Đổi file ảnh sang dạng Web

• Thread starter phuongthanh_8384
  • Ngày gửi
P

phuongthanh_8384

Guest
Em có một số file ảnh ở dạng paint, nhưng em muốn đổi sang dạng web nhưng em không biết phải làm như thế nào cả:wall: , có ai biết chỉ cho em với nha. Cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Longlv

Sơ cấp
21/10/05
44
1
8
46
Hanoi
phuongthanh_8384 nói:
Em có một số file ảnh ở dạng paint, nhưng em muốn đổi sang dạng web nhưng em không biết phải làm như thế nào cả:wall: , có ai biết chỉ cho em với nha. Cảm ơn nhiều!

Bạn vào Words, tạo một new document sau đó insert các bức ảnh vào rồi Save as thành file html.

P

phuongthanh_8384

Guest
Em đã làm thử theo cách của anh, nhưng ý em là muốn tạo bức ảnh đó có đường link là tên trang web, cách mà người ta vẫn tạo để post hình lên diễn đàn ấy anh ạ.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
phuongthanh_8384 nói:
Em đã làm thử theo cách của anh, nhưng ý em là muốn tạo bức ảnh đó có đường link là tên trang web, cách mà người ta vẫn tạo để post hình lên diễn đàn ấy anh ạ.
Hic bạn đưa ra cái tên topic lạ quá đi mất

Để được như bạn nói thì vào www.photobucket.com tạo account. Rùi up ảnh lên nó cung cấp cho bạn link, thẻ rất tiện lợi để có thể đăng bài trên diễn đàn.

ví dụ :

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
Tớ vấn hay vào site này http://tinypic.com/
Phần Upload bạn chọn pics mà bạn cần view, sau đó chọn Host image, lúc ấy bức ảnh của bạn đã được chuyển thành 1 đường link, bạn copy rùi paste đường link ấy là okay ngay mà. Trước đây mình cũng hay vào www.photobucket.com, nhưng mà nó bắt đăng ký account lằng nhằng lắm, còn site Tinypic thì bạn ko cần fải đăng kí account.
Thân!
(Hik, đến bao vờ mình mới được send file lên WKT nhở, có bao nhiu pics hay ho, thế mà :(...ngậm ngùi)

M

mysterious_girl

Guest
Dungphan nói:
(Hik, đến bao vờ mình mới được send file lên WKT nhở, có bao nhiu pics hay ho, thế mà :(...ngậm ngùi)

Bạn cố gắng post bài rồi sẽ đc quyền send file thôi. Nhưng mà, bạn đã biết cách post hình mà không cần send file rồi thì đâu cần tới quyền này nữa.(Đỡ tốn quota!!!)

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
mysterious_girl nói:
Bạn cố gắng post bài rồi sẽ đc quyền send file thôi. Nhưng mà, bạn đã biết cách post hình mà không cần send file rồi thì đâu cần tới quyền này nữa.(Đỡ tốn quota!!!)
hihi, cơ mà là chính mysterious_girl ạ, không cho fép thì ứ send file chứ seo :(

P

phuongthanh_8384

Guest
Cảm ơn Các Anh Chị Nhiều, Em Sẽ Thử Xem Thế Nào.

S

sami

Kẻ hết thời
23/9/04
243
6
18
An Sương
www.4so9.com
Dungphan nói:
Tớ vấn hay vào site này http://tinypic.com/
Phần Upload bạn chọn pics mà bạn cần view, sau đó chọn Host image, lúc ấy bức ảnh của bạn đã được chuyển thành 1 đường link, bạn copy rùi paste đường link ấy là okay ngay mà. Trước đây mình cũng hay vào www.photobucket.com, nhưng mà nó bắt đăng ký account lằng nhằng lắm, còn site Tinypic thì bạn ko cần fải đăng kí account.
Thân!

Bạn còn phải đóng góp 3 bài nữa thì sẽ được post ảnh.
Cố gắng lên nhé.
Thân

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
sami nói:
Cố gắng lên nhé.
Thân
Vâng em sẽ cố gắng bác ạ, thanks bác (hihi, thế là được 1 bài rùi nhỉ:biggrin:). Thui em té khỏi đây, không lại bị các bác í liệt vào dạng Spam và cho vào Recycle thì tèo.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
sami nói:
Cố gắng lên nhé.
Thân

Khổ cho chị đây Sami ơi. Chị sử dụng Internet Explorer để duyệt web, không hiểu bị gì mà nó khóa Menu poup, và không còn post file đính kèm lên luôn ( File đính kèm chị đã xóa hết rôi-Quota còn bao la) . Làm sao bi giừ?

Ai chỉ tôi với!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
xuantham nói:
Khổ cho chị đây Sami ơi. Chị sử dụng Internet Explorer để duyệt web, không hiểu bị gì mà nó khóa Menu poup, và không còn post file đính kèm lên luôn ( File đính kèm chị đã xóa hết rôi-Quota còn bao la) . Làm sao bi giừ?

Ai chỉ tôi với!
Tools/Pop-up Blocker/Pop-up Blocker Settings chị cho phép mở (allow) pop-up của webketoan hoặc website nào chị thấy cần thiết là xong ấy mà!

Chị còn nhiều quota, thế chị có bán không nhỉ? :friend:

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Ối dzời !

Cám ơn PTN nhé. Cứ tưởng làm cái này khó lắm. Ai ngờ cũng dễ nhỉ.
:friend:

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
@ Chị thắm: nếu làm theo cách đó không được thì dùng hạ sách này nè:
D:\img.jpg nghĩa là hình có tên img nằm trên ổ D: và mở rộng là .jpg . Đảm bảo okie!
@Muốn hình (img) mà chứa link đến bất cứ trang web nào thì
-dùng flash
-dùng file có phần mở rộng .gif <<<dùng Photoshop á
@Chứa hình (hay bất cứ loại gì có thể) thì có quá nhìu cách. Đơn giản nhất : free host!
=================
Nhưng bạn đặt cái tiêu đề gì nghe tưởng có soft nào convert hình thành web (html, php,asp..,)chứ. kỳ thiệt.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA