Quản lý thuế đối với thay đổi thông tin DN và thay đổi giấy CNĐKKD

• Thread starter mamatrue
  • Ngày gửi
H

hkstar

Guest
30/8/13
16
0
1
34
Hà Nội
Ko bạn à, mai là họ đã chốt xong rồi thì huỷ gì nữa, nếu bạn vẫn muốn huỷ thì làm công văn xin chưa chuyển để tiến hành chốt lại
Nếu vậy mình đợi sang bên Đan Phượng rồi nộp thông báo SDHD rồi gửi thông báo kết quả hủy hóa đơn phải k bạn? Cái này mình phải đợi có ĐKKD mới mới nộp đc, hay chỉ cần bên CCT Hà Đông chốt là mình làm được hả bạn?
Với bạn cho mình hỏi chút, trong thời gian này hóa đơn đầu vào thì vẫn viết theo địa chỉ cũ phải không bạn?

Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Nếu vậy mình đợi sang bên Đan Phượng rồi nộp thông báo SDHD rồi gửi thông báo kết quả hủy hóa đơn phải k bạn? Cái này mình phải đợi có ĐKKD mới mới nộp đc, hay chỉ cần bên CCT Hà Đông chốt là mình làm được hả bạn?
Với bạn cho mình hỏi chút, trong thời gian này hóa đơn đầu vào thì vẫn viết theo địa chỉ cũ phải không bạn?
Sang bên Đan Phượng bạn tiến hành huỷ cũng đc, ko có vấn đề gì đâu. Khi mà bạn chưa tiến hành xong thủ tục với sở khđt thì hđ đầu vào vẫn mang địa chỉ cũ, việc hđ đầu vào mang địa chỉ mới khi vì chỉ khi cùng hoặc sau ngày đc ghi trên giấy phép đkkd.

• Like
Reactions: hkstar
P

Phi Hậu

Guest
23/8/17
1
0
1
30
Các anh chị cho em hỏi, em muốn đăng tin lên trang web mà đăng hoài web không cho, anh chị nào có kinh nghiệm chỉ em với ạ :) em cảm ơn ạ

H

hkstar

Guest
30/8/13
16
0
1
34
Hà Nội
Bên mình đang làm thủ tục chuyền trụ sở công ty khác quận, mình đã nộp mẫu 08 và đến hôm lên để nhận kết quả thì nhận được thông báo tạm dừng giải quyết hồ sơ chuyển địa điểm do báo cáo THSD hóa đơn sai. Mình đã điều chỉnh và đã nộp lại qua mạng + bản cừng ký đóng dấu cử lên thuế. Không biết bây giờ phải làm những gì tiếp theo và đợi bao lâu để lấy được kết quả và mẫu 09 nữa? Có mem nào gặp trường hợp như mình không ạ? Cho mình xin ít KN với ạ?

H

hkstar

Guest
30/8/13
16
0
1
34
Hà Nội
Bạn ơi, Mình cũng đang làm thủ tục chuyển từ quận Hà Đông về Đan Phượng. Minh nộp mẫu 08, cũng như báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn đến thời điềm 09/08/2017 qua mạng rồi nhưng quên không nhập vào hủy hóa đơn (Mình muốn hủy số hóa đơn còn lại).
Như vậy bây giờ mình cứ đợi bên CCT Hà Đông làm thủ tục chốt thuế xong, thì mới làm hủy số hóa đơn con lại với CCT chuyển đến phải không bạn?
Bạn ơi, cho mình hỏi thêm 1 chút. Bên mình vẫn chưa hoàn thiện xong việc chốt thuế. Giờ các chị bên thuế nói chưa có kết quả nên mình vẫn có thể hủy các hóa đơn còn lại nếu không muốn sử dụng tiếp.

Vậy giờ mình làm thông báo kết quả hủy hóa đơn gửi sang bên thuế, sau đó mình làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn, lúc này có phải tích vào mẫu 3.10 k bạn?

Mình cảm ơn nhiều !

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Nếu hoá đơn bạn không muốn tiếp tục sử dụng, thì bạn làm cùng với quy trình chốt thuế chuyển quận, mẫu 3.10 cũng phải điền khi chốt thuế rồi, Vì khi ra mẫu 09 trong đó sẽ ghi nhận số hoá đơn đã sử dụng, số hoá đơn còn.... Bạn hỏi chuyên viên, nộp kèm công văn xin huỷ hoá đơn còn lại xem.
Mà quy trình chốt thuế có 10 ngày thôi, bạn phải trực tiếp gặp chuyên viên để xem còn gì tồn đọng, tờ khai, nộp chậm hay bất cứ vấn đề gì đó, để còn sớm hoàn thiện việc chốt thuế thôi.
Sang bên chi cục thuế mới thì bạn xin phát hành hoá đơn mới như bình thường.

K

Kế Toán Thuế HN

Cao cấp
16/6/16
592
156
43
37
Khi làm con dấu mới thì con dấu cũ có phải mong nộp không ah?
Chỉ có quy định về việc đăng ký dấu mới, và khi đăng ký thì mẫu dấu cũ sẽ hết hiệu lực, quy định mới cũng ko yêu cầu nộp dấu cũ nhưng đa phần các chủ DN đều hủy, vì có thể thất lạc, có thể gây hậu quả nghiêm trọng.

H

hkstar

Guest
30/8/13
16
0
1
34
Hà Nội
Nếu hoá đơn bạn không muốn tiếp tục sử dụng, thì bạn làm cùng với quy trình chốt thuế chuyển quận, mẫu 3.10 cũng phải điền khi chốt thuế rồi, Vì khi ra mẫu 09 trong đó sẽ ghi nhận số hoá đơn đã sử dụng, số hoá đơn còn.... Bạn hỏi chuyên viên, nộp kèm công văn xin huỷ hoá đơn còn lại xem.
Mà quy trình chốt thuế có 10 ngày thôi, bạn phải trực tiếp gặp chuyên viên để xem còn gì tồn đọng, tờ khai, nộp chậm hay bất cứ vấn đề gì đó, để còn sớm hoàn thiện việc chốt thuế thôi.
Bạn ơi, chị bên ấn chỉ bảo mình làm BCTHSDHD kèm phụ lục 3.12 . Mình làm theo chị ấy nói nhưng chị ấy bảo chưa được. Mà chả hướng dẫn cụ thể gì cả. Hic.
Bạn cho mình hỏi chút là mình làm BCTHSDHD, lúc này cột hủy mình vẫn chưa điền, để tồn 12 số hóa đơn sau đó ở phụ lục 3.12 mình nhập 12 hóa đơn đó ở hóa đơn hết hạn sử dụng v chọn chi cục thuế chuyển đến. Sau đó mình mới gửi thông báo kết quả húy hóa đơn hay thế nào bạn nhỉ?

D

doanphuong0290

Sơ cấp
15/8/17
28
1
8
34
moi người cho mình hỏi chút . Mình đã đang ký tk NH với sở khđt qua mạng rồi và đã có kết quả, họ yêu cầu mang nộp hồ sơ giấy lên sở KHĐT, nhưng mình ko biết là mang hồ sơ ra sở KHĐT của thành phố hà nội hay nộp ở sở KHĐT ở huyện, mình ở HUYỆN MÊ LINH, TP HÀ NỘI, CÁC BẠN GIÚP MÌNH VỚI.

Nguyenanluat

Nguyenanluat

Trung cấp
24/10/16
65
26
18
nguyenanluat.vn
moi người cho mình hỏi chút . Mình đã đang ký tk NH với sở khđt qua mạng rồi và đã có kết quả, họ yêu cầu mang nộp hồ sơ giấy lên sở KHĐT, nhưng mình ko biết là mang hồ sơ ra sở KHĐT của thành phố hà nội hay nộp ở sở KHĐT ở huyện, mình ở HUYỆN MÊ LINH, TP HÀ NỘI, CÁC BẠN GIÚP MÌNH VỚI.
- Đính chính lại cho bạn 1 chút là Sở KH&ĐT thuộc cấp Tỉnh không phải cấp Huyện. Hồ sơ của bạn nộp online như thế nào thì cầm bản gốc đó lên Sở KH&ĐT nộp và in kèm giấy biên nhận, thông báo hồ sơ hợp lệ. Nếu không phải người ĐDPL đi nộp thì bạn làm giấy ủy quyền cho người đi nộp hồ sơ, photo CMND nữa nhé. Bạn muốn biết doanh nghiệp của mình thuộc nơi nào cấp thì nhìn trên tờ giấy phép đó.

Hồ sơ kèm theo như sau:
+ Thông báo đăng ký tài khoản NH
+ Giấy ủy quyền cho người nộp hồ sơ (nếu có)
+ CMND photo của người nộp hồ sơ
+ Biên nhận đã nộp hồ sơ qua mạng
+ Giấy thông báo hồ sơ hợp lệ

Thân ái!

H

hkstar

Guest
30/8/13
16
0
1
34
Hà Nội
Bạn ơi, cho mình hỏi chút.
Mình đã chốt thuế xong, đã làm xong ĐKKD và con dấu mới. Hóa đơn còn lại thì mình k tiếp tục sử dụng và hủy ở bên CCT cũ . Vậy giờ mình mang những giấy tờ gì sang bên CCT chuyển đến bạn nhỉ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA