Thi Công Chức Cục Thống Kê

• Thread starter nguyenngoctrang124
  • Ngày gửi
V

vuhaihuong

Trung cấp
14/11/12
102
1
16
hà nội
Ðề: Thi công chức thống kê?

anh ơi cho em hỏi, tiếmh anh từ bài 5 đến bài 10 nghĩa là như thế nào a.anh có nhớ chính xác đề bài tập kiểu như thế nào không. và thi ở tổng cục thì có khác thi ở cục không. Như kinh nghiệm của chị e, hiện đang làm ở tổng cục thống kê thì đề thi không có phần bài tập ( có thể là do chị ấy thi cách đây 5năm)

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanghit

Sơ cấp
23/8/12
37
0
0
38
Phú Yên
Ðề: Thi Công Chức Cục Thống Kê

bạn nào có tài liệu thi thống kê up lên cho mọi người cùng học với, thanks!

L

lankiem

Guest
20/3/08
35
0
6
36
Hà Nội

Bạn xem thông tin ở đâu vậy? Mình lên tra mạng không thấy họ thông báo tuyển gì nhỉ? bạn mình kỳ trươc cũng thi Tổng cục thống kê, để mình hỏi nó xem đề thế nào.
Xin chào các Bác. Năm nay E thi Thống Kê, Bác nào có kinh nghiệm bớt chút thời gian chỉ bảo E với. E tìm mỏi mắt ra mà k thấy có ai ôn thi cả, hic hic! Bác nào có lòng hảo tâm cho E xin cái đề để xem xem như thế nao, chứ đi thi mà ko biết mặt mũi đề ra dạng nào thì còn lâu mới đô đc. Mail của E la dnquynh84@ gmail.com
E vào toppic mà chẳng có ai để trao đổi cả.

H

hoanglinh152

Sơ cấp
15/11/12
16
0
0
35
Đông Hà

em tốt nghiệp đại học kế toán,anh chị nào có tài liệu gì hướng dẫn thêm cho em với ạ.Cảm ơn mọi người.
hoanglinh152@gmail.com

C

cuongquynh84

Sơ cấp
12/9/11
27
1
1
Hà nội

Tớ đã tìm đc NOBODY năm ngoái có thi bên Thống Kê. Tớ đã nhắn tin nhờ Bác ý qua toppic này để chia sẻ kinh nghiệm. Có một số kinh nghiệm Bác ý chia sẻ cho tớ nhưng tớ nói lại chắc mọi người vẫn thắc mắc nên nhờ Bác ý. Mọi người chờ nhé!

V

vuhaihuong

Trung cấp
14/11/12
102
1
16
hà nội

oh không có ai giúp đỡ gì a. hoang mang quá

bạn ở hà nội a, bạn định thi vào cục hay tổng cục

bạn ở hà nội a, bạn định thi tổng cục hay cục

Sửa lần cuối:
C

cuongquynh84

Sơ cấp
12/9/11
27
1
1
Hà nội

oh không có ai giúp đỡ gì a. hoang mang quá

bạn ở hà nội a, bạn định thi vào cục hay tổng cục

bạn ở hà nội a, bạn định thi tổng cục hay cục
Tớ định thi tổng cục vì thấy chỉ tiêu là 33 chắc dễ hon là cục
Bạn học chuyên ngành gi?

V

vuhaihuong

Trung cấp
14/11/12
102
1
16
hà nội

tớ học tài chính ngân hàng, nhưng tổng cục khoai lắm. chị tớ đang làm trong tổng cục, trước đây chị ấy cũng tự thi đấy nhưng bà ấy vừa giỏi vừa chăm. khả năng của mình thì kém xa.mà trước chị ấy thi khác bây giờ, cũng cơ cấu nhưng không lộ như bây giờ. chị ấy bảo giờ trắng trợn lắm, nói thẳng luôn nên tự thi thì ....hichic. chả biết có nên thi không nữa

Tớ định thi tổng cục vì thấy chỉ tiêu là 33 chắc dễ hon là cục
Bạn học chuyên ngành gi?
mà bạn học hỏi được kinh nghiệm gì từ bạn Nobody đấy, chia sẻ đi. Mà thi ở tổng cục hơi khác ở cục, vì tổng cục thi tại hn toàn các sếp đi coi thi còn thi ở cục thì thi tại cụm, nhiều tỉnh về thi nên tớ nghĩ sẽ dễ hơn ( ý tớ là về vấn đề trông coi thi y) vì có anh ở trên nói mang tài liêu vào và sử dụng thoải mái. không biết có được o nhỉ( bị bắt thì không hay chút nào) haizzz...

Sửa lần cuối:
C

cuongquynh84

Sơ cấp
12/9/11
27
1
1
Hà nội

vậy bạn hỏi kinh nghiệm thi của chị đi? chuyện COCC ở ngành nào chẳng có. Nhưng biết đâu mình thi đc thì sao?(vì ai cũng sợ COCC mà). mình còn dốt môn tiếng anh lắm, nhưngvẫn thử xem sao dù sao cg thất nghiệp. thấy năm trc họ bảo đi học ôn giới hạn hết, tiếng anh thì tương tự lúc ôn hoặc y nguyên. mình mới sinh E bé đc tròn thg nên khó có thể đi ôn đc. mong rằng bạn nào đi ôn thì truyền đạt lại cho.

V

vuhaihuong

Trung cấp
14/11/12
102
1
16
hà nội

vậy bạn hỏi kinh nghiệm thi của chị đi? chuyện COCC ở ngành nào chẳng có. Nhưng biết đâu mình thi đc thì sao?(vì ai cũng sợ COCC mà). mình còn dốt môn tiếng anh lắm, nhưngvẫn thử xem sao dù sao cg thất nghiệp. thấy năm trc họ bảo đi học ôn giới hạn hết, tiếng anh thì tương tự lúc ôn hoặc y nguyên. mình mới sinh E bé đc tròn thg nên khó có thể đi ôn đc. mong rằng bạn nào đi ôn thì truyền đạt lại cho.

tiếng anh được như vậy hả bạn, hy vọng năm nay cũng thế vì tớ cũng cà rốt lắm. chị tớ thi cách đây cũng 6 7 năm rồi, khác lắm. chị ấy nói không có bài tập gì cả, em chỉ cần ôn tài liệu ở trong tập tài liêu ở phần tuyển dụng là được, không phải học thêm sách gì hết. Nhưng bên trên có anh nói là phần thống kê có bài tập, haizz ra trường đi làm mấy năm nay rồi, nhớ được gì nữa.....

C

cuongquynh84

Sơ cấp
12/9/11
27
1
1
Hà nội

Bạn chuẩn bị thi Thống kê ah. Ngành này ko đc như bên thuế đâu bạn ah.Năm trc mình thi thì nói chung là cũng ko khó lắm năm nay mình nghĩ tỷ lệ chọi cao hơn. Đề thi thì Mình chỉ nhớ sơ sơ thôi. Chuyên ngành: 1 câu bt và 3 hay 4 câu lý thuyết gì đó) Câu bài tập thì là phần dãy số thời gian và phần chỉ số (2 phần đó là quan trọng nhất trong phần lý thuyết thống kê) lý thuyết có 1 câu về Biến động dân số, 1 câu về cách tính GDP hay GNP gì đó và 1 câu về điều tra (nhớ ko rõ là điều tra gì nữa). Cos 2 cuốn sách bạn phải học là lý thuyết thống kê và thống kê kinh doanh (mình đoán 1 cuốn nó ra 2 câu). Còn phần QLNN thì bạn phải học (nếu học ko hết thì phải phao thôi heeeeeee). Tin học khá đơn giản, tiếng Anh cũng ko khó bằng thuế đâu. Chúc bạn thành công nhé!
Đây là những gì NOBODY gửi cho mình

V

vuhaihuong

Trung cấp
14/11/12
102
1
16
hà nội

Bạn chuẩn bị thi Thống kê ah. Ngành này ko đc như bên thuế đâu bạn ah.Năm trc mình thi thì nói chung là cũng ko khó lắm năm nay mình nghĩ tỷ lệ chọi cao hơn. Đề thi thì Mình chỉ nhớ sơ sơ thôi. Chuyên ngành: 1 câu bt và 3 hay 4 câu lý thuyết gì đó) Câu bài tập thì là phần dãy số thời gian và phần chỉ số (2 phần đó là quan trọng nhất trong phần lý thuyết thống kê) lý thuyết có 1 câu về Biến động dân số, 1 câu về cách tính GDP hay GNP gì đó và 1 câu về điều tra (nhớ ko rõ là điều tra gì nữa). Cos 2 cuốn sách bạn phải học là lý thuyết thống kê và thống kê kinh doanh (mình đoán 1 cuốn nó ra 2 câu). Còn phần QLNN thì bạn phải học (nếu học ko hết thì phải phao thôi heeeeeee). Tin học khá đơn giản, tiếng Anh cũng ko khó bằng thuế đâu. Chúc bạn thành công nhé!

Đây là những gì NOBODY gửi cho mình

tớ nghĩ đề thi ở cục thì dễ hơn tổng cục

huongtra90

huongtra90

Trung cấp
17/8/12
70
1
0
34
Hà Nội

tớ nghĩ đề thi ở cục thì dễ hơn tổng cục

mọi năm có lớp ôn thi hả anh? ở đâu thế ạ. em ko thấy thông tin gì cả. mà đề thi ở tổng cục khác ở cục ạ? e tưởng là 1 đề giống thuế.

V

vuhaihuong

Trung cấp
14/11/12
102
1
16
hà nội

mọi năm có lớp ôn thi hả anh? ở đâu thế ạ. em ko thấy thông tin gì cả. mà đề thi ở tổng cục khác ở cục ạ? e tưởng là 1 đề giống thuế.

ở tổng cục thi trước rồi đến các cụm thi sau mà, có phải thi cùng ngày đâu. chắc là khó hơn hoặc như thế nào chưa biết nhưng coi thi thì chắc là khó hơn rồi vì toàn các sếp đi coi thôi. đấy là thông tin tớ săm soi được từ bà chị và đề thi thì không có bài tâp ( cái này không chắc chắn vì mỗi năm một khác)

huongtra90

huongtra90

Trung cấp
17/8/12
70
1
0
34
Hà Nội

ở tổng cục thi trước rồi đến các cụm thi sau mà, có phải thi cùng ngày đâu. chắc là khó hơn hoặc như thế nào chưa biết nhưng coi thi thì chắc là khó hơn rồi vì toàn các sếp đi coi thôi. đấy là thông tin tớ săm soi được từ bà chị và đề thi thì không có bài tâp ( cái này không chắc chắn vì mỗi năm một khác)
ra thế, e tưởng cùng ngày. :D
a có thông tin là bao giờ thi ko? ko biết tháng 12 hay tháng 1 nhỉ. mà có lớp ôn thi ko a?

S

Sang Vo

Cao cấp
13/8/12
430
0
16
Tphcm

Các bạn ở đây ai muốn thi thống kê tập họp... coi có làm thêm 1 cuộc cách mạng thống kê như thuế hay không? chắc thi xong thuế ai cũng rũ rượi rồi, với lại hóng kết quả nên kg mấy ai mặn mà.... nếu đông thi thống kê trong topic này thì sangvo sẽ giúp các bác 1 lần nữa định hình thống kê..... nên tháng 12 mới nộp, chắc tháng 1 mới thi rồi. hay có thể chậm hơn. do đó. đầu tháng 12 nếu diễn đàn tập họp nhiều mem thi như bên thuế thì chúng ta lần lượt xơi từng em một vậy. kg có gì là khó đâu các bạn.

Có gì hồi báo cho anh biết nhé. để con sap xếp time vào diễn đàn phân bổ công việc (tìm đề thi, giải bài tập, tìm đề trắc nghiệm, ôn tin học, giải tiếng Anh... túm lại giải quyết hết) nếu các bạn cùng phối hợp với anh

Thân !!!

L

lekimngan8782

Cao cấp
1/9/12
234
26
28
quang nam

mọi người ơi mình muốn thi thống kê,, nhưng ko biết tài liệu gì học,, mình có bằng Đại học nhưng thi trinh độ trung cấp được không các bạn, vì mình ko co bằng THVP B mà chỉ có A,,, minh thi Đà Nẵng thì nộp hồ sơ ở đâu ạ,Mọi người có tài liệu gì đưa lên mạng được không. Hi có bạn nào có thể gửi mail cho mình với, anh văn nữa hihi lekimngan106@gmail.com

T

thehoang2910

Trung cấp
29/8/12
89
0
0
42
hcm

Các bạn ở đây ai muốn thi thống kê tập họp... coi có làm thêm 1 cuộc cách mạng thống kê như thuế hay không? chắc thi xong thuế ai cũng rũ rượi rồi, với lại hóng kết quả nên kg mấy ai mặn mà.... nếu đông thi thống kê trong topic này thì sangvo sẽ giúp các bác 1 lần nữa định hình thống kê..... nên tháng 12 mới nộp, chắc tháng 1 mới thi rồi. hay có thể chậm hơn. do đó. đầu tháng 12 nếu diễn đàn tập họp nhiều mem thi như bên thuế thì chúng ta lần lượt xơi từng em một vậy. kg có gì là khó đâu các bạn.

Có gì hồi báo cho anh biết nhé. để con sap xếp time vào diễn đàn phân bổ công việc (tìm đề thi, giải bài tập, tìm đề trắc nghiệm, ôn tin học, giải tiếng Anh... túm lại giải quyết hết) nếu các bạn cùng phối hợp với anhThân !!!
- Đúng rồi, hoan hô bác SangVo. Em cũng đã thi bên thuế, và cũng muốn chinh phục bên thống kê này( vì thi thuế chắc là out rồi). Mọi người ơi, ai có tâm huyết thi thống kê hãy cùng trao đổi, chia sẻ ôn thi nhé.
- Các bạn đã thi rồi xin chia sẽ kinh nghiệm giúp bọn mình với:
+ Môn Quản lý Nhà Nước thì ôn tập theo chuyên đề nào? ( chẳng hạn bên thuế thì gói gọn trong chuyên đề 16 và 17)
+ Môn chuyên ngành thì ôn tập ra sao?
Cám ơn các bạn rất nhiều!

L

liceck

Sơ cấp
6/7/12
20
0
0
33
Tuyên Quang

ui chao em cũng định bon chen thử xem xao nhưng nghe nói tiếng anh thi viết nên nản luôn bác nào giỏi tiếng anh hãy xông phi vụ này nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA