Mỗi tuần một chuyên đề

Trao đổi về báo cáo sử dụng hoá đơn theo TT153.

• Thread starter copconvlts
  • Ngày gửi
T

Trang Loan 19

Trung cấp
6/10/09
112
0
16
tphcm
Bạn nào có báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn quý 1/2011 đã điều chỉnh theo QD 29050cho mình xin với. mail của mình là myloan7575@yahoo.com.vn

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tonton842

Sơ cấp
23/3/11
4
0
0
36
ha noi
xoa bo là hóa đơn viết sai,chưa xé liên 2 khỏi cuống.còn hủy là đã xé rùi phát hiện sai.sau đó thu hồi hóa đơn

maichi7309

maichi7309

Trung cấp
11/2/11
66
0
0
chợ Đồi
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
xoa bo là hóa đơn viết sai,chưa xé liên 2 khỏi cuống.còn hủy là đã xé rùi phát hiện sai.sau đó thu hồi hóa đơn

Theo em thì Hủy hóa đơn do viết sai, nhầm....MST....thì hóa đơn vẫn còn nằm trên cùi, chỉ cần gạch chéo hd viết sai ghi chú HỦY (và làm thủ tục hủy)

T

taotau

Sơ cấp
cty mình đã sử dụng hết hoá đơn của chi cục thuế phát hành
từ ngày 28/02/2011 và bên mình đã sử dụng hoá đơn tự in trong tháng 3 rồi,mà hoá đơn mọi hôm thì đăng ký sử dụng đến 31/3/2011 mà mình đã sử dụng hết số hoá đơn đó trong t2,vậy có phải làm thông báo gì không,tháng 4 làm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn như thế nào với số hoá đơn mua của chi cuc thuế vì trong báo cáo quý nó có ký hiệu hoá đơn E,T,P

Chào bạn
Theo mình nếu hết chắc không có thông báo gì cho bên đội thuế đâu. Chỉ thông báo Phát hành hóa đơn thôi ( trước 10 ngày xuất hóa đơn ). Còn báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn bình thường mà. Mẫu BC 26 theo TT153 lại ra mới nửa rồi đó bạn

K

khahly

Sơ cấp
3/1/09
37
0
6
Hà nội
Cho em hỏi BC SDHD quý có mã vạch em có thể down về từ đâu?
Em xin cảm ơn...

S

susu8086

Guest
5/4/11
3
0
0
binh duong
Bạn ơi, mình hỏi cục thuế rồi, họ bảo làm BCTHSDHD Quý trên exels là được rồi bạn ah, phần mềm vẫn đang nâng cấp mà.

H

hoangha051088

Trung cấp
19/1/11
56
0
0
35
Ha noi
Có bác nào biết hạn nộp báo cháo tình hình sử dụng hóa đơn không?

170987

170987

最後まで希望を捨ててはいけない
19/7/10
285
3
18
36
cạnh nhà hàng xóm
Có bác nào biết hạn nộp báo cháo tình hình sử dụng hóa đơn không?
Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo quý mình nộp chung với hồ sơ khai thuế gtgt tháng đầu tiên của quý đó. Thời hạn cuối của quý 1/2011 là ngày 20/04/2011

A

aaabbb

Guest
30/6/08
4
0
0
38
ha noi
Các anh chị có thể cho em hỏi là ngày bao nhiêu là hết hạn nộp BCSD hoá đơn quí 1 ạ

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Phân biệt xóa bỏ & hủy hóa đơn ?

Giữa 2 khái niệm này mình chưa thấy ai giải thích thỏa đáng, mình tìm thấy có người giải thích như sau, đưa lên để mọi người cùng góp ý:

"Xóa bỏ là hóa đơn đã xuất, có sai sót nhưng bạn chưa xé liên 2 hóa đơn ra khỏi cuống, gạch chéo cả 3 liên và ghi chữ xóa bỏ.Lúc kê khai trên BCTHSD hóa đơn bạn đưa số lượng hóa đơn xóa bỏ vào chỉ tiêu xóa bỏ.

Hóa đơn đã xuất, liên 2 bạn đã xé ra khỏi cuống, sau đó phát hiện ra sai sót, phải thu hồi và lập biên bản hủy hóa đơn => lúc làm báo cáo THSDHĐ kê khai SL hủy vào chỉ tiêu Hủy"

maichi7309

maichi7309

Trung cấp
11/2/11
66
0
0
chợ Đồi
sắn đây cho mình hỏi hoá đơn huỷ với xoá bỏ trong mẫu BCTHSDHD quý có gì khác nhau sao mình thấy nó cứ na ná giống nhau sao ý
Theo mình hiểu thì hoá đơn HUỶ bao gồm 2 trường hợp:
- 1. Hoá đơn đỏ liên 2 đã giao cho người mua sau đó phát hiện sai sót-->Huỷ ( phải có Biên bản huỷ hoá đơn đàng hoàng ký tá giữa 2 bên)
- 2. Hoá đơn (chưa sử dụng) vẫn còn trong cuốn hoá đơn nhg đc CQT thông báo hết giá trị sử dụng-->Huỷ
Còn hoá đơn XOÁ BỎ là hoá đơn mình viết sai, vẫn còn nguyên 3 liên trong cuốn hoá đơn ấy, và khi phát hiện sai sót, người viết hoá đơn gạch chéo 3 liên và vẫn lưu nguyên vị trí trong cuốn hoá đơn đó.

maichi7309

maichi7309

Trung cấp
11/2/11
66
0
0
chợ Đồi
Giữa 2 khái niệm này mình chưa thấy ai giải thích thỏa đáng, mình tìm thấy có người giải thích như sau, đưa lên để mọi người cùng góp ý:

"Xóa bỏ là hóa đơn đã xuất, có sai sót nhưng bạn chưa xé liên 2 hóa đơn ra khỏi cuống, gạch chéo cả 3 liên và ghi chữ xóa bỏ.Lúc kê khai trên BCTHSD hóa đơn bạn đưa số lượng hóa đơn xóa bỏ vào chỉ tiêu xóa bỏ.

Hóa đơn đã xuất, liên 2 bạn đã xé ra khỏi cuống, sau đó phát hiện ra sai sót, phải thu hồi và lập biên bản hủy hóa đơn => lúc làm báo cáo THSDHĐ kê khai SL hủy vào chỉ tiêu Hủy"

Bạn ơi sao " chưa xé" mà " đã xuất" được? Chỉ là "đã viết" thôi chứ!
- 1. Hoá đơn đỏ liên 2 đã giao cho người mua sau đó phát hiện sai sót-->Huỷ ( phải có Biên bản huỷ hoá đơn đàng hoàng ký tá giữa 2 bên)
- 2. Hoá đơn (chưa sử dụng) vẫn còn trong cuốn hoá đơn nhg đc CQT thông báo hết giá trị sử dụng-->Huỷ
Còn hoá đơn XOÁ BỎ là hoá đơn mình viết sai, vẫn còn nguyên 3 liên trong cuốn hoá đơn ấy, và khi phát hiện sai sót, người viết hoá đơn gạch chéo 3 liên và vẫn lưu nguyên vị trí trong cuốn hoá đơn đó.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Bạn ơi sao " chưa xé" mà " đã xuất" được? Chỉ là "đã viết" thôi chứ!
Trong các TT ...liên quan đến hóa đơn, ko thấy có dòng nào giải thích về xóa bỏ cả chỉ có hủy và mất thôi, để bây giờ ai muốn hiểu sao cũng được, biết làm sao bây giờ.

N

nguyentuhoa

Trung cấp
20/11/09
93
0
0
35
Hà Nội
Chào cả nhà, cho em hỏi chút với a:
Trên BC SDHD quý 1, trong quý nhận được 10q hđơn đã đặt in, ngày 01/4 e tiến hành huỷ số hoá đơn còn lại ở quyển cũ ( vd: 5 tờ ) vậy trên BC có hiển thị số này không, e đăng ký sử dụng hđơn đến hết 31/3, vậy e fải ghi như thế nào là chính xác ạ.
À với lại nộp mẫu trên Ex hay phải trên mẫu có mã vạch ạ, em còn chưa cài được cái mã vạch, post lên cho em xin luôn với nha.
E xin cảm ơn.

Sửa lần cuối:
H

hyv

Sơ cấp
7/9/09
17
0
1
59
hà nội
Theo CB thuế thông báo thì hạn cuói la 10/4. Bạn có thể hỏi CB thuế xem mỗi chi cục có khác không?

H

honglocninh

Trung cấp
17/3/10
100
0
0
38
binh phuoc
Bên mình đăng ký kê khai thuế qua mạng, giờ hổng biết báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý làm trên exel có chuyển qua được không, mình tưởng phần mềm hỗ trợ BC26 V1.0 có báo cáo theo quý, không ngờ giờ mở chỉ có tháng thôi. bạn nào bít hướng dẫn giúp mình với.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA