Xin việc một chuyện không đơn giản?

• Thread starter cuongdolla
  • Ngày gửi
C

cuongdolla

Guest
Trời ơi! Chẳng biết than cùng ai đây.Tôi đã cố,đã cố... tìm việc một tháng nay rồi,các bạn yêu quí của tôi ơi,tôi phải làm sao đây? Có lẽ phải kiên trì thôi vì :0frown: trên con đường thành công không co vết chân của kẻ lời biến

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhinhanh

Guest
21/11/05
49
0
0
42
Đà Nẵng
Ui trời tui cũng chuẩn bị như Bác rồi đó. Khổ ghế á.

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
61
Ho chi Minh city
cuongdolla nói:
Trời ơi! Chẳng biết than cùng ai đây.Tôi đã cố,đã cố... tìm việc một tháng nay rồi,các bạn yêu quí của tôi ơi,tôi phải làm sao đây? Có lẽ phải kiên trì thôi vì :0frown: trên con đường thành công không co vết chân của kẻ lời biến

Với lượng thông tin như vậy thì các bạn yêu quý làm sao tư vấn giúp bạn được.

Xin được việc hay không ngoài kiến thức đôi khi còn là kỹ năng xin việc nữa đấy bạn ạ

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
cuongdolla nói:

Với cái cách đặt nick như của bạn thì là tôi tôi cũng khó lòng muốn nhận, nick đó là tên của một tội phạm bạn ạ.

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
cuongdolla nói:
Nick thì là USD :rocker: thì sao phải tìm việc nhẩy :wall: .
Mà mới tìm việc có đc mỗi 1 tháng mà đã nản, thì ko hiểu là khi làm việc thì sẽ ra sao đây ta ? :0frown:

T

thanhnhan53

Guest
20/7/03
66
0
0
Làm việc trên rừng bạn có đồng ý không vậy, ở đây tui cần 1 kế toán trưởng và 2 nhân viên tuyển mãi mà chẳng được. Cái khó là ai cũng thích làm việc ở TP cả.

T

thanhnhan53

Guest
20/7/03
66
0
0
Rừng cao su Bình Long thuộc tỉnh Bình Phước

N

nhinhanh

Guest
21/11/05
49
0
0
42
Đà Nẵng
Tui chịu thôi. Tui chỉ có biết SG thôi chứ chưa bao giờ đi xa cả. Mà công việc ntn?

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
TO : cuongdola
mÌnh cũng đã có thời gian như bạn nên mình hiểu . Nhưng cái gí cuối cùng đến thì nó đến.

C

cuongdolla

Guest
ziczac ơi! bạn không hiểu thôi cái tên nick này là hồi thuở bé của tôi, bạn tôi đã gán cho tôi đó. Nhưng thiết nghĩ quan trong nhât"hãy là chính mình"

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
cuongdolla nói:
ziczac ơi! bạn không hiểu thôi cái tên nick này là hồi thuở bé của tôi, bạn tôi đã gán cho tôi đó. Nhưng thiết nghĩ quan trong nhât"hãy là chính mình"

Bạn nói thì tôi hiểu nhưng khi chọn nick tại diễn đàn này thì là bạn chọn chứ không phải bạn của bạn, bạn đã nói quan trọng nhất "hãy là chính mình" mà. Đến giờ phút này vẫn chưa muộn để bạn có thể liuên hệ với Admin đổi cái nick phản cảm này đi.

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
thanhnhan53 nói:

Nghĩa là làm kế toán cho nông trường cao su hả bác, Bình Long à, E cũng tới đó đôi 3 lần công tác, ấn tượng thú vị đấy chứ, giá như mình rảnh hơn thì đi cái nhưng mà sắp ra bắc rồi, không đi rừng nữa.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
thanhnhan53 nói:

Bạn ơi Cty gì thế? Có đến thăm 1 chuyến được không? Tuyển người ở SG lên hay tuyển dân địa phương dzậy? Yêu cầu gì? Quyền lợi ra sao?
Tuyển người và xin việc như bạn thanhnhan53 va cuongdolla thì người xin việc mãi cũng không có , người tuyển mãi không ra người. VỚi những thông tin mà 2 bạn cung cấp thì cộng đồng cũng đành bó tay. Hic! Hic! Hu hu !:wall:

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Lên rừng cao su mà ngưỉ mùi cao su đang phân huỷ thì thật là thú vị. Mình đang làm cho côngty chuyên về xử lý nước thải, có ai có công ty nào muốn xử lý nước thải không nhỉ?

T

thanhnhan53

Guest
20/7/03
66
0
0
Cty chuyên chế biến cao su nguyên liệu, cũng đang đau đầu về vấn đề nước thải, XuanTham muốn tham quan cũng được, nhưng nói trước là buồn lắm đó, ai chưa thất tình thì lên đây không được, trên nầy hình như chỉ để dành cho những kẻ thất tình hoặc gia đình tan vỡ, nếu vô chùa đi tu không được thì lên đây làm kế toán vậy. Nói thế chứ đòi hỏi cũng cao lắm đó, yêu cầu là nói lưu loát tiếng Anh, và làm báo cáo bằng tiếng Anh, có kinh nghiệm về nghành cao su càng tốt

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA