Báo cáo quyết tóan HĐ năm 2005 làm mấy mẫu???

• Thread starter kimtinhtn
  • Ngày gửi
K

kimtinhtn

Guest
11/1/05
61
0
6
Tp HCM
Các anh chị giúp em,
Hôm nay em ĐT hỏi 1088,thì biết phải làm báo cáo quyết tóan hóa đơn năm nộpchậm nhất là ngày 25/01 nhưng phải làm cả hai mẫu : báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn năm (Mẫu 26) và báo cáo thanh tóan quyết tóan hóa đơn năm (Mẩu 1).Em ko hiểu 2 loại mẫu này có gì khác nhau, Bác nào có 2 mẩu này cho em xin.Em đang cần gấp .Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
1088 cũng biết vụ Quyết toán hóa đơn hả? hay nhỉ?
Mình gửi kèm mẫu BC-29/HĐ nhé

Đính kèm

• QTHD.rar
    2.5 KB · Lượt xem: 129
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
phantuannam nói:
1088 cũng biết vụ Quyết toán hóa đơn hả? hay nhỉ?
Mình gửi kèm mẫu BC-29/HĐ nhé

Có lẽ đài 1088 có nhân viên của Phòng tuyên truyền và hỗ trợ doanh nghiệp - Cục thuế :banana: , hay là mình mời 1088 tham gia WKT nhỉ :banana:

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Điều này bình thường mà!

Thật ra khi gọi tới 1088 họ sẽ chuyển máy cho gặp các chuyên gia. Tất nhiên đôi khi là chuyên gia dỏm. Nhưng có những chuyên gia xin thì cũng là bình thường. Có một số chuyên gia do biết nhiều quá nên biết không sâu, không cập nhật thông tin mới nhất.
Về vấn đề cơ quan thuế, nếu bạn đến phòng hổ trợ tuyên truyền của chi cục quân 1 bạn cũng sẽ thấy họ biết không sâu lắm. Nhiều lắm là họ vừa lật công văn, văn bản luật ra mà trả lời thôi. (Ý tui là nhiều khi họ cũng chẳng hiểu lắm, gọi là nói có sách nhưng mách không có chứng :biggrin: )

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA