Nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng

• Thread starter Le Nhat Danh
  • Ngày gửi
Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
Ðề: Nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng

Bên tớ làm ở thuế TX, làm tháng rồi, quý vẫn làm bc trên HTKK.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thuy Lanh Nguyen

Sơ cấp
9/8/13
30
1
8
33
Bắc Giang

Vậy ah, thế mình cứ gửi cả quý cho chắc ăn :)

T

thanhtrang201089

Guest
17/3/14
57
2
8
34
Hà Nội

Bên tớ làm ở thuế TX, làm tháng rồi, quý vẫn làm bc trên HTKK.
Cty em vừa thành lập T3/2014. Bên em thuê ngoài dịch vụ thành lập công ty và phát hành hóa đơn, họ làm luôn cho bên em thông báo phát hành hóa đơn với cơ quan thuế.
Ngày 25/03 em làm các giấy tờ để họ làm thông báo phát hành hóa đơn và họ nói khi nào họ báo thì bên em mới được sử dụng hóa đơn đó viết cho KH. Sang T04 vẫn chưa thấy họ báo gì nên em gọi lại thì họ bảo đã nộp thông báo phát hành hóa đơn nhưng ko nhớ là nộp trong tháng 03 hay 04???? (Họ bảo em cử nộp BCTHSDHD Quý I cũng được) Đến ngày 15/04, em nộp các báo cáo thuế cho tháng 03/14 và quý I/14. Lúc đầu em nộp BCTHSDHD theo qúy nhưng sau khi tìm hiểu lại thì cty em phải nộp theo tháng, vì thế em bổ sung luôn cả BCTHSDHD theo tháng. Vậy em xin hỏi:
- Thứ nhất: Nếu họ nộp ngay thông báo phát hành hóa đơn vào 25/3 thì 30/03 bên em được phép sửa dụng HĐ nhưng nếu muộn hơn vài ngày thì lại sang T04 rồi, em vẫn nộp BCTHSDHD thi có sao ko ạ? (Em nộp qua mạng và T03 bên em ko xuất HĐ)
- Thứ hai: Em nộp BCTHSDHD cả tháng và quý thì có vấn đề gì ko? Em tìm mãi ko thấy quy định về vấn đề này.
Chị giúp em với ạ. Em cảm ơn!

L

loveyoumk789

Guest
28/4/14
2
0
0
34
Hà Nam

Bạn thaohuyenkt cho mình xin mẫu BCTHSDHĐ theo tháng nhé. Mail của mình là loveyoumk789@gmail.com Cảm ơn bạn nhiều.

P

phamlienhd

Trung cấp
14/5/13
98
2
18
33
hải dương

Chào cả nhà.
Theo công văn 5374 ngày 13/08/2013 hướng dẫn công văn 7527 ngày 12/06/2013 quy định tại muc 2 như sau " ....yều cầu các doanh nghiệp mới thành lập và hoạt động dưới 12 tháng chỉ được đặt in hóa đơn khi có xác nhận của cơ quan thuế và phải báo cáo việc phát hành và sử dụng hóa đơn hàng tháng ....".
Xin mọi người cho ý kiến về công văn này ạh?
Bên e cũng phải nộp bcsd hdd theo tháng và quý binh thường đó ah

N

nguyenlinh170689

Guest
5/3/14
1
0
1
34
Hà Đông - Hà Nội

đã báo cáo theo tháng trên mạng rồi, đến quý có phải báo cáo nữa hay ko?

L

linkhoj

Sơ cấp
27/11/08
13
0
0
36
ha noi

Em cũng có chung thắc mắc với bạn Nguyenlinh170689: Đã báo cáo THSD hóa đơn hàng tháng rồi thì quý có phải báo cáo nữa ko? Đọc ở bên trên thì thấy hình như vẫn phải nộp theo quý nữa. Nếu có văn bản nào quy định nộp theo tháng vẫn phải nộp theo quý thì các bác post lên dùm em với dc ko ạ. Tks!

N

ngoctt

Guest
6/6/06
58
0
6
Hà Nội

Em chỉ thắc mắc, kê khai thuế gtgt theo tháng thì ko cần phải theo quý nữa. Vậy mà báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo tháng mà vẫn phải báo cáo theo quý. Có trùng lặp không các bác. Mà có văn bản nào quy định báo cáo theo tháng thì vẫn phải theo quý không các bác

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội

Thuế mình ở Thanh Xuân, nộp theo tháng rồi, nhưng quý vẫn đòi, nên nộp cả 2. Hic

trannhat90

trannhat90

Trung cấp
2/8/11
118
2
16
hà nội

Các bác nào cho ý kiến với. Doanh nghiệp em thành lập 12/2013 mới phát hành thông báo vào 15/04 vừa rồi, nhưng 20/05 em không nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn T04 vì không biết mấy cái công văn trên, Mình ở Bắc Giang không biết là phải nộp thế nào nhi?

proboy1011

proboy1011

Hoàng Vinh
13/3/09
1,018
147
63
33
HCM
Hj, trong Thông tư 64 không nói đến vụ này nhưng Công văn lại hướng dẫn như thế. Thật sự thì mình không chuyên lắm về vấn đề này. Hóng vậy :D

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA