Thông tư 28 - Mục 5: Hàng hoá, dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT

• Thread starter kim dung nguyen
  • Ngày gửi
kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
Cả nhà cho em hỏi:
Bảng kế HĐ mua vào theo Thông tư 28 thêm mục 5 đó là: Hàng hoá, dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT,
Vậy cho em hỏi mục đó có phải bao gồm các loại hoá đơn như:
Hoá đơn thông thường, vé cầu đường.. đúng ko ạ? Mấy cái hoá đơn đưa vào Chi phí mà không chịu thuế GTGT phải ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Cả nhà cho em hỏi:
Bảng kế HĐ mua vào theo Thông tư 28 thêm mục 5 đó là: Hàng hoá, dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT,
Hoá đơn thông thường, vé cầu đường.. đúng ko ạ? Mấy cái hoá đơn đưa vào Chi phí mà không chịu thuế GTGT phải ko?

Bạn tham khảo bài viết của bác VTM hướng dẫn ở đây:

Khai Thuế GTGT Theo TT 28/28/02/2011 BTC?

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Cả nhà cho em hỏi:

Đối với hoá đơn bán ra:
[FONT=&quot]- Hoá đơn GTGT xuất trả hàng hoá uỷ thác nhập khẩu; HĐ GTGT bán hàng hóa, dịch vụ làm đại lý bán đúng giá hưởng hoa hồng; HĐ làm đại lý thu hộ tiền cho nhà thầu nước ngoài (Đại lý cho các hãng vận chuyển, các Công ty cung cấp dịch vụ giao nhận kho vận, vận tải quốc tế); hóa đơn GTGT dịch vụ cho thuê tài chính; Hóa đơn hàng hoá, dịch vụ khuyến mại; hóa đơn GTGT bán HH, DV bán cho tổ chức, cá nhân nước ngoài, tổ chức quốc tế để viện trợ nhân đạo, viện trợ không hòan lại (kê khai trên bảng kê tại phần 5 – Nhóm hóa đơn hàng hóa, dịch vụ không phải tổng hợp kê khai trên tờ khai 01/GTGT).[/FONT]

Đối với hoá đơn mua vào:
[FONT=&quot]- Chứng từ nộp thuế GTGT hàng hóa nhập khẩu ủy thác; hóa đơn GTGT đầu vào của hàng hóa, dịch vụ mà người nộp thuế ký hợp đồng nhận làm đại lý bán đúng giá hưởng hoa hồng; chứng từ nộp thay thuế GTGT của nhà thầu nước ngoài mà Người nộp thuế làm đại lý thu hộ các hãng vận chuyển, giao nhận nước ngoài, hóa đơn GTGT hoặc chứng từ nộp thuế GTGT của hàng hóa cho thuê tài chính (kê khai trên phần 5 của bảng kê, không tổng hợp lên tờ khai 01/GTGT). [/FONT]

G

gekkogekko

Sơ cấp
3/8/11
21
0
0
36
vinh
Cho em hỏi là, mấy cái mẫu 01-04A/GTGT, và 01-04B/GTGT ở phần mềm HTKK mấy thì có vậy cấc bác. Bên em đang dùng phiên bản 2.5.4, sao không thấy mấy kiểu mẫu biểu này ạ. Bên công ty em là đối tượng không chịu thuế GTGT vậy khi kê khai thuế GTGT theo TT28 thì phải dùng biểu mẫu nào và phiên bản nào vậy ạ. Em xin chân thành cảm ơn

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Cho em hỏi là, mấy cái mẫu 01-04A/GTGT, và 01-04B/GTGT ở phần mềm HTKK mấy thì có vậy cấc bác. Bên em đang dùng phiên bản 2.5.4, sao không thấy mấy kiểu mẫu biểu này ạ. Bên công ty em là đối tượng không chịu thuế GTGT vậy khi kê khai thuế GTGT theo TT28 thì phải dùng biểu mẫu nào và phiên bản nào vậy ạ. Em xin chân thành cảm ơn

Cái mẫu này chọn trong phần tơ khai 01 /GTGT, chọn thêm ở phụ lục. Nhưng công ty bạn kinh doanh dvhh không chịu thuế thì đầu vào có được khấu trừ đâu mà lăn tăn cái tỉ lệ này. Tỉ lệ này =0 rồi

V

vuthily

Sơ cấp
7/11/08
19
0
0
cho em hỏi là nếu công ty em là DN nhỏ làm theo QD48 nhưng em chưa update phần mềm KK 2.5.5 vì thấy cái này không áp dụng cho công ty em , thì em có phải update KK2.5.5 rùi lại tải 3.0 về dùng không ạ????

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
cho em hỏi là nếu công ty em là DN nhỏ làm theo QD48 nhưng em chưa update phần mềm KK 2.5.5 vì thấy cái này không áp dụng cho công ty em , thì em có phải update KK2.5.5 rùi lại tải 3.0 về dùng không ạ????
Bản HTKK 2.5.5 dùng để tra cứu lại dữ liệu đã kê khai từ kỳ tính thuế tháng 6/2011 trở về trước, Bản HTKK 3.0 dùng để kê khai mẫu tờ khai mới từ kỳ tính thuế tháng 7/2011.

T

thuhoai86

Sơ cấp
6/10/10
9
0
1
37
hà nội
các anh chị ơi cho em hỏi chút với
em có hoá đơn dv bán ra có 1 hàng khuyến mại , trong hoá đơn em chỉ ghi số lượng không ghi đơn giá và thành tiền
vậy bây giơ em kê như thế nào vào mục 5 trong tờ khai gtgt bán ra ạ
vì trong hoá đơn k có doanh số
bây giò em không biết ghi như thế nào là đúng nữa
mọi người hướng dẫn em với

N

ngocdiemtanthanh

Sơ cấp
8/3/11
22
0
0
TP.HCM
theo e duoc biet them thi phan hoa don mua vao o muc 5 ta con ke nhung hoa don tren 20tr ma k thanh toan qua ngan hang va hoa don qua han 6 thang.

T

tetuong

Sơ cấp
6/8/11
16
0
0
Hải Phòng
Hàng khuyến mại hoặc cho không thì cũng phải xuất kho TP hoặc HH ra chứ, xuất ra thì phải ghi Có 155-156 giá trị hàng hóa đó, còn xuất vào đâu thì tùy. Vì thế theo mình vẫn có số liệu để kê vào chỉ tiêu 5 của Bảng kê bán ra 01-1/GTGT

T

thuhoai86

Sơ cấp
6/10/10
9
0
1
37
hà nội
thế có nghĩa là mình sẽ ghi giá vốn vào phần doanh thu hay như thế nào
mình không hiểu vì trên hoá đơn mình đã không ghi phần tiền rôi
và cón phần thuế suất nữa
các bạn gúip mình xem là ghi như thế nào vào mục 5 với

N

nguyenly241086

Trung cấp
13/1/11
64
0
0
37
Bắc Ninh
Dẫn chứng ở đâu mà bạn lại bảo hoá đơn không có giá trị kê khai đc ở mục 5 thế nhi ???? mình nghĩ những hoá đơn quá 6 tháng và không chuyển wwa ngân hàng thì chẳng có giá trị gì nữa chứ.

T

thuhoai86

Sơ cấp
6/10/10
9
0
1
37
hà nội
mình đọc thông tin là những hoá đơn đai ly hoa hồng được hưởng, hoá đơn hàng km , bán lẻ... thì kê ở mục 5 mà
mình thì bị vướng vào hoá đơn có hàng khuyến mại trong đó mà k ghi giá trị nên k biết kê như thế nào vào mục 5 nữa

H

hunt18

Cao cấp
10/10/09
233
2
18
tphcm
hóa đơn quá hạn 6 tháng phải làm HTKK điều chỉnh, không đưa vô MV hay BR

T

thuhoai86

Sơ cấp
6/10/10
9
0
1
37
hà nội
mọi người ơi giúp em đi
thế hàng khuyến mại thì có kê vào mục 5của hoá đơn bán ra k ạ
ma f nếu kê vào thì kê như thế nào được a

tranxinh

tranxinh

Trung cấp
1/12/10
167
0
0
34
Hà Nội
theo e duoc biet them thi phan hoa don mua vao o muc 5 ta con ke nhung hoa don tren 20tr ma k thanh toan qua ngan hang va hoa don qua han 6 thang.

Hóa đơn GTGT của HHDV mua vào có tổng giá thanh toán lớn hơn 20 tr mà không thanh toán qua ngân hàng/ Hóa đơn quá hạn 6 tháng thì kê khai vào Dòng chỉ tiêu 2: “ HHDV không đủ điều kiện khấu trừ" trong Bảng kê hóa đơn, chứng từ hàng hóa, dịch vụ mua vào: Phụ lục 01-2/GTGT

N

nhue huong

Guest
26/7/11
1
0
0
35
Hà Nội
bạn kê như vậy là đúng rồi, tháng này mình cũng kê như vậy.

V

vothiyen88

Guest
17/8/11
1
0
0
35
ha tinh
các bác ơi, cho e hỏi. hoá đơn trong t5, đã xuất và kê khai nhung không hợp lệ, phải thu về và xuất thay hoá đơn mới trong t7, vậy hoá đơn mới này e cho vào mục 5 được không ah.các bác trả lời e sớm nhé, e rất cần

C

cuncon84

Guest
Mấy anh chị cho em hỏi cty em đầu ra không chịu thuế GTGT vì vậy đầu vào cũng không được khấu trừ thuế GTGT. Vậy trên tờ phụ lục 01-2/GTGT em kê hóa đơn đầu vào vào mục nào đây?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA