Trao đổi về báo cáo sử dụng hoá đơn theo TT153.

• Thread starter copconvlts
  • Ngày gửi
B

becon1983

Guest
9/4/11
32
0
0
41
TPHCM
Báo cáo thuế GTGT khác , còn báo cáo thuế TNCN khác nhé bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

becon1983

Guest
9/4/11
32
0
0
41
TPHCM
năm 2011 làm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo qúy nha bạn, làm mẫu BC26/AC theo QD 2905/BTC

H

Hoaianh73

Trung cấp
11/4/08
91
0
6
Việt Trì -- Hà Nội
Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn Quý _TT153

Cảm ơn các Bác đã gửi form mẫu, sáng nay Em đi nộp BCTHSD hóa đơn quý I/2011 họ bảo sai mẫu, lại phải về làm lại. Hichic
Ah, còn cái thông báo hủy hóa đơn nộp cho chi cục thuế quận Cầu Giấy, Em thấy rất nhiều người ghi phương pháp hủy là cắt góc và ko được chấp nhận, các Bác sửa thành cắt vụn và đóng dấu của công ty vào là ok nhé!

Mình thấy hình thức hoá đơn trong báo cáo hoá đơn Quý đối với những hoá đơn mua cơ quan thuế năm 2010 thì ghi là 2010B.
Chỗ thì hướng dẫn là cắt góc, chỗ thì làm cắt góc lại không nhận, đúng thật là....... thuế Việt Nam. Hôm mình nộp ở Đống Đa mình ghi phương pháp huỷ là "gạch chéo trực tiếp trên từng liên của số hoá đơn huỷ" họ vẫn nhận còn những người không ghi thì họ hướng dẫn ghi là cắt góc

T

tonggiap

Guest
19/7/08
42
0
6
40
ha noi
Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo mẫu BC26/AC

chào các bạn! mình đang làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn Quý I. Bên mình hết tháng 3 đã làm thông báo hủy hóa đơn cũ và phát hành hóa đơn mới. nên trong mục hủy hóa đơn mình đang thắc mắc là mình điền hủy hết số hóa đơn cũ hay là như thế nào ?
Bạn nào làm rồi thì chỉ cho minh với. cám ơn rất nhiều

B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi
Thông báo này để thông báo cho bên thuế biết 3 tháng đầu năm bên bạn sử dụng HĐ như thế nào, từ tháng 12 sang tháng 1/2011 bạn còn tồn bao nhiêu điền vào mục tồn,tháng1 đến tháng 3 bạn đã mua bao nhiêu HĐ điền vào mục phát hành trong kỳ ( kỳ bây giờ là 3 tháng) từ tháng 1 đến tháng 3 bạn đã huỷ bao nhiêu tờ thì điền vào mục huỷ.
HĐ mới sang tháng 4 mới dùng thì sang kỳ sau mới phải điền vào BC.

N

nguyenthanhthuy231

Sơ cấp
9/10/09
42
0
6
Hà Nội
Xoá bỏ là HĐ bạn viết sai, còn huỷ là hoá đơn bạn huỷ

L

Le thi hong hoa

Guest
8/4/11
2
0
0
TPHCM
Cả nhà ơi, làm ơn cho em hỏi mục xoá bỏ hoá đơn với huỷ hoá đơn trên báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn khác nhau như thế nào vậy mọi người

Xóabỏ hóa đơn là mhững hóa đơn bạn viết sai bị xóa bỏ và viết lại
Còn hủy hóa đơn la do Đơn vị chuyển địa chỉ kinh doanh hay thay đổi về quyết định gì đó của chính phủ ban hành như nghị định 153 vừa qua đó bạn

P

pop1010

Sơ cấp
21/5/09
14
1
3
LOng biên
bạn để tồn đầu kỳ 13 tờ (Từ số .. đến số ...). đã sử dụng 3 tờ ( từ số ... đến số ...). tồn cuôí kỳ 10 tờ ( từ số ... đến số ...), vậy thôi.
Nếu vậy thì chị ơi, đến quý 2 thì tồn ckỳ 10 tờ này sẽ là tồn đky của quý sau hả chị? sau đó mới cho vào cột huỷ 10 tờ này ah?

L

Le thi hong hoa

Guest
8/4/11
2
0
0
TPHCM
Thanks bác nhiều! em được cán bộ quản lí thuế gửi quyết định 2905 và mẫu biểu đính kèm nhưng lại ko thấy có mẫu đó là sao nhỉ?

Bạn cho dịa chỉ mail đây mình gửi mẫu biểu cho

kimthoa88

kimthoa88

Sơ cấp
19/2/11
16
0
0
36
bac ninh
các anh chị cho em hỏi báo cáo THSDHĐ quý ko có mã vạch vẫn oke chứ?
vì mọi bữa emcó làm theo tháng theo phần mền BC26, giờ báo cáo quý theo Excel, em ko biết có được ko? cứ tò mò hoài mà chưa giám đi nộp vì mới chập chững vào nghề mà. các anh chị hãy trả lời cho em biết với nha, em ở chi cục thuế quận 9
thank các anh các chị nhiều

B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi
Bạn cứ làm theo mẫu cuả bác VTM mẫu excel không có mã vạch,mình làm và đã nộp rồi.

S

saobaccuc26

Guest
21/1/11
3
0
0
36
hải phòng
a/c cho e hỏi 1 chút ah, công ty em tháng 4 này mới bắt đầu sử dụng hoá đơn mới, vậy khi báo cáo sử dụng hoá đơn theo quý thì là làm về hoá đơn đã huỷ rồi hay là ntn ah?e vừa mới ra trường đang tập làm nên không biết nhiều, mong a/c giúp đỡ.

nguyenthu508

nguyenthu508

Sơ cấp
13/1/11
49
0
6
Hà Nội
thế thì hủy thôi bạn ạh, vì mẫu là GTGT3/001 là bị sai theo thông tư 153 rồi

S

sonsd4

Sơ cấp
3/3/11
6
0
0
39
Tp.Hồ Chí Minh
Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn

Các bác cho em hỏi: Em làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn tháng 3 số hóa đơn còn lại là 22 nhưng thực tế chỉ còn có 21 thôi. Báo cáo thì em đã nộp cơ quan thuế rồi, như vậy có bị làm sao không các bác? Ai trả lời giúp em với nhá:wall::wall::wall:

T

toto86

Guest
9/9/10
3
0
0
nam dinh
cứ làm theo mẫu này rồi mang nộp luôn hả các pác, thế có cần mã vạch gì không? như mẫu 26AC ý

T

thienhoacompany

Sơ cấp
26/11/09
8
0
0
45
Hà Nội
Mẫu báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo mẫu BC26/AC ai có post lên cho em cái. Thanks cả nhà nhiều

N

nhung124

Guest
26/3/11
4
0
0
Hà Nội
báo cáo sử dụng hóa đơn theo quý pải làm nhu thế nào?

Các bác cho giúp em với.tháng này pải nộp báo cáo sử dụng hóa đơn quý 1 mà em chưa bít kê như thế nào.Bác nào bít chỉ cho em nhé.

kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
BCTHSDHD quy ne pa con. Hi. Hổng biết cách post bài. Bạn nào chỉ đi mình gởi lên cho.

R

richmon

Sơ cấp
14/7/09
34
0
0
Da Nang
ở cột hóa đơn xóa bỏ kê khai làm sao, Mình xóa bỏ 15 số thì cách ghi ntn? Ghi xuống hàng, ghi cách nhau bằng dấu ; hay dấu ,. Công ty mình nộp tờ khai qua mạng mà đến nay trên trang kekhaithue.gdt.gov.vn chưa thấy gì cả

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA