Ối thực tập ở bệnh viện nà T_T

• Thread starter zuzu209
  • Ngày gửi
Z

zuzu209

Guest
19/9/05
19
0
0
40
HCM city
Các anh chị ơi híc,,, em không có chỗ để đi nên đành phải chấp nhận thực tập ở bệnh viện thôi hic'... co' ai làm kế toán ở bệnh viện không?
Thực hành kế toán hành chính sự nghiệp thế nèo zạ anh chị ơi.
Em định làm kế toán tiền lương tính các tiền lương và các khoản phụ cấp, BHYT, HBXH, Kinh phí kinh đoàn. Được không các anh chi. :mrstraetz

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

miss1612

Guest
Theo mình thì thực tập ở bệnh viện cũng ko sao,tuy rằng ở đơn vị hành chính sự nghiệp thì việc viết báo cáo thực tập của bạn sẽ ko được phong phú lắm,nhưng nếu yêu cầu ở trường của bạn ko phải là tổng hợp thì quá được mà.Về thực hành như bạn hỏi ,thì vận dụng những j trong Kế toán công ở trường đã dạy là được.

Z

zuzu209

Guest
19/9/05
19
0
0
40
HCM city
^-^ Về tiền lương thấy quá trời cái phải viết luôn mà, cũng phong phú đấy chứ.

HongViet

HongViet

Cao cấp
10/11/05
286
10
18
Đà nẵng
Chưa đâu, thực tế còn nhiều thứ lắm, ráng lên mới được!

zuzu209 nói:
^-^ Về tiền lương thấy quá trời cái phải viết luôn mà, cũng phong phú đấy chứ.
Lương HCSN gì mà đã xem là quá trời! Nếu rơi vô nơi làm công ăn lương SF thì còn nhiều thứ hơn; Không hù đâu nha: Sản fẩm cũng có loại đơn loại kép, hiểu là 1 người làm được bao nhiêu sf thì hưởng bấy nhiêu;
Còn có loại hàng chục hàng trăm người mới ra 1 mẽ sf thì sao?
Không có việc gì khó nhưng cũng không có việc gì dễ, phải không nào!

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Thật ra khoản thanh toán viên chức trong bệnh viện rất phức tạp, và còn nhiều bất hợp lý về các định mức của NN

Z

zuzu209

Guest
19/9/05
19
0
0
40
HCM city
Tại học bên sản xuất mà lại thực tập ở HCSN nên em hơi bị lúng túng híc híc... nhưng kết thúc tốt đẹp rùi em cảm ơn mí bác.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA