Nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng

• Thread starter Le Nhat Danh
  • Ngày gửi
O

orchid

Guest
29/10/07
3
0
0
47
hn
Ðề: Nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng

DN của mình cũng như bạn. Mình hỏi cán bộ thuế quản lý trực tiếp họ cũng trả lời BCTHSDHD theo quý.
Kể cả họ bắt làm BCTHSDHD theo tháng thì khai ở HTKK như thế nào nhỉ. Hic hic.
DN mình ở CCT Thanh Xuân, Hà Nội và kê khai thuế qua mạng.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoanthuctehcm

Guest
7/11/13
3
0
0
Ho chi minh

Chào bạn,
Đối với những doanh nghiệp mới thành lập <12 tháng thì nộp thêm Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng nha bạn. Những doanh nghiệp hoạt động >12 tháng thì nộp theo quý bình thường.
Trường hợp bạn khai qua mạng thì báo cáo quý nộp qua mạng bình thường, tuy nhiên báo cáo tháng thì in ra file giấy và nộp trực tiếp.
Như vậy sau này mình mới có cơ sở làm việc khi có kiểm tra.

thaohuyenkt

thaohuyenkt

Trung cấp
5/4/11
131
4
18
34
Hà Nội

DN của mình cũng như bạn. Mình hỏi cán bộ thuế quản lý trực tiếp họ cũng trả lời BCTHSDHD theo quý.

Chị ơi mail của chị? em gửi mẫu cho ak. Em cũng CCT Thanh Xuân này. Nếu thuộc diện khai theo tháng thì phải làm cả tháng lần quý chị ak. làm theo tháng theo mẫu ở TT64 gửi ở bộ phận 1 cửa, làm quý trong HTKK kê khai qua mạng.

Nếu doanh nghiệp thành lập < 12 tháng thì phải làm BCthue theo tháng, BCTHSDHĐ theo cả tháng và quý.Tùy chi cục họ yêu cầu tnao thì mình làm thế đó.

Le Nhat Danh

Le Nhat Danh

Tư Vấn DNL

Chào bạn. Công ty bạn đã đăng ký nộp qua mạng chưa? Nếu đã đăng ký rồi thì bạn vào kê khai trực tuyến để nộp tờ khai BCTHSDHD theo tháng nhé. Còn báo cáo quý thì kết xuất từ HTKK nộp bình thường nhé.

N

ngochuan26

Sơ cấp
1/10/13
21
0
1
Ha noi

Công ty e mới thành lập tháng 9/2013 tháng 10 và t11 em đi nộp tờ khai cũng không thấy ai bảo người thu bảo nộp bcsd hóa đơn. Liệu có bị phạt không ah?híc híc. Thay đổi cứ soành soạch đấy. chết mất

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội

Bạn tải mẫu trên mạng ấy, hiện tại làm trên bản Word, tự điền vào rồi in, 0 có mã vạch. Bên mình cũng làm ở Thanh Xuân.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Công ty e mới thành lập tháng 9/2013 tháng 10 và t11 em đi nộp tờ khai cũng không thấy ai bảo người thu bảo nộp bcsd hóa đơn. Liệu có bị phạt không ah?híc híc. Thay đổi cứ soành soạch đấy. chết mất
DN bây giờ tự khai tự chịu trách nhiệm trước pháp luật, cơ quan thuế không có nhắc bạn nộp thiếu cái gì đâu, khi nào duyệt quyết toán hay khi thuế kiểm tra thấy thiếu thì mới alo nhắc nhỡ ( mà vụ này dạo này ít lắm )

I

iamquyen

Guest
2/5/10
1
0
1
ha noi

Bạn ơi bạn gửi cho mình xin mẫu với được không, mình cũng ở CCT Thanh Xuân, cty mình mới thành lập từ tháng 10 thui. vuhongquyen88@gmail.com thanks bạn nhiều nhé

T

thuyhuong

Guest
27/6/05
70
0
6
ViệtNam

Tôi chả cần biết cái CV 7527/BTC-TCT kia là gì. Tôi chỉ biết thực hiện theo THÔNG TƯ & NGHỊ ĐỊNH, mấy ông TCT thì làm gì có cửa ban hành văn bản pháp quy mà bắt Doanh nghiệp thực hiện. Vậy mấy cụ TCT cho hỏi tôi không nộp BCSDHĐ tháng thì cụ phạt tôi theo điều nào?

Tất cả phải THƯỢNG TÔN PHÁP LUẬT, trước tiên các cụ TCT nên thượng tôn trước nhé

Các bạn kế tóan đừng biến mình thành con lừa cho bọn quan chức chăn dắt. Hãy nhận thức & thực hiện những quyền của mình.

L

littletrang

Sơ cấp
12/1/09
26
0
1
TP.HCM

Thấy mấy bác bàn luận sôi nổi về vấn đề DN thành lập dưới 12 tháng phải nộp BCTHSD hóa đơn theo tháng. Em cũng đưa vấn đề này thắc mắc với Phòng tuyên truyền hỗ trợ chi cục Thuế Quận 7 thì được trả lời là phải nộp theo tháng. Nhưng khi hỏi bác quản lý thuế thì bị chửi té tát (mình có đọc cho ông nghe cái CV 7527). Ông nói cô đọc mà không hiểu hả, công văn này chỉ quy định báo cáo thuế GTGT nộp theo tháng thôi, còn BCTHSDHĐ thì nộp theo quý. hehe. Chỉ có 1 vấn đề thôi mà có 2 câu trả lời??? Các bác có ai nhận được những câu trả lời trái ngược như mình không? Giờ biết làm theo ai bây giờ??

V

vannguyen13

Sơ cấp
5/8/13
12
0
0
33
HCM

May bac giup em voi ah. Tinh hinh la jo em moi bik vu nay, cty em thanh lapntunthang 12/2012, tb phat hanh hoa don vao dau thang 7/2013, cho in an cung ko noi gi, em cung da nop tb phat hanh hd len cct q.tan binh va ko thay noi nang ji. Em chi lam bcthsd hd theo quy chu chua nop theo thang va ko nghe chi quan ly noi ji, binh thuong co ji moi la ben chi thong bao lien. Coi nhu la tu thang 7 den nay, em bo wa 6 ky bc theo thang. Vay jo em phai lam sao? Mong anh chi chi giup. Tks all.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

May bac giup em voi ah. Tinh hinh la jo em moi bik vu nay, cty em thanh lapntunthang 12/2012, tb phat hanh hoa don vao dau thang 7/2013, cho in an cung ko noi gi, em cung da nop tb phat hanh hd len cct q.tan binh va ko thay noi nang ji. Em chi lam bcthsd hd theo quy chu chua nop theo thang va ko nghe chi quan ly noi ji, binh thuong co ji moi la ben chi thong bao lien. Coi nhu la tu thang 7 den nay, em bo wa 6 ky bc theo thang. Vay jo em phai lam sao? Mong anh chi chi giup. Tks all.
Không sao cả em, báo cáo theo tháng chỉ áp dụng cho những doanh nghiệp có rủi ro cao. Chúc ăn tết vui vẻ

L

leminhthuy2110

Guest
25/4/12
31
0
6
32
Hà Nội

Các bác cho em hỏi là tháng trc em khai báo sd 3 tờ hoa đơn, còn 147 tờ. Thangs này em không có hd bán ra, thì em vẫn điền vào là sd 3 tờ hd và con 147 tờ ạ (khai trực tuyến ý ạ)

V

vuhoangvanchi

Guest
13/1/14
34
0
6
37
Hà Nội

Các bác cho em hỏi là tháng trc em khai báo sd 3 tờ hoa đơn, còn 147 tờ. Thangs này em không có hd bán ra, thì em vẫn điền vào là sd 3 tờ hd và con 147 tờ ạ (khai trực tuyến ý ạ)

tháng trước tồn đầu kỳ 150, sử dụng 3, tồn cuối kỳ 147
tháng này tồn đầu 147 sử dụng 0 tồn cuối 147

L

lamtn06424

Sơ cấp
22/10/12
6
0
1
tphcm

Các bạn cho mình hỏi về vấn đề này với ạ:

Cty mình tháng 2 còn tồn 1 hóa đơn số 0000050 (ký hiệu AA/13P), tháng 2 này mình có đăng ký in thêm hóa đơn từ số 0000001-0000100 (ký hiệu AA/14P), vậy giờ mình kê khai theo tháng trên web thì phải thêm dòng nữa đúng không ạ?

Dòng 1 là kê số tồn đầu kỳ 0000050 đến số 0000050, số mua/phát hành trong kỳ để trống,

Dòng 2 là để trống số tồn đầu kỳ, số mua/phát hành trong kỳ thì điền từ số 0000001 đến số 0000100.

Như vậy có đúng không ạ?

Cảm ơn các bạn rất nhiều!

utphongba

utphongba

Trung cấp
5/11/07
150
37
28
ha noi

Các bạn cho mình hỏi về vấn đề này với ạ:

Cty mình tháng 2 còn tồn 1 hóa đơn số 0000050 (ký hiệu AA/13P), tháng 2 này mình có đăng ký in thêm hóa đơn từ số 0000001-0000100 (ký hiệu AA/14P), vậy giờ mình kê khai theo tháng trên web thì phải thêm dòng nữa đúng không ạ?

Dòng 1 là kê số tồn đầu kỳ 0000050 đến số 0000050, số mua/phát hành trong kỳ để trống,

Dòng 2 là để trống số tồn đầu kỳ, số mua/phát hành trong kỳ thì điền từ số 0000001 đến số 0000100.

Như vậy có đúng không ạ?

Cảm ơn các bạn rất nhiều!
Đúng rồi bạn, mỗi dòng là mỗi số seri hóa đơn khác nhau

N

nguyenduc412

Guest
6/8/13
4
0
1
Thái Bình

Chào các bác. tình hình là công ty em thành lập từ tháng 10 năm 2013. tháng 11 /2013 thì phát hành hóa đơn, em chả thấy các bác thuế nói gì về nộp BCTHSDHD theo thángc ả. bây giờ em đọc diễn đàn mới biết. hiện tại em đã bỏ qua tháng 11, 12,1 và cả tháng 2 luôn rồi, mà chỉ nộp có quý 4 thôi! các bác cho em hỏi, bây giờ phải làm sao. có bị phạt nặng không, mức phạt cụ thể là bao nhiêu ạ. cho em hướng khắc phục luôn nha mấy bác. Em thuộc chi cục thuế Quận 3. Em cảm ơn các bác

T

Thuy Lanh Nguyen

Sơ cấp
9/8/13
30
1
8
33
Bắc Giang

Mọi người nộp qua mạng có được không vậy, trong HTKK chỉ có kê theo quý, nên mình chọn tờ khai theo tháng nộp trực tuyến nhưng không đẩy được đi , vậy mình phải làm như thế nào nhỉ, ai biết chỉ giùm nha :(

Àh,hjjj, nộp trực tuyến, mình đã biết , hee

Sửa lần cuối:
utphongba

utphongba

Trung cấp
5/11/07
150
37
28
ha noi

1 số chi cục hướng dẫn các báo cáo sử dụng hóa đơn theo tháng: nộp bản cứng tại chi cục thuế
Các bạn thuộc diện phải nộp báo cáo sử dụng hóa đơn theo tháng bị quên / hoặc lỡ chưa nộp -> thì tốt nhất lên làm việc trực tiếp với bộ phận nhận báo cáo nhé

T

Thuy Lanh Nguyen

Sơ cấp
9/8/13
30
1
8
33
Bắc Giang

Các bạn cho mình hỏi, mình đã thông báo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng vậy mình có phải báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo quý nữa không, thanks mọi người nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA