Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển vào kiểm toán nhà nước

• Thread starter hoanghuytu
  • Ngày gửi
thocony

thocony

Trung cấp
22/7/13
168
0
0
hà nội
Ðề: Thi tuyển vào kiểm toán nhà nước

Những bài trước, có bác nào nằm vùng KTNN thông tin mà, tin này cũng không chắc, nhưng ngoài ra mình còn dc 1 thông tin nữa là hàng năm năm nào cũn tuyển mà - thông tn từ thằng bạn có bố làm KTNN

Nhung day la tuyen kieu chuyen ngang ban ak ,toan lam o cac co quan nha nuoc nhu cac bo chuyen sang thoi

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nana710

Trung cấp
15/5/13
79
0
0
Hai duong

Sắp có lớp, chị Nana có học ko cho em diện kiến với :3

Đang k biết có nên học k, vì toàn thấy lớp tc ngân hàng với kĩ sư, ôn toàn cái j đâu. Mình có thi mấy cái đấy đâu :(.... Kiến thức chung thì bao h chờ tl rút gọn chuẩn rồi ôn vậy :-s

K

kimquyen2912

Sơ cấp
25/9/13
31
0
0
35
Yên Bái

Bạn nào có tài liệu môn Quản lý hành chính nhà nước thì gửi cho mình xin với, mail của minh là kimquyen2912@gmail.com
cảm ơn các bạn nhiều

T

thiem1871990

Sơ cấp
21/4/11
18
0
0
34
thanufjdsfgdg+

Có bạn nào đã học lớp ôn năm 2010 không vậy?Các bạn thấy có cần thiết phải đi học không?Chi cho m biết với để m khăn gói lên HN?:wall:

M

minhtuan88kt

Sơ cấp
11/5/12
11
0
0
36
Ha noi

Bạn nào có tài liệu ôn thi chuyên ngành xây dựng, giao thông cho mình xin với, mình thanks nhiều ( gmail mình là minhtuan0603kt@gmail.com)

B

barren soul

Trung cấp
12/7/12
56
1
6
Ha Noi
L

linker2s

Guest
5/3/07
12
0
0
Hanoi

Có ai giao lưu ôn luyện thi vào kiểm toán nhà nước đợt này thì add facebook của nhau trao đổi đi. Mình alo nhờ đăng ký lớp 1 được rồi, nhưng theo phong cách nước đến chân mới nhẩy lại chuyển qua lớp 2 để gần thi cho đỡ quên. Facebook của mình: linker2s@excite.com nhé :)
chưa kịp suy nghĩ xem có nên đăng kí không thì lớp đợt 1 đã full :wall: bạn lovestory đki ôn đc đợt 1 chưa? có tài liệu j về chia sẻ cho ae với nhé!

B

barren soul

Trung cấp
12/7/12
56
1
6
Ha Noi

Có ai giao lưu ôn luyện thi vào kiểm toán nhà nước đợt này thì add facebook của nhau trao đổi đi. Mình alo nhờ đăng ký lớp 1 được rồi, nhưng theo phong cách nước đến chân mới nhẩy lại chuyển qua lớp 2 để gần thi cho đỡ quên. Facebook của mình: linker2s@excite.com nhé :)

Bạn nhường cho mình chỗ ở lớp 1 ấy đc k. Mình muốn học luôn cho đỡ lo lắng phải học gì

T

tungdav

Sơ cấp
30/4/13
26
0
0
34
ha dong ha noi

Hong hot bao lau.den ngay nop hs lai k dung nganh k.den dunghoi.tam biet 4run

B

binhyeuhung9190

Sơ cấp
31/7/13
14
0
0
hà nội

Chậm đi nộp tiền mà đã thế này rồi nhọ quá

C

coet7

Sơ cấp
5/10/13
19
0
0
TP.HCM

Minh dang co 1 suat KTNN o KV XII, ban nao co nhu cau lien he nhe.

Bạn ơi suất này còn nữa không, bán cho mình nhé, giá cả như thế nào bạn gọi vào số điện thoại của mình 0903.500.205

T

traix

Guest
20/7/11
4
0
0
47
Tp Thanh hóa

Các bạn cho mình hỏi cách tính điểm như thế nào nhỉ?
Có phải Môn Kiến thúc chung x1 + Chuyên ngành viết x2 + Chuyên ngành trắc nghiệm x1 = 400đ ko vậy?

H

hugo1212

Sơ cấp
27/6/11
45
0
0
eahleo-đaklak

Các bạn ơi mình lập topic ôn tập thi kiểm toán nhà nước đi

C

coet7

Sơ cấp
5/10/13
19
0
0
TP.HCM

Các bạn ơi mình lập topic ôn tập thi kiểm toán nhà nước đi

Theo mình thì không cần phải lập thêm topic nữa sẽ nhiễu, chúng ta trao đổi ôn thi trên topic này luôn đi.

Bạn hugo cũng thi KTNN khu vực XII hả, mình cũng thi KV XII nè.

Khởi động trắc nghiệm trước nhé.

Câu 1: Đối với báo cáo kiểm toán loại chấp nhận từng phần, người sử dụng BCTC nên hiểu rằng:
(A) KTV không thể nhận xét về toàn bộ BCTC
(B) Có một vấn đề chưa rõ ràng xảy ra sau ngày kết thúc niên độ, nhưng trước ngày ký BCKT
(C) Khái niệm hoạt động liên tục có thể bị vi phạm
(D) 3 câu trên đều sai

Câu 2: Kiểm toán viên phát hành báo cáo kiểm toán loại “Ý kiến từ bỏ” khi:
(A) Có sự vi phạm trọng yếu các chuẩn mực kế toán trong trình bày BCTC
(B) Có sự thay đổi quan trong về chính sách kế toán của đơn vị
(C) Có những nghi vấn trọng yếu về các thông tin tài chính và KTV không thể kiểm tra
(D) 3 câu trên đều đúng

N

Nana710

Trung cấp
15/5/13
79
0
0
Hai duong

Bạn ơi suất này còn nữa không, bán cho mình nhé, giá cả như thế nào bạn gọi vào số điện thoại của mình 0903.500.205

Cẩn thận đừng để bị lừa tiền hoặc bị chiếm dụng vốn, những ng thực sự có thể chạy suất cho b k bao h mang đi rao trên mạng
Thân!

B

barren soul

Trung cấp
12/7/12
56
1
6
Ha Noi

Chị Nana đã đăng kí học ôn chưa ạ. Em muốn đki đợt 1 mà hết chỗ rồi :((((((

H

HVTC90

Guest
5/10/13
3
0
1
Hà Nội

Cho mình hoi co bạn nào mua tài liệu theo địa chỉ 128A Van Huong Đống Đa chưa,ơe đây thây rao bán nhiu tai liêu thi cc, m ko bit co tin tưởng đc ko

Bạn kimquyen2912 ơi, minh cung tinh đi ôn nhưng hoc phi mắc quá, minh muôn chung vơi một người nua cho tiêt kiệm, mình đi ôn 3 môn thôi gia 1 triêu, định ghi chep ti mi rồi gửi mail cho nguoi kia , chia bớt tiên cho lệ phi đi, ban thây sao?

Sửa lần cuối:
L

linker2s

Guest
5/3/07
12
0
0
Hanoi

Bác chẳng bảo sớm, em nhường cho người khác mất rùi ^^ Bác add facebook có gì giao lưu ôn thi nhỉ:D
Bạn nhường cho mình chỗ ở lớp 1 ấy đc k. Mình muốn học luôn cho đỡ lo lắng phải học gì

Đúng rồi, tự thân vận động, dùi mai kinh sử. Là kiểm toán nhà nước, là một đơn vị độc lập có uy tín cho nhà nước đi kiểm toán các đơn vị sử dụng vốn của nhà nước mà được chạy chắc mất hết tính công bằng đi bạn nhỉ :)
Cẩn thận đừng để bị lừa tiền hoặc bị chiếm dụng vốn, những ng thực sự có thể chạy suất cho b k bao h mang đi rao trên mạng
Thân!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA