Kết quả thi công chức thuế

• Thread starter mysterman
  • Ngày gửi
M

malmal

Guest
Ðề: Kết quả thi công chức thuế

đương nhiên là âm thầm rồi. nhưng ko biết bao giờ có kết quả đây nhỉ. Đợi chờ là hạnh phúc nhưng đợi kiểu này thấy tổn thọ quá

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
37
Hà Nội

Lâu lắm mới lại vào đây, rất nhiều người còn quan tâm đến thuế nhỉ. Mình thực sự thấy chán cơ quan thúê rồi. hix.
Đã lâu lắm rồi ko vào đây tám, công việc của mình cũng bận quá, làm cả ngày tối về mệt phờ người.

Bên vụ chính sách of bộ TChính đang tuyển CC đấy, ai quan tâm thì tìm hiểu thêm nhé

- Bạn yenchun cho minh cai nick noi bo di. nick cua minh la kimyen@tgi.tct.vn.
Công việc của bạn nhàn lắm sao, mình thì cả hai tuần nay vất vả quá đi mất. Công việc làm muốn xù đầu, chạy ngược chạy xuôi, tuy là sướng hơn làm tư nhân nhưng cũng áp lực lắm.
Không lảnh 2.5tr cả năm đâu, yên tâm đi, tháng 05/2012 lương lên rồi, cũng được 3 triệu mấy rồi. hihi. Hết thời gian tập sự thì sẽ là 4 triệu mấy, hihi. Một tương lai tươi sáng đang chờ đón chúng ta mà, hihi
- Bạn bongyeu khi nào nhận được quyết định cho mình biết với nha, để mình còn chúc mừng bạn nữa, hihi.Nếu vào được phòng tốt thì sẽ thật là vui cho bạn.
kHI we được lên lương thì cả xã hội này lên lương rồi bạn ơi. hihi
Bạn nào làm ngoài lương cao thì thôi vào thuế làm gì, lương thấp, môi trường chán lắm, tui đây cũng sốc lắm đấy ạ.
Ai làm kiểm tra nội bộ, nợ, tin học thì nhàn, chứ nhiều bộ phận khác nhiều việc lắm, báo cáo liên miên. Ngày nào đi làm cũng làm hết công suất ấy. Tôi thấy tôi làm còn nhiều hơn hồi làm ngoài ấy chứ, mà lương thì thấp, mệt.
Trong cơ quan nhà nước áp lực lớn nhất chắc là từ đồng nghiệp. huhu. Kể ra thì bao nhiêu cho hết.

hic, mọi người cho mình ý kiến có nên qua thuế làm ko, đang rất là phân vân, nghiệp vụ bên này mình ngán quá, tối ngày làm báo cáo này báo cáo nọ, rồi thanh tra nữa, cho mình ý kiến đi, cám ơn các bạn nhiều!
acc ơi chẳng khác gì nhau đâu, báo cáo gì mà lắm thế ko biết, có khi các bố ấy đọc o hết mà cứ bắt làm bcáo. Trong chán ngoài thèm, nhà nước nó thế. Chỉ có thể nói là chán.
ơ mà sao bjo vẫn qua thuế đc là sao?

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: Bongyeu08
B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
37
Hà Nội

Các anh chị ơi, có ai đang làm trong ngành thuế cho e xin tí kinh nghiệm với. không biết làm ở các CC ở Hà tây cũ có nhiều việc không nhỉ, và mức thu nhập thì ra sao? Em cũng đang làm ở 1 cơ quan nhà nước giờ chuyển đi cũng băn khoăn không biết thế nào, liệu có tốt hơn không?
Cùng 1 ngành chỗ nào chẳng như nhau. Trừ các CCT các quận nội thành thì các huyện ngoại thành of HN or HTay chẳng có gì khác nhau cả (trừ 1 số huyện quá xa xôi như Ba vì). Các bạn đừng phân biệt quá như thế. Lương thì như nhau, có khi các nơi xa xôi còn được ưu tiên hơn ấy chứ. NGoài ra khi đi tập huấn các CCT ở xa đều được ưu tiên hết. Nếu ai cũng muốn vào quận làm thì lấy ai đi làm ở các huyện.

Tôi chỉ nghĩ 1 điều rằng, lớp trẻ chúng ta bây giờ thích hưởng thụ nhiều hơn là cống hiến. Đừng chỉ nghĩ đến việc chúng ta sẽ được gì mà hãy nghĩ trước tiên là chúng ta cống hiến được cái gì cho họ. Cho dù chúng ta làm việc trong bất cứ môi trường nào, hãy nhiệt tình cống hiến rồi hãy hưởng thụ. Trồng cây rồi mới ăn quả, chứ có ai ăn quả rồi mới trồng cây.
Dẫu biết rằng ai cũng làm việc vì cuộc sống, vì miếng cơm manh áo. Tôi thực thấy "nhăn mặt" với những người có suy nghĩ "vào nhà nước để "kiếm tiền", mong lậu nhiều thật nhiều". Nếu ai cũng nghĩ vậy thì ai sẽ là người cống hiến cho nhà nước đây. Lớp trẻ chúng ta nếu vào nhà nước mà đều nghĩ vậy thì nhà nước sẽ làm sao? làm sao để phát triển đây?

Xin chia sẻ với các bạn, trước đây khi đọc những bài báo về phê phán hành chính nhà nước tôi rất dửng dưng. Tuy nhiên, bây giờ khi đã là cán bộ nhà nước, gần đây đọc bài báo trên vnexpress.net về cán bộ thuế, cán bộ hải quan tôi thực sự thấy buồn. Họ bị chê trách về trình độ chuyên môn, trình độ tin học cơ bản, cách ứng xử giữa người với người... (không nói đến việc tiền để lo công việc cho nhanh). Tôi thấy mình như đang bị mắng chửi là "ngu dốt" vậy. Là người quản lý doanh nghiệp mà trình độ lại thấp kém hơn doanh nghiệp, vậy sao quản lý người ta được.
Nhà nước mình ngày càng tuyển nhiều thế hệ trẻ làm việc trong bộ máy nhà nước. Tôi hi vọng rằng mỗi người trong chúng ta, nếu đã xác định vào nhà nước thì hãy cố gắng cống hiến thật nhiều, hãy không ngừng học tập nâng cao trình độ, để ít nhất không bị người dân chửi vào mặt là ngu dốt, là chỉ giỏi ăn tiền của dân....
Tôi nói ra như vậy, chắc chắn nhiều người cười vào mặt tôi. Thiết nghĩ làm việc ở đâu cũng có 2 mặt, mình sống và làm việc sao cho đừng để nó làm thay đổi con người mình, biến mình trở thàh người khác, đừng để sức ỳ quá lớn...
Nói 1 hồi lộn xộn quá, có nhiều điều muốn nói mà chưa biết nói ra sao. Kinh nghiệm chưa nhiều, chỉ chia sẻ với các bạn 2 điều mà tôi luôn tâm niệm và cố gắng, đó là:
1. Đừng nghĩ đến hưởng thụ trước khi cống hiến.
2. Đừng để môi trường làm thay đổi con người mình

Cho dù mới làm nhà nước từ t8/2011 nhưng tôi thấy chán lắm rồi, tuy nhiên tôi sẽ vẫn làm việc, vẫn cố gắng. Cố gắng đến khi nào nhận ra là không thể cố gắng nữa, tức là nếu còn làm ở đây thì tôi không phải là tôi nữa, lúc đó tôi sẽ lại đi tim công việc khác. Cuộc sống là luôn cố gắng và hoàn thiện bản thân mình mà. Không bao giờ có suy nghĩ là mình sẽ làm công việc này, tại đơn vị này suốt cả cuộc đời. Hãy luôn cố gắng với ước mơ của mình và cố gắng để thực hiện ước mơ đó.

• Like
Reactions: lan5190
Z

zozomotochi

Sơ cấp
29/10/10
10
0
0
36
hp

Trong tuần sau là có kết quả điều chuyển các bạn nhé. đến đầu tháng 1 là đi làm rui

M

malmal

Guest

tuần sau có à. thông tin này có chính xác ko thề bồ tèo

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

Vậy à, bên đây chán mấy cái báo cáo quá trời, đầu tháng là làm lương xong lại gấp rút làm báo cáo nộp. Đợt vừa rồi xét tuyển thêm đó, lấy giấy báo trúng tuyển nộp. Buigiang chừng nào lấy chồng nhớ báo tin nhe, tháng 1 này mình có chị dâu rồi nè, anhphamcute cũng mới đám cưới xong đó.

Z

zozomotochi

Sơ cấp
29/10/10
10
0
0
36
hp

tuần sau có à. thông tin này có chính xác ko thề bồ tèo
Chuẩn mà. mình làm hồ sơ ở HCM và quảng Ninh. Hôm qua mới dc biết là trúng vào Quảng Ninh. tuần sau sẽ gửi thông báo. 1/1 đã phải đi làm rùi. Mình cứ đinh ninh là dc vào trong Nam. thôi thế cũng dc

M

malmal

Guest

sao mà nộp hồ sơ vào 2 cục được nhỉ. Với lại mình chưa đỗ vào đâu cả. Vẫn cái kết quả thi năm ngoái ở HN nộp đại vào sài gòn theo kiểu xét nguyện vọng. Các bạn có thông báo chắc là đỗ rồi. Mình thì vẫn ko có thông tin gì chắc là lại đi xe đạp chổng ngược rồi

L

lubello

Sơ cấp
20/8/08
15
0
0
36
ha noi

bạn trúng ở Qn ah?mình cũng nộp ở QN nhưng cũng chưa bít thế nào?lần trc thi thuế bạn đc bao nhiêu điểm?ko bít mình có hi vọng gì ko nữa.

N

nhatluu

Trung cấp
13/10/10
94
0
6
41
NewYork

sao mà nộp hồ sơ vào 2 cục được nhỉ. Với lại mình chưa đỗ vào đâu cả. Vẫn cái kết quả thi năm ngoái ở HN nộp đại vào sài gòn theo kiểu xét nguyện vọng. Các bạn có thông báo chắc là đỗ rồi. Mình thì vẫn ko có thông tin gì chắc là lại đi xe đạp chổng ngược rồi
Bên luật kinh tế nộp được 2 nơi , trong công văn có đề cập đến.
Bạn cứ theo dõi thường xuyên tin tức, có nơi báo sớm nơi báo ko sớm, chúc bạn may mắn

Z

zozomotochi

Sơ cấp
29/10/10
10
0
0
36
hp

bạn trúng ở Qn ah?mình cũng nộp ở QN nhưng cũng chưa bít thế nào?lần trc thi thuế bạn đc bao nhiêu điểm?ko bít mình có hi vọng gì ko nữa.
minh dc 311 điểm. nghe nói quảng ninh có 25 hồ sơ thôi. vao rùi ko biết điều đi đâu nữa

N

nhatluu

Trung cấp
13/10/10
94
0
6
41
NewYork

Vậy à, bên đây chán mấy cái báo cáo quá trời, đầu tháng là làm lương xong lại gấp rút làm báo cáo nộp. Đợt vừa rồi xét tuyển thêm đó, lấy giấy báo trúng tuyển nộp. Buigiang chừng nào lấy chồng nhớ báo tin nhe, tháng 1 này mình có chị dâu rồi nè, anhphamcute cũng mới đám cưới xong đó.
Bạn chán thì nghỉ đi, sang năm mình thi vào, chúc mừng bạn có chị dâu. Bao nhiêu người mơ ước được làm chỗ bạn đó, mình cũng thế

minh dc 311 điểm. nghe nói quảng ninh có 25 hồ sơ thôi. vao rùi ko biết điều đi đâu nữa
Chúc mừng bạn nghe, vậy là khỏi lo nữa nhé, mình nghe nói là ưu tiên theo hộ khẩu

M

malmal

Guest

ai điều chuyển vào sài gòn đã có giấy báo chưa

L

lubello

Sơ cấp
20/8/08
15
0
0
36
ha noi

khi nào bạn nhận được giấy báo thì thông báo với mọi người với nhá.chúc mừng nha

L

lubello

Sơ cấp
20/8/08
15
0
0
36
ha noi

mình vừa đc gọi thông báo trúng thuế quảng ninh rùi.ko bít xuống đấy làm thế nào nhi?hi vọng ko phải phân đi huyện.

L

lubello

Sơ cấp
20/8/08
15
0
0
36
ha noi

Da co giay bao ve nha roi ha ban? Khi nao di lam vay?
chưa có giấy báo về nhà đâu chỉ là có chú ơr phòng tổ chức gọi tớ đến lấy hồ sơ về rùi đến QN nộp thui.chắc mai tớ mới đi lấy có thông tin gì hot sẽ thông báo với cả nhà sau nha

Z

zozomotochi

Sơ cấp
29/10/10
10
0
0
36
hp

chưa có giấy báo về nhà đâu chỉ là có chú ơr phòng tổ chức gọi tớ đến lấy hồ sơ về rùi đến QN nộp thui.chắc mai tớ mới đi lấy có thông tin gì hot sẽ thông báo với cả nhà sau nha

chuc mung nhe. vậy t và bạn cùng vào rùi. bạn o trên hà nội ah? ko biết sẽ bị phân về đâu nữa, chắc bạn là con em trong ngành??

L

lubello

Sơ cấp
20/8/08
15
0
0
36
ha noi

chuc mung nhe. vậy t và bạn cùng vào rùi. bạn o trên hà nội ah? ko biết sẽ bị phân về đâu nữa, chắc bạn là con em trong ngành??
cả 2 câu hỏi đều ko phải.tớ ở Lạng Sơn bố mẹ chẳng ai làm hay quen bít gì bên thuế cả.tớ đang lo ko bít xuống đấy rùi thế nào nữa.

Z

zozomotochi

Sơ cấp
29/10/10
10
0
0
36
hp

cả 2 câu hỏi đều ko phải.tớ ở Lạng Sơn bố mẹ chẳng ai làm hay quen bít gì bên thuế cả.tớ đang lo ko bít xuống đấy rùi thế nào nữa.
cứ coi như đi học mấy năm . mới đầu xác định lương ko đủ tiêu đi. mình cũng có ai thân quen ở QN đâu, Rùi có bạn hết mà ko phải lo. biết đâu 2 đứa mình làm cùng chi cục ...hehe

H

hanhhvtc

Sơ cấp
24/8/11
10
0
0
37
HaNoi

Có ai biết kết quả điều chuyển ở Phú Thọ chưa cho mình biết với, Phú Thọ có 3 chỉ tiêu thôi các bạn biết hết danh sách chưa?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA