Sách hay "tặng" các bạn !!!!!!!!!!!!!!!!!

• Thread starter hoangaccounting
  • Ngày gửi
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Tựa đề cuốn sách là "HƯỚNG DẪN THỰC HÀNH KẾ TOÁN DOANH NGHIỆP, GHI SỔ KẾ TOÁN THEO CÁC HÌNH THỨC KẾ TOÁN. LẬP BÁO CÁO TÀI CHÍNH DOANH NGHIỆP" (Đã sửa đổi, bổ sung theo Thông tư 23/2005/TT-BTC ban hàng ngày 30 tháng 03 năm 2005 của Bộ tài chính). Sách này do PGS.TS Võ Văn Nhị -GV ĐHKT TP.HCM Khoa kế toán - Kiểm toán ĐHKT. Giá ggggggiiiiiiiiiaaaaaaaá 249.000VND. Hồi hôm tớ tới nhà sách Nguyễn Văn Cừ phát hiện ra nó. Cuốn sách này rất bổ ích cho những bạn chưa có kinh nghiệm làm kế toán trong đó có tớ. Nhưng nó hơi bị expensive, nhưng nó có thể đưa vào TSCĐ của các bạn được đó. Cuốn sách viết rất công phu, chỉ tường tận từng nghiệp vụ kế toán đặc biệt là báo cáo tài chính. Ko phải tớ là lính của GS.TS Võ Văn Nhị đâu nha mà các bác cho tớ là quảng cáo dzùm. Thật sự cuốn sách này rất bổ ích đấy các bạn chỉ tiếc là hic hic tớ ko đủ tiền mua.......................................

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
anh Hoàng ơi !
hay là cái vụ này em va anh "góp gạo thởi cơm chung" nhé . anh một nửa và em một nửa nhưng sách 100% của em, anh cần chỗ nao thì em pôtô chỗ đó
he he

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
lan nguyen nói:
anh Hoàng ơi !
hay là cái vụ này em va anh "góp gạo thởi cơm chung" nhé . anh một nửa và em một nửa nhưng sách 100% của em, anh cần chỗ nao thì em pôtô chỗ đó
he he
Hic hic "GÓP GẠO THỔI CƠM CHUNG" Theo anh nghĩ đúng nghĩa nó là hai người cùng mua chung một cuốn sách và cùng đọc chung nhưng khổ nỗi là SG-HN thì làm sao đây nhỉ.

banmaixanh_141005

banmaixanh_141005

Trung cấp
20/12/05
72
0
0
thai nguyen
thế thì anh làm lấy cái thẻ thư viện
Đến đó tha hồ đọc miễn phí

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
banmaixanh_141005 nói:
thế thì anh làm lấy cái thẻ thư viện
Đến đó tha hồ đọc miễn phí
Sau một thời gian "nhịn đói nhịn khát" bây giờ thì tớ đã có sách rùi he he. Chứ làm thẻ thư viện thì cũng đâu có thời gian mà đến đó đọc đâu. :biggrin:

ilsuong

ilsuong

Guest
7/12/05
87
0
6
39
Trong một con hẻm ...
Vậy anh Hoàng mua sách rồi thì photo cho em một bản đi. Chi phí em sẽ thanh toán lại cho, em cung cần nhưng tiền thì eo ôi ... nhìn đói cũng không mua nỗi.

yen85

yen85

Trung cấp
14/3/05
65
0
6
38
in your heart
anh hoàng ơi! em cũng đang cần một cuốn sách như thế nhưng không biết ở hà nội này thì mua ở đâu nhỉ? hay là anh mua giùm em, cho em địa chỉ em gửi monney vào. email em là enbienb3@yahoo.com anh gửi địa chỉ vào đó giúp em nha.

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
ặc ặc tớ đang bị truy nã rùi có ai cứu bồ ko. yen85 ơi ngoài Hà Nội có sách rồi đấy chứ. Em ghi lại đúng tiêu đề sách vào nhà sách hỏi, tìm là có ngay mà, bạn anh ngoài Hà Nội mua được rồi đó. Em chịu khó tý nhé. Chừng nào anh mở ngân hàng thì em chuyển tiền vào nhé :biggrin: .

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Hoàng ơi, mình thấy thầy Nhị viết quá nhiều sách, mỗi cuốn nội dung không khác nhau bao nhiêu, mình đi nhà sách cũng nhiều nên cứ nhìn thấy cuốn sách nào của thầy là lại ... chạy. Giờ nghe Hoàng quảng cáo thì thử xem, không biết có hay hơn mấy cuốn của các bác ở BTC viết không nhỉ

DucThuan

DucThuan

Tè lè ra rồi !
4/12/04
173
4
18
Đầu đường xó chợ
Nguyễn Bình nói:
Hoàng ơi, mình thấy thầy Nhị viết quá nhiều sách, mỗi cuốn nội dung không khác nhau bao nhiêu, mình đi nhà sách cũng nhiều nên cứ nhìn thấy cuốn sách nào của thầy là lại ... chạy. Giờ nghe Hoàng quảng cáo thì thử xem, không biết có hay hơn mấy cuốn của các bác ở BTC viết không nhỉ
Ở ngoài FAHASA Ng. Huệ đó em, chủ yếu phải coi thời gian phát hành có phù hợp với các thông tư mới haykhông?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Tưởng ông Hoàng tặgn sách cho các bạn ai ngờ, ổng đi giới thiệu sách.

Nói chung sách kế toán cũng chỉ có nhiêu đó nội dung vấn đề là tác giả viết có dễ hiểu, dễ tra cứu, dễ áp dụng, trinh bày không thôi? Ai dám chế biến khác chuẩn mực nào? Nói chung, điểm để đánh giá sách hay sách tốt là sách có phương pháp luận hay, dẫn chứng cụ thể, so sánh khác biệt càng nhiều thì càng hữu ích cho người đọc...

Ông Hoàng mua sách chưa cho tôi nghía vài tháng với...

Cám ơn ông đã giới thiệu sách hay.

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Thông tư 23/2005 là mới rùi bác DucThuan ơi. Cuốn này mới nhất của thầy Nhị rồi đó và cũng thay đổi theo thông tư mới rồi.
Ko biết các bác thấy thế nào chứ em đọc thấy hay nên mới giới thiệu mọi người tham khảo. Nếu các nác ko mua thì đến nhà sách tham khảo củng được ko mất tiền mà. Chứ còn dẫn chứng ra điều hay ở đây thì em làm ko nổi.
Bác Nam ơi em có câu này hơi sốc bác đừng chửi em nha, em học từ sếp em đấy: "Ai cho mượn sách là ngu mà ai mượn sách rùi mà trả lại là ngu hơn nữa" he he.
Nói cho vui thôi chứ sẵn sàng cho bác mượn mà dù gì thì bác cháu ta cũng từng là đồng đội chiến đấu với nhau trên cùng chiến hào rùi mà .... he he hy vọng sẽ còn gặp bác nhiều nhiều, bác rất là vui tính................. hâm mộ bác đấy. Dzô :food-smil :banana:
Tặng có mà em cháy túi à

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Nghe Hoàng nói hấp dẫn nhẩy. Có điều tớ thấy cứ bám sát các thông tư của thuế và nguyên tắc kế toán là OK rồi. Sách mà dày quá lại toàn viết những cái đã biết rồi đọc ...BUỒN NGỦ LẮM.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
hoangaccounting nói:
Thông tư 23/2005 là mới rùi bác DucThuan ơi. Cuốn này mới nhất của thầy Nhị rồi đó và cũng thay đổi theo thông tư mới rồi.
Ko biết các bác thấy thế nào chứ em đọc thấy hay nên mới giới thiệu mọi người tham khảo. Nếu các nác ko mua thì đến nhà sách tham khảo củng được ko mất tiền mà. Chứ còn dẫn chứng ra điều hay ở đây thì em làm ko nổi.
Bác Nam ơi em có câu này hơi sốc bác đừng chửi em nha, em học từ sếp em đấy: "Ai cho mượn sách là ngu mà ai mượn sách rùi mà trả lại là ngu hơn nữa" he he.
Nói cho vui thôi chứ sẵn sàng cho bác mượn mà dù gì thì bác cháu ta cũng từng là đồng đội chiến đấu với nhau trên cùng chiến hào rùi mà .... he he hy vọng sẽ còn gặp bác nhiều nhiều, bác rất là vui tính................. hâm mộ bác đấy. Dzô :food-smil :banana:
Tặng có mà em cháy túi à
ĐÃ thế thôi thì lương tháng này em xin trsich một ít mua luôn cuốn sách về đưa lên tủ kính thắp nhang cho nó.

Sách giá trị tham khảo cao thế không mua để dành cất đi quả là phí.

Một lần nữa cám ơn ông Hoàng nhé.

C

Chau Minh Tran

Guest
hoangaccounting nói:
249.000VND. ....
các bác ạ ! Ko biết sách của bác Hoàng thế nào chứ. Em thấy SV ĐHKT HCM mua sách được giảm giá dữ lắm đó Vd như cuốn KTTC của khoa kế toán năm ngoái giá bìa 120 Nhưng giá bán trong trường chỉ 60 Và nhiều cuốn sách khác của các tác giả VVN, ...nữa. Em có thông tin như vậy, bác nào có thể thì sử dụng được thông tin này thì sử dụng ! Nếu không thì có thể vào Thư quán của trường (gần đại sảnh B ) cũng được....
Bác Hoàng đừng trách em nhé!

banmaixanh_141005

banmaixanh_141005

Trung cấp
20/12/05
72
0
0
thai nguyen
sao giảm giá dữ vậy bác chau minh tran

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Chau Minh Tran nói:
Bác Hoàng đừng trách em nhé!
Em giới thiệu sách chứ em đâu có kinh doanh sách đâu mà trách bác chứ. Cảm ơn bác đã giới thiệu "giá tiết kiệm" cho mọi người.

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
mysterman nói:
Sao chú không scan rồi post lên cho anh em đọc có tiết kiệm hơn ko.
Cuốn sách đó tới mấy trăm trang scan gì nổi bác ơi. Có người hứa tặng em CD của cuốn sách đó nếu có thì em sẽ sang ra nhiều đĩa share cho các bác mà yên chí đi. Ặc ặc nhưng ko giám hứa trước à nha.:banana:

banmaixanh_141005

banmaixanh_141005

Trung cấp
20/12/05
72
0
0
thai nguyen
k giám hứa trước mà đã post lên rồi làm mọi người mong
thế thì bác hãy cố mà làm nghe để mọi người còn được thưởng thức
:dzo: :dzo: :dzo:

Xem nhiều