Nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng

• Thread starter Le Nhat Danh
  • Ngày gửi
Le Nhat Danh

Le Nhat Danh

Tư Vấn DNL
Chào cả nhà.
Theo công văn 5374 ngày 13/08/2013 hướng dẫn công văn 7527 ngày 12/06/2013 quy định tại muc 2 như sau " ....yều cầu các doanh nghiệp mới thành lập và hoạt động dưới 12 tháng chỉ được đặt in hóa đơn khi có xác nhận của cơ quan thuế và phải báo cáo việc phát hành và sử dụng hóa đơn hàng tháng ....".
Xin mọi người cho ý kiến về công văn này ạh?

Đính kèm

• CV 5374-2013.pdf
    375.9 KB · Lượt xem: 1,775
Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng

Chào cả nhà.
Theo công văn 5374 ngày 13/08/2013 hướng dẫn công văn 7527 ngày 12/06/2013 quy định tại muc 2 như sau " ....yều cầu các doanh nghiệp mới thành lập và hoạt động dưới 12 tháng chỉ được đặt in hóa đơn khi có xác nhận của cơ quan thuế và phải báo cáo việc phát hành và sử dụng hóa đơn hàng tháng ....".
Chuyện bình thường có gì đâu bạn hiền. Kiểu như khi đi đường gặp đèn xanh đèn đỏ thì phải dừng nhưng có công an giao thông điều khiển họ cho đi thì mình cứ đi mặc dù đèn đang màu đỏ hoặc họ bảo dừng thì mình phải dừng mặc dù đèn đang xanh.

H

hoacaphe83

Cao cấp
31/7/07
249
1
18
40
TP.Hồ Chí Minh

Những công ty mới là khi nộp thuế GTGT theo tháng thì phải nộp BC hóa đơn theo tháng luôn hả bạn? Đọc công văn thì chỉ nói tới thuế GTGT theo tháng. trong khi đó phần mềm thì chỉ có báo cáo quý, chẳng hiểu nổi cái luật VN là gì nữa.

Le Nhat Danh

Le Nhat Danh

Tư Vấn DNL

Những công ty mới là khi nộp thuế GTGT theo tháng thì phải nộp BC hóa đơn theo tháng luôn hả bạn? Đọc công văn thì chỉ nói tới thuế GTGT theo tháng. trong khi đó phần mềm thì chỉ có báo cáo quý, chẳng hiểu nổi cái luật VN là gì nữa.

Uhm. đúng rồi bạn. Cty mới thành lập phải nộp thêm BCTHSDHĐ theo tháng.
Bạn vào kê khai trực tuyến để nộp BCTHSDHĐ theo tháng nhé.

D

dona dona

Guest
9/9/13
4
0
0
32
hà nội

Hic.Em không thể nào kê khai theo tháng qua mạng được.các bác giúp đỡ em với

Le Nhat Danh

Le Nhat Danh

Tư Vấn DNL

Bạn vào đăng ký tờ khai chưa?

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội

Mình 0 biết kê khai theo tháng thế nào hả bạn, đúng là phần mềm đang kê theo quý. Công văn từ tháng 8, vậy mình phải thực hiện từ tháng 8 luôn a.

N

Noibuonthienxu

Sơ cấp
10/8/13
43
4
8
Tp.HCM

Chào cả nhà.
Bên công ty em hoạt động cũng chưa đủ 12 tháng (thành lập tháng 01/2013) nên em có gọi anh quản lý thuế hỏi thì được trả lời: công ty vẫn nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo quý. Công văn 7527 chỉ áp dụng cho doanh nghiệp đặt in & thông báo phát hành hóa đơn từ 01/07/2013. (Chi Cục Thuế Q.5 - Tp.HCM)

T

trinhnhuha

Sơ cấp
25/8/13
18
0
0
hà nội

Vậy là công ty hoạt động trên 12tháng thì vẫn đc theo báo cáo sdhđ theo quý chứ ạ?

utphongba

utphongba

Trung cấp
5/11/07
150
37
28
ha noi

Trong thông tu 64 không thấy quy định công ty mới thành lập phải nộp báo cáo sử dụng hóa đơn theo tháng nhỉ?híc

quoctrieutien

quoctrieutien

Sơ cấp
21/9/13
23
0
1
nơi ấy bình yên

Nộp theo tháng thì theo qui định bằng công văn, không có thông tư

K

kdvang6

Sơ cấp
21/9/13
5
0
0
28
Hải Phòng

P

PhamHung8385

Guest
23/9/13
1
0
0
40
bac ninh

Chào bạn, tớ là gà mờ chưa biết gì - cho tớ hỏi chút xíu:
Tớ đã đăng ký nộp BCTHSDHD theo tháng nhưng không nộp đc. Sau đó tớ đăng ký luôn cả theo tháng & theo quý mới nộp đc.
Ko biết như thế có sao không nhỉ

Cảm ơn nhiều

D

dona dona

Guest
9/9/13
4
0
0
32
hà nội

Cái này được quy định trong công văn 7257 thôi ạ.Em thấy doanh nghiệp nào phải kê khai theo hình thức này đều được cán bộ thuế nhắc.Hôm trước chị quản lý thuế doanh nghiệp em nói kê khai theo tháng rồi vẫn phải kê khai theo quý..Haizzzz.Thế là từ h tháng nào cũng vẫn phải lóc cóc xuống dưới chi cục.HUHU

Sửa lần cuối:
Le Nhat Danh

Le Nhat Danh

Tư Vấn DNL

"Thế là từ h tháng nào cũng vẫn phải lóc cóc xuống dưới chi cục.HUHU"
Cty bạn chưa kê khai thuế qua mạng ah?

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC

Chào cả nhà.

Có gì đâu, đơn giản là không có cái biểu mẫu Báo cáo THSDHD theo tháng trên Nghị định 51, do vậy DN không biết làm sao, nên đề nghị TCT gửi giùm cái biễu mẫu báo cáo THSDHD theo tháng để chúng em làm ạ.,

Le Nhat Danh

Le Nhat Danh

Tư Vấn DNL

Có gì đâu, đơn giản là không có cái biểu mẫu Báo cáo THSDHD theo tháng trên Nghị định 51, do vậy DN không biết làm sao, nên đề nghị TCT gửi giùm cái biễu mẫu báo cáo THSDHD theo tháng để chúng em làm ạ.,
Chờ TCT gửi có mà chết Khuatquangthin ah.hj. May mà trong kê khai trực tuyến có BCTHSDHĐ thoe tháng nên cũng đỡ khổ.

D

dona dona

Guest
9/9/13
4
0
0
32
hà nội

Dạ rồi.Nhưng mà chị quản lý thuế doanh nghiệp em bảo vừa phải kê khai qua mạng vừa phải xuống nộp.em chẳng biết làm sao lại thế nữa???T-T.Chẳng nhẽ mặt em non quá nên bị bắt nạt sao??

N

ngadainam

Sơ cấp
25/2/10
8
1
3
33
Hà Nội

Cả nhà ơi, công ty mình mới thành lập tháng 08/2013, chưa đăng ký nộp tờ khai qua mạng thì làm sao để nộp được báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng bây giờ? Trong HTKK 3.1.7 không có mẫu báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng. Hic. Cả nhà giúp em vụ này với, sắp hết tháng 10 rồi. Cảm ơn cả nhà trước nhé.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Cả nhà ơi, công ty mình mới thành lập tháng 08/2013, chưa đăng ký nộp tờ khai qua mạng thì làm sao để nộp được báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng bây giờ? Trong HTKK 3.1.7 không có mẫu báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng. Hic. Cả nhà giúp em vụ này với, sắp hết tháng 10 rồi. Cảm ơn cả nhà trước nhé.
Bạn lấy mẫu trong phụ lục thông tư 64/2013/TT-BTC rồi chỉnh lại theo tháng là được bạn hiền.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA