Nâng cấp HTKK phiên bản 3.1.7

• Thread starter mrvanthuc
  • Ngày gửi
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Nâng cấp HTKK phiên bản 3.1.7

Em cai HTKK 3.1.7 nhung khi mo vao ke khai tren cac to khai ko hien ma so thue. Nen khi ket xuat hay in deu khong duoc. xong tat di vao phan he thong thi tren thong tin doanh nghiep MST khong cho nhap vao mac du cac thong tin khac deu nhap duoc binh thuong. Nhu vay la sao?
Có anh chi nao biet cach giai quyet khong? Chi giup em voi.
Em copy lại dữ liệu cũ vào hoặc xóa đi điền lại thông tin xem sao, trước khi xóa nhớ sao lưu dữ liệu lại nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Em cai HTKK 3.1.7 nhung khi mo vao ke khai tren cac to khai ko hien ma so thue. Nen khi ket xuat hay in deu khong duoc. xong tat di vao phan he thong thi tren thong tin doanh nghiep MST khong cho nhap vao mac du cac thong tin khac deu nhap duoc binh thuong. Nhu vay la sao?
Có anh chi nao biet cach giai quyet khong? Chi giup em voi.
Có thể phần mềm bị lỗi hoặc bị virut, vào web kế toán hoặc vào Internet explorer http://nhantokhai.gdt.gov.vn/ihtkk_nnt/home_public.jsp tải về cài lại thôi

C

cuken

Sơ cấp
9/11/13
29
1
0
tphcm

Định nâng cấp nhưng đọc mấy bài này lại thôi, từ từ đã, xem thế nào, không lại phải cài lại 3.1.6 để báo cáo thuế mất hichic...
Mình đang dùng 3.1.6 thấy cũng tốt mà mình cũng chưa rõ là 3.1.7 có thêm nhiều phần mới ko nữa..

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Mình đang dùng 3.1.6 thấy cũng tốt mà mình cũng chưa rõ là 3.1.7 có thêm nhiều phần mới ko nữa..
Thế bạn không có báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn à? 3.1.6 thì đâu có mẫu báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo thông tư 64/2013/TT-BTC đâu?

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Muốn an toàn trước khi cài lại tạo thư muc mới Ở Ổ ĐĨA E hay D đặc tên VDụ : SAO LUU HTKK, bạn sao lưu dữ liệu vào thư mục này đặc tên HTKK_16112013, thông thường khi cài đặc nâng cấp dữ liệu vẫn còn không mất. sau khi cài đăc lại nếu dữ liệu mất vào phục hồi dữ liệu đã lưu dự phòng
HTKK3.1.7 khác 3.1.6 có thêm chức năng khai thuế GTGT, TNDN... theo quý, Báo cáo SDHĐ quý theo thông tư 64
HTKK3.1.6 Kê khai tháng, BCSD hóa đơn quý theo thông tư 153 không còn hiệu lực, bạn đã nộp BCSD hóa đơn quý 3 chưa? nếu CB thuế kiểm tra kỹ sẽ không nhận BCSD HĐ

P

pipithuan

Sơ cấp
6/11/13
16
0
0
34
ha nội

Ca nha oi giup em voi em cai phan mền 3.1.7 lần trước thì được rồi nhưng giờ tự nhiên không mở được là thế nào nhỉ

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Ca nha oi giup em voi em cai phan mền 3.1.7 lần trước thì được rồi nhưng giờ tự nhiên không mở được là thế nào nhỉ
cài đặc lại là xong thôi, nếu không được thì tải lại cài đặcc lại

L

letrang125

Sơ cấp
4/1/13
12
0
1
32
tp.hcm

3.1.7 cũng như 3.1.6 mà bạn chỉ khác là 3.1.7 có kê khai theo quý thôi,bạn để 3.1.6 vậy rồi nâng cấp lên 3.17 thôi,

M

metanvn

Sơ cấp
18/3/10
12
0
1
Dong Thap

Nhập lại dữ liệu từ đầu, hơi bị đuối nhỉ? À em hỏi phát, em xài Unikey, nhưng đôi khi lại không bỏ dấu được, lúc được lúc không. Đánh nhanh thì nhiều lúc coi lại, toàn chữ không dấu. Có ai help em với không?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Nhập lại dữ liệu từ đầu, hơi bị đuối nhỉ? À em hỏi phát, em xài Unikey, nhưng đôi khi lại không bỏ dấu được, lúc được lúc không. Đánh nhanh thì nhiều lúc coi lại, toàn chữ không dấu. Có ai help em với không?
Em tích vào mục tùy chọn" luôn sử dụng clip board cho unicode" là gõ bình thường.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Việc nhập liệu trực tiếp lên HTKK là cần phải hạn chế tối đa. Sử dụng công cụ nhận dữ liệu từ file sẽ ngon lành và dễ cập nhật vào HTKK hơn khi có sự cố!

hhn

hhn

Trung cấp
18/9/10
105
1
18
37
Hà Nội

Có ai bị như em không ah. E đang làm báo cáo thuế tháng 12 mà sao ở mục mua vào e không tải được bảng kê mua vào. cứ tải vào được thì nó bị đơ không thể nào ghi được. Còn bảng kê bán ra em vẫn tải vào bình thương ko bị sao cả. Em đã thủ xóa đi rồi tải về cái khác mà vẫn ko được là bị làm sao nhỉ.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Có ai bị như em không ah. E đang làm báo cáo thuế tháng 12 mà sao ở mục mua vào e không tải được bảng kê mua vào. cứ tải vào được thì nó bị đơ không thể nào ghi được. Còn bảng kê bán ra em vẫn tải vào bình thương ko bị sao cả. Em đã thủ xóa đi rồi tải về cái khác mà vẫn ko được là bị làm sao nhỉ.
em lấy lại bảng kê ở HTKK rồi tải lại là ok ngay

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

A nói rõ hơn hộ e được ko ah. E chưa hiểu lắm.
Tức là em lấy lại mẫu bảng kê mua vào bán ra ở HTKK để nhập liệu, bảng cũ của em có thể bị sai cấu trúc gì rồi

hhn

hhn

Trung cấp
18/9/10
105
1
18
37
Hà Nội

Tức là em lấy lại mẫu bảng kê mua vào bán ra ở HTKK để nhập liệu, bảng cũ của em có thể bị sai cấu trúc gì rồi[/QUO
Thế giờ em phải nhập lại toàn bộ bảng kê mua vào vào lại ở mẫu Htkk hả a. Hii. Vì e làm ở công ty cũ thì ít hóa đơn nên toàn nhập thẳng vào luôn ở HTKK. Làm ở cty này nhiều HĐ nên e đã nhập ở phần mềm rồi mà giờ lại nhập lại nữa chắc chết vì tốn thời gian. Nếu như thế copy xong paste sang cũng đc đúng ko ah

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Tức là em lấy lại mẫu bảng kê mua vào bán ra ở HTKK để nhập liệu, bảng cũ của em có thể bị sai cấu trúc gì rồi[/QUO
Thế giờ em phải nhập lại toàn bộ bảng kê mua vào vào lại ở mẫu Htkk hả a. Hii. Vì e làm ở công ty cũ thì ít hóa đơn nên toàn nhập thẳng vào luôn ở HTKK. Làm ở cty này nhiều HĐ nên e đã nhập ở phần mềm rồi mà giờ lại nhập lại nữa chắc chết vì tốn thời gian. Nếu như thế copy xong paste sang cũng đc đúng ko ah
copy paste value là được thôi bạn hiền

N

ndtan89

Sơ cấp
19/11/10
14
0
0
35
hà nội

Các anh chị cho em hỏi. em muốn kê khai HÀNG HOÁ, DỊCH VỤ ĐƯỢC ÁP DỤNG THUẾ SUẤT THUẾ GTGT 0% theo mẫu Mẫu số: 01-3/GTGT của thông tư 156 thì làm như thế nào trên phần mềm.
hay là mình phải làm tay hả các anh chị?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA