Thi Công Chức Cục Thống Kê

• Thread starter nguyenngoctrang124
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duasongkiem

Trung cấp
17/4/11
109
0
18
33
ha tinh
Ðề: Thi công chức thống kê?

các bác ơi cho em hỏi là công chức thống kê thì ngồi làm bàn giấy thôi và có thể tìm việc làm thêm bên ngoài k?
dù k biết có thi được hay k nhưng em muốn tìm hiểu trước để quyết định có nên thi k.
em cũng vừa thi bên thuế xong nhưng cũng chưa biết thế nào

tuoinguyenpy

tuoinguyenpy

Trung cấp
13/9/12
60
0
0
phú yên

tài liệu cơ bản mình úp lên đó..........haizzzzzzzz

cảm ơn bạn nhiều nha! bạn có tài liệu anh văn và tin cũng như đề thi năm trươc` thì share cho mình với nha. mình cũng đang xin mấy đứa bạn ở cục thống kê, có mình sẽ share cho cả nhà

S

samsam1213

Sơ cấp
1/10/12
5
0
0
33
Linh tinh

Có bạn nào có đề thi công chức thống kê ko? up lên cho mọi người xem với! hì! Tớ cũng có ý định thi mặc dù chỉ tiêu năm nay thấp (dù sao cũng đang thất nghiệp, huhu!)

L

lovely791

Trung cấp
29/10/12
108
0
0
40
Sài Gòn

có dạng đề thi, share lên nhé mọi người, xem thử có chơi nổi không rồi đăng ký

D

duasongkiem

Trung cấp
17/4/11
109
0
18
33
ha tinh

có dạng đề thi, share lên nhé mọi người, xem thử có chơi nổi không rồi đăng ký
mình cũng nghĩ thế đỡ tốn tiền đăng ký rồi lại bỏ

C

cuongquynh84

Sơ cấp
12/9/11
27
1
1
Hà nội
Ðề: Thi Công Chức Cục Thống Kê

Xin chào các Bác. Năm nay E thi Thống Kê, Bác nào có kinh nghiệm bớt chút thời gian chỉ bảo E với. E tìm mỏi mắt ra mà k thấy có ai ôn thi cả, hic hic! Bác nào có lòng hảo tâm cho E xin cái đề để xem xem như thế nao, chứ đi thi mà ko biết mặt mũi đề ra dạng nào thì còn lâu mới đô đc. Mail của E la dnquynh84@ gmail.com
E vào toppic mà chẳng có ai để trao đổi cả.

C

cuongquynh84

Sơ cấp
12/9/11
27
1
1
Hà nội

trời ơi! Tìm mãi mới thấy cái toppic này. trong thông báo tuyển người ta có cho giới hạn ôn thi. Nhưng tình hình là rất tình hình ko biết mặt mũi cái đề thi nó như thế nào? có bác nào biết ko a? E tìm hiểu thì thấy toppic cũ có bác NOBODY thi năm ngoái đỗ và thi thoảng có lên diễn đàn bên Thuế nhưng từ hôm 23/10 đến giờ Bác ý lặn mất tăm ko thấy đâu mà hỏi kinh nghiệm. mà mấy cái giới hạn và hưỡng dẫn ôn thi để dạng PDF E chẳng biết làm thế nào mà up được cả. Bác nào biết chỉ E với hoặc đưa địa chỉ mail E gửi cho rồi up lên mọi người cùng học

hình như là gửi như thế này không biết có được không?

Y

Yoshi Nguyen

Guest
8/9/12
25
0
1
HCM
Ðề: Thi Công Chức Cục Thống Kê

hic. mình cũng định thi thống kê. Cả nhà ai có tài liệu ôn thi hay đề thi gì thì share cho mình với. Email của mình: nguynhoa@gmail.com
@cuongquynh84: cùng ôn thi thôi. Tháng 12 mới nộp hồ sơ thì không biết bao giờ mới thi nữa.

N

ngothuylinh124

Sơ cấp
10/9/12
10
0
0
34
Thanh Hóa

trời ơi! Tìm mãi mới thấy cái toppic này. trong thông báo tuyển người ta có cho giới hạn ôn thi. Nhưng tình hình là rất tình hình ko biết mặt mũi cái đề thi nó như thế nào? có bác nào biết ko a? E tìm hiểu thì thấy toppic cũ có bác NOBODY thi năm ngoái đỗ và thi thoảng có lên diễn đàn bên Thuế nhưng từ hôm 23/10 đến giờ Bác ý lặn mất tăm ko thấy đâu mà hỏi kinh nghiệm. mà mấy cái giới hạn và hưỡng dẫn ôn thi để dạng PDF E chẳng biết làm thế nào mà up được cả. Bác nào biết chỉ E với hoặc đưa địa chỉ mail E gửi cho rồi up lên mọi người cùng học

hình như là gửi như thế này không biết có được không?
mình cũng có cùng thắc mắc như bạn nè. Túm lại là đang thất nghiệp, thấy chỗ nào tuyển công chức là cũng xí xọn tí. Cơ mà hem bít mặt mũi cái đề thế nào. Vả lại quan trọng là theo mình nghĩ tài liệu trên web tổng cục thống kê họ cho là cho all thí sinh, trong khi mỗi vị trí sẽ giới hạn riêng nữa. Mà chẳng biết ai từng thi để hỏi kinh nghiệm cả. Vậy nên tớ đề nghị là ace trong top cố gắng tham khảo ý kiến những người đi trc để chúng ta có đc những thông tin quý báu rùi share cùng cả nhà là hay nhất. Bước 1 là kiếm cái đề năm ngoái nhỉ? t cũng tìm hoa mắt chỗ bác Gôgle mà hem ra, Thống kê bưng bít kín thế nhỉ? :)

P

phamhue9989

Sơ cấp
20/5/12
20
0
1
34
Hà Nội

tớ cũng định thi thống kê, nhưng mà nhờ bác Google mãi mà ko lùng ra được đề các năm trc :(((, ko bít dạng đề như thế nào xem có ôn đc hem? hic

C

cuongquynh84

Sơ cấp
12/9/11
27
1
1
Hà nội

Các bác nhảy sang các toppic khác hỏi xem đã có ai từng thi thông kê rôi ko? Kêu gọi họ sang toppic nay hướng dẫn. Nhiều người tìm kiếm những người đã đi trước hiệu quả hơn( mình E tìm ko nổi). Phải biết mặt mũi cái đề nó ra sao mới thi đc chứ ko biết thì nộp hồ sơ thi phí tiền ( đg thất nghiệp)

T

tranvan90

Sơ cấp

Mình cũng thử tìm rồi ,khống thấy cái đề nó ra làm sao,nhưng mò ra được cái này mọi người xem thử nhé,nhưng của năm 2011:
Kinh nghiệm thi của mình là mang càng nhiều tài liệu vào phòng thi càng tốt, nên phân tài liệu theo chương cho dễ tìm.
Môn QLNN có 6 câu.
1. Hệ thống các đơn vị hành chính.
2. Nhiệm vụ, qyuền hạn của Quốc hội.
3. Quyền và cán bộ của Cán bộ công chức.
4. NGuyên tắc hoạt động của thống kê.
5. Báo cáo thống kê tổng hợp.
6. Cơ cấu tổ chức của tổng cục thống kê, vẽ sơ đồ.
Môn nghiệp vụ ngành có 3 lâu lý thuyêt, 2 bài tập.
1 câu "điều tra toàn bộ, điều tra không toàn bộ", 1 câu về phân tổ thống kê, 1 câu về dòng thời gian.
bài tâph về chỉ số, tính số trung bình, trung vị, Mốt.
Tiếng anh thì từ từ bài 5 tới bài 10
tin học trắc nghiệm thì khó lắm nhưng mà mình làm chắc cũng đc 50điểm
Nói chung các bạn cứ yên tâm đi.
đợi khi đi ôn ngta cho giới hạn rồi mình cbị tài liệu theo.

Sửa lần cuối:
C

cuongquynh84

Sơ cấp
12/9/11
27
1
1
Hà nội

Mình vẫn muốn biết chính xác bài tập vì mình k học nhiều môn này. Mà năm nay có mở lớp ôn k? Học phí là bao nhiêu nhỉ?(học phí như bên thuế thì mình chụi k theo đc).

T

tranvan90

Sơ cấp

bài tập thì mình hok biết đâu bạn ơi,con năm nay có mở lớp ôn ah,học phí cũng gần bằng với thuế .chưa kể bạn phải ra cụm thi nữa ,hix hix thi cử khó khăn mà con COCC nữa bó tay.!

L

lequangthinh

Sơ cấp
30/8/11
41
1
0
38
Tuy hoa

tình hình là em bon chen thi thống kê, bác nào cùn thi mà có tài liệu anh văn , tin thì cho em với. Bên ni tuyển ít quá không biết có bon chen được không?
Em cũng ở Phú Yên, Nhưng tính thi bên ngạch CNTT. Mong được làm quen với Chị.
Thông tin lien hệ :
yahoo : lethinh22
email : lethinh22@gmail.com
di động : 0972840237
Có gì liện lạc nha chị. Không biết bên thống kê này Thi cử ra sao? Mà đề Thi không biết tìm đâu ra nữa...

tuoinguyenpy

tuoinguyenpy

Trung cấp
13/9/12
60
0
0
phú yên

Em cũng ở Phú Yên, Nhưng tính thi bên ngạch CNTT. Mong được làm quen với Chị.
Thông tin lien hệ :
yahoo : lethinh22
email : lethinh22@gmail.com
di động : 0972840237
Có gì liện lạc nha chị. Không biết bên thống kê này Thi cử ra sao? Mà đề Thi không biết tìm đâu ra nữa...

ok! chị mail cho em rồi đó

N

nguyenac

Sơ cấp
27/6/08
44
0
0
39
Phú Yên

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA