Mỗi tuần một chuyên đề

Phần mềm HTKK 3.0.1

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi
Crystal Rose

Crystal Rose

Dịu dàng nhất Web
7/5/11
519
4
0
Hải Dương
mọi người ơi, giúp em với. Rõ ràng em làm xong tờ khai và đã điền chỉ tiêu 25, nộp qua mạng từ hôm 20, nhưng đến hôm nay là 28 em mở ra xem lại thì ko hề thấy có hiện chỉ tiêu 25, mọi người chỉ em giờ em phải làm thế nào với ạ, tháng 7 em dùng bản 3.0 thì có tự nhảy chỉ tiêu 25 còn tháng 8 này em dùng 3.0.1 thì nó lại ko tự nhảy mà còn tự mất nữa, ko biết có phải do lỗi ở phần mềm ko và giờ em phải làm bổ sung ạ, mọi người giúp em với, em lo quá
Chắc bạn cài đặt bị lỗi rồi. Bạn thấy ở phần mềm của bạn không còn chỉ tiêu 25 hay là tờ khai. Nếu là tờ khai thì bạn kê bổ sung bình thường. Cái này là thuế đầu vào nên không bị phạt. Thân.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tathao1411

Sơ cấp
9/5/09
6
0
0
Ha Noi
bạn cho mình hỏi, mình kê khai bổ sung thì điền luôn lại vào chỉ tiêu 25 hay là điền vào chỉ tiêu 38 ( Điều chỉnh giảm thuế GTGT của các kỳ trước ) và bên tab KHBS ở phần nội dung giải thích mình điền "không ghi chỉ tiêu 25", bạn giúp mình nhé, cám ơn bạn nhiều ^^! nghe ko bị phạt cũng bớt lo phần nào :)

C

congdung

Sơ cấp
1/7/08
27
0
1
43
HCM
Huhu, kíu em với, em tải phần mềm HTKK 3.0.1 về và làm báo cáo được rồi ( in ra rồi), nhưng riêng có báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý sao em in mà không được, kỳ lắm, click dô in nó không cho in và bị thoát ra khỏi phần mềm luôn, em không biết phải làm sao nữa, các anh chị nào biết thì chỉ giúp em với, huhu chắc em chết mất. cám ơn rất nhiều ạ

Mình cũng không in được Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn ===> Nhấn in là nó thoát ra luôn, Xoá thì treo máy, Ghi thì cũng thoát

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Mình cũng không in được Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn ===> Nhấn in là nó thoát ra luôn, Xoá thì treo máy, Ghi thì cũng thoát
Bạn thử cài lại xem? Mình in bình thường mà.

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Ý minh muốn hỏi là khi mình bấm chọn loại hóa đơn o cột 'Mã loại hóa đơn' (01GTKT) thì ở cột 'Ký hiệu mẫu hóa đơn' tự động nhảy ra ký hiệu (01GTKT), nhưng khi minh bấm ghi thì nó lại báo lỗi sai cấu trúc, giờ k biết chỉnh thế nào nữa.

Ví dụ: hóa đơn GTGT thì mình chọn 01GTKT thì ở cột Ký hiệu mẫu hóa đơn sẽ là 01GTKT (theo phần mềm HTKK) (nhưng thực tế mẫu ký hiệu hoa đơn công ty mình là 01GTKT3 mới đúng mà trong phần mềm HTKK mình tìm không thấy ký hiệu mẫu này) thế giờ chỉnh lại thế nào?
Mọi người chỉ giúp với.

Nếu mẫu HĐ GTGT của bạn là loại 3 liên thì gõ thêm vào là 01GTKT3/001 Nếu mẫu HĐ GTGT của bạn là loại 2 liên thì gõ thêm vào là 01GTKT2/001, sở dĩ họ chỉ để là 01GTKT là vì để cho bạn lựa chọn loại 2 liên hay 3 liên.

H

hoangbason

Sơ cấp
8/10/10
5
0
0
37
Ho Chi Minh
Các bác ơi. CHo em hỏi Cty em chưa mua HĐ thì làm cái Tình Hình Sử Dụng HĐ như thế nào. Em làm rồi mà nó k cho. Nó bắt phải ghi kí hiệu HĐ. Mà đã mua đâu mà có. Hix. Bác nào làm rồi cứu em với. Cảm ơn các bác trc

M

mocyen87

Sơ cấp
6/10/10
36
0
6
Tp. Hồ Chí Minh
Chào đại gia đình!
Em vừa cài đặt xong phần mềm 3.0.1 nhưng khi làm thông báo phát hành hóa đơn và ghi lại thì phần mềm báo lỗi ở hai dòng: Tên đơn vị chủ quản và mã số thuế. Em không hiểu tại sao hết.
Hóa đơn của Công ty em đặt in chứ không sử dụng hóa đơn của đơn vị chủ quản nào cả.
Mong anh, chị giúp em vói!
Thanks cả nhà mình nhìu!

Sửa lần cuối:
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Chào đại gia đình!
Em vừa cài đặt phần mềm 3.0.1 xong nhưng khi làm thông báo phát hành hóa đơn và ghi lại thì phần mềm báo lỗi ở hai dòng: Tên đơn vị chủ quản chủ quản và mã số thuế.
Công ty em không sử dụng hóa đơn của đơn vị chủ quản nào cả.
Mong anh, chị giúp em với!
Thanks đại gia đình mình nhìu!

Chào đại gia đình!
Em vừa cài đặt xong phần mềm 3.0.1 nhưng khi làm thông báo phát hành hóa đơn và ghi lại thì phần mềm báo lỗi ở hai dòng: Tên đơn vị chủ quản và mã số thuế. Em không hiểu tại sao hết.
Hóa đơn của Công ty em đặt in chứ không sử dụng hóa đơn của đơn vị chủ quản nào cả.
Thanks cả nhà mình nhìu!
Cty bạn tự in hay có cty khác in cho Cty bạn?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào đại gia đình!
Thanks cả nhà mình nhìu!

Bạn làm theo hình này:

Khi làm xong, in ra sẽ không có 2 dòng "Đơn vị chủ quản và MST đơn vị chủ quản".

Cứ thế mà mần ...

M

mocyen87

Sơ cấp
6/10/10
36
0
6
Tp. Hồ Chí Minh
Thanks bác VTM nhiều!
Để em làm lại thử.

Bên mình đặt công ty khác in chứ mình không in.

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
N

nhatvinh

Guest
6/4/10
4
0
0
TpHCM
Các bác ơi cho em hỏi, em xài Ubuntu 11.04 thì có cài HTKK3.01 được không ạ? Bác nào biết cho em xin thọ giáo với

H

hoangkim17

Guest
7/8/11
2
0
0
TPHCM
Mọi người ơi cho mình hỏi có ai bị lỗi form Thuế TNDN tạm tính (01A/TNDN) theo quý không? Mình gõ Doanh thu, chi phí, lỗ chuyển trong kỳ vào nhưng phần Thu nhập tính thuế nó không tự tính ra mà cũng không cho mình gõ vào. Có cách nào khắc phục được không? trong khi mình thử dùng phần mềm 2.5.5 thì lại tính ra được.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Mọi người ơi cho mình hỏi có ai bị lỗi form Thuế TNDN tạm tính (01A/TNDN) theo quý không? Mình gõ Doanh thu, chi phí, lỗ chuyển trong kỳ vào nhưng phần Thu nhập tính thuế nó không tự tính ra mà cũng không cho mình gõ vào. Có cách nào khắc phục được không? trong khi mình thử dùng phần mềm 2.5.5 thì lại tính ra được.
Doanh Thu - Chi Phí bạn ra lãi hay lỗ?

M

mai trang 89

Sơ cấp
3/10/11
22
0
0
Q.Thủ Đức,TP.HCM
Anh chị ơi giúp em với.Em tải phần mềm HTKK 3.0.1 về.Nhưng khi gỡ bỏ phần mềm 3.0 trên máy em quên bước sao lưu dữ liệu,giờ em phải làm sao đay anh chị.Có cách nào lấy lại không ạ.?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Anh chị ơi giúp em với.Em tải phần mềm HTKK 3.0.1 về.Nhưng khi gỡ bỏ phần mềm 3.0 trên máy em quên bước sao lưu dữ liệu,giờ em phải làm sao đay anh chị.Có cách nào lấy lại không ạ.?
Bạn cài 3.0.1 vào chưa? mình cũng quên như bạn but có sao đâu vẫn còn dữ liệu cũ.

M

mai trang 89

Sơ cấp
3/10/11
22
0
0
Q.Thủ Đức,TP.HCM
Bạn cài 3.0.1 vào chưa? mình cũng quên như bạn but có sao đâu vẫn còn dữ liệu cũ.

Em cài xong rùi,nhung khi em khởi động 3.0.1 thì chẳng có thông tin gì cả,bắt buộc em phải nhập lại thông tin người nộp thuế ạ..
em đang loai hoai lúc giờ chẳng biết làm thế nào,anh chị gúp em với.

Sao không có ai giúp em hết vậy,thật sự em không biết làm sao tiếp theo nữa :wall: :wall: :wall: :wall: :wall: :wall::wall:

Sửa lần cuối:
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Bạn thử vào ổ C --> program --> HTKK 300 xem có ko?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA