Mỗi tuần một chuyên đề

Phần mềm HTKK 3.0.1

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi
ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Cám ơn bạn, mình thấy chỗ bạn nói rồi.
Nhưng vẫn thăc mắc là phần thuế TNCN tạm chưa khấu trừ ( được miễn giảm từ tháng 8 đến tháng 12) sẽ thể hiện như thế nào? Nếu cty mình chỉ có nhân viên thu nhập ở bậc 1, tức là được miễn giảm thì tháng này sẽ k phát sinh thuế TNCN phải nộp, vậy có cần nộp TK k và nếu có thì tờ khai sẽ thể hiện thế nào phần miễn giảm này?
Mình đã hỏi phòng HTTT CC Thuế Gò vấp, câu trả lời cho buổi sáng ngày 20/9/11 là: " E cứ kê khai bình thưởng như những tháng trước nhưng phần thuế được miễn giảm thì tạm thời k cần nộp ". Mình thắc mắc là vậy nếu e kê khai nhưng k nộp thì bên thuế sẽ treo nợ, vì đâu biết là bên e có thuộc dạng miễn giảm k? Chị bảo đợi chiều c trả lời. Mình vừa gọi lại thì chị ý bảo là c đang tải PM 3.0.1, e chờ c xem đã. Bó tay!

Theo TT 28 thì nếu đầu năm đã khai theo tháng thì cả năm phải khai theo tháng; nếu đầu năm khiai theo quý thì năm đó khai theo quý. Bạn cứ khai thuế TNCN bình thường nhưng không khấu trù nên không có số thuế phải nộp của những cá nhân có thu nhập bậc 1 (khấu trừ khi chi trả thu nhập từng lần 1 triệu đồng ttrở lên thỉ phải khai thuế và nợp thuế).

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

VANTIEN04051983

Sơ cấp
27/7/11
12
0
0
41
Hà Nội
Khai thu tncn

Bạn cứ khai bình thường theo quy định như trước thôi
Chỉ khác trước là:
- Bây giờ tạm thời chưa có người phụ thuộc là 9 triệu thay cho 4tr
- Có 1 người phụ thuộc là 10,6 triệu thay cho 5,6tr
- Hai người , 3 người thì tương ứng tăng thêm 1,6tr chắc bạn hiểu
Vì miễn thuế ở mức 1 mà
Bạn tính hiểu mà
CHúc bạn thành coong

L

lydu1104

Guest
10/10/05
6
0
1
Bình Dương
Cho minh hoi, khi minh chọn mã hóa đơn là 01GTKT/06HDXK thì phần ký hiệu mẫu hóa đơn phần mềm tự chạy ra nhưng khi mình bấm ghi thì nó cứ báo lỗi ở phần ký hiệu mẫu hóa đơn là không đúng cấu trúc. Vậy giờ phải chỉnh lại thế nào để ghi được bây giờ? giúp mình với.
Cảm ơn.

M

meou80

Sơ cấp
2/8/11
6
0
0
HCM
sao em ko dơn được ah ? nhấn download nó ko báo gì cả ? hix

N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài
Cho minh hoi, khi minh chọn mã hóa đơn là 01GTKT/06HDXK thì phần ký hiệu mẫu hóa đơn phần mềm tự chạy ra nhưng khi mình bấm ghi thì nó cứ báo lỗi ở phần ký hiệu mẫu hóa đơn là không đúng cấu trúc. Vậy giờ phải chỉnh lại thế nào để ghi được bây giờ? giúp mình với.
Cảm ơn.

Ký hiệu mẫu hoá đơn thì bạn nhìn vào góc trên cao bên phải có ghi mà.
thường là 01GTKT3/001, 06HDXK3/001
001 hay 002 tuỳ vào số mẫu mà cty đ8ng ký sử dụng !!

sao em ko dơn được ah ? nhấn download nó ko báo gì cả ? hix

Bạn vào các website khác xem có down được không ?
thue.binhphuoc.gov.vn

nhoxnhox168

nhoxnhox168

Guest
14/8/10
34
0
6
TpHCM
Éc. E remove phần mềm 3.0, sau đó cài 3.0.1 thì mất hết dữ liệu..huhu

N

nguyễn mai

Guest
Các bác giúp em với.
Em tải phần mền 3.0.1 5 lần và đi nộp đều thất bại vì ko quét được mã vach. E đã phải soi rất kỹ thi trong mã vạch bị long trong do phần trang in. đáng ra số trang nam o dưới nhưng nó chèn luôn lên mã vạch. Mà giờ em chỉnh thế nào cũng không được. Các bác giúp e với. Em nộp lên thuế 5 lần rồi đều bị trả về

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Các bác giúp em với.
Em tải phần mền 3.0.1 5 lần và đi nộp đều thất bại vì ko quét được mã vach. E đã phải soi rất kỹ thi trong mã vạch bị long trong do phần trang in. đáng ra số trang nam o dưới nhưng nó chèn luôn lên mã vạch. Mà giờ em chỉnh thế nào cũng không được. Các bác giúp e với. Em nộp lên thuế 5 lần rồi đều bị trả về
em pm yahoo anh, anh kiểm tra cho, giờ này mà vẫn chưa nộp tờ khai à

Éc. E remove phần mềm 3.0, sau đó cài 3.0.1 thì mất hết dữ liệu..huhu
Vào ổ đĩa mà em cài đặt HTKK3.0 copy datafiles chép vào là có ngay thôi. Chắc do em cài mặc định ổ C trong khi trước đó cài ổ D,E đó mà

L

lydu1104

Guest
10/10/05
6
0
1
Bình Dương
Ký hiệu mẫu hoá đơn thì bạn nhìn vào góc trên cao bên phải có ghi mà.
thường là 01GTKT3/001, 06HDXK3/001
001 hay 002 tuỳ vào số mẫu mà cty đ8ng ký sử dụng !!

Ý minh muốn hỏi là khi mình bấm chọn loại hóa đơn o cột 'Mã loại hóa đơn' (01GTKT) thì ở cột 'Ký hiệu mẫu hóa đơn' tự động nhảy ra ký hiệu (01GTKT), nhưng khi minh bấm ghi thì nó lại báo lỗi sai cấu trúc, giờ k biết chỉnh thế nào nữa.

Ví dụ: hóa đơn GTGT thì mình chọn 01GTKT thì ở cột Ký hiệu mẫu hóa đơn sẽ là 01GTKT (theo phần mềm HTKK) (nhưng thực tế mẫu ký hiệu hoa đơn công ty mình là 01GTKT3 mới đúng mà trong phần mềm HTKK mình tìm không thấy ký hiệu mẫu này) thế giờ chỉnh lại thế nào?
Mọi người chỉ giúp với.

nhoxnhox168

nhoxnhox168

Guest
14/8/10
34
0
6
TpHCM
em pm yahoo anh, anh kiểm tra cho, giờ này mà vẫn chưa nộp tờ khai à

Vào ổ đĩa mà em cài đặt HTKK3.0 copy datafiles chép vào là có ngay thôi. Chắc do em cài mặc định ổ C trong khi trước đó cài ổ D,E đó mà
Hic..sao e đọc thấy là fải xóa HTKK3.0 đi rồi mới down 3.0.1 về? Làm e xóa mất tiêu rùi..chết em rùi..huhu

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Ý minh muốn hỏi là khi mình bấm chọn loại hóa đơn o cột 'Mã loại hóa đơn' (01GTKT) thì ở cột 'Ký hiệu mẫu hóa đơn' tự động nhảy ra ký hiệu (01GTKT), nhưng khi minh bấm ghi thì nó lại báo lỗi sai cấu trúc, giờ k biết chỉnh thế nào nữa.

Ví dụ: hóa đơn GTGT thì mình chọn 01GTKT thì ở cột Ký hiệu mẫu hóa đơn sẽ là 01GTKT (theo phần mềm HTKK) (nhưng thực tế mẫu ký hiệu hoa đơn công ty mình là 01GTKT3 mới đúng mà trong phần mềm HTKK mình tìm không thấy ký hiệu mẫu này) thế giờ chỉnh lại thế nào?
Mọi người chỉ giúp với.

Theo quy định ở Thông tư 153/2010/TT-BTC thì ký hiệu mẫu số hóa đơn phải có 11 ký tự, nhưng khi bạn chon trong HTKK mới chỉ có 6 ký tự quy định chung (01GTGT), bạn phải gõ thêm vào các ký tự riêng của Công ty bạn tự đặt theo quy định nữa mới đủ 11 ký tự chứ (số 3 là 3 liên, công ty khác có thể là số 2 vì chỉ có 2 liên, tiếp theo là ký tự "/", sau đó là 3 ký tự thể hiện số thứ tự của mẫu trong 1 loại hóa đơn. Vì vậy bạn không gõ thêm cho đủ 11 ký tự thì HTKK báo lỗi là đúng rồi, còn theo yêu cầu của bạn thì HTKK không thể tự cho thêm mấy ký tự tiếp sau 6 ký tự "01GTGT" vì như vậy thì công ty khác sẽ kêu vì không đúng ký hiệu của họ đó.

Hic..sao e đọc thấy là fải xóa HTKK3.0 đi rồi mới down 3.0.1 về? Làm e xóa mất tiêu rùi..chết em rùi..huhu

Theo mình đọc trong Thông báo của Tổng cục Thuế thì phải "gở bỏ" chứ không phải "xóa" HTKK 3.0 đâu bạn nhé? Vì vậy bạn không được "xóa" mà phải "gở bỏ" HTKK 3.0 bang cách cứ chạy file Setup của bộ cài đặt HTKK 3.0.1, khi xuất hiện 2 lựa chon là cài đặt nâng cấp và gở bỏ thì bạn chon gở bỏ, sau đó chạy lại Setup để cài HTKK 3.0.1 (lưu ý ổ đĩa và thư mục đã cài HTKK 3.0 trước đây phải cùng với thư mục cài đặt lại HTKK 3.0.1).

Sửa lần cuối:
KhacNam

KhacNam

Trung cấp
6/9/08
64
0
6
Bình Định
Gởi anh hùng ...

Anh và các bạn trong diễn đàn xem lại giúp em xem sao khi down phần mềm 3.0.1 về, mục kê khai bổ sung ko kê khai dc vậy anh?

20d37e78a610c60df086bba02fe718636f0f554df74232e7dcfd59b6071982d76g.jpg

Cảm ơn anh và thành viên diễn đàn trước.

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Anh và các bạn trong diễn đàn xem lại giúp em xem sao khi down phần mềm 3.0.1 về, mục kê khai bổ sung ko kê khai dc vậy anh?

Cái này hướng dẫn nhiều trên forum rồi đó. Khai lại tờ khai rồi số điều chỉnh sẽ tự cập nhật sang thôi.

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Anh ơi cho em hỏi là mục báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn có 2 phụ lục.
-mẫu 3.12(kỳ báo cáo cuối cùng)
-3.10(chuyển địa điểm)
Em không hiểu là kỳ báo cáo cuối cùng là như thế nào ạ. Có phải hàng quý làm bc thì chọn mẫu 3.12 không ạ?

Hai mục đó để cho các đơn vị giải thể hoặc chuyển địa điểm nếu đơn vị bạn ko thuộc các trường hợp đó thì ko cần tích vào hai ô đó.

N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài

Bạn điều chỉnh bên tờ khai chính 01GTGT ấy, sau khi làm xong nhấn Tổng hợp KHBS nhé !

N

ngaymoi

Trung cấp
30/10/07
65
0
0
hà nội
Mình thấy cái phiên bản mới chẳng khác ở phiên bản cũ chỗ nào. Không biết nâng cấp ở đâu các bạn nhỉ. Mà T8 vừa rồi mình nộp TK+thuế TNCN rồi nhưng lại dựa trên bảng lương T7 ( vì T8 mới trả lương T7 mà) nhưng trên bảng lương của mình vẫn không miễn giảm vậy ít nữa không biết quyết toán thì thế nào nhỉ. Cái phần được miễn kia thì có tính không hay là vẫn tính như TT mình kê (chưa giảm). Có bác nào trình cao giúp mình với.

B

bamboo41

Sơ cấp
30/8/11
1
0
0
36
TP.HCM
kê khai thuế mới

em nghe nói kỳ kê khai tháng 9 này phải download phần mềm kê khai 3.0.1 mới về sử dụng phải không ạ? Trên chi cục thuộc cơ quan em làm hok thấy thông báo gì hết. hix

N

nhungnhung25

Guest
3/10/08
2
0
0
DN
Huhu, kíu em với, em tải phần mềm HTKK 3.0.1 về và làm báo cáo được rồi ( in ra rồi), nhưng riêng có báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý sao em in mà không được, kỳ lắm, click dô in nó không cho in và bị thoát ra khỏi phần mềm luôn, em không biết phải làm sao nữa, các anh chị nào biết thì chỉ giúp em với, huhu chắc em chết mất. cám ơn rất nhiều ạ

T

tathao1411

Sơ cấp
9/5/09
6
0
0
Ha Noi
mọi người ơi, giúp em với. Rõ ràng em làm xong tờ khai và đã điền chỉ tiêu 25, nộp qua mạng từ hôm 20, nhưng đến hôm nay là 28 em mở ra xem lại thì ko hề thấy có hiện chỉ tiêu 25, mọi người chỉ em giờ em phải làm thế nào với ạ, tháng 7 em dùng bản 3.0 thì có tự nhảy chỉ tiêu 25 còn tháng 8 này em dùng 3.0.1 thì nó lại ko tự nhảy mà còn tự mất nữa, ko biết có phải do lỗi ở phần mềm ko và giờ em phải làm bổ sung ạ, mọi người giúp em với, em lo quá

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA