Xin việc một chuyện không đơn giản?

Thảo luận trong 'Nghỉ ngơi thư giãn' bắt đầu bởi cuongdolla, 9 Tháng mười hai 2005.

1,027 lượt xem

1. cuongdolla

cuongdolla Guest

Trời ơi! Chẳng biết than cùng ai đây.Tôi đã cố,đã cố... tìm việc một tháng nay rồi,các bạn yêu quí của tôi ơi,tôi phải làm sao đây? Có lẽ phải kiên trì thôi vì :0frown: trên con đường thành công không co vết chân của kẻ lời biến

2. linsay

linsay Thành viên sơ cấp

bác fải kiên trì chứ biết làm thế nào ?
    rồi mọi cố gắng đều được đền đáp mà.............:banana:

3. nhinhanh

nhinhanh Thành viên hoạt động

Ui trời tui cũng chuẩn bị như Bác rồi đó. Khổ ghế á.

4. PAT

PAT PAT

Với lượng thông tin như vậy thì các bạn yêu quý làm sao tư vấn giúp bạn được.

Xin được việc hay không ngoài kiến thức đôi khi còn là kỹ năng xin việc nữa đấy bạn ạ

5. ziczac

ziczac ********

Với cái cách đặt nick như của bạn thì là tôi tôi cũng khó lòng muốn nhận, nick đó là tên của một tội phạm bạn ạ.

6. Hoadonbanle

Hoadonbanle Thành viên hoạt động

Nick thì là USD :rocker: thì sao phải tìm việc nhẩy :wall: .
    Mà mới tìm việc có đc mỗi 1 tháng mà đã nản, thì ko hiểu là khi làm việc thì sẽ ra sao đây ta ? :0frown:

7. thanhnhan53

thanhnhan53 Thành viên hoạt động

Làm việc trên rừng bạn có đồng ý không vậy, ở đây tui cần 1 kế toán trưởng và 2 nhân viên tuyển mãi mà chẳng được. Cái khó là ai cũng thích làm việc ở TP cả.

8. nhinhanh

Làm việc ở trên rừng là ở chỗ nào hả bạn?

9. thanhnhan53

Rừng cao su Bình Long thuộc tỉnh Bình Phước

10. nhinhanh

Tui chịu thôi. Tui chỉ có biết SG thôi chứ chưa bao giờ đi xa cả. Mà công việc ntn?

11. lequanghuy

lequanghuy Giang hồ lãng tử

TO : cuongdola
    mÌnh cũng đã có thời gian như bạn nên mình hiểu . Nhưng cái gí cuối cùng đến thì nó đến.

12. cuongdolla

cuongdolla Guest

ziczac ơi! bạn không hiểu thôi cái tên nick này là hồi thuở bé của tôi, bạn tôi đã gán cho tôi đó. Nhưng thiết nghĩ quan trong nhât"hãy là chính mình"

13. ziczac

ziczac ********

Bạn nói thì tôi hiểu nhưng khi chọn nick tại diễn đàn này thì là bạn chọn chứ không phải bạn của bạn, bạn đã nói quan trọng nhất "hãy là chính mình" mà. Đến giờ phút này vẫn chưa muộn để bạn có thể liuên hệ với Admin đổi cái nick phản cảm này đi.

14. ziczac

ziczac ********

Nghĩa là làm kế toán cho nông trường cao su hả bác, Bình Long à, E cũng tới đó đôi 3 lần công tác, ấn tượng thú vị đấy chứ, giá như mình rảnh hơn thì đi cái nhưng mà sắp ra bắc rồi, không đi rừng nữa.

15. xuantham

xuantham Moderator Staff Member

Bạn ơi Cty gì thế? Có đến thăm 1 chuyến được không? Tuyển người ở SG lên hay tuyển dân địa phương dzậy? Yêu cầu gì? Quyền lợi ra sao?
    Tuyển người và xin việc như bạn thanhnhan53 va cuongdolla thì người xin việc mãi cũng không có , người tuyển mãi không ra người. VỚi những thông tin mà 2 bạn cung cấp thì cộng đồng cũng đành bó tay. Hic! Hic! Hu hu !:wall:

16. Nguyễn Bình

Nguyễn Bình Đại ngố

Lên rừng cao su mà ngưỉ mùi cao su đang phân huỷ thì thật là thú vị. Mình đang làm cho côngty chuyên về xử lý nước thải, có ai có công ty nào muốn xử lý nước thải không nhỉ?

17. thanhnhan53

Cty chuyên chế biến cao su nguyên liệu, cũng đang đau đầu về vấn đề nước thải, XuanTham muốn tham quan cũng được, nhưng nói trước là buồn lắm đó, ai chưa thất tình thì lên đây không được, trên nầy hình như chỉ để dành cho những kẻ thất tình hoặc gia đình tan vỡ, nếu vô chùa đi tu không được thì lên đây làm kế toán vậy. Nói thế chứ đòi hỏi cũng cao lắm đó, yêu cầu là nói lưu loát tiếng Anh, và làm báo cáo bằng tiếng Anh, có kinh nghiệm về nghành cao su càng tốt

18. dangkhoaquan

dangkhoaquan Thành viên thân thiết

THẾ Ạ! Em được không bác em làm ơr cty trường hải nhưng bận tối ngày nên muốn chuyển chỗ !