Trao đổi về báo cáo sử dụng hoá đơn theo TT153.

• Thread starter copconvlts
  • Ngày gửi
khuyenngan

khuyenngan

Sơ cấp
5/12/10
22
0
1
tpHCM
vậy bạn đã nộp báo cáo chưa,mình định mai nộp nhưng không biết thế nào ,

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dan xu nau

Sơ cấp
21/6/11
3
0
0
35
hoài đức
Sử dụng hóa đơn

bà con cho em hỏi một chút
em thông báo phát hành sử dụng hóa đơn cuối quý 2 và quý 3 bắt đầu sử dụng, giờ báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn em có phải khai 10 quyển hóa đơn đó trong tồn đầu kỳ hay la mới phát hành.
Hay là chỉ báo cáo 1 quyển đang sử dụng thôi
Cảm ơn mọi người nhiều

D

dan xu nau

Sơ cấp
21/6/11
3
0
0
35
hoài đức
Tình hình sử dụng hóa đơn

chào mọi người
cho em hỏi một chút
cuối quý 2 em thông báo phát hàng hóa đơn cho cơ quan thuế
và trong quỷ em mới sư dụng, giờ báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn thì em khai là tồn đầu kỳ hay mới phát hành; và em báo toàn bộ số đã in hay là chỉ báo một quyển đang sử dụng thôi.
mog mọi người giúp đỡ.

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
chào mọi người
cho em hỏi một chút
cuối quý 2 em thông báo phát hàng hóa đơn cho cơ quan thuế
và trong quỷ em mới sư dụng, giờ báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn thì em khai là tồn đầu kỳ hay mới phát hành; và em báo toàn bộ số đã in hay là chỉ báo một quyển đang sử dụng thôi.
mog mọi người giúp đỡ.
Bạn đăng ký sử dụng bao nhiêu thì khai bấy nhiêu. Trong quý bạn bắt đầu đăng ký sử dụng thì cho vào mới phát hành.

T

thuykhoa

Guest
6/8/11
1
0
1
Hà nội
Để thuận tiện trong việc theo dõi và đỡ phải đăng ký nhiều (mỗi lần đăng ký lại cần hoá đơn mẫu, hợp đồng in hoá đơn...).Cơ quan thuế bên mình yêu cầu phát hành tất cả số hoá đơn trong 1 lần in.

T

tuntin

Sơ cấp
1/11/10
45
0
0
37
Hà Tĩnh
mình cũng làm như vậy .đúng rồi đó.

P

phuongnhungnt

Sơ cấp
5/1/09
4
0
0
36
Hà Nội
www.facebook.com
Cuối quý 2 bạn thông báo sử dụng hoá đơn vậy bạn bắt đầu sử sụng ở quý 3 thì số hoá đơn đăng ký đó bạn cho là tồn đầu quý(căn cứ vào ngày bạn gửi thông báo sử dụng cho cơ quan thuế),là toàn bộ các số hoá đơn mà bạn đặt in đó,còn trong kỳ không phát sinh.Nếu cuối quý 2 bạn in và sử dụng luôn từ thời điểm đó thì rõ rồi toàn bộ số hoá đơn đó bạn cho vào mua trong kỳ

levanton

levanton

Cao cấp
bà con cho em hỏi một chút
em thông báo phát hành sử dụng hóa đơn cuối quý 2 và quý 3 bắt đầu sử dụng, giờ báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn em có phải khai 10 quyển hóa đơn đó trong tồn đầu kỳ hay la mới phát hành.
Hay là chỉ báo cáo 1 quyển đang sử dụng thôi
Cảm ơn mọi người nhiều

Báo cáo sử dụng hóa đơn, trong đó có đầy đủ chi tiêu: số tồn đầu, mua hoặc phát hành trong kỳ, số đã sử dụng,...
THeo đó số lương báo cáo là tổng số hóa đơn tính theo số.

D

dan xu nau

Sơ cấp
21/6/11
3
0
0
35
hoài đức
tình hình sử dụng hóa đơn

trong thông báo phát hành ngày bắt đầu sử dụng của em là ngày 12/06/2011 nhưng trong tháng 6 em k viết nên em cung không kê khai quý 2 là phát hành hóa đơn.giờ quý 3 em sử dụng nên em mới khai thì em cho vào mục mới phát hành phải không?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
trong thông báo phát hành ngày bắt đầu sử dụng của em là ngày 12/06/2011 nhưng trong tháng 6 em k viết nên em cung không kê khai quý 2 là phát hành hóa đơn.giờ quý 3 em sử dụng nên em mới khai thì em cho vào mục mới phát hành phải không?
Ngày thông báo phát hành cũng như ngày trước là bạn đi mua HĐ còn mua về rồi đã sử dụng hay chưa là ở cty bạn mà. Lẽ nào bạn cứ sử dụng thì bạn mới thông báo?

D

dan xu nau

Sơ cấp
21/6/11
3
0
0
35
hoài đức
không biết trong quý 2 em không thông báo phát hành vậy có bị sao không ta.đăng ký ngày bắt đầu sử dụng là ngày 12/06 thì cuối quý phải khai là phát hành trong quý 2 chứ nhỉ?
chết em rồi không biết có bị phạt không đây nữa.
Vậy bây giờ phải làm sao đây mọi người.
hu hu cứu em với

em quên mất tiêu nên cũng không nghĩ ra giờ làm quý 3 em coi lại em mới thấy nghĩ ra ma
giờ phải lam sao đây

Sửa lần cuối:
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
không biết trong quý 2 em không thông báo phát hành vậy có bị sao không ta.đăng ký ngày bắt đầu sử dụng là ngày 12/06 thì cuối quý phải khai là phát hành trong quý 2 chứ nhỉ?
chết em rồi không biết có bị phạt không đây nữa.
Vậy bây giờ phải làm sao đây mọi người.
hu hu cứu em với
Ko sao bạn à. Làm lại BCSD HĐ là dc. thì bạn làm lại những tháng nào bạn làm sai.

H

hoathanh815

Trung cấp
12/12/06
123
2
18
Viet Nam
Cho mình hỏi Cục thuế có yêu cầu gửi lại quý 1 và 2 có mã vạch, vậy với những quý 1 và 2 kê bằng TaxOnline hoặc iKTKK thì ntn?

C

cucminh

Guest
4/4/11
3
0
0
Hà Nội
Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý!!

Chào các anh chị. Em mới đi làm nên chưa biết phải làm thế nào, mọi người giúp em với ạ! e xuất hóa đơn VAT vào ngày 28/9 nhưng đến ngày 14/10 khách hàng mới báo là ghi nhầm nên phải hủy hóa đơn đó đi, vậy em phải kê khai tình hình sử dụng hóa đơn quý 3 này như thế nào ạ?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Chào các anh chị. Em mới đi làm nên chưa biết phải làm thế nào, mọi người giúp em với ạ! e xuất hóa đơn VAT vào ngày 28/9 nhưng đến ngày 14/10 khách hàng mới báo là ghi nhầm nên phải hủy hóa đơn đó đi, vậy em phải kê khai tình hình sử dụng hóa đơn quý 3 này như thế nào ạ?
Quý 3 bạn khai hủy HĐ đó bình thường vì bạn xuất thay HĐ đó vào tháng 10 đúng ko?

B

baothu

Trung cấp
19/11/09
55
0
0
43
vietnam
Các anh chị cho em hỏi với, bao cáo quý 2 em đã huỷ hết số hoá đơn mua của chi cục thuế, từ đó đến nay cty chưa mua và cũng chưa in mới, như vậy thì quý 3 này em kê khai như thê nào ạ, em có đọc tham khảo các vài viết thì thấy mọi ng nói sẽ ghi số ký hiệu hoá đơn của quyển hoá đơn cũ còn dữ liệu để trống, như vậy có đúng không ạ, mong mọi người giúp em với nhé, em cảm ơn!

R

rosetran1010

Sơ cấp
14/8/11
14
0
0
38
hcm
Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn quý 3 năm 2011

Mọi người cho em hỏi: Sao Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn quý 3 /2011 làm trên Phần mềm 3.0 em làm hoài mà sao cứ báo lỗi ko in được. Có ai làm rồi chỉ em với gấp gấp. Thank mpọi người!:wall:

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Các anh chị cho em hỏi với, bao cáo quý 2 em đã huỷ hết số hoá đơn mua của chi cục thuế, từ đó đến nay cty chưa mua và cũng chưa in mới, như vậy thì quý 3 này em kê khai như thê nào ạ, em có đọc tham khảo các vài viết thì thấy mọi ng nói sẽ ghi số ký hiệu hoá đơn của quyển hoá đơn cũ còn dữ liệu để trống, như vậy có đúng không ạ, mong mọi người giúp em với nhé, em cảm ơn!
Thì quý 3 bạn để trống cứ thế nộp là ổn.

huy dinh

huy dinh

Sơ cấp
25/5/11
47
0
6
Tp. Hồ Chí Minh
Mọi người cho em hỏi: Sao Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn quý 3 /2011 làm trên Phần mềm 3.0 em làm hoài mà sao cứ báo lỗi ko in được. Có ai làm rồi chỉ em với gấp gấp. Thank mpọi người!:wall:
Bạn cài đặt 3.0.1 đi mới in được.

N

nonstop321

Guest
27/6/10
4
0
0
37
TP Hà Nội
Xin chào mọi người!
Hnay em có đi nộp cái BCTHSDHD của quý III/2011 thì được biết là quý I em bị sai, hỏi thì được hẹn đến 21/10/2011 ra gặp. Emthắc mắc là : tháng 12/2010 em mua một quyển HĐ và quyển cũ còn 7 tờ, sang tháng 1/2011 em xuất quyển cũ 02 tờ, khilàm BCTHSDHD quý I em làm theo mẫu BC26, ghi là tồn kỳ trứoc 57, sử dụng kỳ này 02, còn lại 55.
vậy em hỏi em có bị sai gì không ạ? và có bị phạt gì không ? Nghe nói nếu sai thì bị phạt 6tr, thế thì chết rồi, lương có được 3 triệu thôi.
Mong mọi người ai đã gặp thì giúp với ạ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA