lập biên bản nộp phạt, tiện việc qua đội kiểm tra hỏi thì họ bảo là 05 ngày nhưng trong phạm vi 10 ngày, như vậy nghĩa là sao (thực hiện huỷ trong thời gian 10 ngày kể từ ngày thông báo hết hạn sử dung, nộp thông báo huỷ chậm nhất 05 ngày kể từ ngày thực hiện huỷ) sao em thấy mâu thuẫn thế nhỉ, ai giúp em rõ với

K

khanhtrangtc

Guest
22/2/11
1
0
0
35
Tp.HCM
Anh chị ơi,chắc e chết mất.Em làm thông báo hủy hóa đơn ngày 31/3,đến hôm nay đi mua hóa đơn mới thì mới biết là khai sai(vì e mới làm kế toán),đáng lẽ phải khai hủy số hóa đơn chưa sử dụng thì e lại đi khai hủy nguyên cuốn (trong khi hóa đơn cũ e đã sử dụng 11 tờ).Đến hỏi người hướng dẫn thì bị mắng quá trời,ông ấy bảo về nhà làm lại,cái cũ làm 2 bản,cái mới làm 2 bản rồi đem tới đấy.Nhưng về kiểm tra lại thì cái thông báo cũ (gốc) lạc đâu mất rồi,em chỉ còn lại bản photo.Giờ em không biết phải làm sao,em cần mua hóa đơn gấp để công ty chuẩn bị xuất hàng,đem bản photo thông báo hủy hóa đơn cũ tới không biết người ta có chịu không,chắc em bị đuổi việc mất,huhu.Có ai giúp em được không?

R

reddesign

Guest
6/4/11
4
0
0
Hà Nội
Các anh chị trả lời giúp em: Công ty em trước đây thuộc quận Hoàng Mai,nay chuyển về quận Đống Đa,em cũng đã làm gửi thông báo thanh huỷ hoá đơn rồi,vậy có phải đến khi em chuyển về quận Đống Đa rồi mới làm đơn xin mua hoá đơn phải ko ạh??? ( công ty em có vốn điều lệ là 5 tỷ và có dưới 10 lao động)... các anh chị giúp em với!!!

V

vuhonghoa

Guest
19/11/10
10
0
0
Hà nội
Em đã hủy 27 tờ HĐ vào 2/4/2011.Thế BC THSD hóa đơn quý 1 của em có khai báo vào phần hủy là 27 tờ khôg. Hay là quý II mới khai báo hủy a.c nhờ. Vì e hủy vào đầu thág 4. Ai đã đi nộp BC rồi thì chỉ cho em với.

B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi
@khanhtrangtc bạn tìm trong tập tờ khai thuế GTGT hàng tháng có không.Nếu không có thì chắc phải năn nỉ họ rồi, vì họ lười tìm nên bảo bạn mang cái cũ có dấu nhận bên 1 cửa ấy mà

P

pcphuong

Sơ cấp
2/3/11
11
0
1
36
Hà Nội
Doanh nghiệp siêu nhỏ có phải làm thủ tục hủy hóa đơn 31/03/2011 không

Các pác ơi giúp em với! Các doanh nghiệp siêu nhỏ được mua hóa đơn đến 31/12/2011 nhưng số hóa đơn cũ còn tồn đến 31/03/2011 thì có phải làm biên bản hủy đi rùi mới đăng ký mua mới với cơ quan thuế không nhỉ!:058::058:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA