Báo cáo quyết tóan HĐ năm 2005 làm mấy mẫu???

Thảo luận trong 'Thành viên giúp nhau' bắt đầu bởi kimtinhtn, 25 Tháng một 2006.

1,986 lượt xem

1. kimtinhtn

kimtinhtn Thành viên hoạt động

Các anh chị giúp em,
    Hôm nay em ĐT hỏi 1088,thì biết phải làm báo cáo quyết tóan hóa đơn năm nộpchậm nhất là ngày 25/01 nhưng phải làm cả hai mẫu : báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn năm (Mẫu 26) và báo cáo thanh tóan quyết tóan hóa đơn năm (Mẩu 1).Em ko hiểu 2 loại mẫu này có gì khác nhau, Bác nào có 2 mẩu này cho em xin.Em đang cần gấp .Thanks

2. phantuannam

phantuannam www.tapchiketoan.vn Staff Member

1088 cũng biết vụ Quyết toán hóa đơn hả? hay nhỉ?
    Mình gửi kèm mẫu BC-29/HĐ nhé

Các file đính kèm:

• QTHD.rar
      Kích thước:
      2.5 KB
      Đọc:
      129
  3. kimtinhtn

kimtinhtn Thành viên hoạt động

Thanks Tuannam

4. thanhvunt

thanhvunt http://thanhvunt.com

Có lẽ đài 1088 có nhân viên của Phòng tuyên truyền và hỗ trợ doanh nghiệp - Cục thuế :banana: , hay là mình mời 1088 tham gia WKT nhỉ :banana:

5. Bình_OverAC

Bình_OverAC Over Abnormal / Crazy

Điều này bình thường mà!

Thật ra khi gọi tới 1088 họ sẽ chuyển máy cho gặp các chuyên gia. Tất nhiên đôi khi là chuyên gia dỏm. Nhưng có những chuyên gia xin thì cũng là bình thường. Có một số chuyên gia do biết nhiều quá nên biết không sâu, không cập nhật thông tin mới nhất.
    Về vấn đề cơ quan thuế, nếu bạn đến phòng hổ trợ tuyên truyền của chi cục quân 1 bạn cũng sẽ thấy họ biết không sâu lắm. Nhiều lắm là họ vừa lật công văn, văn bản luật ra mà trả lời thôi. (Ý tui là nhiều khi họ cũng chẳng hiểu lắm, gọi là nói có sách nhưng mách không có chứng :biggrin: )