Mỗi tuần một chuyên đề

Xây dựng thang bảng lương

• Thread starter rainy194
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kiendang1988

Guest
14/4/11
26
8
3
35
đà nẵng
Cac anh chi oi cho e hoi 1 xiu. giam doc ben e la nguoi nuoc ngoai co phai tham gia bao hiem xa hoi o Viet Nam khong a.E la ke toan moi ra truong nhung van de nay moi gap lan dau tien. cac anh chi giup e voi a.
Theo Khoản 1 Điều 2 luật BHXH số 71/2006 có quy định:
Điều 2. Đối tượng áp dụng

1. Người lao động tham gia bảo hiểm xã hội bắt buộc là công dân Việt Nam, bao gồm:

a) Người làm việc theo hợp đồng lao động không xác định thời hạn, hợp đồng lao động có thời hạn từ đủ ba tháng trở lên;

b) Cán bộ, công chức, viên chức;

c) Công nhân quốc phòng, công nhân công an;

d) Sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp quân đội nhân dân; sĩ quan, hạ sĩ quan nghiệp vụ, sĩ quan, hạ sĩ quan chuyên môn kỹ thuật công an nhân dân; người làm công tác cơ yếu hưởng lương như đối với quân đội nhân dân, công an nhân dân;

đ) Hạ sĩ quan, binh sĩ quân đội nhân dân và hạ sĩ quan, chiến sĩ công an nhân dân phục vụ có thời hạn;

e) Người làm việc có thời hạn ở nước ngoài mà trước đó đã đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc.

Vậy theo quy định trên, người lao động nước ngoài không phải tham gia BHXH ở Việt Nam bạn nhe.

S

sontt

Guest
7/9/13
68
0
6
tay ninh
Các anh chị ơi, Cứu e với. Ai có thang bảng lương cho e xin với. E đang gặp sự cố về vấn đề này. Anh chị nào biết gửi mail dùm e. huynhtansontt@gmail.com. Cảm ơn tất cả.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Các anh chị ơi, Cứu e với. Ai có thang bảng lương cho e xin với. E đang gặp sự cố về vấn đề này. Anh chị nào biết gửi mail dùm e. huynhtansontt@gmail.com. Cảm ơn tất cả.
m có thang bảng lương làm rồi nhưng chưa nộp bạn có lấy k

T

thuynadh

Guest
20/11/14
7
0
1
32
Ðề: Xây dựng thang bảng lương

Mình có 1 mẫu đăng ký thang bảng lương, bạn gửi mail đây. mình gửi cho mẫu tham khảo nhé. Đối với việc GIám đốc bạn chuyển từ cty cũ sang cty mới thì bạn vẫn làm như bình thường thôi. chỉ khác là những người nào có sổ rồi thì khi bạn điền vào các mẫu tờ khai tham gia thì điền thêm số sổ BHXH của giám đốc bạn vào những mục cần điền số sổ bh thôi, người chưa có thỉ bỏ trống. :M
cho em xin 1 bản với ạ. em đang làm thang bảng lương để đóng bảo hiểm nhưng chưa biết làm thế nào. mail của em là thuynadh@gmail.com em cảm ơn nhiều ạ

P

phuongc.dang

Guest
26/11/14
2
0
1
33
Các a/chị ơi. Em đang cần gấp thang bảng lương.
A/chị có thì cho e xin, mail của e là phuongc.dang@gmail.com
Em xin cảm ơn.

L

lamnam99

Guest
5/4/13
2
0
1
Hà đông

Mình có 1 mẫu đăng ký thang bảng lương, bạn gửi mail đây. mình gửi cho mẫu tham khảo nhé. Đối với việc GIám đốc bạn chuyển từ cty cũ sang cty mới thì bạn vẫn làm như bình thường thôi. chỉ khác là những người nào có sổ rồi thì khi bạn điền vào các mẫu tờ khai tham gia thì điền thêm số sổ BHXH của giám đốc bạn vào những mục cần điền số sổ bh thôi, người chưa có thỉ bỏ trống. :M
Mình đang cần thang bảng lương để làm thủ tục đóng bảo hiểm cho nhân viên công ty. Bạn gửi cho mình nhé. Mail của mình ngoca9@gmail.com
Thank bạn!

trần sĩ hoàn

trần sĩ hoàn

Guest
5/12/14
3
0
1
31

chị ơi em đang cần thang bảng lương để làm BHXH cho công nhân chị gửi cho em với ạ . thank chị nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA