Ví dụ Nhập-Xuất-Tồn, Chương trình QLBH bằng ACCESS

• Thread starter Tuanktcdcn
  • Ngày gửi
T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
Mình gửi lên diễn đàn 2 file trong học phần Access trong môn Technology3 của một cậu học trò gửi mình.

Chúc cho "Access và Kế toán" ngày càng mạnh!

Đính kèm

• ACCESS.zip
    533.9 KB · Lượt xem: 12,226
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trandaithanght

Guest
8/9/05
29
0
0
55
trandaithanght
Bạn thật sự là cao thủ của những người sử dụng Exel. Với trình độ hiểu biết của Cậu sao không dùng một ngôn ngữ mạnh hơn nhỉ

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
trandaithanght nói:
Với trình độ hiểu biết của Cậu sao không dùng một ngôn ngữ mạnh hơn nhỉ

Mạn phép trả lời hộ Tuân: Bao giờ cậu làm KD, cậu sẽ hiểu :)

Nôm na là: Cậu có nhớ câu: "Sản xuất cái gì? SX cho ai?" Rồi mới đến câu "SX như thế nào?" không?

L

luckytranquan

Guest
3/5/05
31
0
0
43
HCM
Chào bạn!
Bạn có đoạn code nào viết cách tính giá xuất kho theo PP FIFO không. Bạnc ho mình tham khảo tý nhé.

Thank You For Your Help!

L

luckytranquan

Guest
3/5/05
31
0
0
43
HCM
Sao lâu quá không thấy cao thủ nào giúp em với! mình thực sự cần mà. Chương trình của Tuân mình có rồi nhưng chưa đáp ứng được.

L

lehongduc

Trung cấp
29/3/05
131
1
18
64
VietNam
Yêu cầu cần cụ thể.

luckytranquan nói:
Sao lâu quá không thấy cao thủ nào giúp em với! mình thực sự cần mà. Chương trình của Tuân mình có rồi nhưng chưa đáp ứng được.
Xin chào các Bạn,
Với yêu cầu này, để mọi người có thể giúp được cần phải cụ thể hơn. Theo kinh nghiệm của tôi, bạn cần phải nêu rõ:
1. Hoặc là: bạn đang cần 1 ứng dụng để xử lý Nhập/Xuất/Tồn;
2. Hoặc là: bạn cần mã nguồn để làm việc trên.
Phải nêu như vậy vì:
Để xử lý Nhập/Xuất/Tồn không đơn giản chỉ là mã nguồn mà vấn đề quan trọng là ở chỗ dữ liệu được tổ chức ra sao, chính cơ sở dữ liệu đó mới là nguyên liệu để ta có mã nguồn thích hợp xử lý thông tin đang cần.
Đòi hỏi thứ hai này đã có nhiều bạn cung cấp rồi, bạn có thể tìm thấy trong thư viện của diễn đàn này.
Nếu bạn cần 1 ứng dụng để xử lý Nhập/Xuất/Tồn thì có thể vào đây để lấy về, hoàn toàn miễn phí:
http://www.esnips.com/web/quanlybanhang
Chúc sức khỏe

T

tigonnet

Guest
13/6/06
1
0
0
Tp HCM
Chào các bạn!
Hiện tại mình cũng đang cần 1 phần mã nguồn Access về Xuất/Nhập/Tồn đơn giản để quản lý dùm bà Cô cái shop bán nữ trang. Mình đã thử tải phần mềm QLBH ở trên xài thử thì thấy nó quá phức tạp đối với 1 shop nho nhỏ như thế.
Mình mạn phép nhờ sự giúp đỡ của các bạn! Mong sớm được giúp đỡ.
Chân thành cảm ơn

T

thidinh

Guest
26/3/06
9
0
0
BD
Mình cũng đã dùng thử QLBH của anh Lê Hồng Đức rùi. Trong đó có những chứac năng rất hay & những phần dành cho người dùng tự nhập, vì thế rất thích hợp với tình hình thực tế ở các DN của ta. Nhưng để quản lý phần Xuất-Nhập_Tồn thôi thì lại quá thừa. Mà file thì lại là *.MDE, do đó người sử dụng không thể thêm bớt để tùy biến được. Nếu đã viết tặng & cho free download thì nên upload file *.MDB & bớt lại phần tính tiền để ..... bán. Chỉ để lại phần Xuất-Nhập_Tồn tặng thôi thì vô số người đã thanks rùi.

T

thidinh

Guest
26/3/06
9
0
0
BD
Tuanktcdcn nói:
Mình gửi lên diễn đàn 2 file trong học phần Access trong môn Technology3 của một cậu học trò gửi mình.

Chúc cho "Access và Kế toán" ngày càng mạnh!

Mình thử download. Nhưng file *.zip bị lỗi, nên chỉ load được khoảng 70% thôi. Bạn có thể upload lại được không?

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
thidinh nói:
Mình thử download. Nhưng file *.zip bị lỗi, nên chỉ load được khoảng 70% thôi. Bạn có thể upload lại được không?

SG vẫn down được bình thường. Bạn xem lại máy của mình nha. Nếu bạn cần, SG sẽ gửi qua email cho bạn.

L

lehongduc

Trung cấp
29/3/05
131
1
18
64
VietNam
Xin hẹn 1 ngày thật gần

thidinh nói:
Mình cũng đã dùng thử QLBH của anh Lê Hồng Đức rùi. Trong đó có những chứac năng rất hay & những phần dành cho người dùng tự nhập, vì thế rất thích hợp với tình hình thực tế ở các DN của ta. Nhưng để quản lý phần Xuất-Nhập_Tồn thôi thì lại quá thừa. Mà file thì lại là *.MDE, do đó người sử dụng không thể thêm bớt để tùy biến được. Nếu đã viết tặng & cho free download thì nên upload file *.MDB & bớt lại phần tính tiền để ..... bán. Chỉ để lại phần Xuất-Nhập_Tồn tặng thôi thì vô số người đã thanks rùi.
Xin chào các bạn,
Tôi đang chỉnh lý và sẽ gửi tặng tất cả các bạn file mdb với open-source hẵn hoi. Không có cóp của ai cả nên các bạn sẽ rất an toàn với vấn đề "bản quyền".
Ráng chờ ít hôm nữa các bạn nhé.

N

Nguyet83

Trung cấp
14/10/05
102
0
0
40
Ha noi
bạn đức ơi mình đoalót được nhưng mở không biết phần nào cả bạn có thế hướng dẫn cho mình được không , bạn có ở hà nội không, mình nhờ bạn chỉ dùm mình sử dụng mà nếu bạn rảnh

L

lehongduc

Trung cấp
29/3/05
131
1
18
64
VietNam
Khởi động "Quản lý bán hàng"

Nguyet83 nói:
bạn đức ơi mình đoalót được nhưng mở không biết phần nào cả bạn có thế hướng dẫn cho mình được không , bạn có ở hà nội không, mình nhờ bạn chỉ dùm mình sử dụng mà nếu bạn rảnh
Chào Bạn,
Để khởi động chương trình "Quản lý bán hàng": có 2 cách:
+ Hoặc là khởi động từ Icon của chương trình trên Desktop của Windows;
+ Hoặc là khởi động từ "Chuong trinh chinh" trong nhóm chương trình "Quan ly ban hang" trên menu Programs của Windows.
Account Log-On của "Quản trị viên" là:
+ Name: QTV
+ Password: QTBH001
Có 1 danh mục cơ bản cần phải nhập trước khi bắt tay vào các việc khác đó là: Danh mục hàng hóa, sau đó mới có thể nhập nội dung các chứng từ phát sinh.
Danh sách khách hàng có thể nhập ngay lúc lập chứng từ phát sinh.
Khi nhập nội dung các chứng từ phát sinh không cần phải nhập định khoản, việc này sẽ do chương trình tự động thực hiện (theo định khoản mặc định của chương trình hoặc theo khai báo tùy ý của người sử dụng)
Các chi tiết khác xin bạn tham khảo nội dung hướng dẫn từ Help File của chương trình. Gọi nội dung này bằng cách bấm phím F1 trong các cửa sổ làm việc hoặc gọi từ menu "Giúp đỡ".
Chúc sức khỏe tất cả các bạn.

B

belysvnet

Guest
1/6/06
1
0
0
40
Da Nang
File down về được nhưng ko Extract và dùng được, lỗi chăng?

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
"file mdb với open-source hẵn hoi"
Mình down về nhưng là file MDE không phải là MDB

by hai2hai (to HoangVN79)

Bạn phải đọc kỹ bài anh lehongduc đã viết:

Tôi đang chỉnh lý và sẽ gửi tặng tất cả các bạn file mdb với open-source hẵn hoi.

Còn bộ setup kia là đã có từ lâu rồi

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
belysvnet nói:
File down về được nhưng ko Extract và dùng được, lỗi chăng?

Mình đã định xóa bài của bạn nhưng mình lại nghĩ chắc là bạn chưa quen dùng Internet nên mới hỏi thế. Bạn phải biết là nhiều file bạn download về có thể hỏng. Để kiểm tra file nào hỏng thì bạn phải xem size của các file có giông nhau hay ko. Nếu có file nào có kích cỡ file nhỏ (một cách bất thường so với các file khác) thì tức là file đó đã hỏng (trừ file cuối cùng)

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
Hiii! Cảm ơn bạn lehongduc về chia sẻ thông tin cho mọi người cùng học tập, trao đổi. Mình đang mới tìm hiểu về access ứng dụng vào kế toán nên có rất nhiều điều muốn học hỏi các bạn.Rất hy vọng bạn có thể chia sẻ cùng mọi người kinh nghiệm cũng như open-source....

H

huong hai

Guest
13/12/06
4
0
0
dong nai
thoa luan ve phan mem

Xin chào các Bạn,
Với yêu cầu này, để mọi người có thể giúp được cần phải cụ thể hơn. Theo kinh nghiệm của tôi, bạn cần phải nêu rõ:
Phải nêu như vậy vì:
Để xử lý Nhập/Xuất/Tồn không đơn giản chỉ là mã nguồn mà vấn đề quan trọng là ở chỗ dữ liệu được tổ chức ra sao, chính cơ sở dữ liệu đó mới là nguyên liệu để ta có mã nguồn thích hợp xử lý thông tin đang cần.
Đòi hỏi thứ hai này đã có nhiều bạn cung cấp rồi, bạn có thể tìm thấy trong thư viện của diễn đàn này.
Nếu bạn cần 1 ứng dụng để xử lý Nhập/Xuất/Tồn thì có thể vào đây để lấy về, hoàn toàn miễn phí:

:wall: :banana: :man: :sleep: :coffee: :bluegrab:

bạn nói trang wet đó mà mình mở ra không thấy file ban hàng hay quản lý gì cả không biết bạn có nói thật không vậy??????????// thôi mình nhờ bạn gửi vào địa chỉ mail của mình nha mình cảm ơn bạn nhiều huong_19184@yahoo.com chúc bạn vui vẻ và hạnh phúc

T

trihienvn

Guest
5/8/08
3
0
0
57
Tp HCM
Xin chào các Bạn,
Phải nêu như vậy vì:

:wall: :banana: :man: :sleep: :coffee: :bluegrab:

bạn nói trang wet đó mà mình mở ra không thấy file ban hàng hay quản lý gì cả không biết bạn có nói thật không vậy??????????// thôi mình nhờ bạn gửi vào địa chỉ mail của mình nha mình cảm ơn bạn nhiều huong_19184@yahoo.com chúc bạn vui vẻ và hạnh phúc

T

trihienvn

Guest
5/8/08
3
0
0
57
Tp HCM
tôi viết phần mềm BHYT cho trẻ dưới 6 tuổi bằng acess, nhưng còn bị kẹt 2 vấn đề: Nhập trước xuất trước, nhập sau xuất sau. một lọai thuốc có thể có nhiều giá. như vậy phải làm sao đây? xin bạn chỉ giúp. tọi muốn đưa ứng dụng của mình lên mạng để xem có ai giúp được mình hay không, hoặc có cách hay hơn,ngắn gọn hơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA