Thi tuyển vào kiểm toán nhà nước

• Thread starter hoanghuytu
  • Ngày gửi
K

khuongnam

Sơ cấp
19/6/12
42
0
0
ha noi
Ðề: Thi tuyển vào kiểm toán nhà nước

Uhm, thông tin này gần chuẩn rồi. Bác Dũng hình như sắp chuyển vì ghế bên Bộ TC đang trống, đợt này có khối người lo đây :))
Bác Dũng đi sao lại lo à bạn ??????

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MTA2010

Sơ cấp
17/4/12
27
0
0
37
Nghệ an

Thi kiểm toán viên do bộ tài chính tổ chức nhằm sát hạch và cấp chứng chỉ kiểm toán viên cho những KTV dự bị, chuyên viên....đang hoạt động trong lĩnh vực kiểm toán. Công chức KTNN là hoạt động thi tuyển, bổ sung nhân lực cho riêng KTNN

Nộp hồ sơ và thi ở HN hoặc HCM bạn ah.
Thi chứng chỉ Kiểm toán viên của KTNN khác với của Bộ TC nhé bạn! Còn địa điểm thi lo làm gì. Quan trọng khi nào tổ chức thi, còn thi ở đâu cũng phải chạy tới mà thi thôi! keke
Mà mới nhận được thông tin Quý 4 mới tổ chức thi, nhiều thông tin quá chả biết cái nào nhưng vẫn khả quan, vì quý 1 tổ chức học KTV cao cấp, Quý 2-3 học KTV chính, Quý 4 học Kiểm toán viên rồi.

M

minhduc2808

Sơ cấp
14/7/11
31
0
0
32
Hà Nội

Thi chứng chỉ Kiểm toán viên của KTNN khác với của Bộ TC nhé bạn! Còn địa điểm thi lo làm gì. Quan trọng khi nào tổ chức thi, còn thi ở đâu cũng phải chạy tới mà thi thôi! keke
Mà mới nhận được thông tin Quý 4 mới tổ chức thi, nhiều thông tin quá chả biết cái nào nhưng vẫn khả quan, vì quý 1 tổ chức học KTV cao cấp, Quý 2-3 học KTV chính, Quý 4 học Kiểm toán viên rồi.

Hihi. Hi vọng là quý 4 vì e tháng 6 này mới ra trường :))

Bác Dũng đi sao lại lo à bạn ??????

Lo chạy chức bạn à :p

Q

quangthang240994901

Sơ cấp
3/7/12
14
0
0
Hà Nội

Thông tin bạn có vẻ k chính xác cho lắm đâu Vì lý do bạn đưa ra k hợp lý.Mấy lớp đó thì có liên quan gì đến việc tuyển công chức đâu mà đến Quý 4.các lớp này chỉ học theo đợt chứ có fải học liên tục đâu. Toàn thấy đoán mò k.

Nhiều người đợi hơn 2 năm rùi đó bạn.giờ ai cũng mong tuyển càng sớm càng tốt đây.hehe

Sửa lần cuối:
M

minhduc2808

Sơ cấp
14/7/11
31
0
0
32
Hà Nội

Thông tin bạn có vẻ k chính xác cho lắm đâu Vì lý do bạn đưa ra k hợp lý.Mấy lớp đó thì có liên quan gì đến việc tuyển công chức đâu mà đến Quý 4.các lớp này chỉ học theo đợt chứ có fải học liên tục đâu. Toàn thấy đoán mò k.

Nhiều người đợi hơn 2 năm rùi đó bạn.giờ ai cũng mong tuyển càng sớm càng tốt đây.hehe

Em biết là mọi người đợi đã lâu rồi nhưng thêm 1 2 tháng nữa chắc cũng ko pải cái gì quá khó khăn. Cũng thêm được thời gian ôn thi và chuẩn bị. Mà e có mấy đứa bạn cùng trg cũng bảo năm nay thi, lo đường chạy hết cả rồi. Bọn nó nói chắc lắm nên e nghĩ là đợt tháng 8 mới tuyển. Dù sao cá nhân e vẫn muốn ra trường sẽ có đợt. Hi

V

votorino

Trung cấp
5/4/10
84
0
0
Hà Nội

KTV cao cấp mấy hôm nữa bắt đầu học, thời gian là 10 ngày. Vụ thi cử thì chưa nói trước được gì vì theo thông tin không chính thức thì khả năng chuyển công tác của bác Dũng là cực kỳ cao.

M

mrbeck

Guest
2/1/10
26
0
1
Ha Noi

Em biết là mọi người đợi đã lâu rồi nhưng thêm 1 2 tháng nữa chắc cũng ko pải cái gì quá khó khăn. Cũng thêm được thời gian ôn thi và chuẩn bị. Mà e có mấy đứa bạn cùng trg cũng bảo năm nay thi, lo đường chạy hết cả rồi. Bọn nó nói chắc lắm nên e nghĩ là đợt tháng 8 mới tuyển. Dù sao cá nhân e vẫn muốn ra trường sẽ có đợt. Hi
Nếu tuyển thì chắc trong tháng 4 tới thôi.
Tại tháng 5 quốc hội họp , sẽ điều bác Dũng đi rồi. Mà bác ấy đi, người khác về thì lại chờ thếm 2,3 năm nữa thì ăn cám hết à?
Thế nên bạn nên mong là KTNN tuyển trong tháng 4 mới phải. Nếu bạn chưa tốt nghiệp, nộp bảng điểm cũng được mà (trong trường hợp bạn nói đã lo chạy hết rồi thì bằng tốt nghiệp chưa có cũng ko sao)

T

thanhnguyenvu87

Sơ cấp
13/8/12
30
0
0
37
Hà nội

Tại tháng 5 quốc hội họp , sẽ điều bác Dũng đi rồi. Mà bác ấy đi, người khác về thì lại chờ thếm 2,3 năm nữa thì ăn cám hết à?
Thế nên bạn nên mong là KTNN tuyển trong tháng 4 mới phải. Nếu bạn chưa tốt nghiệp, nộp bảng điểm cũng được mà (trong trường hợp bạn nói đã lo chạy hết rồi thì bằng tốt nghiệp chưa có cũng ko sao)

mình cũng hy vọng là tháng 4 này thi các bạn ạ
chứ để mọi người đợi mấy năm rùi mà

V

votorino

Trung cấp
5/4/10
84
0
0
Hà Nội

Nói thằng vấn đề là thế này nhé, việc bác Dũng đi là 100% vì đã có người lên thay. Mỗi lần thay đổi lãnh đạo thì kéo theo những thay đổi về mặt tổ chức lằng nhằng khác, hiện tại không một ai trong KTNN có đủ thông tin và khả năng để ấn định việc tuyển dụng sắp tới nên những thông tin lề đường là tháng 4,6,8....thi thì đều không có tính chính xác cao. Tốt nhất lúc này là đợi chờ và hi vọng

M

mrbeck

Guest
2/1/10
26
0
1
Ha Noi

Thì mình cũng ko nói chắc chắn mà. Bác Dũng bác đi chậm lại thì bác tranh thủ tuyển luôn thì ngon.

M

minhduc2808

Sơ cấp
14/7/11
31
0
0
32
Hà Nội

Nói thằng vấn đề là thế này nhé, việc bác Dũng đi là 100% vì đã có người lên thay. Mỗi lần thay đổi lãnh đạo thì kéo theo những thay đổi về mặt tổ chức lằng nhằng khác, hiện tại không một ai trong KTNN có đủ thông tin và khả năng để ấn định việc tuyển dụng sắp tới nên những thông tin lề đường là tháng 4,6,8....thi thì đều không có tính chính xác cao. Tốt nhất lúc này là đợi chờ và hi vọng

Bác có thể tiết lộ là ai sắp lên thay không

V

votamyeuthuong

Sơ cấp
8/2/13
4
0
0
30
Hà Nội

từ năm 2011 đến giờ mà mọi người vẫn hóng ợ

V

votorino

Trung cấp
5/4/10
84
0
0
Hà Nội

Thì mình cũng ko nói chắc chắn mà. Bác Dũng bác đi chậm lại thì bác tranh thủ tuyển luôn thì ngon.

Cũng mong là vậy, đời thật ko như là mơ

V

volevominh

Guest
27/2/13
2
0
0
33
hà nội

cho e hỏi một tí:
- cái đơn xin dự thi là viết tay phải ko?
- cái giấy chứng nhận sức khoẻ xin ở trạm xá của trường được ko hay phải vào bệnh viện xin?
- chuyên ngành đào tạo là tên khoa của mình còn ngành đào tạo là tên ngành mình học phải ko?
- đơn vị đăng ký dự thi là gì? ngạch công chức dự thi là gì? chuyên ngành đăng ký dự thi là gì? (cho e ví dụ cho nó dễ hiểu)

Sửa lần cuối:
O

ocxinh

Guest
30/5/08
8
0
0
Việt Nam

Đơn xin dự thi có mẫu b nhé, khi nào có đợt tuyển thì lên web tải về. Đơn vị đăng ký dự thi thì có thể ghi là dự thi vào khu vực I, II ...tại các địa phương. Ngạch công chức là ngạch chuyên viên hay ngạch kiểm toán viên, chuyên ngành kinh tế hay kỹ sư... GCNSK chắc phải xin ở bệnh viện rồi chứ mình chả thấy ai dùng của trạm xá trường cả. chúc b ôn thi tốt nhé

P

phuong256

Trung cấp
1/2/13
108
0
16
nha trang

Cả nhà ơi! Có ai biết cho mình hỏi xíu. Ôn thi vào KTNN thì phần lý thuyết kiểm toán mình chỉ học về lý thuyết kiểm toán nhà nước thôi hay phải học cả lý thuyết về kiểm toán đọc lập nữa vậy? Cám ơn cả nhà nhiều.

Q

quenem

Sơ cấp
31/12/12
20
0
0
ha noi

Đơn xin dự thi có mẫu b nhé, khi nào có đợt tuyển thì lên web tải về. Đơn vị đăng ký dự thi thì có thể ghi là dự thi vào khu vực I, II ...tại các địa phương. Ngạch công chức là ngạch chuyên viên hay ngạch kiểm toán viên, chuyên ngành kinh tế hay kỹ sư... GCNSK chắc phải xin ở bệnh viện rồi chứ mình chả thấy ai dùng của trạm xá trường cả. chúc b ôn thi tốt nhé[/
bạn ơi cho mình hỏi mình đăng kí vào ngạch kiểm toán viên dự bị thì ghi là chuyên viên hả bạn ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA