Quản lý thuế đối với thay đổi thông tin DN và thay đổi giấy CNĐKKD

• Thread starter mamatrue
  • Ngày gửi
viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Tự làm thủ tục ah? Em chốt thuế có mẫu 09 chưa?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thân Chu

Trung cấp
18/10/16
107
26
28
Tự làm thủ tục ah? Em chốt thuế có mẫu 09 chưa?
Hôm em lên nộp mẫu 08 và biên bản hủy thông báo phát hành hóa đơn thấy người ta bảo bên thuế sẽ chốt thuế cho mình.
Em vẫn chưa làm mẫu 09 chị ạ.

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Mẫu 09 là kết quả trả ra. Uh vì bên em chưa phát sinh hoá đơn, mới đang đặt in thôi thì dễ rồi

T

Thân Chu

Trung cấp
18/10/16
107
26
28
Mẫu 09 là kết quả trả ra. Uh vì bên em chưa phát sinh hoá đơn, mới đang đặt in thôi thì dễ rồi
Vâng, thế là mẫu 09 là chờ bên thuế người ta trả lại cho mình phải không chị?
Hom trước bên thuế họ bảo kê khai thuế quý 2 đi để họ chốt thuế cho nhanh nên em đã kê khai xong, giờ lại nhận thêm 1 số hóa đơn VAT của quý 2 địa chỉ trụ sở cũ. Em có nên kê khai bổ sung luôn không hay để sang quý 3 kê khai cũng dk chị nhỉ? vì đầu tháng 7 cũng có 1 số hóa đơn đầu vào phát sinh có địa chỉ trụ sở cũ rồi :(((

T

Thân Chu

Trung cấp
18/10/16
107
26
28
Vâng, thế là mẫu 09 là chờ bên thuế người ta trả lại cho mình phải không chị?
Hom trước bên thuế họ bảo kê khai thuế quý 2 đi để họ chốt thuế cho nhanh nên em đã kê khai xong, giờ lại nhận thêm 1 số hóa đơn VAT của quý 2 địa chỉ trụ sở cũ. Em có nên kê khai bổ sung luôn không hay để sang quý 3 kê khai cũng dk chị nhỉ? vì đầu tháng 7 cũng có 1 số hóa đơn đầu vào phát sinh có địa chỉ trụ sở cũ rồi :(((
Ah em nhầm. Kê khai lại chứ không phải kê khai bổ sung vì đang trong thời hạn mà :))

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Uh tới 20 này mới hết hạn cơ mà. Em hối bên chuyên viên quản lý thuế xem, họ làm nhanh đc vì trường hợp của em chưa sử dụng hoá đơn mà cũng mới thôi.

• Like
Reactions: Thân Chu
T

Thân Chu

Trung cấp
18/10/16
107
26
28
Uh tới 20 này mới hết hạn cơ mà. Em hối bên chuyên viên quản lý thuế xem, họ làm nhanh đc vì trường hợp của em chưa sử dụng hoá đơn mà cũng mới thôi.
:):):) Vâng em phải nộp lại tờ khai mới được. Em chỉ mong mọi thứ ok sớm sớm, hối thì hối nhưng người ta làm cho lúc nào thì biết lúc đó thôi chị ạ, không làm gì được luôn :))

K

KIMQUYBUOCTIEN

Guest
28/6/17
7
0
1
31
các anh chị sẵn cho e hoi luôn ạ, cty e dự định sẽ chuyễn tru sở kinh doanh qua quận khác, vậy số hóa đơn dầu ra e sử dụng chưa hết và còn nhiều thi e có được sử dụng nửa khi chuyển trụ sở không ạ, nếu không thì e phải lao sao?, và khi chuyển trụ sở thì em phải dăng kí lại con dấu, nộp mẫu 08, mẫu 09 nữa đúng không ạ?

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Hoá đơn còn chưa sử dụng đến thì có 2 hướng: 1 là làm công văn huỷ, 2 là công văn xin tiếp tục sử dụng và khắc dấu địa chỉ đóng lên hoá đơn cũ để tiếp tục sử dụng. Thường thì làm song song với quá trình xin chốt thuế chuyển quận luôn.

K

KIMQUYBUOCTIEN

Guest
28/6/17
7
0
1
31
Chị ơi cho em hỏi thêm là làm những công văn đó có theo mẫu quy định gì không hay là tự mình viết, cảm ơn chị nhiều ạ!

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Bạn làm công văn, có tên, mã số thuê, địa chị công ty, trình bày nội dung là do thay đổi địa chỉ trụ sở cty nên số hoá đơn còn từ số hoá đơn bao nhiêu đến bao nhiêu đấy, muốn huỷ/hoặc tiếp tục sử dụng.

Nguyenanluat

Nguyenanluat

Trung cấp
24/10/16
65
26
18
nguyenanluat.vn
Chị ơi cho em hỏi thêm là làm những công văn đó có theo mẫu quy định gì không hay là tự mình viết, cảm ơn chị nhiều ạ!
Đầu tiên bạn làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn, nộp bảng kê khai hóa đơn theo mẫu BK01/AC, sau đó bạn làm mẫu TB04/AC, trong mục thông tin thay đổi bạn thay đổi cái gì thì ghi vào đó. Nộp qua mạng trên thiết bị token. Còn hóa đơn cũ muốn sử dụng thì bạn nộp mẫu TB04/AC kia để sử dụng lại hóa đơn.

Sửa lần cuối:
H

hkstar

Guest
30/8/13
16
0
1
34
Hà Nội
Nếu ko sử dụng nữa thì tại thời điểm chuyển bạn làm BC THSDHĐ + tích vào phụ lục chuyển địa điểm, tại mẫu BC26/AC bạn khai báo hủy hóa đơn luôn + hóa đơn hiện tại vẫn đang còn hiệu lực, còn mẫu chuyển (3.10) bạn chỉ kê khai những hóa đơn mà hiện tại công ty bạn còn và mang đi ko hủy.
Khi bạn nộp qua mạng rồi thì thôi ko cần nộp bản cứng nữa.
Bạn ơi, Mình cũng đang làm thủ tục chuyển từ quận Hà Đông về Đan Phượng. Minh nộp mẫu 08, cũng như báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn đến thời điềm 09/08/2017 qua mạng rồi nhưng quên không nhập vào hủy hóa đơn (Mình muốn hủy số hóa đơn còn lại).
Như vậy bây giờ mình cứ đợi bên CCT Hà Đông làm thủ tục chốt thuế xong, thì mới làm hủy số hóa đơn con lại với CCT chuyển đến phải không bạn?

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Bạn ơi, Mình cũng đang làm thủ tục chuyển từ quận Hà Đông về Đan Phượng. Minh nộp mẫu 08, cũng như báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn đến thời điềm 09/08/2017 qua mạng rồi nhưng quên không nhập vào hủy hóa đơn (Mình muốn hủy số hóa đơn còn lại).
Như vậy bây giờ mình cứ đợi bên CCT Hà Đông làm thủ tục chốt thuế xong, thì mới làm hủy số hóa đơn con lại với CCT chuyển đến phải không bạn?
Bạn có thể báo hủy ở CCT Hà Đông và tiến hành hủy, còn nếu ko thì sang bên Đan Phượng bạn phải nộp thông báo số hóa đơn mà bạn chưa sử dụng trước, sau đó bạn muốn hủy thì làm hồ sơ hủy bình thường, đến khi báo cáo THSDHĐ thì bạn kê khai hóa đơn hủy.

H

Ha_thue

Trung cấp
25/12/14
69
12
8
31
Bắc Ninh
Cả nhà cho em hỏi: Công ty em thay đổi tên công ty thì em cần làm những thủ tục gì ?
1) Thay đổi đăng ký kinh doanh.
2) Thay đổi thông tin với ngân hàng ( Các tài khoản đứng tên công ty).
3) Phát hành hóa đơn mới ( theo tên công ty mới)
4) Thông báo với cơ quan thuế.

CÒN GÌ NỮA KHÔNG CẢ NHÀ ?

K

Kế Toán Thuế HN

Cao cấp
16/6/16
592
156
43
37
Cả nhà cho em hỏi: Công ty em thay đổi tên công ty thì em cần làm những thủ tục gì ?
1) Thay đổi đăng ký kinh doanh.
2) Thay đổi thông tin với ngân hàng ( Các tài khoản đứng tên công ty).
3) Phát hành hóa đơn mới ( theo tên công ty mới)
4) Thông báo với cơ quan thuế.

CÒN GÌ NỮA KHÔNG CẢ NHÀ ?
Ngoài thiếu mẫu dấu thì còn thiếu cái quan trọng nhất là hoàn thiện mọi chứng từ sổ sách khi con dấu hiện tại còn giá trị.

H

hkstar

Guest
30/8/13
16
0
1
34
Hà Nội
Bạn có thể báo hủy ở CCT Hà Đông và tiến hành hủy, còn nếu ko thì sang bên Đan Phượng bạn phải nộp thông báo số hóa đơn mà bạn chưa sử dụng trước, sau đó bạn muốn hủy thì làm hồ sơ hủy bình thường, đến khi báo cáo THSDHĐ thì bạn kê khai hóa đơn hủy.
Chi cục thuế hà Đông hẹn mai mình lên nhận kết quả giải quyết hồ sơ. Vậy giờ mình vẫn có thế gửi thông báo hủy qua mạng leenCCT quận Hà Đông phải không bạn?

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Chi cục thuế hà Đông hẹn mai mình lên nhận kết quả giải quyết hồ sơ. Vậy giờ mình vẫn có thế gửi thông báo hủy qua mạng leenCCT quận Hà Đông phải không bạn?
Ko bạn à, mai là họ đã chốt xong rồi thì huỷ gì nữa, nếu bạn vẫn muốn huỷ thì làm công văn xin chưa chuyển để tiến hành chốt lại

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA