Thông tư 28 - Mục 5: Hàng hoá, dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT

• Thread starter kim dung nguyen
  • Ngày gửi
ducvyminh

ducvyminh

Trung cấp
21/1/11
192
0
0
Vĩnh Long
www.island.vn
Mấy anh chị cho em hỏi cty em đầu ra không chịu thuế GTGT vì vậy đầu vào cũng không được khấu trừ thuế GTGT. Vậy trên tờ phụ lục 01-2/GTGT em kê hóa đơn đầu vào vào mục nào đây?

không được khấu trừ thì bạn không cần phải kê vào.

Khóa học Quản trị dòng tiền
U

uocmoxanhbn2009

Trung cấp
28/9/09
123
0
16
bắc ninh
không được khấu trừ thì bạn không cần phải kê vào.

Bạn có nhầm không nhỉ? Bạn xem lại nhé.

Mấy anh chị cho em hỏi cty em đầu ra không chịu thuế GTGT vì vậy đầu vào cũng không được khấu trừ thuế GTGT. Vậy trên tờ phụ lục 01-2/GTGT em kê hóa đơn đầu vào vào mục nào đây?
Câu hỏi của bạn đã có câu trả lời ở đây: http://www.webketoan.vn/forum/phan-...thue-gtgt-trong-phu-luc-01-2-gtgt-139840.html
Bạn vào xem nhé!

ducvyminh

ducvyminh

Trung cấp
21/1/11
192
0
0
Vĩnh Long
www.island.vn
L

luongthituyetmai

Guest
20/8/11
1
0
0
Hà Đông, Hà Nội
Cho em hỏi là cái mục 5 thì mình ghi gì, có người thì nói là phần phí, lệ phí xăng dầu, và hóa đơn bán hàng thông thường, vậy có đúng không ạ?

ducvyminh

ducvyminh

Trung cấp
21/1/11
192
0
0
Vĩnh Long
www.island.vn
Cho em hỏi là cái mục 5 thì mình ghi gì, có người thì nói là phần phí, lệ phí xăng dầu, và hóa đơn bán hàng thông thường, vậy có đúng không ạ?

chị xuânthắm trả lời quá đầy đủ ở phần trên rồi mà. không kê khai những hóa đơn ko hợp lệ, hóa đơn thông thường vào mục này

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Tóm tắ để có thể ghi nhớ là:
1. Hoá đơn bán hàng ( hoá đơn trực tiếp), hoá đơn không chịu thuế, hoặc hoá đơn GTGT mà có số thuế GTGT bằng 0 thì khỏi kê khai
2. Hoá đơn đầu vào có thuế GTGT, nhưng số thuế GTGT đó không thuộc về công cty, mà công ty chỉ như; trường hợp nhập khẩu uỷ thác ( số thuế này thuộc về bên uỷ thác) , hoá đơn nộp thuế GTGT thuê tài chính ( số thuế này thuộc về bên đi thuê tài chính), hoặc các hoá đơn của công ty giao đại lý xuất cho mình là đại lý hưởng hoa hồng... Thì các hoá đơn này kê trên mục 5.
Nắm thêm ý này nữa để biết tại sao phải kê: vì đó là hoá đơn có thuế GTGT, mục này tuy đơn vị không được khấu trừ thuế nhưng vẫn phải kê để cơ quan thuế kiểm soát, xác minh hoá đơn
3. Tương tự như vậy là hoá đơn đầu ra, có những hoá đơn công ty phải xuất, nhưng nó lại không thuộc doanh thu, không thuộc thuế của công ty. Nên kê vào mục này đê kê khai số hoá đơn đã sử dụng, và giuýp cơ quan thuế kiểm tra, xác minh hoá đơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA