Sưu tầm những câu danh ngôn tâm đắc

• Thread starter huemis
  • Ngày gửi
huemis

huemis

sonbt@eurowindow.biz
2/11/05
280
0
0
42
ha noi
Tôi yêu sự thật trên tất cả mọi thứ. Tôi tin tưởng rằng tất cả mọi người ai ai cũng đều cần đến nó. Nhưng, theo tôi, nhân loại còn cần đến sự dối trá nhiều hơn nếu nó an ủi ta, nó ngọt ngào bợ đỡ ta, nó sẽ mang lại cho ta những nguồn hy vọng tuyệt vời. Không có sự dối trá, nhân loại sẽ chết dần trong sự chán chường và tuyệt vọng.

Hãy yêu thương say đắm và nồng nhiệt. Có thể bạn sẽ bị tổn thương nhưng đó là cách để bạn sống trọn vẹn cuộc sống này.

Muốn hiểu thế nào là Tình Yêu và Hạnh Phúc, phải biết sống cho kẻ khác, nghĩa là phải biết yêu.

Ðối với người vợ, thà rằng có người chồng không trung thành còn hơn là có người chồng hay ghen. Vì người chồng không trung thành còn có thể giữ được hạnh phúc với vợ. Còn người chồng hay ghen luôn luôn biến gia đình thành địa ngục. Ðối với người chồng, người vợ càng ghen tuông càng không thể nào sửa đổi được người chồng, mà trái lại còn gây ra những cảnh hỗn loạn mà kết cuộc là đầu độc đời sống chung cho đến tiêu diệt hoàn toàn.

Các bạn cùng tham gia nha....:0frown:

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
Còn mình quan tâm nhất là câu:
" Trên đời này có 3 điều dốt mà con người khó tránh khỏi:
Thứ nhất: Không biết những gì mình phải biết.
Thừ hai :Biết không tường tận những gì mình đã biết.
Thứ ba :Biết những gì mình không nên biết"
Các bạn thấy thế nào?

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Mình thì tâm đắc câu này, mà không còn nhớ của ai nữa, Hình như của Khổng Tử hay Lão Tử gì thì phải:
:0frown:

" Xử sự mà biết lấy lòng trách người mà trách mình thì ít lỗi;
lấy lòng dung mình mà dung người thì ít oán "

T

thy1228

Guest
14/10/05
1
0
0
42
gan day thoi
Còn Thy thì thích nhất câu này :"Tôi thà bị lừa dối chứ không thể sống mà không có niềm tin vào con ngươì"

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
61
Ho chi Minh city
Còn mình thì thích câu này

" Linh hoạt trong môi trường linh hoạt"

Đây là câu thuyền trưởng Nemo cho khắc lên bộ dao nĩa của thuyền Nautilux trong chuyện hai vạn dặn dưới biển của Jules Verner

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Câu danh ngôn mà mình tâm đắc nhất thì đã lấy làm Signature ngay bên dưới rồi: "Sống ở đời..."

Còn câu thứ nữa cũng rất thích: "Tất cả rồi sẽ qua đi, tài phai và quên lãng. Nếu có còn chăng là sự bao dung và một tấm lòng".

Hì, toàn thấy "tấm lòng" thôi nhỉ?

B

Bim Bim

<b>^_^ Smile Girl ^_^</b>
Biết người thì khó, biết mình càng khó hơn. Bởi vì, mỗi người cứ như vầng trăng sáng một mặt phát ra ánh sáng lộng lẫy nhưng mặt kia là bóng tối, khó có thể nhìn thấy được...

V

Vũ Đại

Guest
Nếu tôi được quyền trừng phạt một người đàn bà, tôi sẽ chọn hình phạt nhốt bà ta vào một căn phòng ứ có gương soi .

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Mình tâm đắc nhất câu này:
Cuộc sống sẽ đẹp !
Nếu bạn làm được phân nữa những gì bạn muốn nơi người khác

Câu thứ 2 là chữ ký hiện tại của mình.

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Cây ngay thì bị đốn trước

V

Vũ Đại

Guest
"MỖI GIA ĐÌNH CHỈ NÊN CÓ HAI CON VỢ
CHỒNG HẠNH PHÚC"​

B

Bim Bim

" Thời gian, anh bạn già du mục của tôi ơi ! Anh không thể ở lại được ư?
Chỉ cần căng lều và ở lại một ngày thôi? "

Ralph Hodgson

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Không thể bế người yêu trên đôi tay của mình
Khi đôi tay ấy còn đang quàng vào cổ bố mẹ

( trừ những thằng bị khớp nặng )

B

bluerose

Guest
30/11/05
17
0
0
Đại Dương Xanh
Nhìn về phía mặt trời, các bóng tối sẽ khuất sau lưng ta.

Ước mơ không phải là cái gì sẵn có, cũng không phải là cái gì không thể có. Ước mơ giống như một con đường tiềm ẩn để con người khai phá và vượt qua.

Trong ước mơ có mặt tốt của thực tại, trong thực tại có mặt tốt của ước mơ. Hạnh phúc chính là sự kết hợp được cả ước mơ lẫn thực tại.

Thử thách của can đảm không phải là dám chết, mà là dám sống và thực hiện những ước mơ của mình.

Khao khát là khởi đầu của mọi thành công, ước mơ là khởi đầu của hành trình vượt ra khỏi những khuôn khổ.

Với niềm tin, bạn có thể thấy được những điều vô hình.

Lòng kiên trì và tình thương yêu có thể giúp con người vượt qua bất kỳ thử thách nào.

Sự nỗ lực có giá trị nhất không phải là khi mọi thứ đến với bạn dễ dàng mà chính là lúc bạn gặp phải hoàn cảnh khó khăn nhất.

Một cuộc sống đích thực là khi bạn xác định cho mình một ước mơ, một mục tiêu có ý nghĩa và kiên trì theo đuổi đến cùng.

Có thể bạn không kiểm soát được mọi tình huống xảy ra, nhưng bạn hoàn toàn có thể kiểm soát được suy nghĩ và thái độ của mình.

Mỗi khi đối mặt với thử thách, hãy tìm kiếm một lối đi chứ không phải là một lối thoát.

T

tuongvi

Guest
7/11/05
7
0
0
39
Tien Giang
Khi tất cả đã mất , tương lai vẫn còn.
Mất tiền bạc là mất ít,mất sức khoẻ là mất nhiều, mất niềm tin là mất tất cả.:banana:

E

ecoterm

free fee
30/11/05
78
0
0
HCMC
"Mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên. Muôn việc tại trời, không sao cưỡng được!" (Khổng Minh).
"Tiền bạc không quan trọng, quan trọng là số lượng của nó!"

B

Bim Bim

Hãy học cách kỹ nghệ mình rồi bạn sẽ giỏi.
Hãy tháo vát và thanh đạm, bạn sẽ giàu.
Hãy sống điều độ, bạn sẽ khoẻ.
Hãy qyên đức hạnh, bạn sẽ sung sướng.
Theo được như thế, bạn sẽ có những may mắn lớn lao nhất để đi đến đích.

(Benjamin Franklin)

huemis

huemis

sonbt@eurowindow.biz
2/11/05
280
0
0
42
ha noi
Nếu như một ngày nào đó bạn thấy xung quanh bạn chỉ là những điều dối trá, bạn sẽ nghĩ như thế nào?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA