File kế toán_hình thức nhật ký chung.

• Thread starter mysterious_girl
  • Ngày gửi
M

mysterious_girl

Guest
Đây là file kế toán được thiết kế theo hình thức nhật ký chung của 1 bạn gửi cho tớ. Nhưng tớ không biết nick của bạn ấy là gì. Chỉ biết đ/c mail của bạn ấy là: hoaitran91@vnn.vn.Bạn ấy muốn chia sẽ và nhận mọi ý góp kiến đóng góp của các anh chị và các bạn để file bạn ấy ngày càng hoàn thiện hơn.

Download file here.

P/s: Vì em ko đủ quota nên ko gửi file trực tiếp lên đây được.Anh/chị và các bạn down tại đây nhé.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
mysterious_girl nói:
Đây là file kế toán được thiết kế theo hình thức nhật ký chung của 1 bạn gửi cho tớ. Nhưng tớ không biết nick của bạn ấy là gì. Chỉ biết đ/c mail của bạn ấy là: hoaitran91@vnn.vn.Bạn ấy muốn chia sẽ và nhận mọi ý góp kiến đóng góp của các anh chị và các bạn để file bạn ấy ngày càng hoàn thiện hơn.

Download file here.

P/s: Vì em ko đủ quota nên ko gửi file trực tiếp lên đây được.Anh/chị và các bạn down tại đây nhé.

Bạn gửi cho chị Dung (Handung107@Gmail.com) để chị upload lên Thư viện.

T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
File Kế toán theo hình thức NKC

hoaitran91 <hoaitran91@vnn.vn> nói:
Subject: KE TOAN - NKC
To: green_field_2005@yahoo.com

Gửi bạn
Tôi có chương trình kế toán bằng Excel bằng công thức, xin post lên cho các bạn mới bắt đầu học. Cám ơn

Mình upload file của bạn HoaiTran91 lên để các bạn tham khảo và góp ý cho tác giả.

Ý kiến của mình thì đây là file kế toán khá tốt và tương đối đầy đủ các đầu việc cần cho một kế toán viên. Đặc biệt file được thiết kế hoàn bằng các công cụ và hàm sẵn có của Excel, không có một câu lệnh VBA nào.

Ý kiến nữa, theo mình bạn bỏ chút time để nghiên cứu về VBA (đơn giản nhất là tạo Macro) để chương trình của bạn có tính "động" hơn và tiện dụng hơn.

Đính kèm

• KE_TOAN___NKC.rar
    647.1 KB · Lượt xem: 3,995
H

heroic

Guest
11/11/04
56
0
0
vn
upload fie như thế nào?

Sao forum không cho upload file lên nhỉ, có một ví dụ của mình đang làm theo file kế toán theo hình thức NKC file bên dưới dùng bảng chọn để chọn tài khoản bằng VBA của bác Duyệt giúp đỡ rất nhanh, muốn chia sẻ cho mọi người nhưng không biết làm sao up lên đây!

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
heroic nói:
Sao forum không cho upload file lên nhỉ, có một ví dụ của mình đang làm theo file kế toán theo hình thức NKC file bên dưới dùng bảng chọn để chọn tài khoản bằng VBA của bác Duyệt giúp đỡ rất nhanh, muốn chia sẻ cho mọi người nhưng không biết làm sao up lên đây!
Bác gởi cho em, em sẽ upload nó lên giúp bác.

Q

quochung2005

Trung cấp
20/10/05
99
0
16
42
DA NANG
Mình mới làm file quản lý công nợ nhưng kông có quyền post lên diễn đàn, mình muốn chia sẽ cùng mọi ngừơi, mọi người cùng cho ý kiến để để file của minh được tốt hơn, mình sẽ nhờ anh TUANKTCDCN post lên

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Tuanktcdcn nói:
Mình upload file của bạn HoaiTran91 lên để các bạn tham khảo và góp ý cho tác giả.

Ý kiến của mình thì đây là file kế toán khá tốt và tương đối đầy đủ các đầu việc cần cho một kế toán viên. Đặc biệt file được thiết kế hoàn bằng các công cụ và hàm sẵn có của Excel, không có một câu lệnh VBA nào.

Ý kiến nữa, theo mình bạn bỏ chút time để nghiên cứu về VBA (đơn giản nhất là tạo Macro) để chương trình của bạn có tính "động" hơn và tiện dụng hơn.

Thư viện có file này rồi mà :p

G

gacon0904

Guest
9/7/05
81
0
0
42
tphcm
Tuanktcdcn nói:

Cho em hỏi trong file KETOAN_NKC có 2 sheet BCDTK và BCDPS. SDCK của sheet BCDTK không bằng SDCK của sheet BCDPS tại sao vậy? vì BCDTK là TK cấp 1 còn BCDPS là TK chi tiết.Cám ơn các anh/chị.

N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
Mình đã xem và có một số nhận xét nhỏ như sau :
Thứ nhất : về giao diện, bạn cố gắng tô điểm cho nó thêm bởi vì chỉ cần dùng các chức năng mầu và kẻ ô la mình có thể trang điểm cho nó rồi.
Thứ 2 : điều này rất quan trong. Bạn dùng rất nhiều hàm nhưng với lượng số liệu nhỏ như vây thì ô kê không vấn đề. nhưng nếu bạn tăng số lượng chứng từ lên khoảng 5000 chứng từ, bạn sẽ thấy máy bạn trở nên rất chậm.
Thứ 3 : rất nhỏ ; đây chỉ dùng cho 1 năm tài chính, nếu dùng cho một năm tiếp theo thì phải nhập số dư đầu kỳ. Việc này hơi vât đó, nhất là tài sản công nợ.

G

gacon0904

Guest
9/7/05
81
0
0
42
tphcm
nmh_phocu nói:
Mình đã xem và có một số nhận xét nhỏ như sau :
Thứ nhất : về giao diện, bạn cố gắng tô điểm cho nó thêm bởi vì chỉ cần dùng các chức năng mầu và kẻ ô la mình có thể trang điểm cho nó rồi.
Thứ 2 : điều này rất quan trong. Bạn dùng rất nhiều hàm nhưng với lượng số liệu nhỏ như vây thì ô kê không vấn đề. nhưng nếu bạn tăng số lượng chứng từ lên khoảng 5000 chứng từ, bạn sẽ thấy máy bạn trở nên rất chậm.
Thứ 3 : rất nhỏ ; đây chỉ dùng cho 1 năm tài chính, nếu dùng cho một năm tiếp theo thì phải nhập số dư đầu kỳ. Việc này hơi vât đó, nhất là tài sản công nợ.
Bạn có xem 2 sheet BCDTK và BCDPS. SDCK của sheet BCDTK không bằng SDCK của sheet BCDPS tại sao vậy? vì BCDTK là TK cấp 1 còn BCDPS là TK chi tiết.Cám ơn Bạn.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Nguyễn Thị Thoa nói:
minh rat muon ban co the gui cho minh
vi minh dang muon hoc ke toan
cam on ban

Hiện nay ở thư viện có rất nhiều file kế toán, bạn vào đó tìm xem nha.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
maico_qn nói:
sao không có ai đưa lên những file rõ dàng vậy, như thế này biết thế nào mà làm

Ý bạn là sao? Bạn ko đọc kỹ những bài trong topic gì cả!!!. Anh Tuanktcdcn có up file ở bài #4 và ở thư viện cũng có, cụ thể là ở đây .

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Mai Thao Nguyen nói:
Mình muốn download file kế toán bằng Excel này xuống quá mà không được giúp mình với gửi vào địa chỉ email cho mình nhé! thaonguyen20_vn@yahoo.com cảm ơn nhiều!

Có thể máy bạn ko có winrar. Bạn down load winrar tại đây
. Sau đó bạn vào thư viện của web, tìm file nào bạn cần về giải nén là xong. Chúc bạn thành công.

P

phambang

Guest
21/4/08
38
2
0
BINH DUONG
Thêm chút Macro vào cho nó tiện lợi hơn. Rất tiếc mình không đưa file lên được. Co thể thiết kế thêm giao diện cho đẹp chút,về thông tin công ty, MST...

1

1986

Guest
19/11/08
79
0
6
thien bang hoi
cho em hỏi tí ở file Kế Toán _NKC không biết anh/chị dùng phông chữ nào vậy? em mở ra chũ nó cứ Lung tung bung lên ấy không hiểu được. giúp em với gửi họ vao mail này cho em với xuankt479@gmail.com

vậy bạn gửi mail cho mình rùi mình gửi lại cho nha!
mail của mình: nhanhlanrung58@yahoo.com.
Thân!

chị ơi cứu em với em cũng tải về nhưng mà không đọc được. chị gửi sang mail giúp em với nhe. mail của em: xuankt479@gmail.com

B

bth85

Guest
26/11/08
1
0
0
ha noi

Mình đã down file NKC _ rar của anh Tuankt về nhưng kô tài nào đọc được là sao nhỉ? các bạn giúp mình một chút nhé

T

totam

Guest
28/8/07
19
0
1
hà nội
Em đang cần 1 phần mềm bằng Excel kế toán theo QĐ15 hình thức nhât ký chung.Bác nào có gửi cho Em xin với.email của Em : tamxd2002@yahoo.com . EM cảm ơn các bác nhiều

T

tra sua

Guest
28/11/08
13
0
0
tphcm
Bạn HoaiTran91, cho mình hỏi nha hình như file của bạn mình thấy wen lắm.File của bạn đăng lên mình đã được học và file đó do thầy mình cung cấp.Mình còn nói thêm nhiều nữa mình cũng có file chi tiet hơn bạn, có gì mail qua cho mình :tatamy224@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA