Giải đáp thắc mắc sử dụng phần mềm HTKK 3.0 (Tách ra từ topic thông báo cũ)

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vit4mat

Guest
22/1/08
30
0
6
41
Saigon
ừ ừ tớ cũng bị thế này nè mà ko bít làm sao ? Bảng kê thì in bình thường mà sao Tờ khai bị mất góc . Có ai có giải pháp gì không chỉ zới ?

tớ cũng bị y chang vậy. Chẳng biết phải làm thế nào nữa.Chán!

H

hoathuytinh810

Sơ cấp
14/7/09
18
0
1
35
daklak
cho mình hỏi là sao mình đã cài ktkk 2.5.5 update, trên màn hình máy tính có 2 biểu tượng 2.5.5 và 3.0 nhưng sao khi mình bấm vô 2.5.5 nó lại hiện lên phiên bản 3.0 nhỉ? :(

trangmuaha

trangmuaha

Sơ cấp
29/4/09
17
0
0
Ha Noi
the bạn đã remover cai phien ban cu chưa? trước khi remover phiên bản cũ bạn phải sao lưu dữ liệu lại. Sau đó mới cài đặt phiên bản mới. Nếu bạn ko làm tuần tự từng bước như trên bạn sẽ mất hết tài liệu của những năm cũ đấy .

kiem tra lai che do cua may in ban nhe, nó ok liền

Bạn kê khai vào phần HTKK 3.0 nhé, Nếu như bạn kê khai qua mạng thi vao phần kê khai trực tuyến nhé
Cho mình hỏi với, tháng 6 kê sai hoá đơn thì khi làm kê khai bổ sung mình phải lấy dữ liệu T6 để kê khai hay T7 nhỉ?

Sửa lần cuối:
K

khanhviet1987

Guest
10/12/08
4
0
0
36
ha noi
Các anh chị trả lời giùm em với.

Trong phụ lục 01-/GTGT:
1) Mục 05. hàng hóa, dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT là mình sẽ kê những hóa đơn bán hàng, biên lai dưới 200k phải không ạ.
2) Chi phí xăng dầu kê vào mục 1. phần giá trị HHDV mua vào chưa thuế là giá xăng + phí hay chỉ là giá xăng thôi.

Em cảm ơn.

D

dunggq101

Trung cấp
13/1/11
119
12
18
39
Cầu Giấy, Hà Nội
cho mình hỏi là sao mình đã cài ktkk 2.5.5 update, trên màn hình máy tính có 2 biểu tượng 2.5.5 và 3.0 nhưng sao khi mình bấm vô 2.5.5 nó lại hiện lên phiên bản 3.0 nhỉ? :(

Bạn chú ý đường dẫn khi cài đặt nhé. Có thể cả 2 cái shotcut ấy nó trỏ tới cùng một chỗ.

C

chiennth65

Sơ cấp
12/8/11
5
0
1
Dong Nai
Bạn vào HTKK 3.0 -> Trợ giúp -> lấy Bảng kê Excel ra lưu vào file mình ->Nhập số liệu vào hoặc nếu có xài PM kế toán thì copy nội dung vào đúng theo Bảng kê ( không thay đổi cột, dòng gì nhé).

G

goloa

Sơ cấp
17/3/11
10
0
0
66
28 Tran Hung Dao Ha noi
Mình cũng bị như vậy, thậm chí tờ khai thuế GTGT khi xem vẫn nguyên 1 trang, khi in ra nó tách thành 2 trang, mặc dù trang 1 phần cuối 1/3 vẫn còn trống > Híc. tháng trước đã góp ý cho họ ròi mà ..."chìm nghỉm" chả ai thèm sửa ?

D

dieulinhvnhn

Trung cấp
5/4/08
97
2
0
Hanoi
Mình thì lỗi như thế này:
Kê khai theo phương pháp khấu trừ, gồm:
+ mẫu 01/GTGT thì oki;
+ mẫu 01-4A/GTGT để phân bổ: khi nhập số rồi ấn ghi thì thấy báo là "bản kê đã ghi thành công", nhưng khi xem lại, hoặc save dạng pdf qua p/mềm cute thì lỗi: lúc thì tỷ lệ phân bổ (khác 0) thì lại hiển thị:0,000; lúc thì tỷ lệ phân bổ theo số đúng: nhưng số thuế gtgt được khấu trừ lại ko làm tròn (mà lấy cả số thập phân sau dấu phẩy).
Hic...Nản quá à...

V

vuongtrang

Sơ cấp
10/11/08
47
0
6
42
Hà Nội
In ra ok, nhưng đi nôpj bên nhânj tơf khai báo: "Chỉ tiêu mã vạch lơns hơn chỉ tiêu kê khai" HIC trả vêf làm lại, 2 lần rôì vãn bị trả về. NẢN CỰC KỲ

D

dieulinhvnhn

Trung cấp
5/4/08
97
2
0
Hanoi
Mình alo hỏi anh/chị cục thuế thì được hướng dẫn là nếu lỗi phần mềm thì có thể lập tờ khai giấy (tức là không có mã vạch). Tớ đang hì hục làm...Đã ai làm, và nộp ở một cửa chưa? có nộp được không?

muadonghettuyet

muadonghettuyet

Guest
17/2/09
52
0
6
Ha Long
Trong HTKK không có chức năng kết xuất PDF, để kết xuất pdf thì bạn cài thêm một máy in ảo
Tool có tên là CutPdf.
Sau khi cài xong thì tạo ra 1 máy in ảo. Khi bạn in thì chọn máy in đó thì sẽ tạo ra file pdf.
chúc bạn thành công !!
Bạn có thể vui lòng chỉ cho mình cách cài máy in ảo không ?

N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài
Mình alo hỏi anh/chị cục thuế thì được hướng dẫn là nếu lỗi phần mềm thì có thể lập tờ khai giấy (tức là không có mã vạch). Tớ đang hì hục làm...Đã ai làm, và nộp ở một cửa chưa? có nộp được không?

Vấn đề mã vạch chỉ hỗ trợ thêm cho CQT thôi, nếu không có mã vạch thì họ phải nhận chứ. Không có luật nào bảo không nhận tờ khai không có mã vạch hết.

Bạn có thể vui lòng chỉ cho mình cách cài máy in ảo không ?

Bạn vào link:
CutePDF - Create PDF for free, Free PDF Utilities, Edit PDF easily;.

Downlaod và cài bình thường nhé !!

H

huethuanhn

Sơ cấp
9/5/11
3
2
0
35
hanoi
Em gỡ bỏ bản cũ, delete thư mục HTKK130 hoặc HTKK300 sau đó khởi động lại máy và cài lại. Nhớ sao lưu lại thư mục Datafiles nhé.

Em không gỡ bỏ được bản cũ. Bây giờ em phải làm thế nào ạ.

N

ngaycoanh

Guest
13/8/11
0
0
0
33
hải phòng
www.ehtwed.com
các anh chị ơi. Anh chị cho e hỏi chút được không ạ? Công ty e là công ty mới thành lập ạ, công ty e mới có đầu vào mà chưa có đầu ra ạ, khi e kê khai thuế ý ạ, e để trống phần đầu ra. e kê khai mỗi phần đầu vào. e không tài nào in được bảng kê ra. anh chị ơi, e làm sai ở phần nào a?

M

Minh mo

Guest
13/10/08
12
0
0
Ha noi
hic,chào cả nhà. Em cũng đang gặp rắc rối với cái 3.0 này khi mà em làm tờ khai điều chỉnh thế mà lúc in ra nó toàn ra số 0 với ký tên là Trần Văn Châu Giang và ngày là 11/12/2007. Trong khi giám đốc bên em có phải là ông đấy đâu.hic. em phải làm thế nào bây giờ,đã thử cài sang máy khác mà cũng gặp lỗi y hệt.cài đi cài lại.mất cả ngày vẫn ko sao in ra được. Các bác giúp em với

T

tantruongson

Trung cấp
27/12/08
83
1
0
tu liem - ha noi
Chào mọi người. Đã bạn nào nghiên cứu kỹ tt28 chưa, cho mình hỏi chút. Trong TT28 có đoạn viết:" Đối với hàng hóa, dịch vụ mua lẻ cho tiêu dùng như: điện, nước, xăng dầu, dịch vụ bưu chính viễn thông, khách sạn...bảng kê tổng hợp lập theo từng nhóm mặt hàng, dịch vụ cùng thuế suất, không phải kê chi tiết theo từng hoá đơn." vậy mình hiểu đoạn trên ntn? Theo mình hiểu thì nếu mình có 3 cái hoá đơn đầu vào của điện thoại thì mình cộng tổng 3 cái và chỉ kê khai trên 1 dòng trên bảng kê 01-2, đúng không. Mình đã làm vậy, bỏ cột ngày hoá đơn, số hoá đơn thì nó báo đỏ. Mọi người giải thích dùm với

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Thông báo khẩn (19g ngày 15/08/2011:

Các bạn vui lòng tải lại bản HTKK 3.0 nhé. Bản này mới khắc phục các lỗi sau:

1. Tờ khai 01/GTGT có bảng kê 01-1 và 01-2 nhưng nếu trên bảng kê 01-1 và 01-2 chỉ có dữ liệu tại mục 5 thì ứng dụng không in ra bảng kê. => Đã cập nhật cho in ra bảng kê trong trường hợp này.

2. Lỗi 01/KHBS khi có dữ liệu nhưng chỉ tiêu 40, 43 vẫn = 0 thì không in ra => Đã cập nhật cứ có dữ liệu trên KHBS là in ra.

3. Tờ khai 02/KK-TNCN: cập nhật tiêu đề chỉ tiêu 24: Tổng TNCT => khi in ra đang bị lỗi thành Tổng TNCN => Đã cập nhật

4. Tờ khai thuế Tài nguyên: Cột sản lượng hiện tại chỉ cho nhập xx,xx => đã cập nhật lại cho phép nhập dạng xx,xxx

5. Tờ khai 01/NTNN: Lỗi cột MST bị mất số 0 đầu tiên chẳng hạn 0100100079 thì UD khi in ra thành 100100079; ngày ký trên form thì đúng nhưng khi in ra luôn là 1/1/2011 => đã cập nhật sửa lỗi

6. Tờ khai 03/GTGT: mở rộng cột dữ liệu cho phép nhập tối đa 16 số

7. Tờ khai 01/KK-XS: Khi in ra không có dòng Ngày … tháng … năm chỗ người ký => đã cập nhật

Link download
- Bộ cài ứng dụng HTKK phiên bản 3.0

U

uocmoxanhbn2009

Trung cấp
28/9/09
123
0
16
bắc ninh
Thông báo khẩn (19g ngày 15/08/2011:

Các bạn vui lòng tải lại bản HTKK 3.0 nhé. Bản này mới khắc phục các lỗi sau:
Bác cho e hỏi là vậy khi e tải lại phần mềm 3.0 bản mới này thì e có phải gỡ phần 3.0 e đã tải của ngày 4/8 đi rồi tải lại và cài đặt 3.0 mới không ạ? Hay e có thể tải phần 3.0 mới về rồi cài đè là được ạ?
Cảm ơn bác ạ!!!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA