5 tin nhắn miễn phí mỗi ngày với Messenger-PRO

• Thread starter hai2hai
  • Ngày gửi
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Bạn sẽ có 5 tin nhắn miễn phí mỗi ngày nếu máy tính của bạn cài đặt Messenger-PRO. Đây là phần mềm nhắn tin miễn phí, có dụng lượng nhỏ gọn (815KB) của hãng Clickatell.

Việc cài đặt phần mềm rất dễ dàng. Sau khi tải về và cài đặt phần mềm, bạn cần khai báo theo yêu cầu của Messenger-PRO. Lưu ý: điền mã vùng của Việt Nam là (84)số điện thoại di động của bạn (bỏ số 0) để chương trình gửi mã kích hoạt (Chương trình gửi 1 tin nhắn có chứa mã kích hoạt vào ĐT của bạn). (Sau khi register xong thì phần mềm tự mở trang web, ở đó bạn phải điền mã kích hoạt (xem trong tin nhắn mà chương trình gửi đến) và nhấn Active là bạn đã hoàn tất việc đăng ký và có thể sử dụng ngay chương trình.

Messenger-PRO còn tích hợp danh bạ của các chương trình nhận mail như Microsoft Outlook và Outlook Express để bạn thuận tiện khi gửi tin nhắn. Phần mềm có thể gửi tin nhắn đến các mạng di động GSM như là Mobifone, Vinaphone và cả quốc tế. Messenger-PRO tương thích với hầu hết các phiên bản của hệ điều hành Windows như: 95, 98, XP, 2000 và NT.

Download: http://mpro.clickatell.com/index.php

Đăng ký 1 account và làm theo hướng dẫn của demo trên site nhé.

Cheers!

P/S: This software was tested by h2h. 5 messages were delivered in this morning.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
B

babyrose

Guest
7/12/05
18
0
0
40
Hà Nội
Hi Hai2hai!!
Phần mềm này có áp dụng đối với Di động không vậy? Và máy tính của tớ không co messeger-Pro thì không làm được đúng không.
Bạn noi rõ hơn được không?

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
babyrose nói:
Hi Hai2hai!!
Phần mềm này có áp dụng đối với Di động không vậy? Và máy tính của tớ không co messeger-Pro thì không làm được đúng không.
Bạn noi rõ hơn được không?

Tớ chưa bao giờ thấy nhắn tin vào máy ĐThoại để bàn cả. Có lẽ tớ lạc hậu mất rùi :(

Và máy tính của tớ không có messeger-Pro thì không làm được đúng không.
--> Có lẽ bạn phải nhờ ai đó thông thạo về cài đặt và khám phá phần mềm. Bạn tự làm thì tớ e là...ko làm được.

N

NgânGiang

Cố lên! Cố lên...
10/5/05
202
0
0
21
Trong Mây mù
www.baominh.com.vn
Không biết nó tồn tại miễn phí bao lâu nhỉ?
Khi trước mình mới add Vazu thì bị khống chế.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
NgânGiang nói:
Không biết nó tồn tại miễn phí bao lâu nhỉ?
Khi trước mình mới add Vazu thì bị khống chế.

Thông tin này được post lên ttvn ngày 31/08/05, và bây giờ vẫn free, chứng tỏ là việc free này tồn tại khá lâu rồi (chắc là trước cái post trên ttvn nhiều).

Mà đã là free thì được ngày nào, hay ngày đó :biggrin:

Remember: 5 free messages/day only!

Sửa lần cuối:
ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
E ko thể đăng ký nổi vì nút OK bị mờ, mặc dù đã register theo đúng chỉ dẫn

M

mysterious_girl

Guest
Anh hai2hai ơi, thế ko có dđ mà muốn gửi tin nhắn miễn phí từ máy tính đến dđ thì làm sao như thế nào ạ?

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
ziczac nói:
E ko thể đăng ký nổi vì nút OK bị mờ, mặc dù đã register theo đúng chỉ dẫn

Làm sai chỉ dẫn. Vì sau khi đăng ký xong thì sẽ có 1 tin nhắn gửi đến điện thoại của mình (nếu đăng ký đúng số ĐT, ví dụ 84912xxxxxxx) - và đồng thời nó bật 1 trang web lên, để mình kích hoạt account (là UserName trong form đăng ký). Mình cần phải chờ cho cái tin nhắn gửi đến mình để có cái mã kích hoạt. Sau khi đã kích hoạt. Mọi chuyện đâu vào đấy, lúc đó tự khắc nút OK sáng lên.

Nói tóm lại. Cái Phần mềm này là có chạy. Mọi người tự làm nhé. Hướng dẫn = lời thì chỉ đến thế mà thôi. Nếu ko làm được thì thôi, chịu khó nhắn tin = điện thoại vậy nhé.

green_field nói:
Anh hai2hai ơi, thế ko có dđ mà muốn gửi tin nhắn miễn phí từ máy tính đến dđ thì làm sao như thế nào ạ?
Thì em ... nhờ 1 điện thoại của người nào đó để đăng ký. (Chủ yếu là để nhận cái Active Code thôi)

BB

Sửa lần cuối:
H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
hai2hai cho hỏi 1 chút! Không biết nếu nhắn xong 5 tin rồi sẽ tính tiền ntn? Trong 5 tin nhắn free thì có gửi sang số ĐT nước ngoài được k0?

W

willy

Guest
26/11/05
15
0
0
45
Sai Gon
Mình đã đang ký rồi, nhưng thấy có bạn vẫn chưa đang ký được. bây giờ mình sẽ hướng dẫn lại cho tất cã cùng sử dụnh nha.

Đầu tiên các bạn download chương trình Messenger-PRO về sau đó tiến hành setup vào máy ( việc này chắc tất cả đều có thể làm được).

Bước thứ 2 là đăng ký 1 acc:
- Tên: ...
- Họ: ...
- Địa chỉ Mail: ..........@....com
- Username: Điền tên đăng nhập
- Password:... ( Chú ý: password phải có "chữ" và "số". nếu không nút OK sẽ bị mờ giống như trường hợp của ziczac )
- Confirm password: ( giống như pass đã điền )
- Mobie: điền số điện thoại của bạn vào ( khi đăng ký xong thì chương trình sẽ gởi cho bạn 1 mã code để Active ).
- Ấn Ok là hoàn thành.

Chương trình sẽ gởi cho bạn mã code.
Đăng nhập vào Messenger-PRO bằng usernamepassword mà bạn vừa tạo, chương trình se xuất hiện 1 cửa sổ mới, trong đó có 1 tab là Activation, nhập đoạn mã code vào ô thứ 2 để register acc.

Hoàn tất.
Vậy là bạn có thể gởi tin nhắn miễn phí rồi.
( test thử trên máy thấy tốc độ send nhanh tuyệt vời )

W

willy

Guest
26/11/05
15
0
0
45
Sai Gon
hai2hai cho hỏi 1 chút! Không biết nếu nhắn xong 5 tin rồi sẽ tính tiền ntn? Trong 5 tin nhắn free thì có gửi sang số ĐT nước ngoài được k0?

Bảng báo giá - thanh toán = Credit card
Credit Volume

Setup/Registration 5 test credits
1 - 9,999 USD 0.052
10,000 - 49,999 USD 0.049
50,000 - 99,999 USD 0.046
100,000 - 249,999 USD 0.044
250,000 - 499,999 USD 0.04

T

tuananh247

Guest
4/12/05
3
0
0
Vietnam
www.mobicolors.com
thanks bác hai2hai, đúng là dùng được ngày nào hay ngày đấy thôi, ngày trước cái ICQ xài xả láng thế mà sau còn die mất, phí quá :)

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Hoan hô, vậy mỗi ngày được 10 tin nhắn miễn phí rùi. % tin miễn phí từ mobifone đến 090...., còn 5 tin nữa thì mạng tuỳ ý. :banana:

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
willy nói:
- Password:... ( Chú ý: password phải có "chữ" và "số". nếu không nút OK sẽ bị mờ giống như trường hợp của ziczac )

Thảo nào

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
maco nói:
Bác này cũng tài mò mẫm ghê. hehe... giờ lại được thêm ngày 5 tin nhắn miễn phí. Mỗi tội Sender sẽ hiện là Clickatell, nhưng không sao đồ chùa mà :)

Sao ko vào option, đổi tên SenderID "Clickatell" thành "MACO"

L

Longlv

Sơ cấp
21/10/05
44
1
8
46
Hanoi
Các bạn cho hỏi một chút: Hôm qua, mình mới cài phần mềm này, rồi nhắn 5 tin (phần Balance = 0.4) cho đến sáng nay phần balance vẫn bằng 0.4, tức là không nhắn được nữa....:wall:

W

willy

Guest
26/11/05
15
0
0
45
Sai Gon
Đây mới là vấn đề mà mình đang xem. Trong status nó chỉ ghi là free 5 tin nhắn thôi, mà tìm hoài chẳng thấy "/ngày" đâu. hic hic

T

tinhoi

Guest
15/4/04
26
0
1
48
TPHCM
Truy cập trang
Hôm nay hết nhắn tin được rồi bạn ơi, chắc là nó chỉ cho mình dùng thử 5 tin nhắn thôi, sau đó phải đăng ký mua đó :error:

S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
Còn mình cài xong nó chấp nhận gởi mã code điền vào mà không nhắn được!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA