Lời trái tim gửi một người bạn!

• Thread starter mysterious_girl
  • Ngày gửi
M

mysterious_girl

Guest
Đừng Bỏ Cuộc!

Thân tặng B_O,chúc cậu luôn vui và cố gắng lên nhé!

Khi bạn làm một điều gì đấy khiến cho “hư bột hư đường”,
Khi bạn đang mệt nhoài để cố leo lên con dốc dài thăm thẳm,
Khi hầu bao của bạn cạn kiệt nhưng món nợ lại đến hạn,
Khi bạn muốn gượng cười nhưng không ngăn nổi tiếng thở dài,
Khi sự lo lắng làm bạn suy sụp,
Phải thư giãn khi đối diện với tất cả…,
đừng có ý định bỏ cuộc.

Ai cũng biết, cuộc đời đầy bất ngờ với những khúc quanh và ngã rẽ,
Ai cũng biết, có lắm thất bại liên tiếp nối đuôi nhau khi chúng ta tưởng chừng nắm chắc phần thắng trong tay,
Đừng bỏ cuộc vì thiếu kiên nhẫn, rồi cũng đến lúc bạn thấy những bước ngoặc đáng ngạc nhiên,
Thành công đang ẩn mình sau những thất bại, ẩn mình sau ánh bạc của sự hồ nghi.

Chúng ta không bao giờ nói chúng ta có thể thành công đến mức nào, nhưng chúng ta vẫn có thể đạt được nó ngay cả khi nó thực sự ngoài tầm tay với.

Đừng quá sa lầy vào những thất bại,
Dẫu cho những điều tệ hại nhất xảy ra,
hãy nhớ rằng bao giờ cũng có những “ngã rẽ” đầy bất ngờ và may mắn.

Thế cho nên, đừng vội vàng bỏ cuộc!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Một người lạ

Guest
5/5/06
0
0
0
HCM
Anh vừa như gần lại hoàn toàn xa lạ.
Tôi rất thích tính thẳng thắn của anh.
Mặc dù có lúc anh quá thẳng thắn và . .. nghi oan cho tôi. Nhưng tôi vẫn rất quý ở anh đức tính đó.
Có lẽ tại tôi luôn cố giấu mình bằng vẻ bề ngoài cứng rắn, mạnh mẽ, có lẽ tại dạo đó tôi ko muốn ai biết về mình nên anh nghĩ tôi “giả bộ bí mật …” và anh nghi ngờ tất cả những gì tôi nói ra.
Tôi biết anh có thành kiến với tôi nên cố tình tỏ cho anh thấy mình xấu tồi tệ hơn. Đáng lẽ như với người khác thì tôi mặc kệ_ người ta đã có thành kiến với mình rồi thì người ta muốn nghĩ sao về mình cũng mặc, nhưng lần nào cũng vậy, cuối cùng tôi lại như thanh minh và muốn được anh hiểu. Buồn cười thật!
Sau chuyện ko vui xảy ra giữa tôi và anh (cũng là tất cả những gì “tôi có” với anh!) tôi khám phá ra nhiều điều mà trước đây tôi ngộ nhận về mình. Anh làm tôi thấy mình thật yếu đuối, kém cỏi. ..
Có lẽ chính vì vậy tôi thấy ghét anh, tôi “dè chừng” anh, khi gặp anh tôi ko dám nhìn thẳng vào mắt anh, tôi khựng lại khi nhìn thấy nick của anh, nhưng anh lại hiện diện khắp nơi…

Hình như thời gian gần đây anh có chuyện ko hay. Tôi ko đủ quen để biết chuyện gì đang xảy ra với anh, ko đủ thân để có thể chia sẻ cùng anh. Tôi ko chúc cho cuộc sống của anh được bình yên. Nhưng tôi rất muốn anh đủ bản lĩnh để vượt qua tất cả.

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Chào một người quen

Đàn ông không cứng rắn như người ta nghĩ đâu. Sự cứng rắn của đàn ông luôn bị mềm ra bởi nước mắt của đàn bà.
Hãy thật lòng.

M

Một người lạ

Guest
5/5/06
0
0
0
HCM
Bình_OverAC nói:
Chào một người quen

Đàn ông không cứng rắn như người ta nghĩ đâu. Sự cứng rắn của đàn ông luôn bị mềm ra bởi nước mắt của đàn bà.
Hãy thật lòng.

Chào bạn,
Như thế này thì chắc hẳn bạn là "anh" hoặc đang trong hoàn cảnh giống như "anh" trong bài của mình rồi phải ko?!
Mình thắc mắc một chút, bạn khuyên "Hãy thật lòng" vậy có nghĩa là bạn thấy người ta chưa thật lòng và bạn vẫn còn thành kiến với người đó phải ko?

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Một người lạ nói:
Chào bạn,
Như thế này thì chắc hẳn bạn là "anh" hoặc đang trong hoàn cảnh giống như "anh" trong bài của mình rồi phải ko?!
Mình thắc mắc một chút, bạn khuyên "Hãy thật lòng" vậy có nghĩa là bạn thấy người ta chưa thật lòng và bạn vẫn còn thành kiến với người đó phải ko?
àh, chắc là tôi dùng từ sai. Tôi muốn nói một điều đơn giản là đàn ông dù có cứng rắn cũng có thể bị thuyết phục bởi tình cảm chân thành của người phụ nữ. Hãy thật lòng của tôi ý muốn nói hãy tỏ lòng mình ra cho người ta biết với tất cả những gì có thể, bạn sẽ được như ý nguyện.
Tôi không đứng về phía người nam trong chuyện của bạn nhưng bạn đã yêu thì bạn phải chủ động cho tình yêu của mình để thay đổi những gì bạn cần thay đổi.

M

Một người lạ

Guest
5/5/06
0
0
0
HCM
Bạn xem này:
....tớ biết cậu không bộc lộ mình, không thể hiện mình, rất muốn giấu mình sau những tiếng cười......
Cậu chưa bao giờ nói về mình, ...
Có thể mọi người cảm nhận cậu là một người vui vẻ đáng yêu nhưng điều tớ thấy ở cậu lại là sự kín đáo sâu lắng.
Mọi người luôn cười khi nghe cậu cười, cậu mang niềm vui đến cho mọi người nhưng lại giữ nỗi buồn cho bản thân. ...

hãy tỏ lòng mình ra cho người ta biết với tất cả những gì có thể,
Bạn có thấy mâu thuẫn ko? Huống chi Một người lạ lại là con gái và trong chuyện tình cảm nữa.

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Qua những lời bạn kể, qua cách mà bạn thể hiện về tình cảm của mình. Tôi rất cảm kích và trân trọng những tình cảm đó. Tình cảm của bạn có cái gì đó không thật, tôi không có ý nói bạn đang không thật lòng trong tình cảm của mình nhưng chuyện tình cảm của bạn có gì đó mang tính online. Với tôi, cuộc sống online kô còn gì là quá xa lạ nhưng tỉnh cảm online thì có liệu là bền vững, có lẻ là nên xem lại. Tôi tin bạn có tình cảm thật nhưng hãy giữ nó là cái gì đó thật đẹp của bạn chỉ vậy thôi. Đừng cố ép nó vì bạn không thể, đừng cố mong chờ vì điều bạn mong chờ có phần không chắc chắn. Bạn biết mà.
Việc bạn có tình cảm đơn phương với người ta, lại không biết gì về người ta liệu có "nguy hiểm" không? Người ta biết đâu đã có một tình cảm nào đó hoặc thậm chí người ta đã yên bề gia thất. Bạn nên tìm hiểu kỷ hơn trước khi mong chờ nhiều về chuyện tình cảm này.
Tôi không phải là người có khả năng tư vấn tình cảm tốt. Tôi chỉ biết nói những gì mình nghĩ. Hy vọng những gì tôi nói không làm bạn buồn. Tôi biết bạn là người mạnh mẻ mà.

M

Một người lạ

Guest
5/5/06
0
0
0
HCM
Bình_OverAC nói:
Qua những lời bạn kể, qua cách mà bạn thể hiện về tình cảm của mình. Tôi rất cảm kích và trân trọng những tình cảm đó. Tình cảm của bạn có cái gì đó không thật, tôi không có ý nói bạn đang không thật lòng trong tình cảm của mình nhưng chuyện tình cảm của bạn có gì đó mang tính online. Với tôi, cuộc sống online kô còn gì là quá xa lạ nhưng tỉnh cảm online thì có liệu là bền vững, có lẻ là nên xem lại. Tôi tin bạn có tình cảm thật nhưng hãy giữ nó là cái gì đó thật đẹp của bạn chỉ vậy thôi. Đừng cố ép nó vì bạn không thể, đừng cố mong chờ vì điều bạn mong chờ có phần không chắc chắn. Bạn biết mà.
Việc bạn có tình cảm đơn phương với người ta, lại không biết gì về người ta liệu có "nguy hiểm" không? Người ta biết đâu đã có một tình cảm nào đó hoặc thậm chí người ta đã yên bề gia thất. Bạn nên tìm hiểu kỷ hơn trước khi mong chờ nhiều về chuyện tình cảm này.
Tôi không phải là người có khả năng tư vấn tình cảm tốt. Tôi chỉ biết nói những gì mình nghĩ. Hy vọng những gì tôi nói không làm bạn buồn. Tôi biết bạn là người mạnh mẻ mà.
Lúc đầu khi đọc những dòng này mình thấy rất giận và buồn, nhưng nghĩ lại có lẽ bạn đúng. Nó như một cái gì đó rất mơ hồ mà mình ko nắm chắc, mình cũng ko giải thích được nó.
Cám ơn lời khuyên của bạn rất nhiều.
Mình sẽ giữ nó là cái gì đó thật đẹp của riêng mình.

F

fantasy09

Guest
6/5/06
0
0
0
Khong bo ben
Bình_OverAC nói:
Tình cảm của bạn có cái gì đó không thật, tôi không có ý nói bạn đang không thật lòng trong tình cảm của mình nhưng chuyện tình cảm của bạn có gì đó mang tính online. Với tôi, cuộc sống online kô còn gì là quá xa lạ nhưng tỉnh cảm online thì có liệu là bền vững, có lẻ là nên xem lại. [/B]
Khi đọc những dòng chữ này, tôi chợt cảm thấy chạnh lòng.Ừh, tình cảm online liệu có gì chắc chắn nhỉ. Người ấy và tôi cũng gặp nhau trên web, đối với tôi ban đầu người ấy như một người anh, một người dẫn dắt tôi làm quen với thế giới online rộng lớn này. Người ấy bảo tôi, thế giới online ảo mà thật, thật mà ảo, nên phải cẩn thận. Tôi vốn là một cô bé cứng đầu, thế nhưng với người ấy tôi chẳng khác nào một cô bé nhóc không hơn không kém. Thế rồi dường như giữa tôi và người ấy "có duyên may" rất kì lạ mà đến bây giờ tôi vẫn không lý giải được, chúng tôi có rất nhiều điểm chung, rất thích tranh luận và bao giờ người ấy cũng nhường tôi, mặc dù tôi biết sai nhưng vẫn được dành phần thắng. Người ấy bảo tôi người ấy là người rất nghiêm túc, nhưng đối với tôi người ấy không thể làm như với bao người được, tôi rất vui.
Tôi và người ấy gặp nhau trong cái khoảng thời gian mà cả hai đều gặp những điều không vui trong chuyện tình cảm. Người ấy thì vừa chia tay với người của người ấy, còn tôingười của tôi thì dường như không được như xưa nữa.....Thế nên bên cạnh người ấy . tôi không thể lý giải được cảm xúc của mình nữa. Tôi bảo người ấy, tôi đã có bạn trai, người ấy cười bảo rằng " Không sao, anh sẽ đợi ".
Có lẽ đọc đến đây, các bạn sẽ bảo tôi là người ích kỷ, vâng tôi không phủ nhận điều đó. Từ khi gặp người ấy đến nay, trong thâm tâm tôi lúc nào cũng mâu thuẫn, cũng dằn vặt chính mình. Nhiều lúc chợt giật mình tự hỏi, yêu là như thế nào nhỉ ? Tôi không đủ can đảm nói lời chia tay với người của tôi, tôi lại càng ko thể tiếp tục làm tổn thương người ấy.. Tôi đã tự nhủ sẽ không liên lạc với người ấy nữa, nói thì dễ làm không dễ chút nào.
Có lẽ người ấy sẽ đọc bài này, không biết người ấy có nhận ra tôi không. Liệu tình cảm online có gì chắc chắn đâu phải không người ấy . Gieo một hạt, chắc chắn ngày sau sẽ nảy mầm, nhưng gieo một niềm tin thì có chắc gì đâu .Thế thôi nhé đừng hứa với nhau điều gì nhé, hãy để thời gian sẽ trả lời tất cả.
Gửi người ấy : Đừng buồn, đừng giận nhóc nha. Hãy cho nhóc thời gian suy nghĩ.

Sửa lần cuối:
Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Bình_OverAC nói:
Hôm trước đọc bài của bác NBình bên góc buồn, hôm nay đọc lại bài này thấy mâu thuẫn quá. Xin phép các bác cho em nói vài lời ý kiến của em nhé.
Em biết chuyện của các bác là nghiêm túc nhưng nếu cứ nói một cách nghiêm túc thì em sẽ thấy căng thẳng lắm vậy nên các bác cho em giữ phong cách của một “ cộng tác viên báo 8 ” nhé.
Lần đầu đọc qua bài của bác NBình em chỉ thấy được một câu: “Tình cảm của bạn có cái gì đó không thật”. đọc lần 2 cũng thấy ấn tượng với câu đó đọc lần 3 thì thấy câu đó dường như vẫn còn ám ảnh câu đó. (có lẽ tại em có lí do riêng!)
Bác NBình sử dụng từ “ tình cảm online ”, em thất từ này rất “ đắt ” đó (cho em xin bản quyền đưa vào sổ CTV báo 8 nhé), em đọc thì thấy có cái gì đó rất xót xa, nếu người ta thật lòng với bác mà bác nói vậy thì coi như là xúc phạm rồi.
Bác chắc hẳn có nghe qua mấy câu như “ tình yêu sét đánh ” hoặc “yêu từ cái nhìn đầu tiên ” Mới gặp nhau lần đầu người ta biết gì về nhau nhỉ, sao lại yêu rồi? “ Hiện tượng ” đó là có thể và phổ biến mà.
....
Nhưng “ con tim có lí lẽ của con tim ” còn “ lý trí thì bị con tim phỉnh gạt đến muôn đời ” nên đành phải chịu chứ bít làm sao được.
....
TThanh biết anh NBình đang yêu, anh có thể nói rõ vì sao anh yêu người ta được ko? Có ai có thể nói rõ yêu một ai đó vì cái gì được ko?
Bài của anh NBình phân tích rất rõ ràng, nếu anh yêu ai mà phân tích được như thế này thì anh đang yêu bằng con tim hay khối óc đây? Bài viết này của anh có mâu thuẫn với bài anh khuyên TThanh bên "chuyện buồn" ko đây?
TT thấy anh nhiều cái mâu thuẫn lắm đó!!!
.....
Tôi biết bạn là người mạnh mẻ mà.
Câu này thì anh nói đúng, TT cũng tin là MNLạ sẽ ko sao.
MNL này, bạn ko cần “ gói thật cẩn thận tcảm của mình rồi cất vào một góc trong trái tim của bạn đâu ” bạn cứ “ vất nó ở một xó xỉnh nào đó ”, để cho nó tự do bay nhảy, mặc kệ đến đâu thì đến!
....
Thế thôi nhỉ! Chúc bạn vui.
Ah, đúng rồi, chúng ta cũng nên chúc cho "anh" trong bài của bạn vui và hạnh phúc chứ nhỉ!

Thân,

Sửa lần cuối:
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
fantasy09 nói:
Khi đọc những dòng chữ này, tôi chợt cảm thấy chạnh lòng.Ừh, tình cảm online liệu có gì chắc chắn nhỉ. Người ấy và tôi cũng gặp nhau trên web, đối với tôi ban đầu người ấy như một người anh, một người dẫn dắt tôi làm quen với thế giới online rộng lớn này. Người ấy bảo tôi, thế giới online ảo mà thật, thật mà ảo, nên phải cẩn thận. Tôi vốn là một cô bé cứng đầu, thế nhưng với người ấy tôi chẳng khác nào một cô bé nhóc không hơn không kém. Thế rồi dường như giữa tôi và người ấy "có duyên may" rất kì lạ mà đến bây giờ tôi vẫn không lý giải được, chúng tôi có rất nhiều điểm chung, rất thích tranh luận và bao giờ người ấy cũng nhường tôi, mặc dù tôi biết sai nhưng vẫn được dành phần thắng. Người ấy bảo tôi người ấy là người rất nghiêm túc, nhưng đối với tôi người ấy không thể làm như với bao người được, tôi rất vui.
Tôi và người ấy gặp nhau trong cái khoảng thời gian mà cả hai đều gặp những điều không vui trong chuyện tình cảm. Người ấy thì vừa chia tay với người của người ấy, còn tôi và người của tôi thì dường như không được như xưa nữa......
Chào fantasy09,
Phải thế giới online tuy thật mà ảo. Qua tin nhắn online người ta có thể có những tình cảm khác nhau trong thế giới thật. Nhưng dù sao thì thế giới online cũng chỉ là ảo, bạn không thể hiểu hết về họ, bạn không thể biết cách mà họ đối sử với mọi người trong cuộc sống thực, bạn không biết là liệu trong cuộc sống thật bạn và người ấy có thực sự hợp nhau không. Duyên may giúp bạn và người ấy của bạn gặp nhau trên web, nhưng như vậy chưa đủ. Qua lời của bạn tôi biết người ấy và bạn không yêu nhau trên web mà bạn và người ấy đã gặp nhau ngoài đời thật. Tôi cho rằng như vậy là đủ, ngoại trừ duyên may mà bạn có được cùng người đó thì tôi vẫn cho là những thứ khác có trình tự và nguyên do.
Web chỉ có thể là nơi gặp nhau, trao đổi cùng nhau những vấn đề của cuộc sống, qua web chúng ta có thể có những tình cảm khác nhau đối với nhau, nhưng web chỉ là một phần nhỏ của cuộc sống phức tạp. Tình Yêu thì lại càng phức tạp hơn, đòi hỏi nhiều hơn. Nếu đã có tình cảm đời thực với nhau thì bạn ngại gì sự gặp gở online ban đầu.
Chúc bạn và người ấy hạnh phúc, xin lổi vì tôi đã làm bạn hoang mang, bạn đừng nghi ngờ tình cảm của mình nhé. Hãy vững lòng.

F

fantasy09

Guest
6/5/06
0
0
0
Khong bo ben
Tôi và người ấy gặp nhau trong cái khoảng thời gian mà cả hai đều gặp những điều không vui trong chuyện tình cảm. Người ấy thì vừa chia tay với người của người ấy, còn tôingười của tôi thì dường như không được như xưa nữa.....Thế nên bên cạnh người ấy . tôi không thể lý giải được cảm xúc của mình nữa. Tôi bảo người ấy, tôi đã có bạn trai, người ấy cười bảo rằng " Không sao, anh sẽ đợi ".
Có lẽ đọc đến đây, các bạn sẽ bảo tôi là người ích kỷ, vâng tôi không phủ nhận điều đó. Từ khi gặp người ấy đến nay, trong thâm tâm tôi lúc nào cũng mâu thuẫn, cũng dằn vặt chính mình. Nhiều lúc chợt giật mình tự hỏi, yêu là như thế nào nhỉ ? Tôi không đủ can đảm nói lời chia tay với người của tôi, tôi lại càng ko thể tiếp tục làm tổn thương người ấy.. Tôi đã tự nhủ sẽ không liên lạc với người ấy nữa, nói thì dễ làm không dễ chút nào.
Có lẽ người ấy sẽ đọc bài này, không biết người ấy có nhận ra tôi không. Liệu tình cảm online có gì chắc chắn đâu phải không người ấy . Gieo một hạt, chắc chắn ngày sau sẽ nảy mầm, nhưng gieo một niềm tin thì có chắc gì đâu .Thế thôi nhé đừng hứa với nhau điều gì nhé, hãy để thời gian sẽ trả lời tất cả.
Gửi người ấy : Thật ra nhóc cũng chỉ mượn cuộc đối thoại nhỏ giữa B_O và Một người lạ để gửi những tâm sự cũng như những suy nghĩ của nhóc đến anh. Bản thân nhóc bây giờ không biết phải xử sự như thế nào nữa, nhóc biết nhóc cũng làm anh rối lắm.
Đừng buồn, đừng giận nhóc nha. Hãy cho nhóc thời gian suy nghĩ.

Sửa lần cuối:
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
fantasy09 nói:
Có lẽ người ấy sẽ đọc bài này, không biết người ấy có nhận ra tôi không. Liệu tình cảm online có gì chắc chắn đâu phải không người ấy. Gieo một hạt, chắc chắn ngày sau sẽ nảy mầm, nhưng gieo một niềm tin thì có chắc gì đâu .Thế thôi nhé đừng hứa với nhau điều gì nhé, hãy để thời gian sẽ trả lời tất cả.
Gửi người ấy : Đừng buồn, đừng giận nhóc nha. Hãy cho nhóc thời gian suy nghĩ.
Tôi không biết phải khuyên bạn điều gì trong trường hợp này. Chúc bạn và người sớm tìm ra giải pháp cho cả hai.

F

fantasy09

Guest
6/5/06
0
0
0
Khong bo ben
Bình_OverAC nói:
Tôi không biết phải khuyên bạn điều gì trong trường hợp này. Chúc bạn và người sớm tìm ra giải pháp cho cả hai.
Ừh tôi nghĩ bạn cũng khó có thể cho tôi lời khuyên được. Nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn đã chia sẽ cùng tôi tâm sự .

P

Phuongnam

Guest
13/3/06
10
0
0
Phuongbac
fantasy09 nói:
Gửi người ấy : Thật ra nhóc cũng chỉ mượn cuộc đối thoại nhỏ giữa B_O và Một người lạ để gửi những tâm sự cũng như những suy nghĩ của nhóc đến anh. Bản thân nhóc bây giờ không biết phải xử sự như thế nào nữa, nhóc biết nhóc cũng làm anh rối lắm.
Đừng buồn, đừng giận nhóc nha. Hãy cho nhóc thời gian suy nghĩ.

Đã đọc đi đọc lại suy nghĩ này của F, đã nghĩ rằng mỗi người sẽ nhìn về tình yêu bằng những lăng kính khác nhau, đã muốn không reply nhưng sao thấy khó lòng bỏ qua tâm sự này.

Tình yêu online có gì sai, có gì là không đúng... vậy có gì đâu mà ngại ngần. ( Loại trừ những tình yêu online vượt ra ngoài những giá trị truyền thống). Theo mình gặp nhau ơ đâu, yêu nhau ở đâu, yêu nhau ở thời điểm nào không quan trọng , quan trọng tình cảm đó phải xuất phát từ trái tim , phải thật lòng. Đọc tâm sự của F, mình cảm nhận bạn đang yêu, đang ngày càng yêu thêm ... Phụ nữ yêu bằng tai... mà online là cách mà chúng ta có thể nói ra được nhưng từ ngữ đẹp nhất mà khi đối diện nhau ta khó lòng nói ra được chính vì vậy tình yêu onlìn thông thường " bắt " nhau nhanh hơn, có lẽ nhanh cảm tình, nhanh thông cảm với nhau nên đa số chúng ta nhanh ngại ngần khi quyết định có nên trao tình mình đi không ? Đây là điều dễ hiểu thôi. Cái gì nhanh cũng đều có những tiêu cực riêng của nó. Tuy nhiên, nếu mình đã cảm nhận được trái tim mình đang trông ngóng ai đó, mong mỏi ai đó, hướng về ai đó.. thì hãy để nó sống thật với chính nó, ép nó, buộc nó lại, bắt nó dằn vặt với " lý trí " của chúng ta thì thử hỏi liệu có công bằng không ? liệu có tàn nhẫn với chính trái tim chúng ta không ??

Tôi không phủ nhận một thực tại có những loại tình yêu online thực dụng, chớp nhoáng theo kiểu mì ăn liền nhưng còn tùy thuộc vào đối tượng online nữa bạn ạ. Trong thế giới ảo kia có rất nhiều loại người, cũng như trong cuộc sống thực của chúng ta cũng hiện diện cả tràn ngàn loại người khác nhau.. mà trong thế giới thật này thì đâu phải lúc nào tình yêu cũng là đích thực, họ vẫn đến với nhau bằng gian dối, bằng thủ đoạn, bằng lợi dụng đó thôi... Vậy tại sao ta lại cứ cho rằng tình yêu online là tình ảo?? Hãy cho thế giới online đó cũng là một cuộc sống mà chúng ta đang sống.. và lúc đó bạn sẽ thấy mọi chuyện sẽ trở nên đơn giản.

Tình yêu bắt đầu từ đâu KHông quan trọng, quan trọng là bạn đang yêu.. và người đó cũng đang yêu bạn. Bạn lại đang còn độc thân.. người đó cũng vậy..Vậy chẳng có lý do gì để bạn tự dằn vặt mình cả. Còn tỉnh yêu cũ của bạn... nếu bạn cảm thấy tình cảm đó ngày một mất đi thì bạn níu kéo cũng chỉ vô ích, liệu trái tim của bạn có làm theo lý trí của bạn không? Và nếu làm theo thì mình hỏi thật nhé : bạn có thấy tim bạn đau không ? Mà tim bạn đau thì hỏi thử bạn có hạnh phúc không ? Tôi không thích câu nói là " Em yêu anh và mong anh hạnh phúc với người anh yêu " hay là " Anh phải sống thật hạnh phúc, vì hạnh phúc của anh là niềm vui của em, em hy sinh tình yêu của em miễm sao anh có được hạnh phúc ".. giả dối làm sao ! Không thật và ngụy biện.

Anh ấy đã chia tay với người của anh ấy.. bạn tuy chưa dứt khoát với người bạn yêu.. chỉ vì một lý do nào đấy.. nhưng trái tim của bạn thì đã " ra đi" theo anh ấy rồi. Cái mà bạn đang có chỉ là những suy nghĩ dằn vặt của trí óc mà thôi ! Thôi thì hãy dằn vặt nữa đi, thêm một thời gian nữa đi.. rồi bạn cũng sẽ thấy... Bạn yêu người ấy rồi! Tình yêu đặc biệt lắm, một khi đã yêu rồi.. có chối bỏ cũng không được, muốn quên đi cũng không được, nên có muốn bỏ cũng bỏ không xong ! Mà nếu bỏ không xong thì mình phải giữ lại cho mình.

Đã yêu thì hãy thật lòng, đã yêu thì hãy yêu như thể bạn chưa yêu lần nào.. và khi đã yêu thì hãy sẵn sàng chào đón một ngày mới với nụ cười hạnh phúc trên môi, và cũng hãy chuẩn bị chào đón một ngày mới với niềm đau khổ mà tình yêu ấy sẽ mang lại. Khi yêu đứng ảo tưởng rằng mọi chuyện sẽ thơ mộng... hạy tự rẽ cho mình những con hẻm nhỏ để có thể trốn vào đó mỗi khi buồn ! Khi hết buồn ta lại yêu ! Thế có phải là nhẹ nhàng hơn trong tim không bạn .

Hy vọng bạn tìm cho tình yêu của mình một con đường đi riêng, và nên nhớ không có con đường nào là bằng phẳng cả ! :friend: Và bạn ạ, đừng sợ phải gieo hạt " niềm tin", nếu bạn sợ thì chẳng bao giờ bạn có được " cây niềm tin " cả. Hãy cứ gieo hạt .. và đợi hạt đó nẩy mầm... có như thế cuộc sống mới đâm chồi, đúng thế không nhỉ ! ( Mình thành triết gia mất thôi ! )

Nếu là tôi, tôi sẽ thành thật với chính tình cảm của tôi ! Nếu tôi yêu, tôi sẽ mong có người ấy ở bên cạnh, và nêu như tình cảm của tôi không vi phạm những chuẩn mực đạo đức có sẵn thì tôi sẽ trao đi để được hạnh phúc và đau khổ với tình yêu đó!

Sửa lần cuối:
F

fantasy09

Guest
6/5/06
0
0
0
Khong bo ben
Cảm ơn những lời khuyên chân tình của Phương Nam. Thật sự bây giờ tôi rất băn khoăn và lo sợ thật sự. Tôi sợ rằng không sớm thì muộn tôi sẽ là tổn thương người của tôi,; sợ rằng sẽ làm người ấy khổ; bản thân tôi lại sợ mình quyết định quá vội vàng. Phương Nam biết không, tôi và người của tôi đã quen nhau lâu rồi, chúng tôi từ bạn thân từ thời còn cắp sách đến trường trong tà áo dài trắng. Thế nên đối với tôi, tình cảm đó rất thiêng liêng và tôi luôn cảm giác mình phải trân trọng và nắm giữ nó, mặc dù nhiều lúc tôi giật mình tự hỏi đó có phải là tình yêu hay không ?

Sửa lần cuối:
F

fantasy09

Guest
6/5/06
0
0
0
Khong bo ben
Phương Nam bảo tôi rằng :" Đã yêu thì hãy thật lòng, đã yêu thì hãy yêu như thể bạn chưa yêu lần nào.. và khi đã yêu thì hãy sẵn sàng chào đón một ngày mới với nụ cười hạnh phúc trên môi, và cũng hãy chuẩn bị chào đón một ngày mới với niềm đau khổ mà tình yêu ấy sẽ mang lại. Khi yêu đứng ảo tưởng rằng mọi chuyện sẽ thơ mộng... hạy tự rẽ cho mình những con hẻm nhỏ để có thể trốn vào đó mỗi khi buồn ! Khi hết buồn ta lại yêu ! Thế có phải là nhẹ nhàng hơn trong tim không bạn" Dẫu biết rằng như thế nhưng thật sự tôi làm không được hoặc nếu có thể cũng biết phải bắt đầu từ đâu nữa.
Tôi biết chính tôi chứ không ai khác đang làm khổ cả ba chúng tôi, và cũng biết rằng chính tôi chứ không ai khác phải là người tháo gỡ cái nút thắt đó. Nhưng Phương Nam ơi, đến giờ tôi vẫn chưa biết phải tháo nó như thế nào đây? Và dường như người ây cũng cảm nhận điều đó nên người ấy cũng không yêu cầu tôi điều gì cả.
"Hy vọng bạn tìm cho tình yêu của mình một con đường đi riêng, và nên nhớ không có con đường nào là bằng phẳng cả ! Và bạn ạ, đừng sợ phải gieo hạt " niềm tin", nếu bạn sợ thì chẳng bao giờ bạn có được " cây niềm tin " cả. Hãy cứ gieo hạt .. và đợi hạt đó nẩy mầm... có như thế cuộc sống mới đâm chồi, đúng thế không nhỉ " Vâng có lẽ đến một lúc nào đó tôi sẽ tìm được một lối đi riêng, phải bước tiếp chứ phải không Phương Nam? Nếu không tôi chẳng còn là tôi nữa.
Nhưng hiện tại bây giờ tôi cần thời gian, tôi cần phải để tâm trạng mình thật sự bình ổn và có những suy nghĩ chín chắn hơn nên tôi không thể hứa với người ấy, người của tôi và ngay cả bản thân tôi điều gì cả, không biết người ấy và Phương Nam có hiểu cho tôi không ?
Biết rằng dùng "lý trí"sẽ làm con tim mình đâu nhưng bây giờ tôi không còn biết dùng cái gì nữa. Tim tôi đau lắm chứ, nhưng đau vì ai vì cái gì tôi chưa tìm được câu trả lời Phương Nam àh, vậy giờ còn biết dùng cái gì đây?

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA